HomeHEALTHప్రపంచ మహాసముద్రం దినం: చరిత్ర, మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రతిదీ

ప్రపంచ మహాసముద్రం దినం: చరిత్ర, మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రతిదీ

మన చాలా తక్కువగా అంచనా వేసిన జీవితంలో మహాసముద్రాలు ముఖ్యమైన పాత్ర పోషిస్తాయి మరియు మానవులు నిర్లక్ష్యం చేస్తారు. ఇవి జీవావరణంలో ఒక భాగం మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉత్పత్తి అయ్యే ఆహారం మరియు medicine షధానికి కీలకమైనవి. మహాసముద్రం మన చుట్టూ ఉన్న అతిపెద్ద నీటి వనరు మరియు మనకు నీటిని అందిస్తుంది, ఇది మన మనుగడ మరియు జీవనోపాధికి అత్యంత ముఖ్యమైన వనరు. భూమి 29% భూమి మరియు సుమారు 71% నీటితో నిండి ఉంది, మరియు ఈ శాతంలో, భారీ భాగం ప్రపంచవ్యాప్తంగా మహాసముద్రాలకు చెందినది. కానీ ఇతర నీటి వనరుల మాదిరిగానే ఇది కూడా మానవులు నాశనం చేస్తున్నారు. పారిశ్రామిక వ్యర్థాల నుండి అవాంఛిత చెత్తను విసిరే వరకు, దాని క్షీణత భూమి యొక్క డైనమిక్స్‌ను దాని సహజ వనరులతో అస్థిరపరుస్తుంది, ఇది చివరికి మరియు దురదృష్టకర ముగింపుకు దారితీస్తుంది. ఈ కారణంగా, ప్రపంచవ్యాప్తంగా వ్యాపించిన అత్యంత ముఖ్యమైన నీటి శరీరాన్ని కాపాడటం అత్యవసరం.

ఇది కూడా చదవండి: నెట్‌ఫ్లిక్స్ తెరవడానికి ముంబైలో దాని మొదటి గ్లోబల్ పోస్ట్-ప్రొడక్షన్ యూనిట్

అందరికీ తెలిసినట్లుగా, ప్రయోజనాల గురించి ప్రజలలో అవగాహన పెంచడానికి మహాసముద్రాల దినోత్సవం జరుపుకుంటారు. మరియు మహాసముద్రాల ప్రాముఖ్యత. ఇది రెండవ సంవత్సరం నడుస్తుంది. ఇది వాస్తవంగా ప్రజలలో జరుపుకుంటారు. ఇతర ముఖ్యమైన సంఘటనల మాదిరిగానే, దీనికి ఒక నిర్దిష్ట థీమ్ మరియు అంశం కూడా ఉంది. ఈ సంవత్సరం వార్షిక కార్యక్రమం మహాసముద్రం యొక్క అద్భుతం మరియు అది మన జీవిత వనరు ఎలా ఉందో, మానవత్వానికి మరియు భూమిపై ఉన్న ప్రతి ఇతర జీవికి మద్దతు ఇస్తుంది. ఐక్యరాజ్యసమితి ప్రతి దశాబ్దంలో పర్యావరణానికి కీలకమైన వివిధ రకాల శరీరాల కోసం ఒక ప్రత్యేక కార్యక్రమం ఉంది. ఈ దశాబ్దంలో, ఇతివృత్తం UN దశాబ్దం ఓషన్ సైన్స్ అండ్ సస్టైనబుల్ డెవలప్మెంట్. అందువల్ల, ఈ సంవత్సరపు థీమ్ ఈ దశాబ్దపు ఇతివృత్తానికి దారితీసే ముఖ్యమైన దశ అని నిరూపించవచ్చు. ఈ రోజు 1992 లో రియో ​​డి జనీరోలో జరిగిన ఎర్త్ సమ్మిట్‌లో ఒక చొరవ, మరియు 2008 వరకు UN అధికారికంగా ప్రకటించాలని ప్రతి సంవత్సరం జూన్ 8 ప్రపంచ మహాసముద్ర దినోత్సవంగా జరుపుకుంటారు.

ప్రజలు దీనిని తేలికగా హృదయపూర్వకంగా జరుపుకోవాలి, మరియు మహాసముద్రం వారి తప్పుల వల్ల మానవులు నాశనం చేసిన మరొక శరీరంగా మారకూడదని అభ్యర్థించబడుతుంది.

చిత్ర క్రెడిట్: టైమ్స్ నౌ

ఇంకా చదవండి

Previous articleఛెత్రి మెస్సీని అధిగమించాడు; టాప్ 5 యాక్టివ్ ఇంటర్నేషనల్ స్కోరర్‌లను చూడండి
Next articleమెర్సిడెస్-మేబాచ్ జిఎల్ఎస్ 600 అల్ట్రా-లగ్జరీ ఎస్‌యూవీ భారతదేశంలో రూ .2.43 కోట్లకు ప్రారంభమైంది
RELATED ARTICLES

జనాభా, వ్యాధి భారం ఆధారంగా టీకాలు పొందడానికి రాష్ట్రాలు / యుటిలు; కేటాయింపును ప్రభావితం చేసే వ్యర్థం

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

జనాభా, వ్యాధి భారం ఆధారంగా టీకాలు పొందడానికి రాష్ట్రాలు / యుటిలు; కేటాయింపును ప్రభావితం చేసే వ్యర్థం

Recent Comments