HomeGENERALలండన్ డిజైన్ బిన్నెలే, 2021 లో భారతదేశం నుండి సుస్థిరత యొక్క ఆలోచనలు

లండన్ డిజైన్ బిన్నెలే, 2021 లో భారతదేశం నుండి సుస్థిరత యొక్క ఆలోచనలు

లండన్ డిజైన్ బిన్నెలే వద్ద ఇండియా పెవిలియన్ క్యూరేటర్ నిషా మాథ్యూ ఘోష్, ప్రదర్శన యొక్క 202 చర్చలు మరియు దానిని ఏర్పాటు చేయడానికి ఆమె బృందం ఎదుర్కొన్న సవాళ్లు

“మేము హైపర్ రెసొనెన్స్ యుగంలో జీవిస్తున్నాము … మేము ప్రతిదీ ప్రతిధ్వనిస్తుంది. డిజైనర్లు, ఆలోచనాపరులు, కళాకారులు మరియు తయారీదారులు ప్రభావితం చేసే శక్తిని కలిగి ఉన్నారు… వారికి అందుబాటులో ఉన్న మాస్ నెట్‌వర్క్‌లను ఉపయోగించి మరింత స్థిరమైన భవిష్యత్తును నిర్మించడంలో సహాయపడటానికి ఆలోచనలు మరియు అభ్యాసాలను ప్రతిధ్వనించవచ్చు… ”ఇది ఆర్టిస్టిక్ డైరెక్టర్ ఎస్ డెవ్లిన్ యొక్క క్యురేటోరియల్ స్టేట్మెంట్ కొనసాగుతున్న లండన్ డిజైన్ బిన్నెలే (ఎల్‌డిబి) 2021. ఈ గ్లోబల్ డిజైన్ ఎక్స్‌పోజిషన్ యొక్క నాల్గవ ఎడిషన్ జూన్ 1 న లండన్‌లోని సోమెర్‌సెట్ హౌస్‌లో ప్రారంభమైంది మరియు సంక్షోభ యుగంలో రూపకల్పనపై 50 దేశాల ఎంట్రీలను కలిపిస్తుంది.

Nisha Mathew Ghosh, curator, India Pavilion at London Design Pavilion 2021

నిషా మాథ్యూ ఘోష్, క్యూరేటర్, లండన్ డిజైన్ పెవిలియన్ 2021 లో ఇండియా పెవిలియన్ | ఫోటో క్రెడిట్: మల్లికార్జున్ కటకోల్

ఎల్‌డిబిలోని ఇండియా పెవిలియన్‌ను బెంగళూరుకు చెందిన మాథ్యూ మరియు ఘోష్ సుస్థిర క్రియేషన్ కేర్ ఫౌండేషన్‌లు క్యురేటర్‌షిప్ ఆఫ్ ఆర్కిటెక్ట్ నిషా మాథ్యూ ఘోష్ ఆధ్వర్యంలో డెవ్లిన్ నేతృత్వంలోని లండన్ డిజైన్ బిన్నెలే కమిటీ ఎంపిక చేసింది. “స్మాల్ ఈజ్ బ్యూటిఫుల్: ఎ బిలియన్ స్టోరీస్” భారతీయ ఆవిష్కర్తలు, సంఘాలు, వాస్తుశిల్పులు, ల్యాండ్‌స్కేప్ ఆర్కిటెక్ట్‌లు, భౌతిక శాస్త్రవేత్తలు మరియు స్థానిక ప్రభుత్వాల నుండి సుస్థిరత యొక్క 150 ప్రాథమిక ఆలోచనలను మ్యాప్ చేస్తుంది మరియు జరుపుకుంటుంది. వీటిలో ఐస్ స్థూపం, పొగలేని చులా , ప్లాస్టిక్ నుండి బయో ప్రత్యామ్నాయం కొబ్బరి నీరు మరియు లెక్కలేనన్ని ఇతర కథలు. ఇవి ఐదు కింద ప్రదర్శించబడుతున్నాయి క్లీన్ ఎయిర్, క్లీన్ వాటర్, క్లీన్ ఎర్త్, క్లీన్ ఎనర్జీ అండ్ ఫారెస్ట్. ఆర్కిటెక్ట్స్ నిషా మాథ్యూ మరియు సౌమిత్రా ఘోష్ 2017 లో మాథ్యూ మరియు ఘోష్ సస్టైనబుల్ క్రియేషన్ కేర్ ఫౌండేషన్‌ను స్థాపించారు. మాథ్యూ మరియు ఘోష్ ఆర్కిటెక్ట్స్‌లో ఈ రెండు పని, బెంగళూరులోని నేషనల్ మిలిటరీ మార్టిర్స్ మెమోరియల్ మరియు ఫ్రీడమ్ పార్కుతో పాటు ప్రైవేట్ కమీషన్లతో సహా పలు ప్రభుత్వ ప్రాజెక్టులను అమలు చేసింది) . పదిహేనేళ్ళ క్రితం, నిషా అనాహ్-అనా మరియు ఎలియట్జ్ అనే రెండు సాధికారత ప్రాజెక్ట్-స్టూడియోలను ఏర్పాటు చేసింది. గృహ వినియోగం కోసం స్టెయిన్లెస్ స్టీల్ ఉత్పత్తులను చేతితో నేయడం ఎలాగో నేర్పించడం ద్వారా ఆర్థికంగా వెనుకబడిన పురుషులు మరియు మహిళలకు మాజీ మద్దతు ఇస్తుంది. కొత్త వ్యర్థ వస్త్రాల నుండి ఇంటి నారను తయారు చేయడానికి ఒక నమూనాను రూపొందించడానికి ఎలిట్జ్ ఏర్పాటు చేయబడింది, తద్వారా అవి పల్లపు ప్రదేశాలలోకి రాకుండా మరియు నీటి వనరులలోకి ప్రవేశించకుండా నిరోధించాయి. ఇండియా పెవిలియన్ క్యూరేటర్‌గా, నిషా ఎగ్జిబిషన్ గురించి మాట్లాడుతుంది, జట్టు ఎదుర్కొన్న సవాళ్లు మరియు పనుల నుండి ప్రతిధ్వని. ఇంటర్వ్యూ నుండి సారాంశాలు:

Art Installation at India Pavilion, London Design Biennale 2021

ఆర్ట్ ఇన్‌స్టాలేషన్ ఎట్ ఇండియా పెవిలియన్, లండన్ డిజైన్ బిన్నెలే 2021

ఇండియా పెవిలియన్‌లో ప్రదర్శనలో ఉన్న 150 కథలను మీరు ఎలా ఎంచుకున్నారు? ఫౌండేషన్ ప్రారంభమైనప్పటి నుండి, సమాజాలకు ప్రయోజనం చేకూర్చే ప్రోటోటైప్‌లను సృష్టించే అవకాశంతో పర్యావరణ శాస్త్రం, ప్రజలు మరియు అభివృద్ధి మధ్య సమస్యలను పరిష్కరించే ఆలోచనల అన్వేషణపై దృష్టి పెట్టింది. ఇది కొనసాగుతున్న మ్యాపింగ్ మరియు మరిన్ని చూడటం కొనసాగించడానికి మేము సంతోషిస్తున్నాము. స్థానిక స్థాయిలో సుస్థిరతలో ఆవిష్కరణకు మేము మద్దతు ఇవ్వగలము మరియు ప్రారంభించగలిగితే, అది సహకారం ద్వారా గుణక ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంటుంది మరియు అందువల్ల ఈ పర్యావరణ వ్యవస్థ నిర్మించబడే అవకాశం ఉంది. మా బృందం ఒకటిన్నర సంవత్సరాలు పరిశోధన, ఎంపిక మరియు ach ట్రీచ్ పై పనిచేసింది. మహమ్మారి కారణంగా రవాణా చేయలేని పెద్ద ఎత్తున ఆర్ట్ ఇన్‌స్టాలేషన్ కూడా ఉంది. లేని ఆర్ట్ ఇన్‌స్టాలేషన్ గురించి మాకు చెప్పండి … ఇది వెదురు మరియు ఫాబ్రిక్ నిర్మాణం, దీని రూపం మరియు ప్రయోజనంపై వీక్షకుడిని నిమగ్నం చేయడానికి ఉద్దేశించబడింది. సాంప్రదాయ భారతీయుడి పంఖా , విమాన ఆలోచన, స్వచ్ఛమైన శక్తి మరియు a మనస్సులో విట్రువియన్ మనిషి ఆట గురించి ఉల్లాసభరితమైన సూచన ద్వారా స్థిరమైన మార్గాలను ఎన్నుకోవాలి. మేము కమిటీకి రెండు ఆలోచనలను సమర్పించాము మరియు ఇది ఎంపిక చేయబడినది. నేను దీనిపై డిజైనర్ సందీప్ సంగారు (మేకర్ స్టూడియో) తో, సౌమిత్రో సలహాదారుగా సహకరించాను. మీరు కప్పిన కథలకు ఉదాహరణలు ఇవ్వగలరా? ఆర్కిటెక్చర్ మరియు ల్యాండ్‌స్కేప్ వర్గం నుండి ముంబై సముద్రతీరాలు, వారణాసికి చెందిన మణికర్ణిక ఘాట్, పాత కరేజ్ నీటి వ్యవస్థ పరిరక్షణ, మడ అడవులలో స్థితిస్థాపకత ఎనేబుల్ చేయడం మానవ్ సాధనా కార్యాచరణ కేంద్రం, వ్యర్థాలను సరసమైన భవన నిర్మాణ భాగాలుగా రీసైక్లింగ్ చేయడం; అడవిలో స్థిరమైన చిన్న పాదముద్ర పర్వత క్యాబిన్, భోపాల్ గ్యాస్ విషాదం బాధితుల జ్ఞాపకం మరియు పరాగసంపర్క నమూనాలను ఉపయోగించి ప్రకృతి దృశ్యం కోసం ఒక వ్యూహం. సస్టైనబిలిటీ ఐడియాస్ ల్యాబ్స్ ప్రాజెక్ట్ అంటే ఏమిటి? విద్యార్థుల ఆవిష్కరణలకు మద్దతు ఇవ్వడం ద్వారా, క్రమశిక్షణల మధ్య సహకారాల ద్వారా మాట్లాడటం మరియు స్ఫూర్తిదాయకమైన న్యాయవాదాన్ని సృష్టించడం ద్వారా, సుస్థిరతలో ఆవిష్కరణ కోసం పర్యావరణ వ్యవస్థను నిర్మించడంలో సహాయపడటానికి ఇది కట్టుబడి ఉంది, ఆలోచనల కోసం, వెలుపల మరియు విభాగాలలో ఉన్నది కాని పర్యావరణ పునరుద్ధరణపై దృష్టి కేంద్రీకరించింది. మహమ్మారి ప్రదర్శనను ఎంత ఆకృతి చేసింది? మేము ఒకదానితో ఒకటి అనుసంధానించబడిన ప్రపంచంలో నివసిస్తున్నాము మరియు మన భూమి మరియు దాని వనరుల యొక్క మంచి మరియు మరింత బాధ్యతాయుతమైన నాయకత్వం భవిష్యత్తుకు మాత్రమే ఆశగా నిలుస్తుందనడంలో సందేహం లేదు. చిన్న మరియు స్థానిక మధ్య పరస్పర సంబంధాలు అందంగా ఉండగల ఒక నమూనా మార్పుకు కీలకమైన కీని కలిగి ఉన్నాయని మేము చెబుతున్నాము. ఇది పెద్దది లేదా కొలవగలది అని తిరస్కరించడం కాదు, కానీ ప్రతిదానికి ఒక స్థలం ఉందని అర్థం చేసుకోవడం. ఆరోగ్యం, ఉద్యోగాలు మరియు జీవనోపాధి స్థిరమైన నమూనా యొక్క ఫలితం. మహమ్మారి సమయంలో ఎగ్జిబిషన్‌ను కలిసి ఉంచడం సవాలుగా ఉండాలి… అతిపెద్ద సవాలు నిధులను సేకరించడం, ఈ సమయంలో డబ్బు చాలా అవసరమైన చోట ఉపయోగించాల్సి ఉంది. ప్రదర్శన జరిగేలా తీసుకున్న కొన్ని రుణాలను మూసివేయడానికి మేము ఇప్పుడు క్రౌడ్ ఫండింగ్ నిధుల సమీకరణను ఏర్పాటు చేసాము. ప్రపంచం ఒక మహమ్మారి ఆకుపచ్చ పునరుద్ధరణ గురించి మాట్లాడుతోంది. డిజైన్ ఎంతవరకు దారి తీస్తుంది? బాగా బోధించిన డిజైన్ విద్య యొక్క బోధన కారణంగా, ఒక డిజైనర్ సాధారణంగా దృష్టి-బయటపడటానికి సాధారణవాదిగా సంశ్లేషణ చేయగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉండాలి. డిజైనర్-జనరలిస్ట్ చరిత్ర నుండి ఇంజనీరింగ్ వరకు విభాగాలు మరియు జ్ఞాన డొమైన్లలో పనిచేయాలి మరియు కవితా మరియు సమర్థవంతమైన పరిష్కారాన్ని should హించాలి. లండన్ డిజైన్ బిన్నెలే, 2021 జూన్ వరకు లండన్లోని సోమర్సెట్ హౌస్ వద్ద నడుస్తుంది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

देख लीजिए नीतीश का बाढ़, अपनी ही डाला?

Recent Comments