HomeGENERALయుద్ధ చరిత్రలను 5 సంవత్సరాలలోపు వర్గీకరించాలి, నేషనల్ ఆర్కైవ్స్కు అప్పగించారు

యుద్ధ చరిత్రలను 5 సంవత్సరాలలోపు వర్గీకరించాలి, నేషనల్ ఆర్కైవ్స్కు అప్పగించారు

న్యూ Delhi ిల్లీ: అన్ని యుద్ధ చరిత్రలు మరియు కార్యకలాపాల చరిత్రలను సంకలనం చేయడానికి, ప్రచురించడానికి, ఆర్కైవ్ చేయడానికి మరియు వర్గీకరించడానికి ఒక కొత్త విధానాన్ని రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ శనివారం ప్రకటించింది, దీని కింద ప్రతిదీ అధికారికంగా నమోదు చేయబడుతుంది ఐదు సంవత్సరాలు, మరియు నేషనల్ ఆర్కైవ్స్కు అప్పగించబడుతుంది.

కొత్త విధానం ప్రకారం, సంఘటన జరిగిన ఐదు సంవత్సరాలలో యుద్ధం మరియు కార్యకలాపాల చరిత్ర సంకలనం చేయబడుతుంది మరియు చాలా సంవత్సరాలలో “యుద్ధానికి సంబంధించిన ప్రామాణికమైన విషయాలను అందించడానికి” చాలా యుద్ధ రికార్డులు 25 సంవత్సరాలలో “సాధారణంగా” వర్గీకరించబడతాయి. ఆధారాలు లేని పుకార్లను పరిశోధించండి మరియు ఎదుర్కోండి “. ఏదేమైనా, ప్రభుత్వం సున్నితమైనదిగా గుర్తించే ఏవైనా రికార్డులను నిలిపివేయడంపై విచక్షణాధికారాలను కలిగి ఉంటుంది.

1962 లో భారతదేశం ఓటమి వెనుక గల కారణాలను పరిశీలించిన హెండర్సన్ బ్రూక్స్-భగత్ నివేదిక అసంభవం. చైనా-భారతీయ యుద్ధం, 60 సంవత్సరాలు అయినప్పటికీ ఎప్పుడైనా వర్గీకరించబడుతుంది.

రక్షణ మంత్రి రాజ్‌నాథ్ సింగ్ “రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ ఆర్కైవింగ్, డిక్లాసిఫికేషన్ మరియు సంకలనం / యుద్ధం / కార్యకలాపాల చరిత్రలను ప్రచురించడం వంటి విధానాన్ని ఆమోదించింది” అని రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ శనివారం ఒక ప్రకటనలో పేర్కొంది. ఇది “రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖలోని సేవలు, ఇంటిగ్రేటెడ్ డిఫెన్స్ స్టాఫ్, అస్సాం రైఫిల్స్ మరియు ఇండియన్ కోస్ట్ గార్డ్ వంటి ప్రతి సంస్థ, యుద్ధ డైరీలు, కార్యకలాపాల లేఖలు మరియు కార్యాచరణ రికార్డు పుస్తకాలు మొదలైన వాటితో సహా రికార్డులను చరిత్ర విభాగానికి బదిలీ చేస్తుంది” “సరైన నిర్వహణ, ఆర్కైవల్ మరియు చరిత్రలను వ్రాయడం” కోసం మంత్రిత్వ శాఖ.

“యుద్ధ చరిత్రలను సకాలంలో ప్రచురించడం వల్ల ప్రజలకు సంఘటనల గురించి ఖచ్చితమైన ఖాతా లభిస్తుంది, విద్యా పరిశోధనలకు ప్రామాణికమైన విషయాలను అందిస్తుంది మరియు వాటిని ఎదుర్కోవచ్చు

యుద్ధ రికార్డులను వర్గీకరించడంపై స్పష్టమైన విధానంతో యుద్ధ చరిత్రలను వ్రాయవలసిన అవసరాన్ని కె. సుబ్రహ్మణ్యం నేతృత్వంలోని కార్గిల్ సమీక్ష కమిటీ సిఫార్సు చేసింది. వెల్ నేర్చుకున్న పాఠాలను విశ్లేషించడానికి మరియు భవిష్యత్తులో జరిగే తప్పులను నివారించడానికి NN వోహ్రా కమిటీగా. కార్గిల్ యుద్ధం తరువాత, జాతీయ భద్రతపై గోమ్ సిఫార్సులు అధికారిక యుద్ధ చరిత్ర యొక్క అర్హతను కూడా పేర్కొన్నాయి.

