HomeGENERALతిరిగి తెరవడానికి నిరాశగా ఉన్న కంపెనీలు అడగండి: మీ టీకా స్థితి ఏమిటి?

తిరిగి తెరవడానికి నిరాశగా ఉన్న కంపెనీలు అడగండి: మీ టీకా స్థితి ఏమిటి?

చాలా కంపెనీల నుండి వారి కార్యాలయ ఉద్యోగులకు సందేశం స్పష్టంగా ఉంది. కఠినమైన బూట్ల కోసం చెప్పులు వేసి మీ డెస్క్‌కు తిరిగి రావడానికి ఇది త్వరలో సమయం అవుతుంది. కానీ చాలా కంపెనీలు ఇప్పటికీ ఒకే సమస్యపై అస్పష్టంగా ఉన్నాయి: టీకాల గురించి ఏమి చేయాలి. వాటిని పొందడానికి ఉద్యోగులు అవసరమా? వారిని ప్రోత్సహించండి లేదా కాజోల్ చేయాలా లేదా లంచం ఇవ్వాలా?

“మేము మా రకమైన ప్యాంటు సీటు ద్వారా ఎగురుతున్నాం, మీకు తెలుసు” అని సీటెల్‌లోని కన్సల్టింగ్ సంస్థ రిమోట్ మెడికల్ ఇంటర్నేషనల్ సిఇఒ వేన్ వేజర్ అన్నారు. కార్యాలయాలు తిరిగి తెరవడం. వాగర్ తన సొంత సంస్థ ఇంకా ఏమి చేయాలో నిర్ణయించలేదని, కానీ తిరిగి వచ్చే ఎవరికైనా టీకాలు వేయాలని కోరవచ్చు.

చాలా కంపెనీలు టీకాలు అవసరం లేకుండా ఉండాలని ఆశిస్తున్నాయి. కార్యాలయ వివక్షత చట్టాలను అమలు చేసే ఫెడరల్ ఏజెన్సీ వారు చేయగలరని చెప్పారు, కాని టీకా ఆదేశాలు వ్యాజ్యాలకు దారి తీస్తాయని, రాజకీయ తిరుగుబాటును ఆహ్వానిస్తాయని మరియు అమలు చేయడం కష్టమని సిఇఓలు భయపడుతున్నారు. కానీ వారు భద్రత గురించి ఆందోళన చెందుతున్నారు. వ్యాప్తి ఒక సంస్థ మాస్కింగ్ మరియు సామాజిక దూర విధానాలపై ఉపసంహరించుకోగలదు, ఇది సాధారణ స్థితికి రావడం మరింత కష్టతరం చేస్తుంది. కాబట్టి వారు ఇంకా ఒకదాన్ని తోసిపుచ్చకుండా, ఆదేశం కంటే తక్కువగా ప్రయత్నిస్తున్నారు.

మానవ వనరుల సాఫ్ట్‌వేర్ కంపెనీ టినిపల్స్ నిర్వహించిన 770 కంపెనీల సర్వే ప్రకారం, దాదాపు మూడింట ఒకవంతు కంపెనీలు ఇంకా వ్యాక్సిన్ విధానాన్ని అభివృద్ధి చేయలేదు.

కంపెనీలు తమ ఎంపికలను తూకం వేస్తున్నందున, చాలామంది ఇప్పటికే ఎంత మందికి షాట్ అందుకున్నారో తెలుసుకోవడానికి ఉద్యోగులను క్యాన్వాస్ చేస్తున్నారు.

సమాన ఉపాధి అవకాశ కమిషన్ గత నెలలో ఉద్యోగులను వారి టీకా స్థితి కోసం అడగడం చట్టబద్ధమైనదని తెలిపింది. కంపెనీలు కార్మికులకు కార్యాలయానికి రావడానికి టీకాలు వేయవలసి ఉంటుందని EEOC పేర్కొంది, కాని వారు ఉద్యోగుల మత విశ్వాసాలు లేదా అలెర్జీల వంటి ఆరోగ్య సమస్యలను కలిగి ఉండాలి. పరిష్కారాలలో ఒక కార్మికుడిని ఒంటరిగా ఉంచడం లేదా రిమోట్‌గా పని చేయడానికి అనుమతించడం వంటివి ఉన్నాయి, నిపుణులు అంటున్నారు.

