HomeGENERALకరోనావైరస్ వైవిధ్యాలు సూపర్ కణాల ద్వారా వ్యాప్తి చెందడం ద్వారా ప్రతిరోధకాలను తప్పించుకోగలవు: కొత్త పరిశోధన

కరోనావైరస్ వైవిధ్యాలు సూపర్ కణాల ద్వారా వ్యాప్తి చెందడం ద్వారా ప్రతిరోధకాలను తప్పించుకోగలవు: కొత్త పరిశోధన

|

బర్మింగ్‌హామ్ (యుకె), జూన్ 13 : మేము ప్రతిరోధకాలు మేము వైరస్ బారిన పడిన తర్వాత సృష్టించండి లేదా దానికి వ్యతిరేకంగా టీకాలు వేయడం చాలా శక్తివంతమైనది.

ఒక వైరస్ సాధారణంగా ఒక కణంలోకి ప్రవేశించి, దాని యొక్క కాపీలను సృష్టించడానికి కర్మాగారంగా ఉపయోగించడం ద్వారా మన శరీరంలో వ్యాపిస్తుంది, అది పేలిపోయి కొత్త కణాలను కనుగొంటుంది

మా ప్రతిరోధకాలు వైరస్‌తో బంధించడం ద్వారా పనిచేస్తాయి మరియు ఇది మా కణాలకు అటాచ్ చేయకుండా మరియు ప్రవేశించకుండా నిరోధించవచ్చు.

కానీ వైరస్ క్రమంలో సెల్ నుండి నిష్క్రమించాల్సిన అవసరం లేకపోతే ఏమి జరుగుతుంది పొరుగు కణాలకు వ్యాప్తి చెందడానికి? మా ప్రతిరోధకాలు దీనికి వ్యతిరేకంగా ప్రభావవంతంగా ఉండగలవా?

శాస్త్రవేత్తలు ఇటీవల SARS కోసం ఈ ప్రశ్న అడిగారు -COV-2, ఇది COVID-19 కి కారణమవుతుంది. ఈ అత్యంత అంటువ్యాధి కరోనావైరస్ మానవ కణాలను మార్చగలదు, ఇవి రెండు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ సమీప కణాలతో కలిసిపోతాయి. పెద్ద విలీనమైన కణ శరీరాలతో ఉన్న ఈ సూపర్ కణాలు అద్భుతమైన వైరల్ కర్మాగారాలు.

సిన్సిటియా అని పిలువబడే సూపర్ కణాలు బహుళ కేంద్రకాలను పంచుకుంటాయి (భాగం జన్యు పదార్ధం కలిగి ఉన్న కణం) మరియు సమృద్ధిగా ఉన్న సైటోప్లాజమ్ (కేంద్రకాన్ని చుట్టుముట్టే జెల్లీ లాంటి పదార్ధం).

ఈ భాగాలను ఎక్కువ కలిగి ఉండటం వైరస్ ప్రతిరూపం మరింత సమర్థవంతంగా చేయడానికి జెయింట్ సెల్ సహాయపడుతుంది. కణాలను కలపడం ద్వారా, SARS-CoV-2 దాని వనరులను మన కణాల వెలుపల తిరిగే తటస్థీకరించే ప్రతిరోధకాలకు గురికాకుండా పెంచుతుంది.

అలెక్స్ అధ్యయనం సిగల్ మరియు సహచరులు సెల్ నుండి కణానికి ప్రసారం చేయగల సామర్థ్యం కోసం రెండు కరోనావైరస్ వైవిధ్యాలను (ఆల్ఫా మరియు బీటా) పరీక్షించారు మరియు ఈ ప్రసార మోడ్ యాంటీబాడీ న్యూట్రలైజేషన్కు సున్నితంగా ఉందా అని పరిశోధించారు. ఆల్ఫా వేరియంట్ (మొదట UK లో గుర్తించబడింది) ప్రతిరోధకాలకు సున్నితంగా ఉంటుంది మరియు బీటా వేరియంట్ (దక్షిణాఫ్రికాలో మొదట గుర్తించబడింది) ఈ ప్రతిరోధకాలకు తక్కువ సున్నితత్వం కలిగి ఉంటుంది.

ఇంకా శాస్త్రీయ పత్రికలో ప్రచురించబడని సిగల్ అధ్యయనం, రెండు వేరియంట్‌లతో సెల్-టు-సెల్ ట్రాన్స్మిషన్ విజయవంతంగా యాంటీబాడీ న్యూట్రలైజేషన్ నుండి తప్పించుకుందని వెల్లడించింది. వైరస్ పట్టుకున్నప్పుడు, ఒకదానితో ఒకటి కలిసిపోయే కణాలలో తొలగించడం మరింత కష్టమవుతుందని ఇది చూపిస్తుంది.

వైరస్లు మానవులతో కలిసి జీవించాయి మరియు జంతువులు సహస్రాబ్ది, కాబట్టి అవి మన రోగనిరోధక వ్యవస్థ ద్వారా గుర్తించబడకుండా ఉండటానికి ఉపాయాలు రూపొందించాయి. ఇటువంటి రోగనిరోధక ఎగవేత వ్యూహం సెల్ నుండి కణానికి ప్రత్యక్ష ప్రసారం, ఇది ఎల్లప్పుడూ సెల్ ఫ్యూజన్ అవసరం లేదు.

వైరస్లు ప్రయాణించడం కూడా సాధ్యమే ప్రతిరోధకాల నుండి రక్షించే పొరుగు కణాల మధ్య గట్టి అనుబంధాన్ని ఉపయోగించడం ద్వారా వారి తదుపరి హోస్ట్ కణాలకు. హోస్ట్ కణంలోకి ప్రవేశించడాన్ని నిరోధించడంలో ప్రతిరోధకాలు అత్యంత ప్రభావవంతంగా ఉంటాయని మరియు సంక్రమణ ఇప్పటికే స్థాపించబడిన శరీర భాగాలలో తక్కువ ప్రభావవంతంగా ఉంటుందని to హించడం సహేతుకమైనది.

సెల్ నుండి కణానికి నేరుగా వెళ్ళే వైరస్లకు వ్యతిరేకంగా మా టీకాలు పనికిరావు అని దీని అర్థం? అదృష్టవశాత్తూ, మన రోగనిరోధక వ్యవస్థ వైరస్లతో పాటు కూడా అభివృద్ధి చెందింది మరియు అనేక విధాలుగా పనిచేసే రక్షణలను నిర్మించడం నేర్చుకున్నాము.

రక్షణ రేఖ మాత్రమే కాదు

టి కణాలు తెల్ల రక్త కణాలు, టీకా లేదా సంక్రమణ తరువాత, సోకిన కణాలను గుర్తించి చంపడానికి శిక్షణ పొందుతాయి. వారు ఫ్రీ-ఫ్లోటింగ్ వైరస్ను గుర్తించడంపై ఆధారపడరు, కాబట్టి సెల్-టు-సెల్ ట్రాన్స్మిషన్ వైరల్ ఫ్యాక్టరీలను వెతకడానికి మరియు నాశనం చేసే సామర్థ్యాన్ని తగ్గించదు. ప్రతిరోధకాలను ఉత్పత్తి చేయగల కణాల మాదిరిగా, టి కణాలు మునుపటి సంక్రమణను గుర్తుంచుకోగలవు మరియు అదే వైరస్ మళ్లీ వచ్చినప్పుడు వేగంగా పనిచేస్తాయి.

అన్నీ ఉంచడం తెలివైనది కాదు మీ గుడ్లు ఒకే బుట్టలో ఉంటాయి, అందుకే టీకాలు ప్రతిరోధకాలు మరియు వైరస్-నిర్దిష్ట టి కణాలను ప్రేరేపిస్తాయి. యాంటీబాడీస్ వైరస్లను మన కణాలలోకి ప్రవేశించే ముందు లేదా సంక్రమణ తరువాత కొత్త వైరస్లను విడుదల చేసిన తర్వాత బంధిస్తాయి. వైరస్ ప్రతిరూపణ కోసం సారవంతమైన సెల్ హోస్ట్లను తగ్గించడానికి టి కణాలు పనిచేస్తాయి, సంక్రమణ తొలగించబడే వరకు. శరీరం నుండి వైరస్ను పూర్తిగా నిర్మూలించడానికి అనేక ఇతర కణాలు (రోగనిరోధక జ్ఞాపకశక్తి లేనివి) కూడా కలిసి పనిచేస్తాయి.

మనలో పాతవారిలో ఏమి జరుగుతుంది లేదా మన రోగనిరోధక వ్యవస్థ యొక్క పనిచేయని భాగాలు? కొరోనావైరస్ సంక్రమణ సాధారణంగా చాలా చిన్న, ఆరోగ్యకరమైన పెద్దలు మరియు పిల్లలలో రెండు వారాల్లో నియంత్రించబడుతుంది.

పనిచేయని టి సెల్ స్పందన ఉన్నవారిలో, సెల్-టు-సెల్ ట్రాన్స్మిషన్ ప్రతిరోధకాలను తటస్థీకరించడానికి ఆటంకం కలిగిస్తుంది మరియు అందువల్ల సంక్రమణను పొడిగించవచ్చు. నిరంతర సంక్రమణ వైరస్లు వారి జీవితచక్రాన్ని మన శరీరాలకు అనుగుణంగా మార్చడానికి మరియు మెరుగుపర్చడానికి అవకాశాలను పెంచుతుంది, ఇది ఆందోళన యొక్క వైవిధ్యాల యొక్క ఆవిర్భావానికి దారితీస్తుంది.

మేము చేయము సెల్-టు-సెల్ ట్రాన్స్మిషన్ మా టీకాలను నిలిపివేయడం గురించి ఆందోళన చెందాల్సిన అవసరం ఉంది, అయితే వైరస్ ఎలా వ్యాపిస్తుందో అర్థం చేసుకోవడం చాలా ముఖ్యం, తద్వారా దాన్ని మరింత సమర్థవంతంగా లక్ష్యంగా చేసుకోవచ్చు. కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం నా సహచరులు మరియు నేను హెపటైటిస్ సి వైరస్ తటస్థీకరించే ప్రతిరోధకాల సమక్షంలో సెల్ నుండి కణానికి వ్యాపిస్తుందని చూపించాను. దశాబ్దాలుగా హెపటైటిస్ సి బారిన పడిన ప్రజలను నయం చేయగల అత్యంత విజయవంతమైన యాంటీవైరల్స్ అభివృద్ధి చేయకుండా శాస్త్రవేత్తలను ఇది ఆపలేదు.

సమర్థవంతమైన టీకాలు మరియు యాంటీవైరల్స్ తో, మేము ఇంతకుముందు చేసినట్లుగా మానవ జనాభా నుండి వారి జన్యువులను మన స్వంత (SARS-CoV-2 వంటివి) తో అనుసంధానించని వైరస్లను నిర్మూలించడాన్ని లక్ష్యంగా పెట్టుకోవచ్చు. టీకాలు వేయడం ద్వారా మానవులలో సంక్రమణకు విస్తృత నిరోధకత అంటే మనమందరం కలిసి పనిచేస్తే అదే వైరస్ జంతువుల హోస్ట్ల నుండి మళ్లీ దూకితే, ప్రజలలో దాని ప్రసార ప్రయాణం చాలా తక్కువగా ఉంటుంది. శీఘ్ర వ్యాక్సిన్ నవీకరణలను ప్రారంభించే తాజా సాంకేతికతలు అభివృద్ధి చెందుతున్న వేరియంట్‌లకు వ్యతిరేకంగా సమర్థవంతమైన నియంత్రణను నిర్ధారిస్తాయి.

కథ మొదట ప్రచురించబడింది: జూన్ 13, 2021, 11:23

ఇంకా చదవండి

Previous articleగర్భిణీ స్త్రీలకు mRNA COVID-19 వ్యాక్సిన్‌ను అందించడం ఇప్పుడు పరిశోధనలకు మద్దతు ఇస్తుంది
Next articleయుపి గ్రామంలో నిర్మించిన 'కరోనా మాతా' ఆలయం ఐదు రోజుల తరువాత కూల్చివేయబడింది
RELATED ARTICLES

రఘురాజ్‌పూర్‌కు స్వాగతం: పూరి హెరిటేజ్ విలేజ్‌లోని కుడ్యచిత్రాలు అందరికీ విజువల్ ట్రీట్

రాబోయే 3 రోజులు ఒడిశా జిల్లాలను కొట్టడానికి భారీ వర్షం వర్షాకాలం మొత్తం రాష్ట్రంగా ఉంటుంది

రథయాత్ర సాన్స్ భక్తులను అనుమతించండి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వారం 24, 2021 రౌండప్‌ను ప్రారంభించండి: iQOO Z3 5G, OnePlus Nord CE 5G, నోకియా C20 ప్లస్, రియల్‌మే C25 లు మరియు మరిన్ని

శామ్సంగ్ గెలాక్సీ జెడ్ ఫోల్డ్ 3, గెలాక్సీ జెడ్ ఫ్లిప్ 3 లాంచ్ ulated హించినది: మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రతిదీ

అమెజాన్ ఫాదర్స్ డే క్విజ్ సమాధానాలు: విన్ రూ. 20,000 అమెజాన్ పే బ్యాలెన్స్

రిలయన్స్ జియో 5 జి సేవలు: ఆశించిన వేగం, ప్రణాళికలు మరియు ఆఫర్లు

Recent Comments