HomeGENERALFDA షెల్ఫ్ లైఫ్ ఆఫ్ జాన్సన్ & జాన్సన్ కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌ను 6 వారాల పాటు...

FDA షెల్ఫ్ లైఫ్ ఆఫ్ జాన్సన్ & జాన్సన్ కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌ను 6 వారాల పాటు విస్తరించింది

వాషింగ్టన్: యుఎస్ ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ తన COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క మిలియన్ల మోతాదుల గడువు తేదీని ఆరు వారాల పాటు పొడిగించినట్లు జాన్సన్ & జాన్సన్ గురువారం చెప్పారు.

యుఎస్ ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ తన COVID-19 వ్యాక్సిన్ యొక్క మిలియన్ల మోతాదుల గడువు తేదీని ఆరు వారాల పాటు పొడిగించినట్లు జాన్సన్ & జాన్సన్ గురువారం చెప్పారు.

ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ సమీక్ష షాట్లు కనీసం 4 1/2 నెలలు సురక్షితంగా మరియు ప్రభావవంతంగా ఉంటాయని కంపెనీ తెలిపింది. ఫిబ్రవరిలో, ఎఫ్‌డిఎ మొదట సాధారణ శీతలీకరణ స్థాయిలలో నిల్వ చేసినప్పుడు మూడు నెలల వరకు జె & జె యొక్క వ్యాక్సిన్‌కు అధికారం ఇచ్చింది.

నిల్వలో అనేక మోతాదులు ఈ నెలాఖరులోపు ముగుస్తుందని రాష్ట్ర అధికారులు హెచ్చరించడంతో గురువారం ప్రకటన వచ్చింది. .

వ్యాక్సిన్ గడువు తేదీలు షాట్లు సరైన శక్తితో ఎంతకాలం ఉంటాయనే దానిపై mak షధ తయారీదారుల సమాచారం ఆధారంగా ఉంటాయి. టీకా యొక్క స్థిరత్వాన్ని అంచనా వేస్తున్న కొనసాగుతున్న అధ్యయనాల డేటా ఆధారంగా ఎఫ్‌డిఎ ఆరు వారాలు జోడించినట్లు జె అండ్ జె తెలిపింది.

కంపెనీలు మూడు నెలల్లో బ్యాచ్‌లను పరీక్షించడం కొనసాగించడంతో ఎఫ్‌డిఎ మూడు యుఎస్ అధీకృత టీకాలపై గడువు తేదీలను సమీక్షిస్తోంది. షాట్లు మొదట బయటకు వచ్చాయి కాబట్టి. డిసెంబరులో అధికారం పొందిన ఫైజర్ మరియు మోడెర్నా నుండి వచ్చిన టీకాలు ఆరు నెలల షెల్ఫ్ జీవితాన్ని కలిగి ఉంటాయి.

షాట్లు పొందే అమెరికన్ల సంఖ్య పడిపోయినప్పటికీ, టీకా సరఫరాను నిర్వహించడానికి J&J పొడిగింపు సహాయపడుతుంది. గత వారం దేశం సగటున రోజుకు 800,000 కొత్త ఇంజెక్షన్లు ఇచ్చింది.

ఇది రెండు నెలల క్రితం రోజువారీ 2 మిలియన్ల షాట్ల గరిష్ట స్థాయికి పడిపోయింది. 1 మిలియన్ డాలర్ల లాటరీ బహుమతులకు చెల్లించిన సమయంతో సహా షాట్లను ప్రోత్సహించడానికి ప్రభుత్వ అధికారులు మరియు సంస్థలు ప్రోత్సాహకాల వైపు మొగ్గు చూపాయి.

టీకాలు మందగించడంతో, అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ లక్ష్యాన్ని చేరుకోవడానికి అమెరికాకు అవకాశం లేదని స్పష్టమైంది. సెంటర్స్ ఫర్ డిసీజ్ కంట్రోల్ అండ్ ప్రివెన్షన్ ప్రకారం, జూలై 4 నాటికి 70 శాతం మంది పెద్దలకు పాక్షికంగా టీకాలు వేశారు. 18 కంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న అమెరికన్లలో 64 శాతం మందికి కనీసం ఒక మోతాదు కూడా ఉంది.

J & J యొక్క వ్యాక్సిన్ దాని-మరియు-చేసిన సూత్రీకరణ మరియు సులభంగా రవాణా చేయగల శీతలీకరణ కారణంగా చాలా ntic హించబడింది. పరిమిత ఆరోగ్య సంరక్షణ మౌలిక సదుపాయాలు కలిగిన గ్రామీణ ప్రాంతాలు మరియు తక్కువ ఆదాయ దేశాలలో టీకా ప్రచారంలో ఈ షాట్ కీలక పాత్ర పోషిస్తుందని భావించారు.

అయితే నెలల క్రితం షిప్పింగ్ షాట్లను ప్రారంభించిన ప్రత్యర్థి drug షధ తయారీదారులు ఫైజర్ మరియు మోడెర్నా, ఇప్పటికే US డిమాండ్‌ను తీర్చడానికి తగినంత మోతాదుల కంటే ఎక్కువ సరఫరా చేసింది. 129 మిలియన్లకు పైగా అమెరికన్లకు కంపెనీల రెండు-మోతాదు షాట్లతో పూర్తిగా టీకాలు వేయించారు.

పోల్చి చూస్తే, కేవలం 11 మిలియన్ల అమెరికన్లకు J&J షాట్‌తో టీకాలు వేయించారు. సిడిసి ప్రకారం, సుమారు 10 మిలియన్ల J & J మోతాదులను రాష్ట్రాలకు పంపారు.

అరుదైన రక్తం గడ్డకట్టే రుగ్మతకు లింకుల ద్వారా J & J యొక్క వ్యాక్సిన్ వాడకం దెబ్బతింది. ఆ సమస్య 11 రోజుల సమీక్ష కోసం షాట్ వాడకాన్ని పాజ్ చేయడానికి US ఆరోగ్య అధికారులను దారితీసింది. టీకా యొక్క ప్రయోజనాలు దాని నష్టాలను అధిగమించాయని తేల్చిన తరువాత అధికారులు ఏప్రిల్ చివరిలో పట్టును ఎత్తివేశారు

బాల్టిమోర్ కర్మాగారంలో కలుషిత సమస్యల వల్ల J & J యొక్క రోల్ అవుట్ కూడా మందగించింది, ఇది షాట్లు చేయడానికి సహాయపడుతుంది.

ఏప్రిల్‌లో ఎఫ్‌డిఎ తనిఖీలో అపరిశుభ్ర పరిస్థితులు మరియు ఇతర సమస్యలు బయటపడిన తరువాత ఈ సౌకర్యం మూసివేయబడింది. అక్కడ తయారు చేసిన వ్యాక్సిన్లు ఏవీ పంపిణీ చేయబడలేదు.

మరింత చదవండి

Previous article47 ఆఫ్రికన్ దేశాలు వాక్స్ టార్గెట్‌ను కోల్పోతాయని WHO తెలిపింది
Next articleశిఖర్ ధావన్ శ్రీలంక వన్డే, టి 20 ఐ సిరీస్‌లో న్యూ లుక్ ఇండియా స్క్వాడ్‌కు నాయకత్వం వహించనున్నారు
RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

నటి అత్యాచారం, గర్భస్రావం, బ్లాక్ మెయిల్ ఆరోపణలకు సంబంధించి మాజీ మంత్రిని అరెస్టు చేశారు

బలమైన 'మాస్టర్' కనెక్షన్‌తో సంతానం కొత్త ప్రాజెక్ట్?

Recent Comments