HomeGENERALక్వీన్స్ బర్త్ డే ఆనర్స్ లో భారతీయ సంతతికి చెందిన COVID ప్రతిస్పందన నిపుణులు స్పాట్లైట్

క్వీన్స్ బర్త్ డే ఆనర్స్ లో భారతీయ సంతతికి చెందిన COVID ప్రతిస్పందన నిపుణులు స్పాట్లైట్

త్వరిత హెచ్చరికల కోసం

ఇప్పుడే సభ్యత్వాన్ని పొందండి

త్వరిత హెచ్చరికల కోసం

నోటిఫికేషన్లను అనుమతించు

|

లండన్, జూన్ 12: COVID-19 వ్యాక్సిన్ ట్రయల్స్ మరియు కమ్యూనిటీ సపోర్ట్ ప్రయత్నాలలో పాల్గొన్న భారతీయ సంతతి ఆరోగ్య నిపుణులు శుక్రవారం సాయంత్రం విడుదలైన క్వీన్స్ బర్త్ డే ఆనర్స్ జాబితాలో చర్చనీయాంశం.

కోల్‌కతాలో జన్మించిన దివ్య చాధా మానేక్ పరిశోధన మరియు అభివృద్ధిలో పాల్గొన్నందుకు COVID-19 ప్రతిస్పందన సమయంలో ప్రభుత్వానికి చేసిన సేవలకు ఆర్డర్ ఆఫ్ ది బ్రిటిష్ ఎంపైర్ (OBE) తో సత్కరించింది. టీకాలు మరియు ఫలిత క్లినికల్ ట్రయల్స్. బ్రిటీష్ ప్రభుత్వ నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఫర్ హెల్త్ రీసెర్చ్ (ఎన్ఐహెచ్ఆర్) క్లినికల్ రీసెర్చ్ నెట్‌వర్క్‌లో ఇప్పుడు బిజినెస్ డెవలప్‌మెంట్ అండ్ మార్కెటింగ్ డైరెక్టర్ చాధా మానేక్, COVID-19 వ్యాక్సిన్‌లను సకాలంలో మోహరించడానికి అవసరమైన ట్రయల్స్ ద్వారా ఉంచగలరని నిర్ధారించే హృదయంలో ఉన్నారు. క్లినికల్ ట్రయల్స్ UK యొక్క వ్యాక్సిన్ టాస్క్‌ఫోర్స్‌లో వర్క్‌స్ట్రీమ్ ఆధిక్యంలో ఉంది.

“నాకు, ఈ గౌరవం నన్ను మాత్రమే కాదు, విజయంలో పాల్గొన్న ప్రతి ఒక్కరినీ గుర్తించింది యుకె వ్యాక్సిన్ పరిశోధన – వ్యాక్సిన్ రీసెర్చ్ రిజిస్ట్రీకి సైన్ అప్ చేసిన అర-మిలియన్ ప్రజలు మరియు ఇక్కడ కీలకమైన COVID-19 వ్యాక్సిన్ ట్రయల్స్‌లో పాల్గొన్న పదివేల మంది “అని యుకెకు వెళ్లిన చాధా మానేక్ అన్నారు ఆమె పంజాబీ తండ్రి నుండి ఒక సాధారణ సందేశంతో టీనేజర్. “నేను 18 సంవత్సరాల వయస్సులో యుకెకు భారతదేశం నుండి బయలుదేరినప్పుడు, నా తండ్రి నాకు ఫ్లైట్ టికెట్ ఇచ్చి, జిబిపి 500 ను నా జేబులో వేసుకుని, నాకు చెప్పారు: ‘మంచిగా ఉండండి, మంచి చేయండి మరియు మీరు రాణిని కలవడానికి అద్భుతమైన ఏదో చేయండి’ నేను గత సంవత్సరం నా తండ్రిని కోల్పోయాను, కాని ఈ గౌరవం నేను అతని తరపున మంచి చేసినట్లు అనిపిస్తుంది. కాబట్టి ఈ గౌరవానికి చాలా ధన్యవాదాలు “అని ఆమె అన్నారు.

UK కి వ్యాక్సిన్ ట్రయల్స్ తీసుకురావడానికి, మార్కెటింగ్ అధికారం కోసం అవసరమైన డేటాను ఉత్పత్తి చేయడానికి మరియు వ్యాక్సిన్ రీసెర్చ్ రిజిస్ట్రీ అభివృద్ధికి సహాయపడటానికి సంస్థలకు సహాయపడటానికి చాధా మానేక్ కీలక పాత్ర పోషించారు. “ఈ గౌరవం నిజమైన గుర్తింపుగా అనిపిస్తుంది మరియు క్లినికల్ రీసెర్చ్‌కు సమ్మతించదు, ఇది ఎల్లప్పుడూ అర్హమైన స్పాట్‌లైట్‌ను పొందలేకపోవచ్చు. క్వీన్ నుండి ఈ ‘ధన్యవాదాలు’ అందుకోవడం చాలా అద్భుతంగా ఉంది,” అని ఆమె అన్నారు.

వ్యాక్సిన్‌ను అభివృద్ధి చేయడంలో ఆమె కీలక పాత్ర పోషించినందుకు జెన్నర్ ఇన్స్టిట్యూట్, ఆక్స్ఫర్డ్ విశ్వవిద్యాలయం మరియు వ్యాక్సిన్ టాస్క్‌ఫోర్స్ చైర్ కేట్ బింగ్‌హామ్, వ్యాక్సిన్ల సేకరణ, తయారీ మరియు పంపిణీకి సేవలకు. ఆక్స్ఫర్డ్ విశ్వవిద్యాలయం పీడియాట్రిక్ ఇన్ఫెక్షన్ ప్రొఫెసర్ ఆండ్రూ పొలార్డ్, ఆక్స్ఫర్డ్ వ్యాక్సిన్ గ్రూప్ డైరెక్టర్ గా ఆక్స్ఫర్డ్ / ఆస్ట్రాజెనెకా వ్యాక్సిన్ అభివృద్ధిలో తన పాత్ర కోసం, ముఖ్యంగా COVID-19 సమయంలో, ప్రజారోగ్య సేవలకు నైట్ హుడ్ అందుకుంటాడు.

జూన్ రెండవ వారాంతంలో జరిగే క్వీన్ ఎలిజబెత్ II యొక్క అధికారిక పుట్టినరోజు వేడుకలకు అనుగుణంగా ప్రతి సంవత్సరం క్వీన్స్ పుట్టినరోజు గౌరవ జాబితా విడుదల చేయబడుతుంది. ఈసారి, మహమ్మారి సమయంలో దేశవ్యాప్తంగా వ్యక్తులు చేసిన అసాధారణ ప్రయత్నాలపై ఇది ప్రత్యేక దృష్టి సారించింది.

“క్వీన్స్ పుట్టినరోజు గౌరవాలు మాకు అనుమతిస్తాయి ఈ దేశానికి చేసిన సేవలో పైన మరియు దాటిన వారందరికీ నివాళి అర్పించడం “అని యుకె ప్రధాన మంత్రి బోరిస్ జాన్సన్ అన్నారు. “మహమ్మారి అంతటా, మేము రోజువారీ హీరోల యొక్క లెక్కలేనన్ని ఉదాహరణలను చూశాము. ప్రాణాలను రక్షించే వ్యాక్సిన్లను అభివృద్ధి చేయడంలో వారి నైపుణ్యాన్ని ఉపయోగించిన వారి నుండి, ఇప్పుడు UK లోని అన్ని ప్రాంతాలకు విజయవంతంగా తయారు చేయబడుతున్నాయి, సమయం మరియు శక్తిని ఇచ్చిన వ్యక్తుల వరకు

“ఈ రోజు గౌరవాలు పొందిన వారి కథల నుండి మనం హృదయాన్ని తీసుకోవాలి మరియు వారి ధైర్యంతో ప్రేరణ పొందాలి మరియు దయ. మనం సమాజంగా కలిసి వచ్చినప్పుడు మనం సాధించగలిగే అన్నిటిని గుర్తుకు తెచ్చుకోండి “అని ఆయన అన్నారు. మహమ్మారి సమయంలో సిక్కు సమాజానికి చేసిన సేవలకు సిక్కు రికవరీ నెట్‌వర్క్ వ్యవస్థాపకుడు మరియు ఛైర్మన్ జస్విందర్ సింగ్ రాయ్ మరియు 2021 లో 30 మందికి పైగా భారతీయ సంతతికి చెందిన గౌరవ గ్రహీతలలో, మరియు లాయిడ్స్ బ్యాంకింగ్ గ్రూపుకు చెందిన జస్యోత్ సింగ్ ఆర్థిక సేవలకు సేవలను అందించారు. మహమ్మారి. బ్రిటీష్ సామ్రాజ్యం (MBE) సభ్యులుగా గౌరవించబడిన వారిలో COVID-19 వ్యాక్సిన్ అభివృద్ధికి సేవలకు వ్యాక్సిన్ టాస్క్‌ఫోర్స్, బిజినెస్, ఎనర్జీ అండ్ ఇండస్ట్రియల్ స్ట్రాటజీ విభాగం నుండి డెవినా బెనర్జీ ఉన్నారు; శ్వాసకోశ medicine షధం యొక్క సేవలకు శ్వాసకోశ medicine షధం యొక్క ప్రొఫెసర్ మరియు పోర్ట్స్మౌత్ హాస్పిటల్స్ విశ్వవిద్యాలయం NHS ట్రస్ట్ యొక్క ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ అనూప్ జివాన్ చౌహాన్; మరియు NHS మరియు COVID-19 ప్రతిస్పందనకు సేవలకు గ్లౌసెస్టర్షైర్ హాస్పిటల్స్ NHS ఫౌండేషన్ ట్రస్ట్, కన్సల్టెంట్ వైద్యుడు డాక్టర్ అనంతకృష్ణన్ రఘురామ్.

వివిధ రంగాలలోని ఇతరులు OBE తో సత్కరించింది, ఆర్థిక శాస్త్రం మరియు ఆర్థిక విధానానికి సేవలకు నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఎకనామిక్ అండ్ సోషల్ రీసెర్చ్ డైరెక్టర్ జగ్జిత్ సింగ్ చాధా ఉన్నారు; నటి మరియు రచయిత లోలిత చక్రవర్తి నాటకానికి చేసిన సేవలకు; మరియు ఆర్కిటెక్చర్ సేవలకు సుమితా సింఘా.

MBE లను అందుకున్న వారిలో గ్రేటర్‌లోని సమాజానికి సేవలకు విమల్‌కుమార్ చోక్సీ, కౌన్సిలర్, అష్టన్ వాటర్లూ, టామ్‌సైడ్ ఉన్నారు. మాంచెస్టర్; విద్యకు రాష్ట్ర సేవలకు రాష్ట్ర కార్యదర్శి సీనియర్ ప్రైవేట్ కార్యదర్శి గుర్వీర్ ధామి మరియు # ఫ్రీపెరియోడ్స్ క్యాంపెయిన్ వ్యవస్థాపకుడు అమికా సారా జార్జ్; రొమ్ము క్యాన్సర్ మరియు కార్డిఫ్ బ్రెస్ట్ సెంటర్ ఛారిటీ సేవలకు కార్డిఫ్ మరియు వేల్ యూనివర్శిటీ హెల్త్ బోర్డ్ కన్సల్టెంట్ ఒంకోప్లాస్టిక్ సర్జన్ సుమిత్ గోయల్; మరియు అంతర్జాతీయ వాణిజ్యం మరియు మహిళల నేతృత్వంలోని ఆవిష్కరణలకు సేవలకు వెంచర్ పార్టనర్, మెరియన్ వెంచర్స్ మరియు ఇన్నోవేట్ యుకె కౌన్సిల్ సభ్యుడు ప్రియా గుహా.

ఈ సంవత్సరం 1,129 మంది అవార్డు గ్రహీతలు, 567 మంది మహిళలు, ఇది మొత్తం 50 శాతం మరియు 62 శాతం గ్రహీతలు స్వచ్ఛందంగా లేదా చెల్లించే సామర్థ్యంతో తమ వర్గాలలో అత్యుత్తమమైన పనిని చేపట్టారు.

కథ మొదట ప్రచురించబడింది: జూన్ 12, 2021, 8:24 శనివారం

ఇంకా చదవండి

Previous articleభారతదేశానికి, ఇతరులకు కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ల ఉత్పత్తికి ముడి పదార్థాల సరఫరాను సులభతరం చేయాలని ఇమ్మాన్యుయేల్ మాక్రాన్ పిలుపునిచ్చారు
Next articleవివాహంపై ఆమె చేసిన వ్యాఖ్యలపై మలాలా యూసఫ్‌జాయ్‌ను బెదిరించినందుకు హార్డ్ లైన్ పాకిస్తాన్ మతాధికారి అదుపులోకి తీసుకున్నారు
RELATED ARTICLES

యుపి ఆరోగ్య సేవలు చెడ్డ స్థితిలో ఉన్నాయి, అధికారంలో ఉండటం గురించి సిఎం మాత్రమే ఆందోళన చెందుతున్నారు: అఖిలేష్ యాదవ్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments