HomeBUSINESSపురాణ పేర్లతో మంచి దిగుబడి వస్తుందనే ఆశతో

పురాణ పేర్లతో మంచి దిగుబడి వస్తుందనే ఆశతో

విశ్వాసం వారు చెప్పిన పర్వతాలను కదిలించగలదు. మరియు విత్తన ఆశ కూడా. లాక్డౌన్, సీజనల్ వర్షాలు మరియు పెరుగుతున్న సాగు వ్యయాలతో వికలాంగులైన మహారాష్ట్రలోని వరి మరియు ఉల్లి రైతులు బాహుబలి, కట్టప, శివగామి, భీమా మరియు దుర్గా అనే విత్తనాలను మంచి ఖరీఫ్ సీజన్ ఆశతో కొనుగోలు చేస్తున్నారు.

ఖరీఫ్ విత్తనాలు రాష్ట్రంలో moment పందుకుంటున్నందున, పౌరాణిక పాత్రలు మరియు కల్పిత చిత్ర పాత్రల పేరిట సీడ్ బ్రాండ్లు మార్కెట్‌ను నింపాయి. రైతులు బంపర్ పంటను ఇస్తారని ఆశతో వీటిని ఎంచుకుంటున్నారు.

పేర్ల శక్తి

కొనుగోలు నిర్ణయాలలో విత్తన పేర్లు కీలక పాత్ర పోషిస్తాయి, ముఖ్యంగా సంక్షోభ సమయం, మహారాష్ట్ర యొక్క సీడ్ ఇండస్ట్రీస్ అసోసియేషన్ ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ ఎస్బి వాంఖడే చెప్పారు.

“విత్తన కంపెనీలు తమ ఉత్పత్తిని ట్రయల్స్ మరియు అవసరమైన అనుమతుల తర్వాత మాత్రమే మార్కెట్లోకి తీసుకువస్తాయి. ఫిల్మీ క్యారెక్టర్, దేవతలు మరియు కల్పిత పాత్రల బ్రాండ్ పేరు రైతుల దృష్టిని ఆకర్షిస్తుంది, ”అని వాంఖడే అభిప్రాయపడ్డాడు.

ఈ పేర్ల గురించి అవగాహన ఇప్పటికే నిర్మించబడినందున జనాదరణ పొందిన పేర్లకు తక్కువ ప్రచారం అవసరమని పరిశ్రమ ఆటగాళ్ళు అంటున్నారు. ప్రజల మనస్సు.

బాహుబలి, కట్టప్ప, శివగామి, అర్జున్, కరణ్, భీష్మ వంటి బ్రాండ్ పేర్లు ఒకేసారి తెరపై లేదా ఇతిహాసాలలో వ్యక్తి యొక్క పాత్రను రేకెత్తిస్తాయి మరియు రైతులు వారి లక్షణాలను అనుబంధిస్తారు విత్తనాలతో. ఇతర ప్రసిద్ధ పిక్స్ వరిలో సోనా మరియు నవాబ్ మరియు ఉల్లిపాయలో కోహినూర్. రాష్ట్రంలోని విదర్భ మరియు మరాఠ్వాడ ప్రాంతాలలో ఉన్నవారు, మ్యాజిక్, మనీ మేకర్, ఫోర్స్ వంటి పేర్లతో కూడిన పత్తి విత్తనాలు మార్కెట్లో ట్రెండింగ్‌లో ఉన్నాయి.

కమ్యూనికేషన్ నిపుణులు ప్రొఫెసర్ ఆర్‌ఎల్ పండిట్ మాట్లాడుతూ మార్కెటింగ్‌లో పేర్లు చాలా ముఖ్యమైనవి మరియు ఈ విత్తన బ్రాండ్లలో చాలా మంది లక్ష్య ప్రేక్షకులను దృష్టిలో ఉంచుకుని పేరు పెట్టారు. “ప్రజలు తమ అనుభవం, నేపథ్యం మరియు నిర్దిష్ట పేరు గురించి ఉన్న జ్ఞానంతో పేర్లను అనుసంధానిస్తారు. జనాదరణ పొందిన పాత్రల పేర్లు ప్రేక్షకుల మనస్సుల్లో గంటలు మోగుతాయి మరియు కొనుగోలు నిర్ణయాన్ని సులభతరం చేస్తాయి, ”అని ఆయన అన్నారు.

కొద్దిమంది తెలివిగల చిన్న రైతులు విద్యా మోర్ మరియు మనీషా జాదవ్ మాత్రమే తప్పక వెళ్లాలని చెప్పారు విత్తనాల నాణ్యత మరియు పేరు ద్వారా కాదు. గత సీజన్లో, రైతులు సోయాబీన్లో ప్రారంభ అంకురోత్పత్తి సమస్యలను ఎదుర్కొన్నారు, మరియు చాలా మంది ప్రామాణికమైన ఉల్లిపాయ మరియు పత్తి విత్తనాల గురించి కూడా ఫిర్యాదు చేశారు.

ఇంతలో, రాష్ట్ర వ్యవసాయ మంత్రి దాదా భూస్ సుమారు 16 మంది అవసరానికి వ్యతిరేకంగా చెప్పారు ఖరీఫ్ సాగుకు లక్ష క్వింటాల్ విత్తనాలు, మహారాష్ట్రలో రైతులకు 17 లక్షల క్వింటాల్ విత్తనాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleతప్పనిసరి ఆభరణాల హాల్‌మార్కింగ్ పరిశ్రమను తాకింది
Next articleబిడెన్-పుతిన్ సమ్మిట్: యుఎస్, రష్యన్ జర్నోలు భద్రతా అధికారులతో జోస్ట్
RELATED ARTICLES

ఉచిత నగదు ఉత్పత్తికి రెట్టింపు అదానీలు, ఒక సమూహంగా ప్రతినిధిగా ఉన్నారు: జుగేషిందర్ సింగ్, CFO

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

హోటళ్లకు పశువుల కాపరులు: టిబెట్‌కు చైనా మిలియన్ల మంది పర్యాటకులను ఆకర్షిస్తుంది

ప్రైడ్ నెల స్పెషల్: దురదృష్టవశాత్తు, ఇదంతా టాక్సిక్ మగతనం తో మొదలవుతుంది

EPL ఫిక్చర్‌లను ప్రకటించినట్లుగా వీకెండ్‌ను ప్రారంభించేటప్పుడు ఉత్తేజకరమైన ఆటలు

Recent Comments