HomeBUSINESSమారుతి, ఎల్ అండ్ టి కన్నా రాధాకిషన్ దమాని యొక్క డిమార్ట్ చాలా విలువైనది

మారుతి, ఎల్ అండ్ టి కన్నా రాధాకిషన్ దమాని యొక్క డిమార్ట్ చాలా విలువైనది

న్యూ Delhi ిల్లీ: రిటైల్ గొలుసు

ను కలిగి ఉన్న మరియు నిర్వహిస్తున్న అవెన్యూ సూపర్మార్ట్స్ , మారుతి సుజుకి వంటి గత బ్లూచిప్‌లను పోటీ చేసింది, మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్ పరంగా

(ఎల్ అండ్ టి), అల్ట్రాటెక్ సిమెంట్ మరియు ఒఎన్‌జిసి. .

మార్చి 2017 లో జాబితా చేయబడిన, కౌంటర్ కేవలం నాలుగు సంవత్సరాలలో ఇష్యూ ధర నుండి 1,000 శాతానికి పైగా రాబడిని ఇచ్చింది. రూ 295-299 ధరల బృందంలో డిమార్ట్ షేర్లు జారీ చేయబడ్డాయి. లిస్టింగ్ సమయంలో కంపెనీ మార్కెట్ క్యాప్ రూ .40,000 కోట్ల కన్నా తక్కువ.

స్క్రిప్ట్ రూ .604 గా జాబితా చేయబడింది, పెట్టుబడిదారుల సంపదను ఇష్యూ ధర నుండి 1 వ రోజునే రెట్టింపు చేస్తుంది. 2021 లో ఇప్పటివరకు కౌంటర్ 21 శాతం పెరిగింది.

దమాని సంపద 18 బిలియన్ డాలర్లను దాటి, ఆరవ ధనవంతుడైన భారతీయుడిగా నిలిచింది. జనవరి 1, 2021 నుండి అతని సంపద 3.1 బిలియన్ డాలర్లు పెరిగింది. దమాల్ స్ట్రీట్ అనుభవజ్ఞుల నికర విలువకు డిమార్ట్ షేర్లలో ర్యాలీ అతిపెద్ద సహకారం అందించింది.

డిమార్ట్ కోసం ఏమి పనిచేశారు?
కార్యాచరణ మరియు పంపిణీ సామర్థ్యాలను ఉపయోగించి పోటీ ధరలకు సోర్సింగ్ సరుకులపై డిమార్ట్ యొక్క వ్యూహం దృష్టి పెడుతుంది. సంస్థ ఏడాది పొడవునా మంచి తగ్గింపులను అందిస్తుంది, ఇది తన తోటివారి కంటే ఒక అంచుని ఇస్తుంది.

లాక్‌డౌన్ మరియు మహమ్మారికి సంబంధించిన అడ్డాల మధ్య డిమార్ట్ దృష్టి ఇ-కామర్స్ వ్యాపారానికి మారింది.

కోవిడ్ -19 వ్యాప్తితో కంపెనీ వ్యాపారం బాగా దెబ్బతింది, ఎందుకంటే చాలా పెద్ద-ఫార్మాట్ దుకాణాలు నెలల తరబడి మూసివేయబడ్డాయి, అమ్మకాలను ప్రభావితం చేశాయి. అయితే, మార్చి 2021 త్రైమాసికంలో ఎఫ్‌ఎంసిజియేతర అమ్మకాల ద్వారా వచ్చే ఆదాయం 18 శాతం పెరిగింది.

ఆర్థిక పనితీరు
అవెన్యూ సూపర్‌మార్ట్స్ మార్చి త్రైమాసికంలో ఏకీకృత నికర లాభంలో సంవత్సరానికి 52.76 శాతం పెరిగి రూ .414 కోట్లకు చేరుకుంది. హైపర్‌మార్కెట్ల గొలుసు గత ఏడాది ఇదే త్రైమాసికంలో 271 కోట్ల రూపాయల నికర లాభాన్ని ఆర్జించింది.

ఈ త్రైమాసికంలో దాని ఏకీకృత మొత్తం ఆదాయం 7,412 కోట్ల రూపాయలకు పెరిగింది. అంతకుముందు త్రైమాసికంలో ఇది 6,256 కోట్ల రూపాయలు. ఈ త్రైమాసికంలో ఎబిట్డా రూ .613 కోట్లకు చేరుకుంది, గత ఏడాది ఇదే త్రైమాసికంలో ఇది 417 కోట్ల రూపాయలు.

( ఏమి కదులుతోంది సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు , స్టాక్ చిట్కాలు మరియు నిపుణుల సలహా ETMarkets . అలాగే, ETMarkets.com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. ఆర్థిక మార్కెట్లు, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్స్ హెచ్చరికలపై వేగవంతమైన వార్తల హెచ్చరికల కోసం, మా టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .)

డౌన్‌లోడ్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ .

ఇంకా చదవండి

Previous articleసుశాంత్ సింగ్ రాజ్‌పుత్ తన బాంద్రా పర్యటన ఇచ్చినప్పుడు చెక్ అవుట్ వీడియో
Next articleఓకినావా ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్ శ్రేణి ధరను రూ .17,892 వరకు తగ్గిస్తుంది
RELATED ARTICLES

మరొక ఉద్దీపన ప్యాకేజీపై ప్రభుత్వం పనిచేస్తోంది: FM

మూడవ వేవ్: ఆరోగ్య సహాయకులుగా యువతకు శిక్షణ ఇవ్వడానికి Delhi ిల్లీ

ట్విట్టర్ ఉద్దేశపూర్వక ధిక్కరణను చూపుతోంది: ప్రసాద్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

మరొక ఉద్దీపన ప్యాకేజీపై ప్రభుత్వం పనిచేస్తోంది: FM

మూడవ వేవ్: ఆరోగ్య సహాయకులుగా యువతకు శిక్షణ ఇవ్వడానికి Delhi ిల్లీ

ట్విట్టర్ ఉద్దేశపూర్వక ధిక్కరణను చూపుతోంది: ప్రసాద్

Recent Comments