HomeGENERALభారతీయ గృహ కార్మికుల హక్కులను పరిరక్షించడానికి భారతదేశం, కువైట్ ఒప్పందాలు కుదుర్చుకుంది

భారతీయ గృహ కార్మికుల హక్కులను పరిరక్షించడానికి భారతదేశం, కువైట్ ఒప్పందాలు కుదుర్చుకుంది

ఒక ముఖ్యమైన చర్యలో, భారతదేశం మరియు కువైట్ సహకార మెమోరాండంపై సంతకం చేశాయి, ఇవి కువైట్‌లోని భారతీయ గృహ కార్మికుల హక్కులను పరిరక్షించే ఉపాధి ఒప్పందాలను ప్రవేశపెట్టడం ద్వారా వారికి చట్ట పరిరక్షణను అందిస్తాయి.

విదేశాంగ మంత్రి ఎస్ జైశంకర్ దేశ పర్యటన సందర్భంగా ఈ ఒప్పందం చాలా కాలం పాటు సంతకం చేయబడింది. ఇది భారతీయ కార్మికుల నియామక ప్రక్రియను క్రమబద్ధీకరిస్తుంది. కువైట్ యజమానులు మరియు భారతీయ గృహ కార్మికుల హక్కులు మరియు బాధ్యతలను నిర్ధారించే ఒప్పందాలపై సంతకం చేయడంపై అవగాహన ఒప్పందం దృష్టి సారించింది.

కువైట్‌లోని ఇండియన్ డయాస్పోరాతో మాట్లాడిన EAM, “కువైట్‌లోని మా కార్మికుల స్థానాన్ని క్రమబద్ధీకరిస్తుంది మరియు బలోపేతం చేస్తుంది” మరియు ఇది “ఎక్కువ భారతీయ ఉనికిని ప్రోత్సహించే ముఖ్యమైన దశ” దేశం. అవగాహన ఒప్పందం ప్రకారం, గృహ కార్మికులకు సహాయం చేయడానికి 24 గంటల యంత్రాంగాన్ని ఏర్పాటు చేస్తారు. అలాగే, ఆవర్తన సమీక్ష మరియు అంచనా కోసం ఒక సంయుక్త కమిటీని ఏర్పాటు చేస్తారు మరియు అవగాహన ఒప్పందం అమలుకు అనుసరణ.

కువైట్ ఆతిథ్యమిస్తుంది, ఒక మిలియన్ భారతీయ సమాజ సభ్యులు. వారు పశ్చిమ ఆసియా దేశంలో అతిపెద్ద ప్రవాస సమాజంగా ఏర్పడ్డారు. భారత రాయబార కార్యాలయంలో భారతీయ కార్మికుల సంక్షేమ కేంద్రం ఉంది, ఇది భారతీయ గృహ కార్మికులకు టోల్ ఫ్రీ 24×7 టెలిఫోనిక్ హెల్ప్‌లైన్, కార్మిక ఫిర్యాదు పరిష్కార విధానం మరియు బాధలో మరియు ఇతర సేవల్లోని గృహ కార్మికులకు వసతి కల్పిస్తుంది.

భారతదేశం 2 దేశాల మధ్య రాజకీయ నిశ్చితార్థంలో భాగంగా విదేశాంగ మంత్రి 3 రోజుల పర్యటనలో ఉన్నారు. సమావేశంలో, అతను కువైట్ యొక్క ప్రధాని షేక్ సబా ఖలీద్ అల్-హమద్ అల్-సబాను పిలిచారు మరియు ఎఫ్ఎమ్ షేక్ అహ్మద్ నాజర్ అల్-మహ్మద్ అల్-సబాతో ప్రతినిధి స్థాయి చర్చలు జరిపారు.

భారత విదేశాంగ మంత్రి భారతదేశంలో కోవిడ్ మహమ్మారి యొక్క 2 వ తరంగాల మధ్య దేశ ప్రయత్నాలు మరియు పాత్రను కువైట్ నాయకత్వానికి చర్చలు తెలియజేశాయి. కువైట్ మరియు భారతదేశం ఒక గాలి మరియు సముద్ర వంతెనను స్థాపించాయి, దీని కింద పశ్చిమ ఆసియా దేశం లిక్విడ్ మెడికల్ ఆక్సిజన్ మరియు ఆక్సిజన్ కంటైనర్లను సంక్షోభాన్ని ఎదుర్కోవటానికి పంపింది.

ఈ సంవత్సరం తరువాత, భారతదేశం మరియు కువైట్ మొదటి స్థానంలో ఉంటాయి కువైట్-ఇండియా ఉమ్మడి కమిషన్ సమావేశం మరియు ఆరోగ్యం, హైడ్రోకార్బన్ మరియు మానవశక్తిపై ఉమ్మడి వర్కింగ్ గ్రూపుల ప్రారంభ సమావేశాన్ని కూడా ప్లాన్ చేస్తుంది. ఈ సంవత్సరం ఇరుపక్షాలు 60 వ దౌత్య సంబంధాలను జరుపుకుంటాయి, ఇది 2021-2022 సంవత్సరం వరకు కొనసాగుతుంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకువైట్‌లో, EAM ఏడు గల్ఫ్ దేశాల నుండి వచ్చిన భారత రాయబారులను డయాస్పోరా సంక్షేమంపై దృష్టి పెట్టింది
Next articleప్రత్యేకమైనది: పాకిస్తాన్ కంటే చైనాకు పెద్ద భద్రతా ముప్పు ఉందని డిఫెన్స్ స్టాఫ్ జనరల్ బిపిన్ రావత్ WION కి చెప్పారు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

విండోస్ 11 కూడా ఉందా? మైక్రోసాఫ్ట్ యొక్క సూచన ఇక్కడ ఉంది

హానర్ 50, 50 ప్రో, 50 ఎస్ఇ పూర్తి స్పెక్స్ లాంచ్ ముందు; ఫ్లాగ్‌షిప్ సిరీస్ ఆఫర్‌లు ఇక్కడ ఉన్నాయి

రిలయన్స్ జియో FUP పరిమితి లేకుండా డేటాను అందిస్తోంది; కస్టమర్ బేస్ పెంచడానికి ప్రణాళికలు

Recent Comments