HomeGENERALకొలంబో నౌకాశ్రయ ప్రాజెక్టు: సముద్ర భద్రత విషయంలో శ్రీలంక 'బుద్ధిపూర్వకంగా' ఉందని భారత్ భావిస్తోంది

కొలంబో నౌకాశ్రయ ప్రాజెక్టు: సముద్ర భద్రత విషయంలో శ్రీలంక 'బుద్ధిపూర్వకంగా' ఉందని భారత్ భావిస్తోంది

బీజింగ్-మద్దతుగల కొలంబో పోర్ట్ సిటీ ప్రాజెక్ట్, సముద్ర డొమైన్లో భద్రతపై శ్రీలంక జాగ్రత్త వహించాలని భారతదేశం భావించి Delhi ిల్లీలో కనుబొమ్మలను పెంచింది. కొలంబో పోర్ట్ సిటీ మరియు కొలంబో పోర్ట్ సిటీ ఎకనామిక్ కమీషన్ ప్రాజెక్టుల ఏర్పాటుకు బిల్లులను శ్రీలంక పార్లమెంటు గత నెలలో ఆమోదించింది. .

కూడా చదవండి | భారత రక్షణ మంత్రి రాజ్‌నాథ్ సింగ్ దక్షిణ చైనా సముద్రంలో నావిగేషన్ స్వేచ్ఛకు మద్దతునిస్తున్నారు

ఈ ప్రాజెక్ట్ చైనా యొక్క బెల్ట్ అండ్ రోడ్ ఇనిషియేటివ్ (బిఆర్ఐ) లో భాగం, ఇది బీజింగ్ తో భాగస్వామ్యం ఉన్న దేశాలలో రుణ సంక్షోభానికి ప్రధాన ప్రజాస్వామ్య దేశాలు విమర్శించాయి. చైనా రాష్ట్ర మీడియా ప్రకారం, ఇది శ్రీలంకలో చైనా చేసిన అతిపెద్ద ప్రాజెక్టు 1.4 బిలియన్ డాలర్లు.

ప్రతినిధి మాట్లాడుతూ “మేము మా నుండి ఇటీవలి పరిణామాలను నిశితంగా అనుసరిస్తున్నాము. భద్రతా దృక్పథం “కొలంబో పోర్ట్ సిటీ కోసం ఫ్రేమ్వర్క్ యొక్క అనేక అంశాలకు సంబంధించి శ్రీలంకలో లేవనెత్తిన ఆందోళనలను న్యూ Delhi ిల్లీ గుర్తించిందని పోర్ట్ ప్రాజెక్ట్ విషయానికి వస్తే.”

కూడా చదవండి | ఆసియాన్ రక్షణ మంత్రుల సమావేశం ప్లస్ రేపు

ఈ అభివృద్ధి వ్యూహాత్మక ఈస్ట్ కంటైనర్ టెర్మినల్ (ECT) అభివృద్ధి కోసం భారతదేశం మరియు జపాన్లతో త్రైపాక్షిక ఒప్పందం నుండి శ్రీలంక వైదొలిగినప్పుడు కూడా వస్తుంది. బదులుగా, కొలంబో భారత సంస్థలను ఆహ్వానించని అభివృద్ధి చెందని వెస్ట్రన్ కంటైనర్ టెర్మినల్‌ను వదులుకుంది.

ఇంతలో, శ్రీలంక హైకమిషనర్ గోపాల్ బాగ్లే గురువారం సభ్యుల నేతృత్వంలోని ఐదుగురు సభ్యుల తమిళ జాతీయ కూటమి (టిఎన్‌ఎ) ప్రతినిధి బృందాన్ని కలిశారు. పార్లమెంటు ఆర్. సంపంతన్.

ఒక భారత మిషన్ విడుదల సమావేశంలో, హై కమిషనర్ “13A యొక్క పూర్తి అమలు ఆధారంగా ఐక్య శ్రీలంక యొక్క చట్రంలో అధికార పంపిణీకి భారతదేశ మద్దతును పునరుద్ఘాటించారు. సమానత్వం, న్యాయం, శాంతి మరియు సయోధ్య కోసం తమిళ ఆకాంక్షలకు అనుగుణంగా ఇది ఉంటుంది మరియు శ్రీలంకను బలోపేతం చేస్తుంది. “

శ్రీలంక రాజ్యాంగం యొక్క 13 వ సవరణ 1987 ఇండో- భారత ప్రధాని రాజీవ్ గాంధీ, శ్రీలంక అధ్యక్షుడు జె.ఆర్.జయవర్ధనే మధ్య శ్రీలంక ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది, ఇది రాష్ట్రాలకు అధికారాలను పంపిణీ చేయడం మరియు దేశంలోని తమిళ మైనారిటీల హక్కులను పరిరక్షించడం.

తమిళ పార్టీలతో రాయబారి సమావేశంలో, శ్రీలంక యొక్క ఉత్తర మరియు తూర్పు అభివృద్ధి మరియు కోవిడ్ అనంతర కాలంలో ఇరు దేశాల మధ్య కనెక్టివిటీని మెరుగుపరచడంపై కూడా దృష్టి కేంద్రీకరించబడింది. దేశంలోని ఆ ప్రాంతంలో గృహనిర్మాణ ప్రాజెక్టులలో భారతదేశం పాల్గొంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleపిఎం మోడీతో తొలి సమావేశం జరిగిందని తమిళనాడు సిఎం ఎంకె స్టాలిన్ చెప్పారు
Next articleనేపాల్ వరదలో 1 భారతీయుడు, 2 మంది చైనీయులు మరణించారు
RELATED ARTICLES

నేపాల్ వరదలో 1 భారతీయుడు, 2 మంది చైనీయులు మరణించారు

పిఎం మోడీతో తొలి సమావేశం జరిగిందని తమిళనాడు సిఎం ఎంకె స్టాలిన్ చెప్పారు

మహాకుంబ్ కోవిడ్ -19 పరీక్ష కుంభకోణంలో ల్యాబ్‌లపై ఉత్తరాఖండ్ ప్రభుత్వం ఎఫ్‌ఐఆర్ ఆదేశించింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఎస్‌ఐ: క్యూ 1 2021 లో శామ్‌సంగ్ మరియు వివో వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న 5 జి స్మార్ట్‌ఫోన్ విక్రేతలు

ఆక్సిజన్ ఓఎస్ ఇక్కడే ఉందని వన్‌ప్లస్ ధృవీకరిస్తుంది

ఎల్జీ త్వరలో కొరియాలోని తన స్టోర్లలో ఐఫోన్‌ల అమ్మకాన్ని ప్రారంభిస్తుందని నివేదిక పేర్కొంది

Recent Comments