HomeBUSINESSచూడండి || వైద్యులు వర్సెస్ రామ్‌దేవ్: సైన్స్ కావాలి, కోవిడ్‌తో పోరాడటానికి మూ st...

చూడండి || వైద్యులు వర్సెస్ రామ్‌దేవ్: సైన్స్ కావాలి, కోవిడ్‌తో పోరాడటానికి మూ st నమ్మకం కాదు

సారాంశం

రామ్‌దేవ్ యొక్క డాక్టర్ వ్యతిరేక వ్యాఖ్యలపై ఆరోగ్య మంత్రి డాక్టర్ హర్షవర్ధన్ విమర్శించారు – మంత్రి “దురదృష్టకర మరియు అనుచితమైన” అనే అనోడిన్ పదాలను ఉపయోగించారు – ఆశ్చర్యకరంగా తేలికపాటివారు. భారత వైద్యుల రక్షణలో మంత్రి మరింత గట్టిగా మాట్లాడాలి, వీరిలో చాలామంది కోవిడ్ రోగులకు చికిత్స కోసం తమ ప్రాణాలను త్యాగం చేశారు.

రాయిటర్స్
అహ్మదాబాద్‌లోని పతంజలి దుకాణం లోపల బాబా రామ్‌దేవ్ చిత్రంతో హోర్డింగ్ కనిపిస్తుంది.

ఇది ఆధునిక medicine షధం, ఇది నేడు లక్షలాది మందిని ఆదా చేస్తోంది, మరియు ఇది శాస్త్రవేత్తలు మరియు వైద్యులు కనుగొన్న వారు, నాటకీయంగా సంపీడన కాల వ్యవధిలో, కరోనావైరస్కు వ్యతిరేకంగా నిరూపితమైన రక్షణ, అవి కోవిడ్కి టీకా. సైన్స్ కోసం అద్భుతమైన విజయంలో, టీకా ఒక సంవత్సరంలోపు అభివృద్ధి చేయబడింది. SARS CoV-2 మరియు దాని వైవిధ్యాల గురించి మనకు తెలిసిన కొద్దిపాటి విషయాలను అర్థం చేసుకోవడానికి ఇది శాస్త్రం. అవును, అల్లోపతి (ప్రజాస్వామ్యం వంటిది) ఒక అసంపూర్ణ వ్యవస్థ కావచ్చు, కానీ ఆరోగ్య సంక్షోభంలో ఇది మానవులకు ఉత్తమ పోరాట అవకాశాన్ని ఇస్తుంది.

రామ్‌దేవ్ యొక్క డాక్టర్ వ్యతిరేక వ్యాఖ్యలపై ఆరోగ్య మంత్రి డాక్టర్ హర్షవర్ధన్ విమర్శించారు – మంత్రి “దురదృష్టకర మరియు అనుచితమైన” అనే అనోడిన్ పదాలను ఉపయోగించారు – ఆశ్చర్యకరంగా తేలికపాటివారు. భారత వైద్యుల రక్షణలో మంత్రి మరింత గట్టిగా మాట్లాడాలి, వీరిలో చాలామంది కోవిడ్ రోగులకు చికిత్స కోసం తమ ప్రాణాలను త్యాగం చేశారు. కానీ అప్పుడు రామ్‌దేవ్ ఒకప్పుడు కీలక సభ్యుడు భారతదేశానికి వ్యతిరేకంగా అవినీతి కూటమిలో ఇది యుపిఎను దించేసింది మరియు అతను విస్తృత కుంకుమ స్థాపనలో భాగం. రావిదేవ్ తన సొంత కోవిడ్ నివారణ “కరోనిల్ కిట్” ను ప్రారంభించాడు, అయినప్పటికీ కోవిడ్‌కు ఎటువంటి సాంప్రదాయ నివారణలను ధృవీకరించలేదని WHO పేర్కొంది, మరియు హర్షవర్ధన్ రామ్‌దేవ్ యొక్క కరోనిల్ విలేకరుల సమావేశంలో పాల్గొన్నారు.

కోవిడ్‌కు వ్యతిరేకంగా వైద్య మరియు శాస్త్రీయ సమాజం చేస్తున్న పోరాటంపై అపహాస్యం చేసే వారు శాస్త్రీయ ప్రక్రియను అప్పగిస్తున్నారు. సైన్స్ ప్రశ్నలను ఆహ్వానిస్తుంది, పరిశీలనకు సమర్పిస్తుంది మరియు క్రొత్త డేటా చెల్లుబాటు అయ్యేది అని నిరూపిస్తే సాక్ష్యం ఆధారిత దిద్దుబాట్లను అంగీకరిస్తుంది. సైన్స్ నమ్మకాన్ని పెంచుతుంది ఎందుకంటే దాని ప్రక్రియలు పారదర్శకంగా ఉంటాయి. అల్లోపతి ఎందుకు పనిచేయదు అనే దానిపై రామ్‌దేవ్ శాస్త్రీయ ఆధారాలను అందించలేదు, సంపూర్ణ సత్యం, మతపరమైన సిద్ధాంతం మరియు అతని స్వంత మాయా నిశ్చయతల ఆధారంగా అతను దానిని తోసిపుచ్చాడు. సైన్స్ ఖచ్చితమైన డేటాను బహుమతిగా ఇచ్చే చోట, ‘యాంటీ సైన్స్’ మనస్తత్వం డేటాను విస్మరించడాన్ని మరియు వాస్తవిక వాస్తవాలను తిరస్కరించడాన్ని ప్రోత్సహిస్తుంది. ఈ రకమైన ‘సైన్స్ వ్యతిరేక’ మనస్తత్వాన్ని వ్యాప్తి చేయడం భారతదేశానికి భయంకరమైన అపచారం మరియు వైద్య కార్మికులపై ప్రజలు అహేతుక కోపానికి దారితీస్తుంది.

అయితే ఎందుకు నిందించాలి బాబా రామ్‌దేవ్ ? సంవత్సరాలుగా, చాలామంది రాజకీయ నాయకులు medicine షధాన్ని పురాణాలతో మరియు విజ్ఞాన శాస్త్రాన్ని మూ st నమ్మకాలతో గందరగోళపరిచారు. మంత్రి శ్రీపాద్ నాయక్ ఒకసారి యోగా చెప్పారు క్యాన్సర్‌ను నయం చేయగలదు, ఎంపీ సాధ్వీ ప్రగ్యా ఠాకూర్ ఆవు మూత్రం కోవిడ్‌ను నయం చేయగలదని ప్రకటించింది, అయితే ఆమె భోపాల్ నుండి చికిత్స కోసం ప్రత్యేక ముంబై ఆసుపత్రికి తరలించబడింది. ప్రాచీన కాలంలో ఉన్న ప్లాస్టిక్ సర్జరీకి గణేశను ఉదాహరణగా పిఎం మోడీ ఉదహరించారు. HRD మంత్రి రమేష్ పోఖ్రియాల్ ఒకసారి ఒక భారతీయ age షి అణు పరీక్షలు నిర్వహించాడని, మహాభారతంలో ఇంటర్నెట్ ఉందని త్రిపుర సిఎం బిప్లాబ్ దేబ్ నొక్కిచెప్పారు. ఇవి పురాణాలు మరియు నమ్మకాలు కావచ్చు, కానీ అవి సాక్ష్యం ఆధారిత వాస్తవాలు కావు.

పురోగతికి మార్గదర్శకాలుగా కారణం, హేతుబద్ధత మరియు సాక్ష్యం ఆధారిత సత్యాల జ్ఞానోదయం విలువల ఆధారంగా భారతదేశం ఒక ఆధునిక గణతంత్ర రాజ్యంగా స్థాపించబడింది. ఈ విలువలు మరియు శాస్త్రీయ నిగ్రహానికి నెహ్రూ యొక్క నిబద్ధత లేకుండా, భారతదేశానికి అంతరిక్ష కార్యక్రమం ఉండదు, లేదా దాని శాస్త్రవేత్తలు మరియు ఇంజనీర్లు ప్రపంచ శాస్త్రీయ సంస్థలలో పనిచేయడానికి సిద్ధంగా ఉండరు. మూ st నమ్మకాలు మరియు h హించని పద్ధతులు చాలా హాని కలిగించే దేశంలో, సాక్ష్యం ఆధారిత జ్ఞానాన్ని వ్యాప్తి చేయడానికి నాయకులకు నైతిక బాధ్యత ఉంది మరియు శాస్త్రంపై ప్రజల నమ్మకాన్ని బలహీనం చేయకూడదు. వారు అలా చేస్తే, పాక్షిక అక్షరాస్యత కలిగిన జనాభా అవాంతరాలు, అంధ విశ్వాసం, టీకా సంకోచం మరియు వైద్య ప్రోటోకాల్‌లను తిరస్కరించడం వంటివి చేయగలవు.

