HomeGENERALఆర్టికల్ 370 వ్యాఖ్యలతో దిగ్విజయ్ తుఫానును ప్రారంభించారు

ఆర్టికల్ 370 వ్యాఖ్యలతో దిగ్విజయ్ తుఫానును ప్రారంభించారు

న్యూఢిల్లీ:”> కాంగ్రెస్ కార్యాచరణ”> దిగ్విజయ సింగ్ పాకిస్తాన్ జర్నలిస్టుతో సంభాషణ సందర్భంగా క్లబ్హౌస్ వేదికపై చేసిన వ్యాఖ్యలపై తాజా వివాదం మధ్యలో ఉన్నాడు, అక్కడ పార్టీ తిప్పికొట్టడాన్ని పరిగణించవచ్చని ఆయన అన్నారు. “> ఆర్టికల్ 370 అది కార్యాలయానికి తిరిగి వస్తే నిర్ణయం.
కాంగ్రెస్ “టూల్‌కిట్” లో భాగంగా “క్లబ్‌హౌస్” సంభాషణను డబ్బింగ్ చేసిన బిజెపి అధికార ప్రతినిధి సంబిత్ పత్రా, చర్చకు సింగ్ “స్టేజ్ మేనేజర్” అని ఆరోపించారు మరియు పాకిస్తాన్ జర్నలిస్టును అడగమని ఆయన స్వయంగా కోరారు. అటువంటి ప్రశ్న. “కాంగ్రెస్ పార్టీ పేరు మార్చాలని మరియు INC ని ANC (యాంటీ నేషనల్ క్లబ్హౌస్) గా మార్చమని నేను అభ్యర్థిస్తున్నాను. మోడిజీని ద్వేషించే వ్యక్తులు కూడా భారతదేశాన్ని ద్వేషించడం ప్రారంభించారు “అని పత్రా విలేకరుల సమావేశంలో అన్నారు.
సింగ్ తన వ్యాఖ్యలను స్పష్టం చేసినట్లు అనిపించింది మరియు తన విమర్శకులను “నిరక్షరాస్యుల సమూహం” అని పిలిచాడు, వారు “తప్పక మరియు పరిగణించాలి” మధ్య వ్యత్యాసాన్ని గుర్తించలేకపోయారు, ఒకటి ఉద్దేశం మరియు మరొక అవకాశాన్ని సూచిస్తుంది. “నిరక్షరాస్యులైన కొంతమందికి ‘తప్పక’ మరియు ‘పరిగణించండి’ మధ్య వ్యత్యాసం అర్థం కాలేదు,” అని ఆయన అన్నారు.
కాశ్మీర్‌పై భారత్‌, పాకిస్థాన్‌ల మధ్య సంబంధాలపై అడిగిన ప్రశ్నకు సమాధానమిస్తూ దిగ్‌విజయ సింగ్‌, “అక్కడ ప్రజాస్వామ్యం లేదు “> కాశ్మీర్ వారు (కేంద్రం) ఆర్టికల్ 370 ను ఉపసంహరించుకున్నప్పుడు. ఇన్సానియాట్ (మానవత్వం) అక్కడ లేరు ఎందుకంటే వారు ప్రతి ఒక్కరినీ బార్లు వెనుక ఉంచారు. కాశ్మీరియాత్ అనేది ప్రాథమికంగా ప్రాథమిక అంశాలు లౌకికవాదం. ”
“ఆర్టికల్ 370 ను ఉపసంహరించుకోవడం మరియు జమ్మూ & కె యొక్క రాష్ట్రత్వాన్ని తగ్గించే నిర్ణయం ఒక చాలా, నేను చెప్పేది, విచారకరమైన నిర్ణయం, మరియు కాంగ్రెస్ పార్టీకి ఈ విషయంపై ఖచ్చితంగా అవగాహన ఉంటుంది “అని సోషల్ మీడియాలో లభించే క్లబ్‌హౌస్ సంభాషణ యొక్క సారాంశాల ప్రకారం సింగ్ అన్నారు.
నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్ నాయకుడు ఫరూక్ అబ్దుల్లాలో సింగ్ తన అభిప్రాయాలకు మద్దతు పొందారు. “దిగ్విజయ సింగ్జీకి నేను చాలా కృతజ్ఞుడను. ఇతర పార్టీలు కూడా దీని గురించి మాట్లాడినట్లుగా ప్రజల మనోభావాలను అతను గ్రహించాడు … ప్రభుత్వం దీనిని మళ్ళీ పరిశీలిస్తుందని ఆశిస్తున్నాను” అని ఆయన అన్నారు.
