HomeGENERALMF లు ప్రధాన మార్కెట్ షేక్‌అప్‌ను గ్రహించాయి; అధునాతన స్టాక్స్, రంగాల గురించి స్పష్టంగా...

MF లు ప్రధాన మార్కెట్ షేక్‌అప్‌ను గ్రహించాయి; అధునాతన స్టాక్స్, రంగాల గురించి స్పష్టంగా తెలుసుకోండి

సారాంశం

ఈక్విటీ ఫండ్లలోకి వచ్చే ప్రవాహం ఏప్రిల్‌లో రూ .3,400 కోట్ల నుంచి మే నెలలో రూ .10,083 కోట్లకు మెరుగుపడింది.

లార్జ్‌క్యాప్ ఫండ్లలో, పిఎన్‌బిలో ఎంఎఫ్ హోల్డింగ్ మే నెలాఖరులో 1,018 కోట్ల రూపాయలుగా ఉంది, ఏప్రిల్‌లో ఇది 445 కోట్ల రూపాయలు.

న్యూ DELHI ిల్లీ: దేశీయ మ్యూచువల్ ఫండ్స్ షేర్లను డంప్ చేసింది ఈక్విటీ సూచికలు రికార్డు స్థాయికి చేరుకోవడంతో ఎఫ్‌ఎంసిజి మరియు లోహాలు & మైనింగ్ కంపెనీలు మేలో ర్యాలీ చేసి స్టాక్ పికింగ్‌లో ఎంపిక చేసుకున్నాయి.

,

,

వంటి ఎఫ్‌ఎంసిజి స్టాక్స్ వారి ‘అమ్మకం’ పుస్తకంలో ఉన్నాయి. సంస్థాగత తరగతి బలమైన ర్యాలీ తర్వాత టాటా స్టీల్ మరియు హిందూస్తాన్ జింక్ వంటి మెటల్ & మైనింగ్ స్టాక్స్‌కు గురికావడాన్ని తగ్గించింది.

మరోవైపు, ఈ నిధులు స్టాక్ పికింగ్‌లో ఎంపికయ్యాయి, మరియు పిఎన్‌బి,

మరియు హీరో మోటోకార్ప్ వారు కొనుగోలు చేసిన పేర్లలో ఉన్నాయి.

“ఈ నెలలో రంగాల మరియు స్టాక్ కేటాయింపులలో గణనీయమైన మార్పులు కనిపించాయి. పిఎస్‌యు బ్యాంకులు, ఆయిల్ & గ్యాస్, ఆటో, క్యాపిటల్ గూడ్స్, ఇన్సూరెన్స్ మరియు ప్రైవేట్ బ్యాంక్ స్టాక్స్ యొక్క వెయిటేజీలు పెరిగాయి, అయితే ఆరోగ్య సంరక్షణ, లోహాలు, వినియోగదారు, సాంకేతికత, టెలికాం, రసాయనాలు, వినియోగదారుల డ్యూరబుల్స్ మరియు సిమెంట్ మోడరేట్ చేయబడ్డాయి ”అని మోతీలాల్ ఓస్వాల్ సెక్యూరిటీస్ తెలిపింది.

ఈక్విటీ ఫండ్లలోకి వచ్చే ప్రవాహం మే నెలలో రూ .10,083 కోట్లకు పెరిగింది. ఏప్రిల్‌లో రూ .8,600 కోట్లతో పోలిస్తే సిప్ ప్రవాహాలు కూడా రూ .8,800 కోట్లకు చేరుకున్నాయి. బిఎస్‌ఇ సెన్సెక్స్ 6.5 శాతం పెరిగి ఈ నెలలో 15,583 గరిష్ట స్థాయికి చేరుకుంది.

లార్జ్‌క్యాప్ ఫండ్లలో, పిఎన్‌బిలో ఎంఎఫ్ హోల్డింగ్ మే నెలాఖరులో 1,018 కోట్ల రూపాయలుగా ఉంది, ఏప్రిల్‌లో ఇది 445 కోట్ల రూపాయలు. ఎస్‌బిఐ లైఫ్‌లో వారి ఎక్స్‌పోజర్ రూ .5,572 కోట్ల నుంచి రూ .8,201 కోట్లకు పెరిగింది. సింధు టవర్, హీరో మోటోకార్ప్, బజాజ్ హోల్డింగ్స్ మరియు అదానీ ఎంటర్ప్రైజెస్ ఇతర పెద్ద క్యాప్ స్టాక్స్‌లో ఉన్నాయి, ఇక్కడ ఈ నిధులు మే నెలలో బహిర్గతం అవుతాయని ఐసిఐసిఇడైరెక్ట్ ఒక నోట్‌లో తెలిపింది.

