HomeGENERALకరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: కోవాక్సిన్ కోసం మూడవ దశ ట్రయల్స్ యొక్క పూర్తి డేటా...

కరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: కోవాక్సిన్ కోసం మూడవ దశ ట్రయల్స్ యొక్క పూర్తి డేటా జూలైలో బహిరంగపరచబడుతుందని భారత్ బయోటెక్ చెప్పారు

Covid-19

కరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: భారత్ బయోటెక్ బుధవారం మూడవ దశ ట్రయల్స్ యొక్క పూర్తి డేటా కోవాక్సిన్ జూలైలో బహిరంగపరచబడుతుందని ANI నివేదించింది. డేటా మొదట సెంట్రల్ డ్రగ్స్ స్టాండర్డ్ కంట్రోల్ ఆర్గనైజేషన్‌కు సమర్పించబడుతుంది, తరువాత ప్రచురణ కోసం మూడు నెలల కాలపరిమితితో పీర్-రివ్యూ జర్నల్స్. దశ III డేటా యొక్క తుది విశ్లేషణ లభించిన తర్వాత, ఇది కోవాక్సిన్ కోసం పూర్తి లైసెన్స్ కోసం వర్తిస్తుందని భారత్ బయోటెక్ ANI కి తెలిపింది.

భారత్ బయోటెక్ ఇంతకు ముందు కోవాక్సిన్ మొత్తం తాత్కాలిక క్లినికల్ ఎఫిషియసీని 78 శాతం , మరియు తీవ్రమైన కోవిడ్ -19 వ్యాధికి వ్యతిరేకంగా 100 శాతం సమర్థత దశ III ప్రయత్నాలు. కోవిడ్ -19 యొక్క 87 కంటే ఎక్కువ రోగలక్షణ కేసుల ఆధారంగా మధ్యంతర విశ్లేషణ జరిగింది.

భారతదేశం 92,596 కొత్త కరోనావైరస్ అంటువ్యాధులు మరియు 2,219 మరణాలను నమోదు చేసింది. 24 గంటలు. 18,000 కు పైగా తాజా కేసులతో, తమిళనాడు మరోసారి దేశం యొక్క రోజువారీ కాసేలోడ్కు అత్యధికంగా దోహదపడింది. కేరళలో 15 వేలకు పైగా కేసులు ఉండగా, మహారాష్ట్రలో 11,000 కన్నా తక్కువ కేసులు నమోదయ్యాయి. మొత్తం కేస్లోడ్ 2.9 కోట్లకు పెరిగింది, క్రియాశీల కేసులు 12.31 లక్షలకు పడిపోయాయి.

ఇంతలో, రాష్ట్రాలకు ఉచిత వ్యాక్సిన్లు అందించే ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ ప్రణాళిక జూన్ 21 నుండి 18 ఏళ్లు పైబడిన పౌరులందరికీ ఖర్చు అవుతుంది బడ్జెట్ కేటాయింపుతో పోలిస్తే ఖజానా అదనంగా రూ .15 వేల కోట్లు రూ .35,000 కోట్లు. “బహుళ సరఫరాదారులు మరియు విభిన్న ధరలతో సరైన అంచనా ఇవ్వడం చాలా తొందరగా ఉంది. కానీ అంచనా ప్రకారం ఈ సంవత్సరానికి వ్యాక్సిన్ల కోసం మొత్తం ఖర్చు రూ .45,000-50,000 కోట్లు కావచ్చు. బడ్జెట్లో, మేము రూ .35,000 కోట్లు అందించాము, అందులో ప్రభుత్వం సుమారు 5,000 కోట్ల రూపాయలు చెల్లించింది, ”అని పేరు పెట్టడానికి ఇష్టపడని ఒక సీనియర్ ప్రభుత్వ అధికారి ది ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ .

లైవ్ బ్లాగ్

జూలైలో కోవాక్సిన్ కోసం మూడవ దశ ట్రయల్స్ యొక్క పూర్తి డేటా బహిరంగపరచబడుతుంది; 1.33 కోట్లకు పైగా కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ మోతాదు ఇప్పటికీ రాష్ట్రాలతో అందుబాటులో ఉందని సెంటర్; టీకాలు వేయడం పర్యాటక రంగం యొక్క పునరుజ్జీవనాన్ని పెంచుతుందని పర్యాటక మంత్రి చెప్పారు; కరోనావైరస్ మహమ్మారిపై మరిన్ని నవీకరణల కోసం ఈ స్థలాన్ని అనుసరించండి.

మంగళవారం చండీగ of ్‌లోని సెక్టార్ 17 లోని ప్లాజా వద్ద. (ఫోటో: కమలేశ్వర్ సింగ్)

భారతదేశం యొక్క సవరించిన కోవిడ్ -19 టీకా విధానం: మీరు తెలుసుకోవలసినది

సోమవారం ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ ప్రకటించారు అనేక రాష్ట్రాలు సేకరించడంలో ఇబ్బందులు ఎదుర్కొన్న తరువాత, కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ల కేంద్రీకృత సేకరణకు భారతదేశం మారుతుంది. వ్యాక్సిన్ల నిధుల నిర్వహణ.

మే 1 నుండి మునుపటి విధానం నుండి వచ్చిన మార్పును ఇది సూచిస్తుంది, కేంద్రం 25% సేకరించాలని రాష్ట్రాలను కోరినప్పుడు 18-44 సంవత్సరాల వయస్సు వారికి టీకాలు వేయడానికి బహిరంగ మార్కెట్ నుండి మోతాదు. దీనికి ముందు (జనవరి 16 నుండి ఏప్రిల్ 30 వరకు) ఆరోగ్య సంరక్షణ కార్మికులు, ఫ్రంట్‌లైన్ కార్మికులు మరియు 45 ఏళ్లు పైబడిన వ్యక్తులకు ఉచిత టీకాలు వేయడానికి కేంద్రం వ్యాక్సిన్ మోతాదులను రాష్ట్రాలకు కేటాయించి కేటాయించింది.

మంగళవారం, ప్రధానమంత్రి ప్రకటించిన ఒక రోజు తర్వాత దేశంలోని ప్రతి వయోజనుడికి ఉచితంగా టీకాలు వేయడానికి కేంద్రం మొత్తం మోతాదులో 75 శాతం నేరుగా కొనుగోలు చేస్తుంది , ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ 44 కోట్ల మోతాదులను సురక్షితంగా ముందస్తు ఆర్డర్ ఇచ్చింది దేశంలోని ఇద్దరు వ్యాక్సిన్ తయారీదారుల నుండి.

యజమాని వీడియో తర్వాత ఆగ్రా ఆసుపత్రి మూసివేయబడింది: ‘మాక్ డ్రిల్… కట్ ఆక్సిజన్ సరఫరా’

ప్రముఖ ప్రైవేటు శ్రీ పరాస్ ఆసుపత్రికి సీలు వేయాలని జిల్లా యంత్రాంగం మంగళవారం ఆదేశించింది. ఆగ్రాలో ఆసుపత్రి, అనుసరించండి ఆస్పత్రి ఆక్సిజన్ సరఫరాను కోవిడ్ -19 “ఎవరు చనిపోతారు” అని తెలుసుకోవడానికి “మాక్ డ్రిల్” లో భాగంగా ఐదు నిమిషాలు రోగులు. ఈ “ప్రయోగం” సమయంలో 22 మంది రోగులు “నీలం రంగులోకి మారారు” అని ఆయన చెప్పారు.

మాట్లాడుతూ ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ , ఆగ్రా జిల్లా మేజిస్ట్రేట్ ప్రభు నరైన్ సింగ్ ఆ వ్యక్తిని ధృవీకరించారు వీడియో క్లిప్‌లో ఆసుపత్రి యజమాని డాక్టర్ అరింజయ్ జైన్ ఉన్నారు. ఈ సంఘటన ఏప్రిల్ 26 ఉదయం జరిగినట్లు సమాచారం, మరియు వీడియో ఏప్రిల్ 28 న తయారు చేయబడింది.

జైన్ 22 మంది రోగుల గురించి మాట్లాడుతుండగా “నీలం రంగులోకి మారిపోయింది”, సింగ్ నలుగురు కోవిడ్ -19 రోగులు ఏప్రిల్ 26 న మరియు ముగ్గురు ఏప్రిల్ 27 న మరణించారు.

మార్చి తరువాత మొదటిసారి, ముంబైలో ఒకే అంకెల మరణాలు నివేదించబడ్డాయి

ముంబైలో మంగళవారం ఏడు మరణాలు సంభవించాయి కోవిడ్ -19 , మార్చి 20 న రెండవ ప్రారంభంలో నగరం ఏడు మరణాలను నమోదు చేసినప్పటి నుండి గత రెండున్నర నెలల్లో అతి తక్కువ మహమ్మారి . దీనితో, కోవిడ్ -19 టోల్‌లో ముంబై 15 వేల మార్కును ఉల్లంఘించింది.

మంగళవారం టోల్ రెండవసారి ముంబై ఒకే డిజిట్‌లో మరణాలను నివేదించడం ఇదే మొదటిసారి అల. నగరం మొత్తం టోల్ ఇప్పుడు 15,006 వద్ద ఉంది.

మంగళవారం, ముంబైలో 682 తాజా కోవిడ్ -19 కేసులు నమోదయ్యాయి – రోజువారీ కేసు లోడ్ 900 నుండి తగ్గింది పక్షం క్రితం -1,000 కేసులు. మొత్తం క్రియాశీల కేసుల సంఖ్య 15,000 కన్నా ఎక్కువ అయితే, గత కొన్ని రోజుల నుండి పాజిటివిటీ రేటు 3 శాతం కంటే తక్కువగా ఉంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleఆస్ట్రేలియాలో వేలాది మందికి ఆహారం ఇచ్చిన తరువాత, వారు భారతదేశంలో సహాయం చేయాలనుకుంటున్నారు
Next articleONDO దాని వాతావరణ కేంద్రం ONDO వాతావరణం కోసం కొత్త మొబైల్ అనువర్తనాన్ని విడుదల చేస్తోంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ने पति की मारकर की, फिर प्राइवेट

దక్షిణాఫ్రికా మహిళ 10 మంది శిశువులకు జన్మనిస్తుంది

Recent Comments