HomeGENERALదక్షిణ చైనా సముద్రంలో చైనా కదలికలకు వ్యతిరేకంగా మలేషియా అరుదైన ప్రజా ప్రతిచర్యలో మాట్లాడుతుంది

దక్షిణ చైనా సముద్రంలో చైనా కదలికలకు వ్యతిరేకంగా మలేషియా అరుదైన ప్రజా ప్రతిచర్యలో మాట్లాడుతుంది

మలేషియా చాలా అరుదుగా బహిరంగంగా స్పందిస్తుంది కాని గత వారం ఆశ్చర్యకరమైన చర్యలో కౌలాలంపూర్ చైనా చర్యలకు వ్యతిరేకంగా తీవ్రంగా స్పందించింది దక్షిణ చైనా సముద్రం ప్రాంతం.

మలేషియా విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ చైనా రాయబారిని పిఎల్‌ఎ వైమానిక దళం విమానాలను మలేషియా మీదుగా పిలుస్తుందని తెలిపింది. సముద్ర జోన్. ” రాయల్ మలేషియన్ వైమానిక దళం దీనిని “జాతీయ సార్వభౌమత్వానికి తీవ్రమైన ముప్పు”

మలేషియా కూడా గమనించింది స్థానిక వార్తా వెబ్‌సైట్ అయిన బోర్నియో పోస్ట్ ప్రకారం, చైనా తీరానికి 156 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న ఒక చైనీస్ కోస్ట్ గార్డ్ షిప్. దక్షిణ చైనా సముద్ర ప్రాంతంలో భాగమైన ఆ జలాల్లో సహజ వాయువు కోసం మలేషియా కసరత్తులు చేస్తుంది.

“సైనికపరంగా బలమైన చైనా ఓడలను నీటిలోకి పంపినప్పుడు మలేషియా సాధారణంగా నిశ్శబ్దంగా లేదా నిరసనలను ప్రజల దృష్టికి దూరంగా ఉంచుతుంది కౌలాలంపూర్ తన సొంతంగా చూస్తుంది. విమాన వీక్షణలు తక్కువగా కనిపిస్తాయి. చైనా వారి లోతైన ఆర్థిక సంబంధం కారణంగా ఇది “వెనుకకు వంగి ఉంటుంది” అని సింగపూర్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇంటర్నేషనల్ అఫైర్స్ యొక్క సీనియర్ ఫెలో ఓహ్ ఐ సన్ అన్నారు. గత 12 సంవత్సరాలుగా చైనా మలేషియాలో అగ్ర వాణిజ్య భాగస్వామిగా ఉంది మరియు దేశీయ మౌలిక సదుపాయాలలో పెట్టుబడులకు మూలంగా ఉంది ”అని వాయిస్ ఆఫ్ అమెరికాలో ఇటీవల వచ్చిన నివేదికలో పేర్కొంది.

నివేదిక జోడించబడింది, “బ్రూనై, ఫిలిప్పీన్స్, తైవాన్ మరియు వియత్నాం అన్ని లేదా భాగాలను క్లెయిమ్ చేస్తాయి అదే సముద్రం కూడా. సముద్రగర్భ ఇంధన నిల్వలు మరియు గొప్ప ఫిషింగ్ మైదానాలకు వారు జలమార్గానికి బహుమతి ఇస్తారు. సైనిక స్థావరాల కోసం గత దశాబ్దంలో చిన్న ద్వీపాలను నింపడం ద్వారా చైనా ఇతరులను భయపెట్టింది. వియత్నాం మరియు ఫిలిప్పీన్స్ చైనాకు వ్యతిరేకంగా దాని ఓడలు, విమానాలు లేదా చమురు రిగ్‌లు తమ ఆఫ్‌షోర్ ఎకనామిక్ జోన్‌లను అతివ్యాప్తి చేసినప్పుడు మాట్లాడతాయి. ”

మలేషియా జలాల్లోకి 100 కు పైగా చైనా సముద్రపు చొరబాట్లు జరిగాయని ఆరోపించారు, ఇటీవల లూసియానో ​​షోల్స్ అని కూడా పిలువబడే బెట్టింగ్ పాటింగ్గి అలీ సమీపంలో ఉంది, ఇది దేశం యొక్క ప్రత్యేక ఆర్థిక పరిధిలో ఉంది జోన్ (EEZ).

ఇంకా చదవండి

Previous articleగ్లోబల్ చిప్ కొరతను మరింత తీవ్రతరం చేయడానికి ఆసియాలో కొత్త కోవిడ్ వేవ్: రిపోర్ట్
Next articleETMarkets పెట్టుబడిదారుల మార్గదర్శిని: ప్రైవేటీకరణ కంటే PSU బ్యాంక్ స్టాక్‌లకు ఎక్కువ ఉందా?
RELATED ARTICLES

పార్టీలో ఉండటానికి త్యాగాలు చేయవలసి ఉందని బిజెపి బెంగాల్ నాయకుడు హెచ్చరించారు, తథాగట రాయ్ ముకుల్ రాయ్ ను 'ట్రోజన్ హార్స్' అని పిలుస్తారు

MVA మిత్రపక్షాలు ప్రభుత్వాన్ని నడపడంలో ఐక్యమయ్యాయి, అయితే అసెంబ్లీ, లోక్‌సభ ఎన్నికలు: ఎన్‌సిపి

రూ .2,000 కోట్ల శ్రీరామ్ ట్రాన్స్‌పోర్ట్ క్యూఐపిలో ఎవరు పెట్టుబడి పెట్టారు?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments