HomeBUSINESSహైడ్రోకార్బన్‌ను తీయడానికి బిడ్ కోసం ఆహ్వానాన్ని రద్దు చేయాలని తమిళనాడు స్టాలిన్ పిఎం మోడిని కోరారు

హైడ్రోకార్బన్‌ను తీయడానికి బిడ్ కోసం ఆహ్వానాన్ని రద్దు చేయాలని తమిళనాడు స్టాలిన్ పిఎం మోడిని కోరారు

1 / 5

హైడ్రోకార్బన్ బిడ్‌ను రద్దు చేస్తోంది

​Agro-based economy

AFP

​Unanimous opposition

​Public agitation in Pudukkottai

4 / 5

పుదుక్కొట్టైలో ప్రజా ఆందోళన

5 / 5

రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని సంప్రదించడం


ఇంకా చదవండి
Previous articleప్రైవేట్ ఆపరేటర్లు నడుపుతున్న అంబులెన్స్‌లకు తమిళనాడు ప్రభుత్వం ఏకరీతి రేటును నిర్ణయిస్తుంది
Next articleఅయోధ్య భూమి కొనుగోలు: విశ్వాసం పేరిట సేకరించిన డబ్బు దుర్వినియోగం చేయబడితే ట్రస్ట్ స్పష్టత ఇవ్వాలి అని సంజయ్ రౌత్ అన్నారు
RELATED ARTICLES

మరొక ఉద్దీపన ప్యాకేజీపై ప్రభుత్వం పనిచేస్తోంది: FM

మూడవ వేవ్: ఆరోగ్య సహాయకులుగా యువతకు శిక్షణ ఇవ్వడానికి Delhi ిల్లీ

ట్విట్టర్ ఉద్దేశపూర్వక ధిక్కరణను చూపుతోంది: ప్రసాద్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

చిన్న వ్యాపారాలు మరియు స్టార్టప్‌లలో రాపిడ్ అడాప్షన్ కోసం క్లారిటీ సిద్ధంగా ఉంది

సెన్సెక్స్ 271 పాయింట్లు తక్కువగా ముగిసింది, 4 రోజుల విజేత పరుగును తీసింది; అదానీ పోర్ట్స్ ట్యాంకులు 8%

సహ-పని కేంద్రాన్ని తెరవడానికి అహ్మదాబాద్‌లో 20,000 చదరపు అడుగుల లీజుకు ఇన్స్పైర్ కో-స్పేసెస్

