HomeGENERALకోజికోడ్ మాదకద్రవ్యాల దుర్వినియోగానికి వ్యతిరేకంగా తీవ్ర ప్రచారం కోసం సిద్ధమవుతోంది

కోజికోడ్ మాదకద్రవ్యాల దుర్వినియోగానికి వ్యతిరేకంగా తీవ్ర ప్రచారం కోసం సిద్ధమవుతోంది

మాదకద్రవ్యాల దుర్వినియోగానికి వ్యతిరేకంగా పోరాడటానికి ఎక్సైజ్ విభాగం అనుసరించిన విముక్తి ప్రచారం తరువాత, యువకులను మాదకద్రవ్యాల నుండి విముక్తి కోసం కేంద్ర ప్రభుత్వ నాషా ముక్త్ భారత్ కింద కొత్త కార్యాచరణ ప్రణాళికను అమలు చేయడానికి సామాజిక న్యాయ శాఖ సన్నద్ధమవుతోంది. కేంద్ర ప్రభుత్వ ప్రాజెక్టును అమలు చేయడానికి దేశవ్యాప్తంగా గుర్తించిన 272 జిల్లాల్లో కోజికోడ్ ఒకటి.

ప్రస్తుతం ఉన్న అన్ని డి-వ్యసనం పథకాలు మాదకద్రవ్యాల డిమాండ్ తగ్గింపు కోసం జాతీయ కార్యాచరణ ప్రణాళికతో అనుసంధానించబడతాయి. నివారణ విద్య మరియు అవగాహన ఉత్పత్తి, సామర్థ్యం పెంపొందించడం, చికిత్స, పునరావాసం, బలహీన ప్రాంతాలకు ప్రత్యేక కార్యాచరణ ప్రణాళిక, వృత్తి, జీవనోపాధి సహకారం వంటి కార్యకలాపాలను కొత్త కార్యాచరణ ప్రణాళిక సమగ్రపరుస్తుందని ప్రభుత్వం ఇచ్చిన తాజా ఉత్తర్వు. . మలప్పురంలో, బానిసలను గుర్తించడం, మోటివేషనల్ కౌన్సెలింగ్, డి-అడిక్షన్ సపోర్ట్ మరియు కేర్ ఆఫ్టర్ కేర్ కోసం కేంద్ర సహాయంతో బానిసల కోసం ఇంటిగ్రేటెడ్ రిహాబిలిటేషన్ సెంటర్ (ఐఆర్‌సిఎ) కూడా ముందుకు వస్తుంది ”అని సామాజిక న్యాయ శాఖ అధికారి ఒకరు తెలిపారు. అదనపు మద్దతుగా, కోజికోడ్, మలప్పురం, ఇడుక్కి మరియు కొల్లం జిల్లాలు మాదకద్రవ్యాల బానిసలకు సురక్షితమైన మరియు సురక్షితమైన డ్రాప్-ఇన్ ప్రదేశాలను ఇవ్వడానికి re ట్రీచ్ మరియు డ్రాప్-ఇన్ సెంటర్స్ (ODIC) ను పొందుతాయని ఆయన అన్నారు.

కోజికోడ్ జిల్లాలో, క్షేత్రస్థాయి కార్యకలాపాలను ప్రారంభించడానికి లీగల్ సర్వీసెస్ సొసైటీ, నేషనల్ సర్వీస్ స్కీమ్ మరియు నెహ్రూ యువ కేంద్రాల వాలంటీర్ల సహకారంతో పూర్తి స్థాయి వనరుల బృందాన్ని త్వరలో ఏర్పాటు చేస్తారు. వనరుల బృందం విద్యార్థులు, ఉపాధ్యాయులు, ఎన్నికైన ప్రతినిధులు, అంగన్‌వాడీ కార్మికులు, నివాసితుల సంఘం నాయకులు, కుడుంబశ్రీ కార్మికులతో సంప్రదించి అట్టడుగు స్థాయిలో మాదకద్రవ్యాల దుర్వినియోగంపై అవగాహన కల్పించనున్నారు. కేటాయించిన ప్రాంతాలలో హాని కలిగించే విభాగాలను గుర్తించడం మరియు సకాలంలో చర్య కోసం ఉన్నత అధికారులకు నివేదించడం వారి బాధ్యత. అలాంటి ఎంపికైన యువత కూడా గౌరవ వేతనానికి అర్హులు.

కోజికోడ్ జిల్లాలో ప్రాజెక్టు అమలును సబ్ కలెక్టర్ సమన్వయం చేయనున్నారు. వాటాదారులతో మొదటి రౌండ్ సమావేశాలు పూర్తయ్యాయి మరియు తదుపరి దశ వనరుల బృందాల ఏర్పాటు. COVID-19 పరిస్థితిని పరిశీలిస్తే, ఎంపిక చేసిన వనరుల బృంద సభ్యులకు ఆన్‌లైన్ సెషన్ల ద్వారా శిక్షణ ఇవ్వబడుతుంది. కేంద్రం ఆదేశాలను అనుసరించి, పోలీసు అమలు కూడా ప్రాజెక్టు అమలులో భాగం అవుతుంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleజి 7 సమ్మిట్ మొదటి re ట్రీచ్ సెషన్‌లో ప్రధాని పాల్గొంటారు
Next articleక్లబ్‌హౌస్‌లోకి లాగిన్ అవ్వండి
RELATED ARTICLES

రఘురాజ్‌పూర్‌కు స్వాగతం: పూరి హెరిటేజ్ విలేజ్‌లోని కుడ్యచిత్రాలు అందరికీ విజువల్ ట్రీట్

రాబోయే 3 రోజులు ఒడిశా జిల్లాలను కొట్టడానికి భారీ వర్షం వర్షాకాలం మొత్తం రాష్ట్రంగా ఉంటుంది

రథయాత్ర సాన్స్ భక్తులను అనుమతించండి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వారం 24, 2021 రౌండప్‌ను ప్రారంభించండి: iQOO Z3 5G, OnePlus Nord CE 5G, నోకియా C20 ప్లస్, రియల్‌మే C25 లు మరియు మరిన్ని

శామ్సంగ్ గెలాక్సీ జెడ్ ఫోల్డ్ 3, గెలాక్సీ జెడ్ ఫ్లిప్ 3 లాంచ్ ulated హించినది: మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రతిదీ

అమెజాన్ ఫాదర్స్ డే క్విజ్ సమాధానాలు: విన్ రూ. 20,000 అమెజాన్ పే బ్యాలెన్స్

రిలయన్స్ జియో 5 జి సేవలు: ఆశించిన వేగం, ప్రణాళికలు మరియు ఆఫర్లు

Recent Comments