HomeGENERALGOP చేత పేల్చిన 1989 లాగింగ్ విధ్వంసానికి బిడెన్ నామినీ యొక్క లింక్

GOP చేత పేల్చిన 1989 లాగింగ్ విధ్వంసానికి బిడెన్ నామినీ యొక్క లింక్

ట్రేసీ స్టోన్-మన్నింగ్ (AP)

బిల్లింగ్స్: ప్రెసిడెంట్”> యుఎస్ వెస్ట్‌లోని సమాఖ్య భూములను పర్యవేక్షించడానికి జో బిడెన్ నామినీ రిపబ్లికన్ ఒత్తిడిని ఎదుర్కొంటున్నాడు, జాతీయ అటవీ విధ్వంసానికి చెట్లను పెంచడంపై దోషులుగా నిర్ధారించబడిన పర్యావరణ కార్యకర్తలతో ఆమె సంబంధాలను ఉపసంహరించుకోవాలి. కలప అమ్మకం 30 సంవత్సరాల క్రితం.
యుఎస్ సెనేటర్ జాన్ బరాస్సో, ర్యాంకింగ్ రిపబ్లికన్”> సెనేట్ ఎనర్జీ కమిటీ శుక్రవారం యుఎస్ అన్నారు”> బ్యూరో ఆఫ్ ల్యాండ్ మేనేజ్మెంట్ నామినీ ట్రేసీ స్టోన్-మన్నింగ్” తీవ్ర పర్యావరణ కార్యకర్తలతో “ఆమె సహకారం కోసం అనర్హులు.
వద్ద 23 ఏళ్ల గ్రాడ్యుయేట్ విద్యార్థిగా”> యూనివర్శిటీ ఆఫ్ మోంటానా , స్టోన్-మన్నింగ్ 1989 లో ఫెడరల్ అధికారులకు ఒక లేఖ పంపారు, ఇడాహో యొక్క క్లియర్‌వాటర్ నేషనల్ ఫారెస్ట్‌లోని చెట్లలో స్పైక్‌లు చొప్పించబడిందని చెప్పారు. లేఖ” చాలా హెచ్చరించింది లాగింగ్ కొనసాగితే, ప్రజలు పొందిన కోర్టు పత్రాల ప్రకారం “> ఫెడరల్ ఆర్కైవ్స్ నుండి అసోసియేటెడ్ ప్రెస్ .
స్పైకింగ్ చెట్లు లోహాలను లేదా సిరామిక్ రాడ్లను ట్రంక్లలోకి చొప్పించటం వలన వాటిని సురక్షితంగా తగ్గించలేము, మరియు కలప అమ్మకాలను ఆపడానికి ఈ వ్యూహం కొన్నిసార్లు ఉపయోగించబడుతుంది.
ఈ కేసులో దోషులుగా తేలిన ఇద్దరు స్నేహితులు మరియు మాజీ హౌస్‌మేట్స్‌పై స్టోన్-మానింగ్ వాంగ్మూలం ఇచ్చింది, వారిలో ఒకరి అభ్యర్థన మేరకు ఆమె ఈ లేఖను మెయిల్ చేసిందని మరియు ప్రజలను నిరోధించమని చెప్పారు ఆమెకు సాక్ష్యం ఇవ్వడానికి రోగనిరోధక శక్తి ఇవ్వబడింది మరియు ఎటువంటి నేరాలకు పాల్పడలేదు లేదా శిక్షించబడలేదు.
ఈ కేసు ఆ సమయంలో విస్తృతమైన మీడియా కవరేజీని పొందింది, మరియు మాజీ గవర్నర్ స్టీవ్ బుల్లక్ ఆధ్వర్యంలో రాష్ట్ర పర్యావరణ సంస్థకు నాయకత్వం వహించటానికి ఆమె ధృవీకరించడానికి ముందు స్టోన్-మన్నింగ్ సంవత్సరాల తరువాత మోంటానా చట్టసభ సభ్యులతో ఆమె ప్రమేయాన్ని వివరించాల్సి వచ్చింది.