Recent Comments

పిటిఐ ఇచ్చిన నివేదిక ప్రకారం, జూన్ 13 న ముఖ్యమంత్రి ఎంకె స్టాలిన్, కేంద్రం ఆహ్వానాన్ని రద్దు చేయాలని ప్రధాని నరేంద్ర మోడిని కోరారు. తమిళనాడు కావేరి బేసిన్లో హైడ్రోకార్బన్ ను తీయడానికి మరియు రాష్ట్రంలో ఇటువంటి కార్యక్రమాలను తీవ్రంగా వ్యతిరేకించారు. తమిళనాడులోని పుదుక్కొట్టై జిల్లాలోని వదతేరు వద్ద చమురు, గ్యాస్ క్షేత్రాల అభివృద్ధికి కేంద్ర పెట్రోలియం, సహజ వాయువు మంత్రిత్వ శాఖ బిడ్లను ఆహ్వానించినట్లు ఆయన మోడీకి రాసిన లేఖలో తెలిపారు.
ఈ ప్రాంతం రక్షిత వ్యవసాయ ప్రాంతమైన కావేరి బేసిన్ పరిధిలోకి వస్తుంది ( PAZ) మరియు తమిళనాడు యొక్క ఆహార భద్రత మరియు వ్యవసాయ-ఆధారిత ఆర్థిక వ్యవస్థ యొక్క ప్రాచీన కాలం నుండి మరియు పర్యావరణపరంగా పెళుసైన ఈ జోన్ మిలియన్ల మంది రైతులు మరియు వ్యవసాయ కార్మికుల జీవనోపాధికి తోడ్పడుతుందని ఆయన అన్నారు. జూన్ 10 న, అంతర్జాతీయ పోటీ బిడ్డింగ్ కోసం కేంద్రం డిస్కవర్డ్ స్మాల్ ఫీల్డ్ (డిఎస్ఎఫ్) బిడ్ రౌండ్ -3 ను ప్రారంభించింది మరియు వర్చువల్ ఈవెంట్‌లో 450 మందికి పైగా పాల్గొన్నారు మరియు బిడ్డర్లు 2021 ఆగస్టు 31 వరకు తమ బిడ్లను సమర్పించగలరని యూనియన్ తెలిపింది. ప్రభుత్వం.
“కావేరి బేసిన్ నుండి హైడ్రోకార్బన్‌లను తీసే ప్రాజెక్టులు అన్ని వాటాదారుల నుండి ఏకగ్రీవ వ్యతిరేకతను ఎదుర్కొన్నాయి. తమిళనాడు ప్రభుత్వం వ్యవసాయ ఆర్థిక వ్యవస్థలో ఈ ప్రాంతం పోషించిన కీలక పాత్రను బట్టి, కావేరి బేసిన్ మరియు పొరుగు జిల్లాలలో హైడ్రోకార్బన్ అన్వేషణ మరియు వెలికితీత ప్రాజెక్టులను నిరంతరం వ్యతిరేకించింది. ” చమురు మరియు సహజ వాయువు మరియు ఇతర సారూప్య హైడ్రోకార్బన్‌ల యొక్క కొత్త అన్వేషణ, డ్రిల్లింగ్ మరియు వెలికితీతను నిషేధించే టిఎన్ ప్రొటెక్టెడ్ అగ్రికల్చరల్ జోన్ డెవలప్‌మెంట్ యాక్ట్ కింద గత సంవత్సరం రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఈ ప్రాంతాన్ని PAZ గా ప్రకటించింది, ముఖ్యమంత్రి ఎత్తిచూపారు.
యొక్క మనోభావాలు దురదృష్టకరం ప్రజలు, సంభావ్య పర్యావరణ ప్రభావం మరియు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం చట్టపరమైన చట్టాలను సంబంధిత అధికారులు పరిగణనలోకి తీసుకోలేదని స్టాలిన్ చెప్పారు. ఈ వ్యవసాయ ప్రాంతంలో హైడ్రోకార్బన్ వెలికితీత వల్ల కలిగే ప్రతికూల పరిణామాలను గుర్తించిన పుదుక్కోట్టై మరియు పొరుగు జిల్లాల్లో కేంద్రం ఇప్పటికే బిడ్ల పిలుపునిచ్చింది.
ఏదైనా ప్రాంతాన్ని తీసుకురావడానికి ముందు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని సంప్రదించమని మంత్రిత్వ శాఖకు సూచించాలని స్టాలిన్ మోడిని అభ్యర్థించారు. హైడ్రోకార్బన్ అన్వేషణ మరియు వెలికితీత కోసం భవిష్యత్తులో ఏదైనా వేలం కోసం తమిళనాడులో. తమిళనాడులో, అధికార డిఎంకె మరియు ప్రధాన ప్రతిపక్షమైన ఎఐఎడిఎంకె మరియు రైతు సంస్థలతో సహా దాదాపు అన్ని పార్టీలు ఇటువంటి ప్రాజెక్టులను వ్యతిరేకిస్తున్నాయి మరియు హైడ్రోకార్బన్ అన్వేషణ కూడా రాజకీయంగా సున్నితమైన సమస్యగా ఉంది. రౌండ్ -3 బిడ్ 32 కాంట్రాక్ట్ ప్రాంతాలను అందిస్తుంది మరియు ఈ క్షేత్రాలు 13,000 చదరపు కిలోమీటర్లకు పైగా విస్తరించి ఉన్న తొమ్మిది అవక్షేప బేసిన్లలో విస్తరించి ఉన్నాయి, ఇన్‌ప్లేస్ హైడ్రోకార్బన్ 230 మిలియన్ మెట్రిక్ టన్నులు ఉంటుందని అంచనా.