HomeGENERALకార్బెవాక్స్ నుండి కోవావాక్స్ వరకు: భారతదేశం యొక్క కొత్త కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ల గురించి మీరు...

కార్బెవాక్స్ నుండి కోవావాక్స్ వరకు: భారతదేశం యొక్క కొత్త కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ల గురించి మీరు తెలుసుకోవాలి

ఒక ఆరోగ్య కార్యకర్త వ్యాక్సిన్ ఇస్తాడు హైదరాబాద్ ప్రభుత్వ పాఠశాల ప్రాంగణంలో జరిగిన ప్రత్యేక టీకా డ్రైవ్ సందర్భంగా మహిళలు. (AP)

దేశవ్యాప్తంగా వ్యాక్సిన్ల కొరత నేపథ్యంలో, కేంద్రం గత నెలలో ఆగస్టు మరియు డిసెంబర్ 2021 మధ్య 200 కోట్లకు పైగా వ్యాక్సిన్ మోతాదు, సరిపోతుంది మొత్తం వయోజన జనాభాకు టీకాలు వేయండి. కొత్త వ్యాక్సిన్ విధానంలో భాగంగా, సేకరణలో కోవిషీల్డ్ (75 కోట్లు) మరియు కోవాక్సిన్ 130 కోట్ల మోతాదు ఉంటుంది. (55 కోట్లు) – దేశవ్యాప్తంగా వ్యాక్సిన్ డ్రైవ్‌లో భాగంగా భారతీయులకు ఇచ్చే రెండు టీకాలు. మిగిలినవి ప్రస్తుతం వారి పరీక్షల యొక్క అధునాతన దశలో ఉన్న అనేక విదేశీ మరియు స్వదేశీ టీకాల సేకరణను కలిగి ఉంటాయి.

రాబోయే వ్యాక్సిన్ల గురించి మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రతిదీ ఇక్కడ ఉంది

కోవోవాక్స్

SARS-CoV-2 వల్ల కలిగే మితమైన మరియు తీవ్రమైన వ్యాధికి వ్యతిరేకంగా చివరి దశ ట్రయల్స్‌లో నోవావాక్స్ వ్యాక్సిన్ మొత్తం 90.4 శాతం సామర్థ్యాన్ని ప్రదర్శించడంతో, సీరం ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇండియా (SII)

నోవావాక్స్ యొక్క క్లినికల్ ట్రయల్స్ కోవిడ్ -19 జూలైలో పిల్లలపై టీకా అభ్యర్థి. అమెరికన్ బయోటెక్నాలజీ సంస్థ నోవావాక్స్, ఇంక్ చే అభివృద్ధి చేయబడిన, పున omb సంయోగం చేసిన నానోపార్టికల్ ప్రోటీన్-ఆధారిత వ్యాక్సిన్ – ఎన్విఎక్స్-కోవి 2373 – భారతదేశంలో కోవోవాక్స్ పేరుతో పిలువబడుతుంది. ఆగష్టు 2020 లో, రెండు కంపెనీలు ఒక ఒప్పందాన్ని ప్రకటించాయి, దీని ప్రకారం తక్కువ మరియు మధ్య-ఆదాయ దేశాలలో మరియు భారతదేశంలో వ్యాక్సిన్‌ను తయారు చేసి సరఫరా చేయడానికి నోవావాక్స్ SII కి లైసెన్స్ ఇచ్చింది. “కోవిడ్” అని లేబుల్ చేయబడిన కుండలు -19 కరోనావైరస్ వ్యాక్సిన్ ”మరియు సిరంజి 2021 ఫిబ్రవరి 9 న తీసిన ఈ దృష్టాంతంలో ప్రదర్శించబడిన నోవావాక్స్ లోగో ముందు కనిపిస్తాయి. (రాయిటర్స్) ఈ వారం ప్రారంభంలో, యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు మెక్సికోలోని 119 సైట్లలో నోవావాక్స్ తన PREVENT-19 దశ 3 ట్రయల్స్ ఫలితాలను ప్రకటించినప్పుడు, మొత్తం సామర్థ్యాన్ని 90.4 శాతం నివేదిస్తూ, భారతదేశపు కోవిడ్ -19 టాస్క్‌ఫోర్స్‌కు అధిపతి అయిన డాక్టర్ వి.కె పాల్, పీడియాట్రిక్ జనాభాలో క్లినికల్ ట్రయల్స్ ప్రారంభించాలని SII ని కోరారు. ఆలస్యం లేకుండా. “నోవావాక్స్ ఫలితాలకు సంబంధించి ముఖ్యమైన, ఆసక్తికరమైన మరియు సానుకూల అభివృద్ధి చాలా ఆశాజనకంగా ఉంది. అందుబాటులో ఉన్న డేటా నుండి మనం నేర్చుకుంటున్నది ఏమిటంటే, ఈ టీకా చాలా ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది, ”అని డాక్టర్ పాల్ అన్నారు. “కానీ ఈ వ్యాక్సిన్ ఈ రోజుకు సంబంధించినది, ఈ టీకా భారతదేశంలో ఉత్పత్తి చేయబడుతోంది. సన్నాహక పనిని ఇప్పటికే సీరం ఇన్స్టిట్యూట్ పూర్తి చేసింది… వాస్తవానికి, బ్రిడ్జింగ్ ట్రయల్ పూర్తిచేసే ఒక అధునాతన దశ… మరియు వారు కూడా మంచి సమయంలో, పిల్లలలో పరీక్షలు ప్రారంభిస్తారని నేను ఆశిస్తున్నాను; ఇప్పుడు మనకు భద్రతా డేటా ఉన్నందున, పీడియాట్రిక్ జనాభాలో వంతెన పరీక్షలను ప్రారంభించడానికి ఇది సమయం, ఆలస్యం లేకుండా, మీకు తెలిసినట్లుగా మాకు ప్రత్యేక ఆసక్తి ఉంది, ”అని ఆయన అన్నారు. Nivavax, Covid vaccine, Novavax vaccine trial, Novavax effectiveness, Uk study, world news, Indian express టీకా అమెరికన్ బయోటెక్నాలజీ సంస్థ నోవావాక్స్, ఇంక్. (రాయిటర్స్) దేశం యొక్క రోగనిరోధకత కార్యక్రమానికి ఆగస్టు మరియు డిసెంబర్ మధ్య సుమారు 20 కోట్ల మోతాదులో ఈ వ్యాక్సిన్ అందుబాటులో ఉంటుందని కేంద్రం ఆశిస్తోంది. అనేక ఇతర కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ల మాదిరిగానే, కోవోవాక్స్ SARS-CoV-2 యొక్క ఉపరితలంపై స్పైక్ ప్రోటీన్‌ను లక్ష్యంగా చేసుకుంటుంది – వైరస్ మానవ కణంలోకి చొచ్చుకుపోయేలా చేసే ప్రోటీన్. ఈ టీకాను 2 ° మరియు 8 els సెల్సియస్ మధ్య ఉష్ణోగ్రత వద్ద నిల్వ చేయవచ్చు మరియు అందువల్ల ఇది భారతదేశ శీతల గొలుసు అవసరాలకు అనుకూలంగా ఉంటుంది.

