HomeBUSINESSకేరళ AAR అరటి, జాక్‌ఫ్రూట్ మరియు టాపియోకా చిప్‌లను కాల్చిన / వేయించిన కూరగాయల ఉత్పత్తులుగా...

కేరళ AAR అరటి, జాక్‌ఫ్రూట్ మరియు టాపియోకా చిప్‌లను కాల్చిన / వేయించిన కూరగాయల ఉత్పత్తులుగా వర్గీకరిస్తుంది, 12% జిఎస్‌టిని ఆకర్షించడానికి

కేరళ అథారిటీ ఆఫ్ అడ్వాన్స్ రూలింగ్ (AAR) అరటి, జాక్‌ఫ్రూట్, బెల్లం పూసిన చిప్స్ మరియు టాపియోకా చిప్‌లను ‘కాల్చిన / వేయించిన కూరగాయల ఉత్పత్తులు’ అని వర్గీకరించింది మరియు అవి 12 శాతం జీఎస్టీని ఆకర్షిస్తాయని చెప్పారు.

తేదీ నాటికి, బ్రాండెడ్ నామ్‌కీన్ 5 శాతం చొప్పున జిఎస్‌టిని ఆకర్షిస్తుంది, బ్రాండెడ్ నామ్‌కీన్ 12 శాతం ఆకర్షిస్తుంది. స్వీట్ మీట్ 5 శాతం జీఎస్టీని ఆకర్షిస్తుంది.

దరఖాస్తుదారు అశ్వత్ మనోహరన్ జీఎస్టీ కింద నమోదు చేయని వ్యక్తి. అరటి చిప్స్, జాక్ ఫ్రూట్ చిప్స్, బెల్లం పూసిన అరటి చిప్స్ (మల్యళంలో సరకరౌప్పేరి అని పిలుస్తారు) మరియు మసాలా పూతతో వేయించిన వేరుశనగ (తయారీ) కోసం ఒక యూనిట్ ఏర్పాటు చేసే పనిలో ఉన్నాడు. దీనిని మసాలా కడాలా అని కూడా పిలుస్తారు. ఈ ఉత్పత్తుల కోసం నమోదు చేయని బ్రాండ్ పేరు ‘అయ్యప్ప’ ను ఉపయోగించాలని ఆయన భావిస్తున్నారు.

రేట్ల విషయంలో గందరగోళం

గందరగోళం ఉన్నందున ఈ ఉత్పత్తులపై జిఎస్‌టి రేట్లపై, మనోహరన్ తన వ్యాపారాన్ని ప్రారంభించే ముందు సరైన రేట్లు తెలుసుకోవటానికి AAR ని సంప్రదించారు. మొదటి మూడు చిప్స్ ‘నామ్‌కీన్’ (ఉప్పగా) వర్గంలోకి వస్తాయని దరఖాస్తుదారు సమర్పించారు. హిందీ మాట్లాడే ప్రాంతాలలో చాలా మంది ప్రముఖ డీలర్లు అరటి చిప్‌లను నామ్‌కీన్‌గా వర్గీకరించారని, ‘ఫుడ్ సేఫ్టీ అండ్ స్టాండర్డ్స్ రెగ్యులేషన్స్, 2011’ కింద వర్గీకరణ అరటి చిప్స్, జాక్‌ఫ్రూట్ చిప్స్ మరియు టాపియోకా చిప్‌లతో పాటు మిశ్రమం, భుజియా,

జీఎస్టీ రేటు పట్టికలను ఉపయోగించి, ఈ చిప్స్ 5 శాతం చొప్పున జీఎస్టీని ఆకర్షిస్తాయని దరఖాస్తుదారు అభిప్రాయపడ్డారు. రిజిస్టర్డ్ బ్రాండ్ నేమ్ ఉన్న ప్యాకెట్లలో చిప్స్ సరఫరా చేయబడితే రేటు 12 శాతం ఉంటుందని దరఖాస్తుదారుడికి తెలుసు. సందేహాస్పదమైన బ్రాండ్ నమోదు కాలేదని లేదా దరఖాస్తుదారు పేరు మీద ఎటువంటి చర్య తీసుకోలేమని స్పష్టం చేయబడింది; ఈ విషయంలో అఫిడవిట్ ఇవ్వడానికి ఆయన సిద్ధంగా ఉన్నారు. బెల్లం పూసిన అరటి చిప్స్ ‘స్వీట్ మీట్’ వర్గంలోకి వస్తాయని, అందువల్ల 5 శాతం చొప్పున జీఎస్టీని ఆకర్షించాలని కూడా వాదించారు.

AAR వినికిడి

విన్న తరువాత, బ్రాండ్ పేరు నమోదు చేయబడకూడదని దరఖాస్తుదారుడి విజ్ఞప్తిని AAR గమనించింది. గడ్డకట్టడం, ఆవిరి, బోలింగ్, ఎండబెట్టడం మొదలైనవి కాకుండా ఏదైనా ప్రక్రియ ద్వారా తయారు చేయబడిన లేదా సంరక్షించబడిన మొక్క యొక్క ఏదైనా కూరగాయలు, పండ్లు, గింజ లేదా తినదగిన భాగాలు కస్టమ్ టారిఫ్ యాక్ట్ 1975 లోని 20 వ అధ్యాయం క్రింద వర్గీకరించబడతాయని ఇది గమనించింది.

కస్టమ్స్ టారిఫ్ యొక్క చాప్టర్ హెడ్డింగ్ 2008 అన్ని కాల్చిన మరియు వేయించిన కూరగాయల ఉత్పత్తులను వర్తిస్తుంది మరియు అయినప్పటికీ, వేయించడం మరియు వేయించడం రెండు ప్రసిద్ధ వంట పద్ధతులు. “కాల్చిన మరియు వేయించిన ఉత్పత్తుల వర్గం కింద ఒక ఉత్పత్తిని వర్గీకరించడానికి రెండు షరతులు మొత్తం సంతృప్తి చెందాల్సిన అవసరం లేదు” అని AAR అన్నారు.

దీని ప్రకారం, ఇది కస్టమ్ టారిఫ్ చట్టం యొక్క వ్యాఖ్యానాన్ని వర్తింపజేసింది ఇది అరటి చిప్స్, జాక్‌ఫ్రూట్ చిప్స్, టాపియోకా చిప్స్ మరియు బెల్లం పూసిన అరటి చిప్స్ (బ్రాండ్ పేరును నమోదు చేయకుండా) కస్టమ్స్ టారిఫ్ హెడ్డింగ్ (సిటిహెచ్) 2008 19 40 కింద వర్గీకరించవచ్చు. “కస్టమ్ టారిఫ్ 2008 చాప్టర్ హెడ్డింగ్ కింద వచ్చే అన్ని ఉత్పత్తులు చట్టం, 1975 జీఎస్టీని 12 శాతం చొప్పున ఆకర్షిస్తుంది, ”అని AAR అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleభారత రుతుపవనాల సమయంలో మెరుపు దాడులు 27 మంది మృతి చెందాయి
Next articleయుపి ఎన్నికలకు ముందే కాంగ్‌కు దెబ్బ తగిలి జితిన్ ప్రసాద బిజెపిలో చేరారు
RELATED ARTICLES

COVID మధ్య గుండె జబ్బులు మరియు మధుమేహం నుండి యుఎస్ మరణాలు పెరిగాయి

కోల్‌కతా షూటౌట్: పోలీసులతో కాల్పులు జరిపిన నేపథ్యంలో పంజాబ్‌కు చెందిన ఇద్దరు నేరస్థులు మరణించారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ने पति की मारकर की, फिर प्राइवेट

దక్షిణాఫ్రికా మహిళ 10 మంది శిశువులకు జన్మనిస్తుంది

Recent Comments