HomeGENERALకోవిన్ డేటా హ్యాక్ చేయబడిందా? ప్రభుత్వం వాదనలను తిరస్కరిస్తుంది, విషయం దర్యాప్తు చేయబడటం

కోవిన్ డేటా హ్యాక్ చేయబడిందా? ప్రభుత్వం వాదనలను తిరస్కరిస్తుంది, విషయం దర్యాప్తు చేయబడటం

లబ్ధిదారుల భౌగోళిక స్థానం వంటి లీక్ అయినట్లు పేర్కొన్న డేటా కో-విన్ వద్ద కూడా సేకరించబడదు, ప్రకటన చదవండి.

cowin

ఫైల్ ఫోటో

ఎడిట్ చేసినవారు

అభిషేక్ శర్మ

నవీకరించబడింది: జూన్ 10, 2021, 10:49 PM IST

భారతదేశం యొక్క వ్యాక్సిన్ రిజిస్ట్రేషన్ పోర్టల్ కోవిన్ హ్యాక్ చేయబడిందని మరియు 15 కోట్ల మంది డేటాబేస్ అమ్మకానికి ఉందని అనేక విషయాలు వెలువడిన తరువాత, ప్రభుత్వం అలాంటి వాదనలను తిరస్కరించింది, అన్ని టీకా డేటా ఒక సురక్షితమైన మరియు సురక్షితమైన డిజిటల్ వాతావరణం.

“డార్క్ లీక్ మార్కెట్” పేరుతో వెళ్ళే హ్యాకర్ సమూహం ట్వీట్ ద్వారా, వారు కోవిన్ పోర్టల్‌లో తమను తాము నమోదు చేసుకున్న 15 కోట్ల మంది భారతీయుల డేటాబేస్ కలిగి ఉన్నారు మరియు వారు డేటా యొక్క “అసలు లీకర్లు” కానందున దానిని $ 800 కు తిరిగి విక్రయిస్తున్నారు.

“కోవిన్ ప్లాట్‌ఫాం హ్యాక్ చేయబడినట్లు కొన్ని అవాస్తవ మీడియా నివేదికలు వచ్చాయి. ప్రిమా ఫేసీ, ఈ నివేదికలు అతను నకిలీగా కనిపిస్తాయి. అయితే, కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ మరియు టీకా అడ్మినిస్ట్రేషన్పై ఎంపవర్డ్ గ్రూప్ (ఇజివిఎసి) ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ మంత్రిత్వ శాఖ (మిటీ) యొక్క కంప్యూటర్ ఎమర్జెన్సీ రెస్పాన్స్ టీం దర్యాప్తు చేయడం, “ప్రభుత్వం నుండి ఒక ప్రకటన చదవబడింది.

వ్యాక్సిన్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ (కో-విన్) పై ఎంపవర్డ్ గ్రూప్ చైర్మన్ డాక్టర్ ఆర్ఎస్ శర్మ స్పష్టం చేశారని, “కో-విన్ వ్యవస్థను హ్యాకింగ్ చేశారనే ఆరోపణలపై సోషల్ మీడియాలో ప్రచారం అవుతున్న వార్తల వైపు మా దృష్టి కేంద్రీకరించబడింది. ఈ కనెక్షన్లో, కో-విన్ అన్ని టీకా డేటాను సురక్షితమైన మరియు సురక్షితమైన డిజిటల్ వాతావరణంలో నిల్వ చేస్తుందని మేము కోరుకుంటున్నాము. కో-విన్ డేటా వెలుపల ఏ ఎంటిటీతోనూ భాగస్వామ్యం చేయబడదు. లబ్ధిదారుల భౌగోళిక స్థానం వంటిది లీక్ అయినట్లు పేర్కొన్న డేటా కో-విన్ వద్ద కూడా సేకరించబడదు. “

భారతదేశం

వికలాంగులకు టీకాలు వేయడానికి వీలు కల్పించే ఉద్దేశంతో, కేంద్ర ప్రభుత్వం ఈ కోవిడ్ -19 టీకా నమోదు కోసం సూచించిన ఫోటో గుర్తింపు పత్రాల జాబితాలో ప్రత్యేక వైకల్యం గుర్తింపు (యుడిఐడి) కార్డును చేర్చాలని వారం అన్ని రాష్ట్రాలు మరియు కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలను ఆదేశించింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleమైత్రేయి రామకృష్ణన్ నటించిన మిండీ కాలింగ్ 'నెవర్ హావ్ ఐ ఎవర్ సీజన్ 2' స్ట్రీమింగ్ తేదీ ప్రకటించారు
Next articleవైరల్ వీడియో: వ్యాయామం చేసే సమయంలో Ur ర్వశి రౌతేలా తన ట్రైనర్ చేత 'గట్ ఇన్ ది గట్' గడియారం పొందుతాడు
RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

నటి అత్యాచారం, గర్భస్రావం, బ్లాక్ మెయిల్ ఆరోపణలకు సంబంధించి మాజీ మంత్రిని అరెస్టు చేశారు

బలమైన 'మాస్టర్' కనెక్షన్‌తో సంతానం కొత్త ప్రాజెక్ట్?

Recent Comments