HomeBUSINESSకాఠిన్యం యొక్క రాజకీయాలు మరియు దాని లోపాలు

కాఠిన్యం యొక్క రాజకీయాలు మరియు దాని లోపాలు

సారాంశం

సరోజిని నాయుడు నుండి – రైళ్లలో మూడవ తరగతిలో ప్రయాణించాలని మోహన్‌దాస్ గాంధీ పట్టుబట్టడాన్ని సూచిస్తూ, అతని కోసం మొత్తం కోచ్‌ను కేటాయించడం అతని భద్రతకు తప్పనిసరి – బాపు తనకు అలవాటుపడిన, స్పష్టమైన మరియు పోటీతత్వంలో ఉంచడానికి పన్ను చెల్లింపుదారునికి చాలా ఖర్చు అవుతుందని వ్యాఖ్యానించారు, కాఠిన్యం మన రాజకీయాల యొక్క షాంబోలిక్ మంత్రం.

మనోహర్ లాల్ ఖత్తర్ పొదుపు యొక్క సద్గుణాలపై తరువాతి ప్రసిద్ధ సలహాకు సంబంధించి చార్లెస్ డికెన్స్ యొక్క మిస్టర్ మైకాబెర్లో ఒక బంధువు ఆత్మను కనుగొన్నారు: ‘వార్షిక ఆదాయం ఇరవై పౌండ్లు, వార్షిక వ్యయం పంతొమ్మిది పంతొమ్మిది ఆరు, ఫలితం ఆనందం. వార్షిక ఆదాయం ఇరవై పౌండ్లు, వార్షిక వ్యయం ఇరవై పౌండ్లు మరియు ఆరు, దు ery ఖం. ‘

మంచి పశుసంవర్ధకం యొక్క అదేవిధంగా ప్రశంసనీయమైన ఉద్దేశ్యంతో హర్యానా CM (ిల్లీలో యాంటీ-కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ల వాడకంతో చాలా విపరీతంగా వ్యవహరించినందుకు అరవింద్ కేజ్రీవాల్ , ‘ మేము కూడా ఒక రోజులో 2 లక్షల జబ్‌లను నిర్వహించవచ్చు మరియు మా స్టాక్‌ను ఎగ్జాస్ట్ చేయవచ్చు. కానీ… మేము రోజూ 50,000-60,000 మోతాదులను ప్రజలకు అందిస్తూ ఉంటే, మా పని కొనసాగుతూనే ఉంటుంది. ‘

దీనికి Delhi ిల్లీ సిఎం ఆనందం వ్యక్తం చేస్తూ, ‘టీకాలు కాపాడటమే కాదు, ప్రజల ప్రాణాలను కాపాడటమే నా లక్ష్యం’ అని దీర్ఘకాలిక కొరత ఉన్న దేశంలో సరఫరా మరియు డిమాండ్‌ను నియంత్రించే చట్టాలపై ప్రశంసలు లేకపోవడం, టీకాలు మాత్రమే కాదు, అన్నింటికీ, ఒక ప్రమాణం. కాబట్టి, అందుబాటులో ఉన్న వాటికి మరియు అవసరానికి మధ్య ఉన్న అసమతుల్యత డిమాండ్ యొక్క బెల్టును బిగించడం ద్వారా మరియు సరఫరా యొక్క పర్స్ తీగలను విప్పుట ద్వారా కాదు.

ఒక ఉదాహరణ, విద్యుత్తు.

లో పురోగతి మరియు ‘పవర్ కట్-‘ యొక్క ప్రకటనకు సంబంధించి వాదనలు ఉన్నప్పటికీ, తరచుగా షెడ్యూల్ చేయని వైఫల్యాలు ఉన్నందున, మనం ఉత్పత్తి చేయలేము – లేదా సమర్ధవంతంగా పంపిణీ చేయలేము. ఉచిత మండలాలు ‘. కాబట్టి, ఈ నిరంతర సమస్యకు మా పరిష్కారం ఏమిటి? సరఫరాలో పెరుగుదల కాదు, అధిక శక్తిని వినియోగించే వారిపై శిక్షాత్మక మార్పులను విధించడం ద్వారా డిమాండ్‌కు ప్రతిబంధకం – స్కేల్ యొక్క ఆర్ధికవ్యవస్థలు ఖర్చులు మరియు ధరలను తగ్గించటానికి కారణమవుతాయనే నమ్మకం యొక్క విలోమం, మరియు వాటిని పెంచడం కాదు.

1960 లలో కలకత్తాలో ప్రకటించిన ‘మిస్ ఎ మీల్ డే’లో’ తక్కువ ఎక్కువ ‘అనే సూత్రం స్పష్టంగా ఉంది. ప్రతి సోమవారం, నగరవాసులు అధికారులు ఆదేశించారు, తక్కువ ఆహార సామాగ్రిని పొందటానికి, వారంలో నియమించబడిన రోజున భోజనం లేదా రాత్రి భోజనం తినడం మా పౌర కర్తవ్యం. సంయమనం పాటించే ఈ కార్యక్రమాన్ని సులభతరం చేయడానికి, రెస్టారెంట్లు మరియు తినుబండారాలు భోజనం లేదా విందు కోసం ప్రత్యేకమైన ‘స్నాక్స్ ఓన్లీ’ మెనూను కలిగి ఉండాలి.

దీనికి కారణమని భావించే ఆహార లోటు ఎందుకు ఉత్పత్తిని పెంచడం ద్వారా మరియు ప్రభుత్వ గోడౌన్లలోని నిల్వలను వదిలివేయకుండా చూసుకోవడం ద్వారా రెండింటినీ ఎందుకు చేయలేమని అడగడం ద్వారా ఈ ఆహారపు ఆదేశాన్ని ఎవరూ ప్రశ్నించలేదు. తెగులు లేదా ఎలుకలు మరియు ఇతర క్రిమికీటకాలు తినవచ్చు.

ఒకే భోజనం కోసం ‘స్నాక్స్ ఓన్లీ’ విధానం కేలరీల తీసుకోవడం గణనీయంగా ఎలా పరిమితం చేస్తుందనే విషయాన్ని అధికారంలో ఉన్నవారు పరిష్కరించలేదు. ‘టిట్బిట్స్’ యొక్క పరిమాణానికి సంబంధించి ఎటువంటి ప్రత్యేకతలు ఇవ్వబడలేదు, తద్వారా కస్టమర్ మేరీ ఆంటోనిట్టే యొక్క ఆదేశాన్ని అనుసరించడానికి మరియు చాలా కేక్ తినడానికి వీలు కల్పిస్తుంది, దాల్-రోటీ లేనప్పుడు, సమోసాలు మరియు శాండ్‌విచ్‌లను పేర్కొనలేదు.

సరోజిని నాయుడు నుండి – రైళ్ళలో మూడవ తరగతిలో ప్రయాణించాలని మోహన్‌దాస్ గాంధీ పట్టుబట్టడాన్ని సూచిస్తూ, తన కోచ్‌కు మొత్తం కోచ్‌ను కేటాయించడం అతని భద్రతకు తప్పనిసరి అని – పన్ను చెల్లింపుదారునికి ఇది ఖర్చవుతుందని వ్యాఖ్యానించారు. బాపుకు అతను అలవాటు పడిన, స్పష్టమైన మరియు పోటీతత్వంలో, కాఠిన్యం మన రాజకీయాల యొక్క షాంబోలిక్ మంత్రం.

Delhi ిల్లీ కంటే తక్కువ మందికి టీకాలు వేయడం ద్వారా, ‘మా పని కొనసాగుతూనే ఉంటుంది’ అని భరోసా ఇస్తున్న ఖత్తర్ యొక్క ప్రకటన ఇందిరా గాంధీ ‘గారిబీ హటావో!’ తరువాత వేర్వేరు పంపిణీల ద్వారా పారాఫ్రేస్ చేయబడింది. గారిబి, ఒక పునరావృత విచ్చలవిడితనం వలె, ఓటు-బ్యాంకు ప్రాంగణం నుండి తొలగించబడటానికి నిరాకరిస్తుంది.

గరీబీని నిజంగా హటావో చేయవలసి వస్తే – మరియు అన్ని కొరతలు, అవి వ్యాక్సిన్లు లేదా ఆహారం, లేదా మరేదైనా తొలగించబడితే – కొందరు పిలిచే వాటికి ప్రతిపాదకులు అవసరం లేదు ఉపయోగం-తక్కువ విధానాలు మరియు ఇతరులు కేవలం పనికిరానివి.

క్రొత్తది

పొందండి 4,000+ స్టాక్‌లపై లోతైన నివేదికలు, ప్రతిరోజూ నవీకరించబడుతుంది

Make Investment decisions

పెట్టుబడి పెట్టండి నిర్ణయాలు

ఆదాయాలు, ఫండమెంటల్స్, సాపేక్ష మదింపు, రిస్క్ మరియు ధరల వేగం

Find new Trading ideas

కీలకమైన డేటా పాయింట్లపై

వారపు నవీకరించబడిన స్కోర్‌లు మరియు విశ్లేషకుల సూచనలతో కొత్త ట్రేడింగ్ ఆలోచనలను

కనుగొనండి.

In-Depth analysis

స్వతంత్ర పరిశోధన, రేటింగ్‌లు మరియు మార్కెట్ డేటా

ద్వారా సంస్థ మరియు దాని తోటివారి యొక్క లోతైన విశ్లేషణ

ఇంకా చదవండి

Previous articleమహమ్మారి నష్టాలు: సంవత్సరం కలలు చనిపోయాయి
Next articleవీక్షణ: వయస్సు కంటే పని చాలా ముఖ్యమైనదని అథ్లెట్లు మాకు చూపిస్తారు
RELATED ARTICLES

గోవా ప్రభుత్వం జూన్ 21 వరకు COVID-19 కర్ఫ్యూను పొడిగించింది

వీక్షణ: వయస్సు కంటే పని చాలా ముఖ్యమైనదని అథ్లెట్లు మాకు చూపిస్తారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

లక్షద్వీప్: ఈషా దేశద్రోహ కేసుపై బిజెపి నేతాస్ వైదొలిగారు

జె అండ్ కె టెర్రర్ దాడిలో 2 మంది పౌరులు, కాప్ ద్వయం మరణించారు

Recent Comments