బయోలాజికల్ ఇ (కార్బెవాక్స్)

ప్రభుత్వం 1,500 కోట్ల రూపాయల ముందస్తు చెల్లింపు చేసింది హైదరాబాద్‌కు చెందిన తయారీదారు బయోలాజికల్ ఇకి దాని అభివృద్ధి చెందుతున్న కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్‌లో 30 కోట్ల మోతాదును రిజర్వ్ చేయడానికి– కార్బెవాక్స్ . రెగ్యులేటర్ ఉత్పత్తికి అత్యవసర వినియోగ అధికారం (EUA) మంజూరు చేయడానికి ముందు కేంద్రం వ్యాక్సిన్ తయారీదారుతో ఆర్డర్ ఇవ్వడం ఇదే మొదటిసారి. లబ్ధిదారుడు ముంబైలో కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ మోతాదును అందుకుంటాడు. (ఎక్స్‌ప్రెస్ ఫోటో: అమిత్ చక్రవర్తి) దశ 3 మరియు 2 క్లినికల్ ట్రయల్స్‌లో మంచి ఫలితాలను చూపించిన తరువాత టీకా ప్రస్తుతం ఫేజ్ -3 క్లినికల్ ట్రయల్‌లో ఉందని జూన్ 3 తేదీన ఒక పత్రికా ప్రకటనలో కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. సెంటర్ ప్రణాళిక ప్రకారం, ఆగస్టు మరియు డిసెంబర్ మధ్య హైదరాబాద్ కంపెనీ 30 కోట్ల మోతాదుల కార్బెవాక్స్‌ను తయారు చేయాలని భావిస్తున్నారు, వీటిలో కనీసం 7.5 కోట్ల మోతాదు సెప్టెంబర్ నాటికి లభిస్తుంది. “M / s బయోలాజికల్-ఇతో ఏర్పాట్లు దేశీయ వ్యాక్సిన్ తయారీదారులకు రీసెర్చ్ & డెవలప్మెంట్ (ఆర్ అండ్ డి) లో సహాయాన్ని మరియు ఆర్థిక సహాయాన్ని అందించడం ద్వారా వారిని ప్రోత్సహించడానికి భారత ప్రభుత్వం యొక్క విస్తృత ప్రయత్నంలో భాగం” అని విడుదల తెలిపింది. ప్రిలినికల్ స్టేజ్ నుండి అడ్వాన్స్‌డ్ ఫేజ్ -3 హ్యూమన్ ట్రయల్స్‌కు మారడానికి బయోలాజికల్ ఇ అభ్యర్థికి ఇంతకుముందు రూ .100 కోట్లకు పైగా గ్రాంట్-ఇన్-ఎయిడ్ లభించింది. ఫరీదాబాద్‌లోని ట్రాన్స్‌లేషనల్ హెల్త్ సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ ఇనిస్టిట్యూట్ (టిహెచ్‌ఎస్‌టిఐ) ద్వారా ఆల్-యానిమల్ ఛాలెంజ్ మరియు అస్సే స్టడీస్ నిర్వహించడానికి బయోటెక్నాలజీ విభాగం సంస్థతో భాగస్వామ్యం కుదుర్చుకుంది.

జైకోవ్-డి

అహ్మదాబాద్‌కు చెందిన జైడస్ కాడిలా తయారుచేసిన ఈ టీకా ప్రస్తుతం 3 వ దశ ట్రయల్‌లో ఉంది మరియు త్వరలో అత్యవసర వినియోగ అధికారం (EUA) కోసం దరఖాస్తు చేసుకునే అవకాశం ఉంది. సంస్థ లైసెన్సు కోరినప్పుడు జైకోవ్-డి పిల్లలకు ఇవ్వగలదా అనే దానిపై “తగినంత డేటా” ఉండాలని కేంద్రం ఆశిస్తోంది, డాక్టర్ వికె పాల్ గత నెల ఒక బ్రీఫింగ్లో చెప్పారు. ఇది ఆగస్టు-డిసెంబర్‌లో 5 కోట్ల మోతాదులను ఉత్పత్తి చేస్తుందని ఆయన అన్నారు. జనవరి 3 న, టీకా తయారీదారు, జైడస్ కాడిలా తన జైకోవ్-డి వ్యాక్సిన్ అభ్యర్థి యొక్క దశ 3 క్లినికల్ ట్రయల్స్ ప్రారంభించడానికి నియంత్రణ ఆమోదం పొందిందని చెప్పారు. అహ్మదాబాద్ సంస్థ తన టీకా అభ్యర్థి కోసం సమర్థత డేటాను సమర్పించాల్సి ఉంది.

స్పుత్నిక్ యొక్క బూస్టర్ షాట్

రష్యాకు చెందిన గమలేయ రీసెర్చ్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఎపిడెమియాలజీ అండ్ మైక్రోబయాలజీ కూడా దీనిని ప్రకటించింది ను లక్ష్యంగా చేసుకునే స్పుత్నిక్ వి వ్యాక్సిన్ SARS-CoV-2 వైరస్ యొక్క డెల్టా వేరియంట్ . ఒక ఆరోగ్య కార్యకర్త స్పుత్నిక్ V కరోనావైరస్ హైదరాబాద్‌లోని డాక్టర్ రెడ్డి ప్రయోగశాలల ఉద్యోగులు మరియు కుటుంబాలను టీకాలు వేయడం ద్వారా రష్యన్ వ్యాక్సిన్‌ను మృదువుగా ప్రారంభించిన సమయంలో ఒక వ్యక్తికి వ్యాక్సిన్. (AP ఫోటో) కరోనావైరస్ యొక్క B.1.617.2 జాతి అని కూడా పిలువబడే డెల్టా వేరియంట్ భారతదేశంతో పాటు WHO కూడా ఆందోళన యొక్క వైవిధ్యంగా ప్రకటించబడింది. టీకా యొక్క ఈ వెర్షన్ – ఇది “బూస్టర్” షాట్‌గా అందించబడుతుంది – ఇతర వ్యాక్సిన్ తయారీదారులకు అందించబడుతుంది, రష్యన్ డైరెక్ట్ ఇన్వెస్ట్‌మెంట్ ఫండ్ నిన్న ప్రకటించింది. ఏదేమైనా, సమర్థత, లభ్యత కోసం కాలక్రమం లేదా షాట్లను అందించే తయారీదారుల గురించి ఇంకా సమాచారం ఇవ్వబడలేదు. రష్యాకు చెందిన స్పుత్నిక్ వి వ్యాక్సిన్‌ను ప్రస్తుతం భారతదేశంలోని డాక్టర్ రెడ్డి ప్రయోగశాలలు తయారు చేస్తున్నాయి. (ఎక్స్‌ప్రెస్ ఫోటో: గజేంద్ర యాదవ్) ఇంతలో, భారతదేశం దేశంలో ఆమోదించబడిన మూడవ వ్యాక్సిన్ స్పుత్నిక్ V ను ఇవ్వడం ప్రారంభించింది. “మాకు పరిమిత సరఫరా లభించింది. జూలై నుండి, ఉత్పత్తి ప్రారంభమవుతుంది మరియు కంపెనీ 15.6 కోట్ల మోతాదులను (ఆగస్టు-డిసెంబర్) ఆశిస్తోంది ”అని పాల్ చెప్పారు. రష్యాకు చెందిన స్పుత్నిక్ వి వ్యాక్సిన్‌ను ప్రస్తుతం భారతదేశంలోని డాక్టర్ రెడ్డి ప్రయోగశాలలు తయారు చేస్తున్నాయి. ఏప్రిల్ 12, 2021 న స్పుత్నిక్ V భారతదేశంలో అత్యవసర వినియోగ ప్రామాణీకరణ విధానం క్రింద నమోదు చేయబడింది మరియు రష్యన్ వ్యాక్సిన్‌తో కరోనావైరస్కు వ్యతిరేకంగా టీకాలు వేయడం మే 14 న ప్రారంభమైంది.