Table11 ETMarkets.com

మోతీలాల్ ఓస్వాల్ సెక్యూరిటీస్ ప్రకారం, పిఎస్‌యు బ్యాంకుల వెయిటేజీ మొత్తం MF పరిశ్రమ AUM 15 నెలల గరిష్టానికి చేరుకుంది 3.4 శాతం. ఈ రంగం – ఏడాది క్రితం 13 వ స్థానంలో ఉంది – మ్యూచువల్ ఫండ్స్ పెకింగ్ క్రమంలో తొమ్మిదవ స్థానానికి చేరుకుంది.

ఆయిల్ & గ్యాస్ సెక్టార్ యొక్క వెయిట్యాగ్ 3 వరుసగా రెండవ నెలలో 7.1 శాతానికి పెరిగింది, నెలకు నెలకు 10 బేసిస్ పాయింట్లు పెరిగింది. మ్యూచువల్ ఫండ్ల కేటాయింపులో ఈ రంగం ఇప్పుడు ఐదవ స్థానంలో ఉంది – ఇది ఏడాది క్రితం మూడవ స్థానంలో ఉంది.

లోహాల వెయిటేజ్ – ఏప్రిల్‌లో 29 నెలల గరిష్ట స్థాయికి చేరుకున్న తరువాత – 20 బిపిఎస్ MoM తగ్గుతూ 3 శాతానికి మోడరేట్ చేయబడింది.

ఎంఎఫ్‌ల అమ్మకాల జాబితాలో అగ్రస్థానంలో నిలిచిన స్టాక్స్‌లో హిందుస్తాన్ జింక్ ఉన్నాయి, ఇక్కడ వారు మే నెలలో రూ .194 కోట్లతో పోలిస్తే 165 కోట్ల రూపాయల విలువైన వాటాలను కలిగి ఉన్నారు. టాటా స్టీల్‌లో వారి ఎక్స్‌పోజర్ రూ .15,290 కోట్ల నుంచి రూ .14,864 కోట్లకు పడిపోయింది.

Table 2 (3) ETMarkets.com

ఎఫ్‌ఎంసిజి స్టాక్ బ్రిటానియా ఇండస్ట్రీస్ రూ .3,585 నుంచి రూ .3,131 కోట్లకు పడిపోయింది. కోల్‌గేట్ మరియు గోద్రేజ్ కన్స్యూమర్లలో, విలువ పరంగా వారి బహిర్గతం పెరిగింది కాని వాటాల సంఖ్య పరంగా పడిపోయింది. ఇంటర్‌గ్లోబ్ ఏవియేషన్, విప్రో,

, లుపిన్ ఎం అండ్ ఎమ్ ఇతర స్టాక్‌లలో ఉన్నాయి, ఇక్కడ మే నెలలో ఎంఎఫ్‌లు ఎక్స్‌పోజర్‌ను తగ్గించాయి.

(ఏమి కదులుతోంది

సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు , స్టాక్ చిట్కాలు మరియు నిపుణుల సలహా ETMarkets . అలాగే, ETMarkets.com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. ఆర్థిక మార్కెట్లలో వేగవంతమైన వార్తల హెచ్చరికల కోసం, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్స్ హెచ్చరికలు, మా టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .)

డౌన్‌లోడ్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ .

క్రొత్తది

పొందండి 4,000+ స్టాక్‌లపై లోతైన నివేదికలు, ప్రతిరోజూ నవీకరించబడుతుంది

Make Investment decisions

ఆదాయాలు, ఫండమెంటల్స్, సాపేక్ష మదింపు, ప్రమాదంపై యాజమాన్య స్టాక్ స్కోర్‌లతో పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకోండి

మరియు ధరల వేగం

Find new Trading ideas

వారపు నవీకరించబడిన స్కోర్‌లతో కొత్త ట్రేడింగ్ ఆలోచనలను

కనుగొనండి మరియు ముఖ్య డేటా పాయింట్‌లపై విశ్లేషకుల సూచనలు

In-Depth analysis

ఇన్-డి స్వతంత్ర పరిశోధన, రేటింగ్‌లు మరియు మార్కెట్ డేటా

ద్వారా సంస్థ మరియు దాని తోటివారి యొక్క pth విశ్లేషణ

ఇంకా చదవండి

Previous articleప్రముఖ నటి టోపీ తప్ప మరేమీ ధరించని ఫోటోతో నెటిజన్లను విద్యుదీకరిస్తుంది
Next articleసైబర్ దాడులకు ఉద్యోగులు ముందు వరుసలో ఉన్నారు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments