HomeGENERAL28 GHz బ్యాండ్‌ను టెల్కోస్‌తో పంచుకోవాలనే ప్రతిపాదనను శాటిలైట్ ప్లేయర్స్ వ్యతిరేకిస్తున్నారు

28 GHz బ్యాండ్‌ను టెల్కోస్‌తో పంచుకోవాలనే ప్రతిపాదనను శాటిలైట్ ప్లేయర్స్ వ్యతిరేకిస్తున్నారు

గ్లోబల్ శాటిలైట్ కమ్యూనికేషన్ ప్రొవైడర్స్ హ్యూస్ నెట్‌వర్క్ సిస్టమ్స్, ఇన్మార్సాట్ మరియు వియాసాట్ 5 జి సేవలకు మొబైల్ ఆపరేటర్లకు 28 గిగాహెర్ట్జ్ స్పెక్ట్రంలో సగం కేటాయించవద్దని భారత అధికారులను కోరారు, తరలింపు వంటివి తమ డేటా డౌన్‌లోడ్ వేగం మరియు భౌగోళిక పరిధిని ప్రభావితం చేస్తాయని చెప్పారు.

గౌరవనీయమైన 28 GHz స్పెక్ట్రం – బ్యాండ్ పరిధి 27.5 GHz నుండి 29.5 GHz వరకు – ప్రస్తుతం దీనిని శాటిలైట్ ప్లేయర్స్ ప్రత్యేకంగా ఉపయోగిస్తున్నారు, అయితే ఇది 5G సేవలకు అత్యంత సమర్థవంతమైన బ్యాండ్‌గా పరిగణించబడుతుంది. ఈ బ్యాండ్‌లోని సగం ఎయిర్‌వేవ్స్‌ను 5 జి సేవలకు కేటాయించాలని భారతీయ టెల్‌కోస్ అభిప్రాయం. కానీ ఈ mmWave బ్యాండ్‌లో 500 MHz (చదవండి: 27.5-28 GHz) మించి ఏదైనా పంచుకోవడానికి శాటిలైట్ కంపెనీలు ఇష్టపడవు. వారు ఈ విషయాన్ని డిపార్ట్‌మెంట్ ఆఫ్ టెలికమ్యూనికేషన్స్ ( DoT ) కార్యదర్శి అన్షు ప్రకాష్ తో తీసుకున్నారు. మరియు హ్యూస్ కమ్యూనికేషన్స్ ఇండియాలో CTO. “ఈ స్పెక్ట్రం అకస్మాత్తుగా తీసివేయబడదు ఎందుకంటే ఇది ఖచ్చితంగా ఉపగ్రహ ప్రయోజనాలను దెబ్బతీస్తుంది” అని అతను ET కి చెప్పాడు. DOT కార్యదర్శితో సమావేశంలో పాల్గొన్న సాట్కామ్ ఇండస్ట్రీ అసోసియేషన్ ఆఫ్ ఇండియా (SIA- ఇండియా) డైరెక్టర్ జనరల్ అనిల్ ప్రకాష్ మాట్లాడుతూ, అంతర్జాతీయ G టెలికాం యూనియన్ (ITU) 28 GHz బ్యాండ్‌లోని ఏ భాగాన్ని 5G సేవలకు కేటాయించడాన్ని “రెండుసార్లు తిరస్కరించింది” .

ఈ ఉపగ్రహ స్పెక్ట్రం ముక్కలైతే, ఇది ఉపగ్రహ వ్యవస్థల సేవలను మరియు భారతదేశంలో నాణ్యమైన బ్రాడ్‌బ్యాండ్ సేవలను అందించగల వ్యక్తుల సంఖ్యను వేగంగా తగ్గిస్తుందని ఆయన అన్నారు. ఎలోన్ మస్క్ యొక్క స్పేస్‌ఎక్స్ నుండి జెఫ్ బెజోస్అమెజాన్ హై-స్పీడ్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్‌ను అందించడానికి వారి ఉపగ్రహ గేట్‌వేలు మరియు టెర్మినల్స్ రెండింటినీ అమలు చేయడానికి ఈ బ్యాండ్‌ను ఉపయోగించుకునే అవకాశం ఉంది. ఉపగ్రహ టెర్మినల్స్, లేదా వైఫై రౌటర్లు, ఉపగ్రహాలతో కమ్యూనికేట్ చేయడం మరియు సిగ్నల్‌లను వైఫైగా మార్చడం వలన స్మార్ట్‌ఫోన్‌లు మరియు ల్యాప్‌టాప్‌లు వేగంగా బ్రాడ్‌బ్యాండ్ సేవలను పొందగలవు.

అమెరికాకు చెందిన హ్యూస్ నెట్‌వర్క్‌లు కూడా భారతదేశానికి ప్రత్యేకంగా ఉపగ్రహాన్ని నిర్మించే ప్రాజెక్టును ఆమోదించాలని భారత ప్రభుత్వాన్ని కోరింది, దీనికి 28 GHz స్పెక్ట్రం అవసరం. భారతి-మద్దతుగల వన్‌వెబ్, గ్లోబల్ శాటిలైట్ ఆపరేటర్లలో ఒక lier ట్‌లియర్ అయినప్పటికీ, 28 GHz స్పెక్ట్రంను టెల్కోస్‌తో పంచుకోవడంలో ఎటువంటి సమస్యలు లేవు. “28 GHz బ్యాండ్‌కు సంబంధించి మొబైల్ ఆపరేటర్లతో వన్‌వెబ్ ఎటువంటి విభేదాలను చూడలేదు” అని కంపెనీ ప్రతినిధి ET కి చెప్పారు. “ప్రపంచవ్యాప్తంగా, భూగోళ మొబైల్ సేవలు, శాటిలైట్ ఆపరేటర్లు మరియు మరే ఇతర వినియోగదారుల మధ్య సమతుల్యతను నిర్ధారించడానికి ఐటియు మరియు ఆయా దేశాలచే ఉపగ్రహ స్పెక్ట్రం సమన్వయం చేయబడుతుంది మరియు ఇది భారతదేశంలో భిన్నంగా ఉండదని మేము నమ్ముతున్నాము.”

ఇంకా చదవండి

Previous articleజిడిఆర్ మానిప్యులేషన్ కేసు: 14 ఎంటిటీలపై సెబీ రూ .31 కోట్ల జరిమానా విధించింది
Next articleకార్యాలయానికి తిరిగి రావడానికి టీకా 'తప్పక' ఉండకపోవచ్చని సర్వే కనుగొంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

నీరజ్ దేవాన్ కోసం దివి ల్యాబ్ టాప్ ఫార్మా పందెం

MACD చార్టులో బుల్లిష్ సిగ్నల్స్ ఇచ్చే 42 పేర్లలో షుగర్, అగ్రోకెమికల్స్ స్టాక్స్

Recent Comments