మంగళవారం, గోల్డ్‌మన్ సాచ్స్ ఉద్యోగులకు వారి టీకాల స్థితిని రెండు రోజుల్లో నివేదించాలని ఒక ఇమెయిల్ పంపారు.

ఇటువంటి ప్రకటనలను తప్పనిసరి చేసే కొన్ని సంస్థలలో గోల్డ్‌మన్ కూడా ఉన్నాడు. దీనికి రుజువు అవసరం లేనప్పటికీ, వారి స్థితి గురించి అబద్ధం చెప్పడం వల్ల క్రమశిక్షణా చర్యలకు దారితీయవచ్చని బ్యాంక్ ఉద్యోగులకు తెలియజేసింది.

ఇతర కంపెనీలు ఉద్యోగులకు వారి స్థితిని పంచుకునేందుకు సమర్థవంతంగా చెల్లిస్తున్నాయి, లేదా దానిని తప్పనిసరి చేయకుండా అలా చేయమని ప్రోత్సహిస్తున్నాయి. ఉదాహరణకు, వాల్మార్ట్ టీకా రుజువు చూపించే ఏ కార్మికుడైనా $ 75 అందిస్తోంది. కార్యాలయానికి తిరిగి రావాలనుకునే ఉద్యోగులకు బ్యాంక్ ఆఫ్ అమెరికా తమ టీకా స్థితిని సంస్థ యొక్క అంతర్గత వ్యవస్థలో అప్‌లోడ్ చేసే అవకాశం ఉందని చెప్పారు.

“మాకు సుమారు 50,000 మంది సహచరులు ఉన్నారు, వారు సమాచారాన్ని ఉంచారు మరియు వారిని తిరిగి పిలిచే సామర్థ్యాన్ని మాకు ఇస్తారు” అని బ్యాంక్ సిఇఒ బ్రియాన్ మొయినిహాన్ గత నెలలో హౌస్ ఆర్థిక సేవల కమిటీ.

కొన్ని కంపెనీలు తమ టీకా స్థితి గురించి కార్మికులను పోలింగ్ చేస్తున్నాయి, అధిక రేటు వ్యాక్సిన్లను తప్పనిసరి చేయడం మరింత రుచికరమైనదని ఆశిస్తున్నట్లు సొసైటీ ఫర్ హ్యూమన్ రిసోర్స్ మేనేజ్‌మెంట్ సిఇఒ జానీ టేలర్ చెప్పారు. “మేము 70% ని తాకిన తర్వాత, నా లాంటి CEO లు చెప్పడం సుఖంగా ఉంది, మీకు తెలుసా, ఉద్యోగుల జనాభా యొక్క సంకల్పం మాట్లాడింది” అని టేలర్ చెప్పారు, మతపరమైన లేదా ఆరోగ్య కారణాలు ఉన్నవారికి మినహాయింపులు ఇంకా అవసరం.

మరోవైపు, అటువంటి డేటా ఒక సంస్థను తప్పనిసరిగా నివారించడానికి కంపెనీని అనుమతించవచ్చు.

“చాలా కార్యాలయాల్లో, చివరి 10% మందికి టీకాలు వేయడం సురక్షితమైన కార్యాలయాన్ని సృష్టించడానికి అవసరమైనది అని వాదించడం చాలా కష్టం,” అని డాక్టర్ జెఫ్ లెవిన్-షెర్జ్ అన్నారు. కన్సల్టింగ్ సంస్థ విల్లిస్ టవర్స్ వాట్సన్ వద్ద కరోనావైరస్ ప్రతిస్పందనకు ఎవరు నాయకత్వం వహిస్తున్నారు.

టీకాలు వేసిన ఉద్యోగుల నిష్పత్తిని పెంచడానికి, టీకాలు వేయడం సులభతరం చేయడానికి కంపెనీలు ప్రయత్నిస్తున్నాయి.