కొంతమంది రిపబ్లికన్లు స్టోన్-మన్నింగ్ నామినేషన్‌ను అణగదొక్కాలని కోరినందున, ఆమె ఒక పక్షపాత డెమ్‌గా వర్ణించబడింది. ocrat మరియు పర్యావరణ రాడికల్.
వ్యోమింగ్‌కు చెందిన బరాస్సో, ఈ కేసులోని పత్రాలను చూసిన తర్వాత స్టోన్-మన్నింగ్ పాల్గొనాలని అన్నారు ప్రధానంగా పశ్చిమ దేశాలలో 245 మిలియన్ ఎకరాలలో (100 మిలియన్ హెక్టార్లలో) మేత, శక్తి డ్రిల్లింగ్, లాగింగ్ మరియు ఇతర కార్యకలాపాలను నియంత్రించే బ్యూరో ఆఫ్ ల్యాండ్ మేనేజ్‌మెంట్‌కు ఆమె అనర్హులు.
“ట్రేసీ స్టోన్-మన్నింగ్ పర్యావరణ ఉగ్రవాదులతో కలిసి పనిచేశారు” అని బరాస్సో ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు. “ఆమె చెట్లను పెంచిన తీవ్ర పర్యావరణ కార్యకర్తలతో కలిసి పనిచేసింది, లాగర్ల ప్రాణాలకు మరియు జీవనోపాధికి ముప్పు తెచ్చిపెట్టింది. కోర్టులో తన సహచరులకు వ్యతిరేకంగా సాక్ష్యం చెప్పడానికి ఆమెకు ప్రాసిక్యూషన్ నుండి రోగనిరోధక శక్తి ఇవ్వబడింది, ఆమె చర్యలు అవమానకరమైనవి.”
వ్యాఖ్యను చూసిన టెలిఫోన్ మరియు వచన సందేశాలకు స్టోన్-మన్నింగ్ స్పందించలేదు.
గుర్తించవద్దని అడిగిన పరిపాలన అధికారి ఒకరు క్రిమినల్ కేసు గురించి మరియు స్టోన్- ఆమె నామినేషన్కు ముందు మన్నింగ్ యొక్క సాక్ష్యం.
“ఈ విషయం గురించి ఆమె ఎప్పుడూ నిజాయితీగా మరియు పారదర్శకంగా ఉండేది, ఇది మీడియా ద్వారా కవర్ చేయబడింది దశాబ్దాలుగా, మరియు చివరికి దోషిగా నిర్ధారించబడిన బాధ్యతాయుతమైన వ్యక్తికి వ్యతిరేకంగా సాక్ష్యమిచ్చారు, “పెండింగ్‌లో ఉన్న నామినేషన్ గురించి చర్చించడానికి వారికి అధికారం లేనందున గుర్తించవద్దని అడిగిన వ్యక్తి చెప్పారు.
సెనేట్ ఎనర్జీ అండ్ నేచురల్ రిసోర్సెస్ కమిటీ ముందు మంగళవారం జరిగిన విచారణ సందర్భంగా,”> GOP శాసనసభ్యులు బరాస్సోతో సహా స్టోన్-మన్నింగ్‌ను ఒక సీనియర్ అధికారిగా తన రికార్డుపై కాల్చారు”> నేషనల్ వైల్డ్ లైఫ్ ఫెడరేషన్ , అక్కడ ఆమె తరచుగా విమర్శించేది “> ట్రంప్ పరిపాలన యొక్క పరిశ్రమ అనుకూల ఎజెండా.
నవంబరులో అతనిని సవాలు చేయలేదు.
చెట్టు స్పైకింగ్ సమయంలో, స్టోన్-మన్నింగ్ ఒక ఇటీవలే మిస్సౌలాలో వచ్చిన పర్యావరణ అధ్యయన గ్రాడ్యుయేట్ విద్యార్థి. ఆమె ఆ సమయంలో వదులుగా ఉండే పర్యావరణ సమూహం ఎర్త్ ఫస్ట్! యొక్క అనధికారిక ప్రతినిధిగా కూడా పనిచేసింది, దీని సభ్యులు 1980 లలో కలప అమ్మకాలను నిరోధించడం వంటి “ప్రత్యక్ష చర్య” ని ప్రోత్సహించడం కోసం అపఖ్యాతిని పొందారు. పర్యావరణం.
