HomeGENERALఆల్ఫా, డెల్టా కోవిడ్ -19 వేరియంట్లు శ్రీలంకలో కనుగొనబడ్డాయి

ఆల్ఫా, డెల్టా కోవిడ్ -19 వేరియంట్లు శ్రీలంకలో కనుగొనబడ్డాయి

Representational photo.

ప్రాతినిధ్య ఫోటో.

బుధవారం విడుదల చేసిన సీక్వెన్సింగ్ నివేదిక ప్రకారం, 80 మందికి ఆల్ఫా వేరియంట్‌తో పలు చోట్ల సోకింది, డెల్టా వేరియంట్ ఒక వ్యక్తిలో దిగ్బంధం సౌకర్యం నుండి కనుగొనబడింది.

  • పిటిఐ కొలంబో
  • చివరిగా నవీకరించబడింది: జూన్ 10, 2021, 23:07 IST
  • మమ్మల్ని అనుసరించండి:

అత్యంత అంటుకొనే ఆల్ఫా మరియు డెల్టా వేరియంట్లు మహమ్మారి యొక్క మూడవ తరంగాన్ని ఎదుర్కొంటున్న శ్రీలంకలో కరోనావైరస్ కనుగొనబడినట్లు ఆరోగ్య ఉన్నతాధికారి ఒకరు గురువారం తెలిపారు. భారతదేశంలో మొదట గుర్తించిన డెల్టా వేరియంట్ లేదా B1.617.2 వేరియంట్‌ను కలిగి ఉన్న రోగులు మరియు గతంలో UK లో కనుగొనబడిన B.1.1.7 జాతి అని పిలువబడే ఆల్ఫా జాతి వివిధ జిల్లాల తొమ్మిది ప్రదేశాలలో కనుగొనబడింది శ్రీలంకలో, శ్రీ జయవర్ధనేపుర విశ్వవిద్యాలయం యొక్క ఇమ్యునాలజీ మరియు మాలిక్యులర్ మెడిసిన్ విభాగం డైరెక్టర్ డాక్టర్ చండిమా జీవాండర అన్నారు. బుధవారం విడుదల చేసిన సీక్వెన్సింగ్ నివేదిక ప్రకారం, 80 మందికి ఆల్ఫా వేరియంట్‌తో పలు చోట్ల సోకింది, డెల్టా వేరియంట్ ఒక వ్యక్తిలో దిగ్బంధం సౌకర్యం నుండి కనుగొనబడింది.

పూర్తిగా టీకాలు వేసిన ఆరోగ్య సంరక్షణ కార్మికులలో కూడా ఆల్ఫా వేరియంట్ కేసులు నమోదయ్యాయి. శ్రీలంక ఏప్రిల్ నుండి సానుకూల కేసులు మరియు మరణాల పెరుగుదలను చూసింది, గత నెల సాంప్రదాయ నూతన సంవత్సర పండుగ సందర్భంగా వేడుకలు మరియు షాపింగ్ కారణంగా ఇది జరిగింది. శ్రీలంకలో 210,000 కేసులు మరియు 1,843 మరణాలు నమోదయ్యాయి.

మూడవ తరంగంతో ఆరోగ్య రంగంపై ఒత్తిడి దృష్ట్యా, ప్రధాన మంత్రి మహీంద మహమ్మారిని ఎదుర్కోవటానికి కాంట్రాక్టు ప్రాతిపదికన రిటైర్డ్ హెల్త్ వర్కర్లను తిరిగి నియమించాలని రాజపక్సే ఆదేశాలు జారీ చేశారు. ఈ ఏడాది దేశం ఆదేశించిన మొత్తం 13 మిలియన్లలో మరో మిలియన్ మోతాదుల చైనా సినోఫార్మ్ వ్యాక్సిన్ రావడంతో శ్రీలంక తన టీకా కార్యక్రమాన్ని కొనసాగిస్తోంది. సినోఫార్మ్ యొక్క ఒక మిలియన్ మోతాదుల మొదటి బ్యాచ్ ఈ నెల ప్రారంభంలో వచ్చింది.

త్వరలోనే మరో 12 జిల్లాలకు వ్యాక్సిన్ రోల్ అవుట్ ను ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ విస్తరించనున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు. భారతదేశం నుండి కోవిషీల్డ్ వ్యాక్సిన్ యొక్క మొదటి మోతాదును ఇప్పటివరకు 925,242 మందికి అందించారు, 353,789 మందికి రెండవ మోతాదు ఇవ్వబడింది. రెండవ మోతాదుకు 600,000 కొరత కోసం, వారు ఇతర సరఫరాదారులను సోర్సింగ్ చేస్తున్నారని ప్రభుత్వం చెబుతోంది.

రెండవ మోతాదును పూర్తి చేసే ప్రయత్నంలో జపాన్ 600,000 మోతాదుల ఆస్ట్రాజెనెకా వ్యాక్సిన్‌ను అందించాలని శ్రీలంక కోరింది. పౌరులకు. అదనంగా, 64,986 మందికి రష్యన్ స్పుత్నిక్ వి వ్యాక్సిన్ యొక్క మొదటి మోతాదు లభించింది. ద్వీపం యొక్క 21 మిలియన్ల జనాభాలో 2 మిలియన్లకు పైగా టీకాలు వేయబడ్డాయి.

అన్నీ చదవండి తాజా వార్తలు , తాజా వార్తలు మరియు కరోనావైరస్ వార్తలు ఇక్కడ

ఇంకా చదవండి

Previous articleEU పార్లమెంట్ రూల్-ఆఫ్-లా నిష్క్రియాత్మకతపై యూరోపియన్ కమిషన్పై దావా వేసింది
Next articleపాకిస్తాన్ జూలై 25 న పిఒకెలో శాసనసభ ఎన్నికలను నిర్వహించనుంది
RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

देख लीजिए नीतीश का बाढ़, अपनी ही डाला?

Recent Comments