660 మంది యజమానులపై రాబోయే విల్లిస్ టవర్స్ వాట్సన్ సర్వే ప్రకారం, 42% కంపెనీలు ఆన్-సైట్ టీకాలు వేయాలని యోచిస్తున్నాయి, మరియు 56% ఉద్యోగులు టీకాలు వేయడానికి ఖర్చు చేసే సమయానికి చెల్లించాలని యోచిస్తున్నారు.

టీకాలు వేయడానికి ఉద్యోగులను నడ్జింగ్ చేయడానికి ఒక ప్రభావవంతమైన వ్యూహం అగ్ర నిర్వాహకులు మొదట వెళ్లడం అని నిపుణులు అంటున్నారు.

పిట్స్బర్గ్ ఆధారిత పెయింట్ తయారీదారు పిపిజి తన కార్యనిర్వాహక నాయకత్వ బృందానికి మాత్రమే వ్యాక్సిన్లను తప్పనిసరి చేస్తోంది. ఇది పెన్సిల్వేనియాలోని మన్రోవిల్లెలోని దాని సౌకర్యం వద్ద కరోనావైరస్ పరీక్ష మరియు షాట్లను కూడా అందిస్తోంది.

“ఇది చాలా బాగా పనిచేసింది” అని సిఇఒ మైఖేల్ మెక్‌గారి కంపెనీ ఏప్రిల్ 15 సాధారణ సమావేశంలో అన్నారు. “కానీ మేము దానిని తప్పనిసరి చేయము.”

విల్లిస్ టవర్స్ వాట్సన్ సర్వే చేసిన 11% కంపెనీలు మాత్రమే ఆర్థిక ప్రోత్సాహకాలను అందిస్తున్నాయి, ఆ ప్రోత్సాహకాలలో సగానికి పైగా $ 100 కంటే తక్కువ విలువైనవి.

ఇటువంటి ప్రోత్సాహకాలు ఖరీదైనవి. ఒక ఒప్పందంలో యునైటెడ్ ఎయిర్లైన్స్ 59,000 మందికి పైగా పైలట్లకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న ఎయిర్ లైన్ పైలట్స్ అసోసియేషన్తో ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది, విమానయాన సంస్థలు పూర్తిగా టీకాలు వేసిన పైలట్లకు 13 కి సమానమైన బోనస్ చెల్లిస్తున్నాయి. వేతన గంటలు. (ఫ్లైట్ అటెండెంట్ల అసోసియేషన్‌తో కుదిరిన ఇదే ఒప్పందంలో, ఇది దాదాపు 10 గంటల వేతనానికి సమానంగా చెల్లిస్తోంది.)

ఇప్పటివరకు టీకాలు తప్పనిసరి చేసిన కంపెనీలు పరిశ్రమలలో ఉంటాయి ఆరోగ్య సంరక్షణగా, అవాంఛనీయ ఉద్యోగులు అధిక ఆరోగ్య ప్రమాదాన్ని కలిగి ఉంటారు, లేదా తక్కువ మంది ఉద్యోగులతో ఉన్న వ్యాపారాలు – అయినప్పటికీ ఇవి కొంత పుష్బ్యాక్‌తో వచ్చాయి. ప్రపంచవ్యాప్తంగా వందలాది మంది ప్రయాణీకులను ప్రయాణించే ఎయిర్‌లైన్స్ కూడా మరింత దూకుడుగా ఉన్నాయి. యునైటెడ్ మరియు డెల్టా ఎయిర్ లైన్స్ రెండూ కొత్త ఉద్యోగులకు వ్యాక్సిన్లు అవసరం, ఈ చర్య విస్తృత-ఆధారిత ఆదేశం కంటే అమలు చేయడం సులభం, కానీ చాలా తక్కువగా ఉండవచ్చు ప్రస్తుత సిబ్బందిపై ప్రభావం.