కోవిడ్‌కు వ్యతిరేకంగా ప్రపంచ పోరాట సమయాల్లో “విదేశీ” medicines షధాలకు వ్యతిరేకంగా రాంట్లు కూడా లేవు.

యోగా మరియు ఆయుర్వేదం దాని మసకబారిన నివారణలతో అల్లోపతితో సులభంగా సహజీవనం చేయలేము, ప్రతి ఒక్కటి మరొకటి పూర్తి చేస్తాయి. సంప్రదాయాలు తరచుగా ఆధునిక ప్రతిధ్వనిని కలిగి ఉంటాయి. భగవద్గీతలోని కృష్ణ-అర్జునుడి సంభాషణ నిర్భయ బహిరంగ ప్రశ్నలతో కూడిన శాస్త్రీయ నిగ్రహాన్ని సంగ్రహిస్తుంది. ఆరోగ్య అత్యవసర పరిస్థితుల్లో, ప్రాణాలను కాపాడటానికి భారతదేశానికి అత్యాధునిక శాస్త్రం మరియు నైపుణ్యం కలిగిన అల్లోపతి వైద్యులు తమ నిరూపితమైన సామర్ధ్యాలతో అవసరం. ఇది ప్రైమ్ టైమ్ ‘బాబాగిరి’ లేదా ‘యాంటీ-సైన్స్’ వైద్యులకు వ్యతిరేకంగా వ్యవహరించే సమయం కాదు, మన కరోనా యోధులతో నిలబడవలసిన సమయం. అన్ని తరువాత, బాబా రామ్‌దేవ్ మరియు రాజకీయ నాయకులు ప్రముఖ హోదా మరియు ప్రత్యేక భద్రత ద్వారా రక్షించబడ్డారు, కాని ఆసుపత్రి వార్డులలో ఒంటరిగా శ్రమించిన వైద్యుడిని ఎవరు రక్షిస్తారు?

(అన్నింటినీ క్యాచ్ చేయండి వ్యాపార వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ సంఘటనలు మరియు తాజా వార్తలు నవీకరణలు ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ .)

డౌన్‌లోడ్ ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి.

క్రొత్తది

పొందండి 4,000+ స్టాక్‌లపై లోతైన నివేదికలు, ప్రతిరోజూ నవీకరించబడతాయి

Make Investment decisions

వారపు నవీకరించబడిన స్కోర్‌లతో కొత్త ట్రేడింగ్ ఆలోచనలను

కనుగొనండి మరియు ముఖ్య డేటా పాయింట్‌లపై విశ్లేషకుల సూచనలు

Make Investment decisions

యాజమాన్య స్టాక్ స్కోర్‌లతో పెట్టుబడి నిర్ణయాలు

సంపాదించడం s, ఫండమెంటల్స్, సాపేక్ష మదింపు, రిస్క్ మరియు ధర మొమెంటం

In-Depth analysis

స్వతంత్ర పరిశోధన, రేటింగ్‌లు మరియు మార్కెట్ డేటా

ద్వారా సంస్థ మరియు దాని తోటివారి యొక్క లోతైన విశ్లేషణ

ఇంకా చదవండి

Previous articleవర్షం, తుఫాను నుండి రక్షణ కోసం రైతులు నిరసన స్థలాన్ని 'బలోపేతం' చేస్తారు
Next articleగత 24 గంటల్లో 80,834 కొత్త కోవిడ్ కేసులు, 3,303 మరణాలు నమోదయ్యాయి
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

కోవిడ్ -19 మరణాల సంఖ్యను సవరించడానికి ఆధారపడిన మూలాల కోసం పాట్నా హైకోర్టు బీహార్ ప్రభుత్వాన్ని అడుగుతుంది

B 28 మిలియన్ల బిడ్ బెజోస్‌తో అంతరిక్షంలోకి రాకెట్ యాత్రను గెలుచుకుంది

టిక్‌టాక్ స్టార్ విఘ్నేష్ కృష్ణ అత్యాచారం, మైనర్‌ను కలిపినందుకు అరెస్టు చేశారు

Recent Comments