కాంగ్రెస్ ప్రతినిధి పవన్ ఖేరా మాట్లాడుతూ, “కాంగ్రెస్ పార్టీ తన స్థానాన్ని స్పష్టంగా పేర్కొంది ఆగస్టు 6, 2019 నాటి సిడబ్ల్యుసి తీర్మానంలో జమ్మూ & కాశ్మీర్ పై. ఇది పార్టీ యొక్క ఏకైక అధికారిక వైఖరి. సీనియర్ నాయకులందరినీ ఇదే సూచించమని నేను కోరుతున్నాను. ” మహమ్మారిని ప్రభుత్వం సరిగా నిర్వహించకపోవడం మరియు అది నాశనం చేసిన వినాశనం నుండి దృష్టిని దూరం చేయడానికి బిజెపి వివాదం కోసం చూస్తోందని ఆయన ఆరోపించారు. ఏది ఏమైనప్పటికీ, పార్టీ ఆసక్తిగా ఉన్న వివాదం కాదు, దీనిని అంచు మరియు ఉగ్రవాద కారణాల మద్దతుదారుగా ట్యాగ్ చేయడానికి బిజెపి బిడ్ ఇచ్చింది.
పాట్రా ఇంతకుముందు సింగ్ అని పిలిచారు”> పుల్వామా దాడి కేవలం ఒక ప్రమాదం మరియు 26/11 దాడిని ఒక కుట్ర అని పిలిచింది “> RSS మరియు ఆ సమయంలో పాకిస్తాన్‌కు క్లీన్ చిట్ ఇవ్వడానికి కూడా ప్రయత్నించారు.” ఇదంతా ఆ టూల్‌కిట్‌లో భాగం. మోదీజీ అధికారంలో లేకుంటే, కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం వస్తే, అది జమ్మూ కాశ్మీర్‌లో ఆర్టికల్ 370 ను పునరుద్ధరిస్తుందని దిగ్విజయ సింగ్ అన్నారు, “కాంగ్రెస్‌ను” వేర్పాటువాద “శక్తుల పక్షాన నిలబెట్టాలని బిజెపి చూస్తుండటంతో పత్రా చెప్పారు.
“కాంగ్రెస్ పాకిస్తాన్ భాష మాట్లాడుతుంది. ఆర్టికల్ 370 ను పునరుద్ధరించడం ద్వారా, అతను (దిగ్విజయ సింగ్) కాశ్మీర్‌లో ఉగ్రవాదం మరియు వేర్పాటువాదం యొక్క జ్వాలలను అభిమానించాలనుకుంటున్నారా?”> సోనియా గాంధీ , ఈ దేశానికి మీ నుండి సమాధానం కావాలి” అని మధ్యప్రదేశ్ సిఎం “> శివరాజ్ సింగ్ చౌహాన్ అన్నారు.
కేంద్ర మంత్రి హర్దీప్ సింగ్ పూరి మాట్లాడుతూ, కాశ్మీరీ సోదరులను ప్రేరేపించడం కంటే, దిగ్విజయ్ సింగ్ సగటు కాశ్మీరీల నుండి దేశభక్తి గురించి ఒక పాఠం నేర్చుకోవాలి. “సరిహద్దు మీదుగా గ్యాలరీకి ఆడే బదులు, కాంగ్రెస్ తప్పక రద్దు చేయాల్సిన అవసరం ఉంది ఆర్టికల్ 370. జమురియాత్ పాలకవర్గం చేతిలో మాత్రమే ఉంది. హింసను ప్రేరేపించేవారు తమ పిల్లలను విదేశాలకు పంపించి, సామాన్య జనం పిల్లలకు రాళ్ళు ఇవ్వడంతో ఇన్సానియాట్ మరణించాడు “అని పూరీ ట్వీట్ చేశారు.

ఫేస్బుక్ ట్విట్టర్ లింక్‌డిన్ ఇమెయిల్

ఇంకా చదవండి

Previous articleజీఎస్టీ రేట్లు తగ్గడంతో కోవిడ్ -19 చికిత్స ఖర్చు తగ్గుతుంది
Next articleకోవిడ్ టెక్ కోసం ట్రిప్స్ మాఫీకి పిఎం మోడీ మద్దతు కోరింది
RELATED ARTICLES

మూడవ కోవిడ్ -19 వేవ్ కోసం భారతదేశపు అతిపెద్ద దేశీయ విమానయాన కలుపులు

5 సంవత్సరాలలో యుద్ధ చరిత్రలు, డీక్లాసిఫికేషన్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

మూడవ కోవిడ్ -19 వేవ్ కోసం భారతదేశపు అతిపెద్ద దేశీయ విమానయాన కలుపులు

5 సంవత్సరాలలో యుద్ధ చరిత్రలు, డీక్లాసిఫికేషన్

40 340 మిలియన్ల నిధుల తర్వాత బైజు భారతదేశంలో అత్యంత విలువైన స్టార్టప్ అవుతుంది

Recent Comments