న్యూయార్క్ కేంద్రంగా ఉన్న క్వార్ట్జ్, మీడియా స్టార్టప్, టీకా అవసరంతో ఈ నెలలో తన కార్యాలయాలను తిరిగి తెరిచింది. తన 104 మంది ఉద్యోగులను పలుసార్లు సర్వే చేసిన తర్వాత ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు సీఈఓ జాచ్ సెవార్డ్ తెలిపారు.

“ప్రతి ఒక్కరూ టీకాలు వేస్తున్నారని తెలుసుకోవడంలో విశ్వాసం కావాలని ప్రజలు బిగ్గరగా మరియు స్పష్టంగా చెప్పారు” అని సెవార్డ్ చెప్పారు.

తాను ఫిర్యాదులను వినలేదని సెవార్డ్ చెప్పాడు, అయినప్పటికీ అది “ఒక చిన్న సంస్థగా ఉండటం విశేషం.”

సాక్స్ ఫిఫ్త్ అవెన్యూ మాన్హాటన్ ఆర్థిక జిల్లాలోని తన కార్యాలయంలోని 500 మంది కార్మికులకు టీకాలు వేయించాల్సిన అవసరం ఉంది. టీకాలు వేయలేని వారికి సాక్స్‌కు “వసతి ప్రక్రియ” ఉంటుందని దాని సిఇఒ మార్క్ మెట్రిక్ చెప్పారు.

టీకా రేట్లు తక్కువగా ఉన్న చోట, ఆదేశాలు మరింత క్లిష్టంగా ఉండవచ్చు. ఇది కొంత భాగం ఎందుకంటే ఎక్కువ ప్రతిఘటన ఉంది మరియు విద్యార్థులు, ఉద్యోగులు లేదా ప్రజలకు సాధారణంగా వ్యాక్సిన్లు అవసరమయ్యే సామర్థ్యాన్ని పరిమితం చేసే చట్టం కనీసం 25 రాష్ట్రాల్లో ప్రతిపాదించబడిందని రాష్ట్ర శాసనసభల జాతీయ సమావేశం తెలిపింది.

టీకా అవసరాల గురించి చర్చించేటప్పుడు ఆ సమస్యలను ప్రస్తావించిన జెపి మోర్గాన్ సిఇఒ జామీ డిమోన్, చట్టపరమైన సమస్యలు ఆందోళన చెందుతాయి. అయినప్పటికీ, రిమోట్ పనిని తీవ్రంగా విమర్శించే డిమోన్, బ్యాంక్ మే 18 వార్షిక వాటాదారుల సమావేశంలో మాట్లాడుతూ, వ్యాక్సిన్‌ను “ఒక దశలో తప్పనిసరి చేయడాన్ని” బ్యాంక్ పరిశీలిస్తుందని చెప్పారు.

ఇప్పటివరకు, బ్యాంక్ దానిని గట్టిగా ప్రోత్సహించింది – మరియు దాని US కార్పొరేట్ కార్యాలయాలలో ముసుగు రహితంగా వెళ్లాలనుకునే ఉద్యోగులను మొదట వారి వ్యవస్థలో వారి టీకా స్థితిని లాగిన్ చేయమని కోరింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleడబ్ల్యుటిసి ఫైనల్‌కు ముందు సౌతాంప్టన్‌లో టీమ్ ఇండియా ఇంట్రా-స్క్వాడ్ మ్యాచ్ ఆడుతుంది
Next articleबाल श्रम निषेध: 20 साल में पहली बार या‍या
RELATED ARTICLES

మూడవ కోవిడ్ -19 వేవ్ కోసం భారతదేశపు అతిపెద్ద దేశీయ విమానయాన కలుపులు

5 సంవత్సరాలలో యుద్ధ చరిత్రలు, డీక్లాసిఫికేషన్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

మూడవ కోవిడ్ -19 వేవ్ కోసం భారతదేశపు అతిపెద్ద దేశీయ విమానయాన కలుపులు

5 సంవత్సరాలలో యుద్ధ చరిత్రలు, డీక్లాసిఫికేషన్

40 340 మిలియన్ల నిధుల తర్వాత బైజు భారతదేశంలో అత్యంత విలువైన స్టార్టప్ అవుతుంది

Recent Comments