జెన్నోవా (HGCO19)

పూణే ప్రధాన కార్యాలయం జెన్నోవా బయోఫార్మా mRNA కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్‌పై పనిచేస్తోంది. టీకా ప్రస్తుతం దశ -1 విచారణ మధ్యలో ఉంది. 2020 డిసెంబర్‌లో, కంపెనీ తన కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ అభ్యర్థి యొక్క ప్రారంభ-మధ్య-దశల మానవ పరీక్షను ప్రారంభించడానికి DCGI చేత గ్రీన్ లైట్ ఇచ్చింది. ఏదేమైనా, నివేదికల ప్రకారం, యుఎస్ లో నిర్వహించిన జంతు విష అధ్యయనాన్ని పునరావృతం చేయమని రెగ్యులేటర్ సంస్థను కోరిన తరువాత విచారణ ఆలస్యం అయింది. అహ్మదాబాద్‌లోని కోవిడ్ -19 టీకా కేంద్రంలో. సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ మంత్రిత్వ శాఖ ప్రకారం, HGCO19 గా పిలువబడే జెన్నోవా యొక్క టీకా అభ్యర్థి రెండు నెలలు 2 ° C నుండి 8 ° C వరకు “స్థిరంగా” ఉండగలరు.

భారత్ బయోటెక్ యొక్క నాసికా షాట్ టీకా

2020 లో, భరత్ బయోటెక్ మిస్సౌరీలోని సెయింట్ లూయిస్‌లోని వాషింగ్టన్ యూనివర్శిటీ స్కూల్ ఆఫ్ మెడిసిన్ సహకారంతో సింగిల్-డోస్ ఇంట్రానాసల్ కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్‌ను ఒక బిలియన్ మోతాదుల వరకు తయారు చేయనున్నట్లు ప్రకటించింది. టీకా BBV154 ప్రస్తుతం దశ 1-2 క్లినికల్ ట్రయల్‌లో ఉంది. విచారణ ముగిసిన తర్వాత భారత్ బయోటెక్ తన నాసికా వ్యాక్సిన్‌ను 10 కోట్ల మోతాదులో అందిస్తుందని ప్రభుత్వం ముందే తెలిపింది. ఇంట్రానాసల్ వ్యాక్సిన్ దేశం యొక్క టీకా డ్రైవ్‌ను పెంచే అవకాశం ఉంది, ఎందుకంటే ఇటువంటి వ్యాక్సిన్లు ఇంజెక్షన్ టీకాలను ఉత్పత్తి చేసి, పంపిణీ చేయడంలో వచ్చే డెలివరీ మరియు పరిపాలనకు ఉన్న అడ్డంకులను అధిగమించడమే కాదు, కణజాలాలలో కనిపించే అదనపు రోగనిరోధక కణాలను కూడా నొక్కగలవు. ముక్కు, నోరు మరియు s పిరితిత్తులను లైనింగ్ చేస్తుంది. ప్రభుత్వం నుండి వచ్చిన తాజా సమాచారం ప్రకారం, దేశంలో నిర్వహించబడుతున్న కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ మోతాదుల సంచిత సంఖ్య 26.86 కోట్లకు పైగా చేరుకుంది. టీకా డ్రైవ్ యొక్క దశ -3 ప్రారంభమైనప్పటి నుండి 4,93,56,276 మంది వారి మొదటి మోతాదును పొందగా, 10,58,514 మంది వారి రెండవ మోతాదును అందుకున్నారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: భారత్ బయోటెక్ జూన్ 23 న WHO తో కోవాక్సిన్ EUL కోసం ప్రీ-సమర్పణ సమావేశాన్ని నిర్వహించనుంది.
Next articleనవజాత బాలిక భారతదేశపు పవిత్రమైన నదిలో తేలియాడుతున్న చెక్క పెట్టెలో వదిలివేయబడింది
RELATED ARTICLES

కరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: భారత్ బయోటెక్ జూన్ 23 న WHO తో కోవాక్సిన్ EUL కోసం ప్రీ-సమర్పణ సమావేశాన్ని నిర్వహించనుంది.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments