HomeGENERALమీ పోర్ట్‌ఫోలియోను తిరిగి మార్చాల్సిన సమయం వచ్చిందా?

మీ పోర్ట్‌ఫోలియోను తిరిగి మార్చాల్సిన సమయం వచ్చిందా?

విస్తృత మార్కెట్లో చాలా స్టాక్స్ తమ సమయానికి ముందే నడుస్తున్నాయని ఎమ్కే గ్లోబల్ ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ కృష్ణ కుమార్ కార్వా హెచ్చరించారు. ఇంటర్వ్యూ నుండి సవరించిన సారాంశాలు:

చేయండి పార్టీ ఇక్కడే ఉందని మీరు అనుకుంటున్నారా లేదా ఆందోళన చెందాల్సిన సమయం వచ్చిందా?
ఏ సమయంలోనైనా నేను గట్టి నమ్మకంతో ఉన్నాను సమయం కొత్తగా పెట్టుబడి పెట్టడానికి లేదా పెట్టుబడిగా ఉండటానికి ఎల్లప్పుడూ అవకాశాలు ఉన్నాయి. అవకాశం మరియు మీరు కొనుగోలు చేస్తున్న విలువలు పరంగా బాటమ్స్-అప్ పై ఎక్కువ దృష్టి పెట్టడం ఇదంతా. బహుశా, విస్తృత మార్కెట్లో చాలా స్టాక్స్ వారి సమయం కంటే ముందే నడుస్తున్నాయి. కాబట్టి తాజా డబ్బు పెట్టడం విషయంలో జాగ్రత్తగా ఉండడం చాలా ముఖ్యం. మీ పోర్ట్‌ఫోలియోను తిరిగి మార్చడానికి మరియు FY23 లేదా FY24 డిస్కౌంట్ పొందుతున్న స్టాక్‌ల నుండి బుక్ చేసుకోవలసిన సమయం ఇది. అదే సమయంలో, విలువలు ఆకర్షణీయంగా ఉన్నాయని మరియు అవకాశాలు ఉన్నాయని మీరు నమ్ముతున్న సంస్థలలో పెట్టుబడులు పెట్టండి. రిటైల్ పెట్టుబడిదారులు ఇప్పుడు దాదాపు 45-50% వాల్యూమ్‌లను కలిగి ఉన్నందున మార్కెట్ యొక్క వెడల్పు ఈసారి ఉండటానికి ఇక్కడ ఉంది. ఇది గత 5-7 సంవత్సరాలలో ఉన్న విధంగా ఇరుకైన మార్కెట్‌గా మారదు.

కాబట్టి మార్కెట్లో ఇంకా పెట్టుబడులు పెట్టడానికి అవకాశాలు ఎక్కడ ఉన్నాయి? ఇది దీర్ఘకాలిక పెట్టుబడిదారుడి వైపు ఉన్న ఆదాయాలు లేదా విలువలు?
ప్రారంభించడానికి, చాలా అవకాశాలు ఉన్నాయి ప్రభుత్వ రంగంలో. చాలా మంది సంస్థాగత పెట్టుబడిదారులు ప్రభుత్వ రంగ యూనిట్లలో పెట్టుబడులు పెట్టడం ఇష్టం లేదు మరియు నేను కూడా చాలా కాలంగా సందేహాస్పదంగా ఉన్నాను. కానీ ఉపసంహరణ జరిగితే, మొత్తం కథ మారుతుంది. ప్రభుత్వ రంగ తయారీ యూనిట్లలో చాలా విలువ అన్‌లాకింగ్ ఉండవచ్చు. కొన్ని ప్రభుత్వ రంగ బ్యాంకులు ఆస్తి లక్షణాల పరంగా తమ చర్యలను శుభ్రపరిచాయి.
మార్కెట్ ఇప్పుడు వారికి అవసరమైన మూలధనాన్ని ఇవ్వడానికి సిద్ధంగా ఉంది. ఆర్థిక వ్యవస్థ బాగా పనిచేస్తుందని భావిస్తే, వారు కూడా వారి క్రెడిట్ డిస్పోజల్స్‌లో మంచి పురోగతిని చూడగలుగుతారు. అనేక ప్రభుత్వ రంగ బ్యాంకుల విలువలు ఆకర్షణీయంగా ఉంటాయి. కాబట్టి ఇది పెట్టుబడి పెట్టడానికి చాలా ఆకర్షణీయంగా కనిపించే ఒక స్థలం అని నేను అనుకుంటున్నాను.

చాలా కాళ్ళు ఉన్నాయని నేను నమ్ముతున్న రెండవ స్థలం రియల్ ఎస్టేట్ రంగం. ఇది గత 7-8 సంవత్సరాలుగా మందకొడిగా ఉంది. చాలా ఏకీకరణ జరిగింది. బలమైన బ్యాలెన్స్ షీట్లు మరియు బలమైన నిర్వహణ ఉన్న సంస్థలు మాత్రమే పెట్టుబడిదారులను ఆకర్షించగలవు. మీరు దక్షిణ భారతదేశం, ముంబై లేదా ఎన్‌సిఆర్ వంటి ప్రాంతాలకు అనుగుణంగా ఉండాలి.

మూడవ అవకాశం కాపెక్స్ చక్రంలో ఉంది. మీరు కార్పొరేట్ ఇండియాతో మాట్లాడితే, వారిలో చాలామంది చాలా కాపెక్స్ పెట్టారు. మీరు గొలుసును దిగి, ఆర్డర్లు కావాలని మందకొడిగా ఉన్న చిన్న మరియు మధ్యతరహా సంస్థలలో అవకాశాలను కనుగొనాలి. వారి స్థానం ఇప్పుడు మెరుగుపడుతున్నట్లు కనిపిస్తోంది.

న్క్యా, పాటిమ్, వంటి పెద్ద ఐపిఓల కోసం మార్కెట్‌కు ఎంత ఆకలి ఉందని మీరు అనుకుంటున్నారు?
రాబోయే 2-4 నెలల్లో మార్కెట్‌ను తాకిన ఐపిఓల వరద నా పెద్ద ఆందోళన. భారత మూలధన మార్కెట్‌కు కొత్తగా ఉన్న ఈ సంస్థలకు ఎలా విలువ ఇవ్వాలి? ఇలాంటి సంస్థల కోసం సంస్థాగత పెట్టుబడిదారుల నుండి చాలా ఆకలి ఉంది. కాబట్టి ఆశాజనక వారు సభ్యత్వాన్ని పొందాలి, కాని తరువాతి జాబితా మరియు వారు ఎలా ప్రవర్తిస్తారో ట్రాక్ చేయడం చాలా ముఖ్యం. కాబట్టి మీరు నన్ను అడిగితే, నేను దేని గురించి జాగ్రత్తగా ఉన్నాను? మార్కెట్‌ను తాకినట్లు భావిస్తున్న ఐపిఓల వరద గురించి నేను జాగ్రత్తగా ఉన్నాను మరియు వాటిలో కొన్ని వ్యాపార నమూనాలతో భారతీయ పెట్టుబడిదారులు అర్థం చేసుకోలేరు లేదా అభినందించలేరు.

మార్కెట్లో అవకాశం కోసం ఎక్కడ చూడాలి? మీరు రికవరీ థీమ్ మరియు సైక్లికల్స్ ద్వారా వెళ్తున్నారా?
థీమ్లను వెంటాడటానికి ప్రయత్నించడం ద్వారా మీరు దస్త్రాలను నిర్వహించగలరని నేను అనుకోను. ఇది స్వల్పకాలిక వాణిజ్య దృక్పథం కోసం పని చేయవచ్చు, కానీ దీర్ఘకాలికమైనది చాలా సమతుల్య పోర్ట్‌ఫోలియోను కలిగి ఉండటం, ఇక్కడ మీరు పెట్టుబడి పెట్టే వ్యక్తిగత సంస్థల గురించి మరియు వారు అందించే అవకాశాల గురించి ఎక్కువ. సమతుల్య దస్త్రాలు చాలా బాగా చేయాలి. పెట్టుబడిదారులు అన్‌లాక్ వాణిజ్యాన్ని వెంబడించకూడదు ఎందుకంటే రికవరీ ఈసారి V- ఆకారంలో ఉండదు, ఎందుకంటే ఇది చివరిసారి.

(ఏమి కదులుతోంది సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు , స్టాక్ చిట్కాలు మరియు నిపుణుల సలహా ఆన్ ETMarkets . అలాగే, ETMarkets.com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. ఆర్థిక మార్కెట్లు, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్స్ హెచ్చరికలపై వేగవంతమైన వార్తల హెచ్చరికల కోసం, మా టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లకు చందా పొందండి .)

డౌన్‌లోడ్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & లైవ్ పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ వ్యాపార వార్తలు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

योगी

కొత్త ఐటిఆర్ ఇ-ఫైలింగ్ పోర్టల్‌లో లోపాల ఫిర్యాదులపై నిర్మలా సీతారామన్ ఇన్ఫోసిస్ దృష్టిని నిర్దేశిస్తాడు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

योगी

కొత్త ఐటిఆర్ ఇ-ఫైలింగ్ పోర్టల్‌లో లోపాల ఫిర్యాదులపై నిర్మలా సీతారామన్ ఇన్ఫోసిస్ దృష్టిని నిర్దేశిస్తాడు

Recent Comments