HomeGENERALకోస్ట్ గార్డ్ ALH Mk-III ను ప్రవేశపెట్టడం ద్వారా దాని విమానయానానికి దంతాలను జోడిస్తుంది

కోస్ట్ గార్డ్ ALH Mk-III ను ప్రవేశపెట్టడం ద్వారా దాని విమానయానానికి దంతాలను జోడిస్తుంది

రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ

కోస్ట్ గార్డ్ ALH Mk-III
ను ప్రవేశపెట్టడం ద్వారా దాని విమానయానానికి దంతాలను జోడిస్తుంది. )

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 12 జూన్ 2021 2:43 PM ద్వారా పిఐబి Delhi ిల్లీ

ప్రధాని శ్రీ నరేంద్ర మోడీ ఆత్మనిభర్ భారత్ దృష్టికి అనుగుణంగా, రక్షణ కార్యదర్శి డాక్టర్ అజయ్ కుమార్ ఈ రోజు ఇండియన్ కోస్ట్ గార్డ్ (ఐసిజి) లో అడ్వాన్స్డ్ లైట్ హెలికాప్టర్లు (ALH) Mk-III ను ప్రవేశపెట్టింది. అత్యాధునిక హెలికాప్టర్లను దేశీయంగా హిందూస్తాన్ ఏరోనాటిక్స్ లిమిటెడ్ (హెచ్‌ఏఎల్), బెంగళూరు రూపకల్పన చేసి తయారు చేస్తాయి.

డాక్టర్ అజయ్ కుమార్ తన ప్రసంగంలో ఈ హెలికాప్టర్లను ప్రవేశపెట్టడం ద్వారా ఐసిజి మరియు హెచ్ఎఎల్ యొక్క పట్టుదలను ప్రశంసించారు. ‘మేక్ ఇన్ ఇండియా’ అనే మన ప్రధానమంత్రి దృష్టిని పరీక్షిస్తుంది. కోస్ట్ గార్డ్ కార్యకలాపాల యొక్క స్పెక్ట్రం అంతటా ఆపరేట్ చేయడానికి ఐసిజి కోసం ఈ అధునాతన హెలికాప్టర్లను కలిగి ఉన్న ప్రాముఖ్యతను కూడా ఆయన తీసుకువచ్చారు. COVID-19 ప్రోటోకాల్‌ను ముందంజలో ఉంచడం మరియు ప్రభుత్వ ‘డిజిటల్ ఇండియా’ దృష్టిని ప్రోత్సహించడం, న్యూ Delhi ిల్లీ నుండి డిజిటల్ మార్గాల ద్వారా ఈ వేడుక బెంగళూరులో జరిగింది.

ALH Mk-III మెరైన్ వెర్షన్ రూపొందించబడింది మరియు ICG అవసరాలను తీర్చడానికి HAL చేత 19 అదనపు పరికరాల అంతర్గత అనుకూలీకరణతో అభివృద్ధి చేయబడింది. వచ్చే ఏడాది మధ్య నాటికి హెచ్‌ఐఎల్ 16 ఎఎల్‌హెచ్ ఎంకె -3 ను ఐసిజికి సరఫరా చేస్తుంది. హెలికాప్టర్లు ఓడల నుండి బయలుదేరిన కార్యకలాపాలను చేపట్టగలవు, ఇవి సముద్ర-వాయు సమన్వయ శోధన, నిషేధ సామర్థ్యాలు, తీర భద్రత, శోధన మరియు రెస్క్యూ ఆపరేషన్లు, వైద్య తరలింపు, మానవతా కార్యకలాపాలు, కాలుష్య ప్రతిస్పందన మిషన్లు మొదలైన వాటి వైపు కోస్ట్ గార్డ్ సామర్థ్యాలను పెంచుతాయి.

టౌక్టే & యాస్ తుఫానుల సమయంలో ఇటీవల నిర్వహించిన విజయవంతమైన డ్రగ్స్ & ఆయుధాల నిర్భందించటం మరియు ప్రాణాలను కాపాడినందుకు ఐసిజిని అభినందిస్తూ, రక్షణ కార్యదర్శి మాట్లాడుతూ సేవ యొక్క సామర్థ్యం మరియు సామర్ధ్యాల పెంపును కాలపరిమితితో అమలు చేయాల్సిన అవసరం ఉంది. ఐసిజికి ప్రభుత్వం ఇచ్చిన భారమైన బాధ్యతలు.

ప్రేరణపై, 16 ALH Mk-III భువనేశ్వర్, పోర్బందర్, కొచ్చి మరియు చెన్నైలోని నాలుగు కోస్ట్ గార్డ్ స్క్వాడ్రన్లలో ఉంచబడుతుంది. లిటోరల్ రాష్ట్రాలతో పంచుకున్న సముద్ర సరిహద్దులు చట్టవిరుద్ధ కార్యకలాపాలకు ఎక్కువగా గురవుతాయి మరియు ప్రాంతాలు తరచుగా తుఫానులకు గురవుతాయి. బయలుదేరిన కార్యకలాపాలతో కూడిన ఈ స్క్వాడ్రన్లు అతుకులు పర్యవేక్షణను నిర్ధారిస్తాయి మరియు సముద్రంలో కష్టాల్లో ఉన్న మత్స్యకారులకు సహాయం అందిస్తాయి.

డైరెక్టర్ జనరల్ కోస్ట్ గార్డ్ శ్రీ కె నటరాజన్ ఇటీవలి ఏకకాల విజయవంతమైన కార్యకలాపాల కోసం తత్రాక్షకుల కృషిని అంగీకరిస్తూ, ఐసిజి ఇలా ఉందని అన్నారు ALH Mk-III యొక్క విధులను నిర్వర్తించడానికి ఎప్పటిలాగే సిద్ధం చేయబడి, ఓడ ద్వారా సంభవించే కార్యకలాపాలను చేపట్టడానికి మరియు విస్తరించిన విస్తరణతో నిఘా పరాక్రమాన్ని పెంచే మన సామర్థ్యంలో కొత్త నమూనా మార్పును తెస్తుంది. ఈ హెలికాప్టర్లను ఏరియా ఆఫ్ రెస్పాన్స్‌బిలిటీ మరియు అంతకు మించిన సేవా సామర్థ్యాలను బలోపేతం చేయడానికి ఓడలు మరియు విమానాలతో పాటు సమన్వయ మాతృకలో మోహరించబడుతుందని ఆయన బయటకు తీసుకువచ్చారు.

HAL చైర్మన్ మరియు మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ శ్రీ ఆర్ మాధవన్ మరియు ఇతర సీనియర్ అధికారులు ఈ కార్యక్రమానికి హాజరైన వారిలో రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ కూడా ఉంది.

ABB / Nampi / DK / Savvy / ADA

(విడుదల ID : 1726510) సందర్శకుల కౌంటర్: 2

ఇంకా చదవండి

Previous articleశ్రీమతి. పెన్సిల్ పోర్టల్ లేదా చైల్డ్ లైన్ -1098 లో బాల కార్మిక సంఘటనలను నివేదించమని స్మృతి జుబిన్ ఇరానీ పౌరులకు విజ్ఞప్తి.
Next article12 జూన్ 2021 న భారత మిలిటరీ ఎకాడెమి నుండి 425 జెంటిల్మెన్ క్యాడెట్లు గడిచిపోయాయి
RELATED ARTICLES

రఘురాజ్‌పూర్‌కు స్వాగతం: పూరి హెరిటేజ్ విలేజ్‌లోని కుడ్యచిత్రాలు అందరికీ విజువల్ ట్రీట్

రాబోయే 3 రోజులు ఒడిశా జిల్లాలను కొట్టడానికి భారీ వర్షం వర్షాకాలం మొత్తం రాష్ట్రంగా ఉంటుంది

రథయాత్ర సాన్స్ భక్తులను అనుమతించండి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వారం 24, 2021 రౌండప్‌ను ప్రారంభించండి: iQOO Z3 5G, OnePlus Nord CE 5G, నోకియా C20 ప్లస్, రియల్‌మే C25 లు మరియు మరిన్ని

శామ్సంగ్ గెలాక్సీ జెడ్ ఫోల్డ్ 3, గెలాక్సీ జెడ్ ఫ్లిప్ 3 లాంచ్ ulated హించినది: మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రతిదీ

అమెజాన్ ఫాదర్స్ డే క్విజ్ సమాధానాలు: విన్ రూ. 20,000 అమెజాన్ పే బ్యాలెన్స్

రిలయన్స్ జియో 5 జి సేవలు: ఆశించిన వేగం, ప్రణాళికలు మరియు ఆఫర్లు

Recent Comments