ఆమె ప్రమేయంలో భాగంగా, వైల్డ్ రాకీస్ రివ్యూ అనే వార్తాలేఖను సవరించడానికి ఆమె సహాయపడింది మరియు గీయడం లక్ష్యంగా వ్యంగ్య స్కిట్స్‌లో పాల్గొన్నారు ఆమె 1989 సాక్ష్యం యొక్క ట్రాన్స్క్రిప్ట్ ప్రకారం, కలప అమ్మకాలకు సంబంధించినది.
2013 లో, ఎర్త్ ఫస్ట్ !, స్టోన్- తో ఆమె ప్రమేయం గురించి మోంటానా చట్టసభ సభ్యులు ఆమెను ప్రశ్నించినప్పుడు. గుంపు సభ్యులు “కోపంగా” ఉన్నందున ఆమె వెళ్లిపోయిందని మానింగ్ స్పందించారు.
“కోపం పెద్దగా చేయదు. ఇది సమస్యలను పరిష్కరించదు. నేను చేసేది సమస్యలను పరిష్కరించండి “అని మిస్సౌలియన్‌లోని ఒక కథనం ప్రకారం ఆమె అన్నారు.
1999 నుండి స్టోన్-మన్నింగ్ ఒక లాభాపేక్షలేని సమూహానికి దర్శకత్వం వహించాడు, ఇది దేశంలోని అతిపెద్ద వాటిలో ఒకటి శుభ్రపరచడానికి దారితీసింది కలుషితమైన సూపర్ ఫండ్ సైట్లు, మోంటానా యొక్క క్లార్క్ ఫోర్క్ నది. తరువాత ఆమె సెనేటర్ జోన్ టెస్టర్‌కు సహాయకురాలిగా మరియు బుల్లక్‌కు చీఫ్ ఆఫ్ స్టాఫ్‌గా పనిచేశారు.
సెనేట్ విచారణ సందర్భంగా టెస్టర్ స్టోన్-మన్నింగ్‌ను పరిచయం చేశాడు మరియు బరాస్సో తన పర్యావరణ రికార్డును విమర్శించిన తరువాత ఆమెను సమర్థించాడు.
“మీరు వివరించిన వ్యక్తి ఆమె అని నేను అనుకుంటే నేను ఈ రోజు ఆమెను పరిచయం చేయలేను, “టెస్టర్ చెప్పారు. “ఈ మంచి వ్యక్తి, మంచి హృదయం ఉన్నవాడు, మన ప్రభుత్వ భూముల విలువను అర్థం చేసుకుంటాడు.”
ఆమె నామినేషన్‌పై ఓటు షెడ్యూల్ చేయబడలేదు. ఆమె నామినేషన్‌ను నిరోధించడానికి ప్రతి సెనేట్ రిపబ్లికన్‌తో పాటు కనీసం ఒక డెమొక్రాటిక్ చట్టసభ సభ్యుడిని తీసుకుంటుంది.

ఫేస్బుక్ ట్విట్టర్ లింక్‌డిన్ ఇమెయిల్

ఇంకా చదవండి

Previous articleయూరో 2020: టర్కీపై 3-0 తేడాతో ఇటలీ బహిరంగ ప్రచారం
Next articleRTO వద్ద ఎటువంటి పరీక్ష లేకుండా మీరు త్వరలో డ్రైవింగ్ లైసెన్స్ పొందవచ్చు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశంలో డెల్టా ప్లస్ “వేరియంట్ ఆఫ్ కన్సర్న్” యొక్క 40 కేసులు కనుగొనబడ్డాయి

భారతదేశం యొక్క యునైటెడ్ బ్రూవరీస్ పై హీనెకెన్ నియంత్రణను తీసుకుంటాడు

Recent Comments