కొత్త విధానం రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖలో సంయుక్త కార్యదర్శి నేతృత్వంలోని కమిటీ యొక్క రాజ్యాంగాన్ని తప్పనిసరి చేస్తుంది. యుద్ధం మరియు కార్యకలాపాల చరిత్రల సంకలనం కోసం సేవలు, బాహ్య వ్యవహారాలు, గృహ వ్యవహారాలు మరియు ఇతర సంస్థల ప్రతినిధులు మరియు ప్రముఖ సైనిక చరిత్రకారులు (అవసరమైతే) ఉంటారు. యుద్ధం లేదా కార్యకలాపాలు పూర్తయిన రెండేళ్లలో ఈ కమిటీని ఏర్పాటు చేయాలి.

“కమిటీ పరిశీలిస్తుంది మరియు మునుపటి యుద్ధాలు మరియు కార్యకలాపాలపై ఒక అభిప్రాయాన్ని తీసుకుంటుంది” అని ఒక సీనియర్ అధికారి తెలిపారు హెండర్సన్ బ్రూక్స్-భగత్ నివేదిక.

“యుద్ధాలు మరియు కార్యకలాపాలపై సంకలనం చేయబడిన చరిత్ర (5 సంవత్సరాలలోపు) మొదట అంతర్గత వినియోగం కోసం మరియు తరువాత ఈ విషయం యొక్క సున్నితత్వాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకుని, దాని యొక్క మొత్తం లేదా భాగాలను బహిరంగంగా విడుదల చేయాలని కమిటీ నిర్ణయించవచ్చు, “అన్నారాయన.

రికార్డుల వర్గీకరణ బాధ్యత పబ్లిక్ రికార్డ్ యాక్ట్ 1993 మరియు పబ్లిక్ రికార్డ్ రూల్స్ 1997 లో పేర్కొన్న విధంగా సంబంధిత సంస్థలపై ఉంటుంది. “విధానం ప్రకారం, రికార్డులు సాధారణంగా 25 సంవత్సరాలలో వర్గీకరించబడాలి , ”అని రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. యుద్ధం మరియు కార్యకలాపాల చరిత్రలను సంకలనం చేసిన తర్వాత 25 సంవత్సరాల కంటే పాత రికార్డులను ఆర్కైవల్ నిపుణులు అంచనా వేయాలి మరియు నేషనల్ ఆర్కైవ్స్ ఆఫ్ ఇండియాకు బదిలీ చేయాలి.

యుద్ధం మరియు కార్యకలాపాల చరిత్రలను కంపైల్ చేసేటప్పుడు, ఆమోదం పొందేటప్పుడు మరియు ప్రచురించేటప్పుడు వివిధ విభాగాలతో సమన్వయానికి MoD యొక్క చరిత్ర విభాగం బాధ్యత వహిస్తుంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleవైజాగ్ ఈ సంవత్సరం 50 కాలానుగుణ జ్వరాల కేసులను నివేదించింది
Next articleతమిళనాడు సిఎం ఈ వారం ప్రధాని మోదీని కలవనున్నారు, మరిన్ని కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ల కోసం అభ్యర్థించారు
RELATED ARTICLES

పార్టీలో ఉండటానికి త్యాగాలు చేయవలసి ఉందని బిజెపి బెంగాల్ నాయకుడు హెచ్చరించారు, తథాగట రాయ్ ముకుల్ రాయ్ ను 'ట్రోజన్ హార్స్' అని పిలుస్తారు

MVA మిత్రపక్షాలు ప్రభుత్వాన్ని నడపడంలో ఐక్యమయ్యాయి, అయితే అసెంబ్లీ, లోక్‌సభ ఎన్నికలు: ఎన్‌సిపి

రూ .2,000 కోట్ల శ్రీరామ్ ట్రాన్స్‌పోర్ట్ క్యూఐపిలో ఎవరు పెట్టుబడి పెట్టారు?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments