HomeGENERALబి'లూరు: లింగమార్పిడి సంఘం వైరస్ భయాలతో పట్టుకుంటుంది

బి'లూరు: లింగమార్పిడి సంఘం వైరస్ భయాలతో పట్టుకుంటుంది

బెంగళూరు: రాణి హెచ్‌ఐవి పాజిటివ్ మరియు శాంతినగర్‌లో ఆమె సింగిల్‌రూమ్ అద్దె వసతి గృహానికి పరిమితం. ఆమె ప్రభుత్వ ఆసుపత్రుల నుండి ఉచితంగా స్వీకరించే యాంటీరెట్రోవైరల్ drugs షధాలపై ఉంది, కాని ation షధాలను పోషకమైన ఆహారంతో పూర్తి చేయాలి. లాక్డౌన్కు ముందు ఆమె వీధుల్లో యాచించడం ద్వారా జీవనం సాగించింది మరియు ప్రతిసారీ ఒకసారి మంచి భోజనం నిర్వహించేది. ఇప్పుడు, ఆదాయాలు లేకుండా, ఆమె ఆకలితో దగ్గరగా ఉంది.
ఉత్తమ సమయాల్లో మార్జినలైజ్ చేయబడింది, ది”> బెంగళూరులో లింగమార్పిడి సంఘం జీవనోపాధి, ఆహారం మరియు మహమ్మారి మరియు తరువాత లాక్డౌన్లలో కూడా ఆశ్రయం లేకుండా పోయింది. కోవిడ్ భయం ప్రబలంగా ఉన్న కళంకానికి తోడ్పడింది, మరియు చాలామంది భరించలేరు సమయానికి అద్దె చెల్లించడానికి, తొలగింపు ప్రబలంగా ఉంది.

“నేను ఒకే గదిలో నివసిస్తున్నాను రెండేళ్లుగా వసతి మరియు నెలవారీ అద్దెగా రూ .3,000 చెల్లిస్తున్నారు. అకస్మాత్తుగా, మేలో, యజమాని వచ్చి నన్ను అరుస్తూ, కోవిడ్ బెంగళూరులో వేగంగా వ్యాప్తి చెందడానికి నా లాంటి వ్యక్తులు కారణమని చెప్పారు, ”అని లింగమార్పిడి సెక్స్ సరోజా అన్నారు ఉల్సూర్ నుండి పనిచేసేవాడు. “అతను నన్ను బహుళ వ్యక్తులను కలుసుకున్నాడని మరియు బహుశా క్యారియర్ అని ఆరోపించాడు.””> సరోజా అప్పటి నుండి ఆమె స్నేహితుడి స్థానంలో నివసిస్తున్నారు.” మేము వీధుల్లో వాలంటీర్లు పంపిణీ చేసే ఆహారం మీద నివసిస్తున్నాము. మేము రోజుకు రెండుసార్లు భోజనం నిర్వహిస్తాము, “ఆమె చెప్పారు.
సరోజ్ మరియు రాణి వంటి చాలా మందికి, స్వచ్ఛంద సేవకులు నగరంలోని వివిధ ప్రాంతాలలో ఆహార పంపిణీ మాత్రమే లాక్డౌన్లో ఆకలి మరియు ఆకలి నుండి దూరంగా ఉంచడం. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఇంకా ఎటువంటి ఉపశమనం ఇవ్వలేదు సమాజానికి నిధులు, మరియు మనుగడ రోజురోజుకు కఠినతరం అవుతోంది.
“వైరస్ భయం వారి ఖాతాదారులను బే వద్ద ఉంచింది మరియు లాక్డౌన్ వారిని వారి ఇళ్లకు పరిమితం చేసింది. పోలీసులకు భయపడటం చర్య, వారు భిక్ష వెతకడానికి సాహసించలేరు ”అని సాలిడారిటీ ఫౌండేషన్ యొక్క శుభా చాకో అన్నారు, సెక్స్ వర్కర్ల సంక్షేమం కోసం పనిచేస్తున్న ఎన్జిఓ మరియు ది “> LGBTQ సంఘం.” లింగమార్పిడి సమాజంలోని చాలా మంది సభ్యులు ఆహారం లేదా .షధం కొనడానికి డబ్బు లేకుండా, ఈ లాక్డౌన్లో తీవ్ర పేదరికంలోకి నెట్టబడ్డారు. ”
“బెంగళూరులో, 3,500 మంది ట్రాన్స్‌జెండర్లు మరియు ఇతర రాష్ట్రాల నుండి వచ్చి వెళ్లే తేలియాడే వారిలో మరొక విభాగం ఉన్నారు,” అని మాగడి రోడ్‌కు చెందిన వీణా చెప్పారు. లాక్డౌన్లో లింగమార్పిడి వ్యక్తుల దుస్థితిపై ఫౌండేషన్ అధ్యయనం. “లాక్డౌన్ కారణంగా చాలా మంది శారీరకంగా మరియు మానసికంగా చెడ్డ స్థితిలో ఉన్నారు. కొంతమంది ఉద్యోగులను మినహాయించి, లింగమార్పిడి చేసేవారు ఎక్కువగా భిక్ష కోరుకుంటారు లేదా సెక్స్ వర్కర్లుగా మారతారు. లాక్డౌన్ వారికి జీవనోపాధి ద్వారా కొంచెం మిగిలిపోయింది, “ఆమె చెప్పింది, పరాయీకరణ మరింత దిగజారింది.
ఆహారం మరియు వసతి కోసం పోరాటం కాకుండా, కొనడానికి డబ్బు లేకపోవడం మందులు మరియు టీకా ఆలస్యం సమాజానికి పెద్ద సంక్షోభం. “హార్మోన్ చికిత్సలో మందులు కొనవలసిన వ్యక్తులు మరియు హెచ్ఐవి చికిత్స ఉన్నవారు మంచి, పోషకమైన ఆహారం అవసరం, లాక్డౌన్ మాకు ఆచరణాత్మకంగా అసాధ్యం చేసింది” అని చెప్పారు. “> సుజిత్రా , రాజాజినగర్ నుండి.” మనలో కొంతమందికి ఆధార్ కార్డులు లేవు మరియు సెక్స్ పనిలో పాల్గొన్న వారు కోవిడ్ టీకా కోసం తమ గుర్తింపును ఇవ్వడానికి ముందుకు రావటానికి ఇష్టపడరు. మేము అవసరం రాయితీలు ఇవ్వాలి మరియు ప్రాధాన్యతపై టీకాలు వేయాలి. ”
(ఐడెంటిటీలను రక్షించడానికి కొన్ని పేర్లు మార్చబడ్డాయి)

ఇంకా చదవండి

Previous articleविदेश जाना है 28 दिन बाद लगवा v v కోవిషీల్డ్ की दूसरी, नई समझ‍िए
Next articleK'taka: అంతర్గత అంచనాను పెంచడానికి ఎడు విభాగం
RELATED ARTICLES

विदेश जाना है 28 दिन बाद लगवा v v కోవిషీల్డ్ की दूसरी, नई समझ‍िए

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments