HomeGENERALతూర్పు బెంగాల్‌కు ఫిఫా బదిలీ నిషేధం, మాజీ నియామకాలకు బకాయిలు చెల్లించనందుకు కేరళ బ్లాస్టర్స్

తూర్పు బెంగాల్‌కు ఫిఫా బదిలీ నిషేధం, మాజీ నియామకాలకు బకాయిలు చెల్లించనందుకు కేరళ బ్లాస్టర్స్

మాజీ ఫుట్‌బాల్ పాలకమండలి ఫిఫా ఇండియన్ సూపర్ లీగ్ క్లబ్‌లు తూర్పు బెంగాల్ మరియు కేరళ బ్లాస్టర్‌లను బదిలీ చేసిన విండోలో కొత్త ఆటగాళ్లపై సంతకం చేయకుండా నిషేధించింది, ఎందుకంటే మాజీ నియామకాలకు బకాయిలు చెల్లించలేదు. ( మరిన్ని ఫుట్‌బాల్ వార్తలు )

భారత ఫుట్‌బాల్ బదిలీ విండో బుధవారం నుండి ప్రారంభమవుతుంది.

ఫిఫా నిషేధం, ఇది జూన్ 1 న ముసాయిదా చేయబడింది మరియు ఆల్ ఇండియా ఫుట్‌బాల్ ఫెడరేషన్ (ఎఐఎఫ్ఎఫ్) సోమవారం ఫార్వార్డ్ చేసింది, తూర్పు బెంగాల్ మరియు కెబిఎఫ్‌సి వారి మాజీ ఆటగాళ్ళు జానీ అకోస్టా మరియు మాతేజ్ పోప్లాట్నిక్ కోసం “ఆర్థిక బాధ్యతలను” పాటించడంలో విఫలమైన నేపథ్యంలో వస్తుంది.

ఇప్పటికే వారి ప్రస్తుత పెట్టుబడిదారులైన శ్రీ సిమెంటుతో తుది ఒప్పంద సమస్యతో ముడిపడి ఉంది, తాజా అభివృద్ధి ఐఎస్ఎల్ కోసం తూర్పు బెంగాల్ యొక్క తయారీకి మరో దెబ్బ, ఎందుకంటే నిషేధాన్ని ఎత్తివేయడానికి గల కారణాన్ని వారు క్లియర్ చేయవలసి ఉంటుంది.

తూర్పు బెంగాల్ ఉన్నతాధికారి దేబబ్రాత సర్కార్ తమకు లేఖ వచ్చిందని, “తక్షణ చర్యలు” తీసుకుంటున్నారని చెప్పారు.

“శ్రీ సిమెంట్ ఒక లేఖ ద్వారా ఈ విషయాన్ని తెలియజేసింది. ఇది నిజం. మేము వెంటనే చర్యలు తీసుకుంటున్నాము, “బదిలీ నిషేధంపై స్పందిస్తూ సర్కార్ అన్నారు.

దీని కోసం తమ మాజీ పెట్టుబడిదారుడు క్వెస్ కార్పొరేషన్‌ను నిందిస్తూ, సర్కార్ ఇలా అన్నారు:” ఇది ఒక పతనం -సైడ్ టర్మ్ క్వెస్ కార్ప్ లిమిటెడ్ చేత ఇనేషన్. ఇప్పుడు మేము వారి తప్పుకు ధర చెల్లించాము. క్లబ్ యొక్క భవిష్యత్తు గురించి మేము చాలా ఆందోళన చెందుతున్నాము. “

2018-19 ఐ-లీగ్‌లో తూర్పు బెంగాల్ రన్నరప్ ముగింపులో కీలక పాత్ర పోషించిన కోస్టా రికాన్ వరల్డ్ కప్పర్ అకోస్టా ఫిర్యాదు చేశారు.

తూర్పు బెంగాల్ తరఫున రెండు సీజన్లు ఆడిన అకోస్టా, గత సంవత్సరం కరోనావైరస్-లాక్డౌన్ తరువాత కోల్‌కతాలో చిక్కుకున్నాడు. క్వెస్ దరఖాస్తు చేసినందున స్టోర్‌లో అధ్వాన్నంగా ఉంది. తూర్పు బెంగాల్‌తో తమ అనుబంధం ముగిసేలోపు ఆటగాళ్ల ఒప్పందాలను ముగించే ఫోర్స్ మేజూర్ నిబంధన.

చివరికి గత ఏడాది జూన్‌లో కోల్‌కతా నుంచి బయలుదేరిన అకోస్టా, క్లబ్‌లో “ఉదాసీనతతో” ఉన్నాడు అతని పరిస్థితి “.

” నేను నా జీవిత చక్రాన్ని మూసివేస్తాను, ఈసారి కొద్దిగా భిన్నంగా ఉంటుంది. క్వెస్ ఈస్ట్ బెంగాల్ ఎఫ్.సి, నాకు చాలా ప్రేమ మరియు గౌరవం ఉన్న ఒక గొప్ప సంస్థలో, కాని చివరికి కాంట్రాక్ట్ మరియు జీతం సమస్యలు పాటించడంలో విఫలమయ్యాయి, అంతేకాకుండా క్లబ్ కోస్టా రికాకు తిరిగి రావడానికి నాకు చిన్న సహాయం చేయబడలేదు.

తూర్పు బెంగాల్ మరియు క్వెస్ కార్ప్‌లు మూడేళ్ల పొత్తు పెట్టుకున్నాయి, అయితే బెంగళూరు ఆధారిత పెట్టుబడిదారుడు గత ఏడాది మే 31 న నిష్క్రమించారు. రెండేళ్ల అసోసియేషన్ తరువాత.

తుది ఒప్పందంపై సంతకం చేయడంపై తూర్పు బెంగాల్ క్లబ్ యాజమాన్యం తన కొత్త పెట్టుబడిదారుడు శ్రీ సిమెంట్‌తో కలిసి లాగ్‌జామ్‌లో కనిపించింది.

పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ జోక్యం తరువాత శ్రీ సిమెంట్ బోర్డు మీదకు వచ్చిన తరువాత క్లబ్ ప్రారంభంలో టర్మ్ షీట్ మీద సంతకం చేసింది, ఇది 2020-21 సీజన్‌కు ముందే జట్టు చివరి నిమిషంలో ఐఎస్‌ఎల్‌లోకి ప్రవేశించింది.

కానీ లీగ్ యొక్క రాబోయే ఎడిషన్‌కు ముందు, క్లబ్ “డిఫరెన్క్” ఉందని పేర్కొంటూ తుది బైండింగ్ ఒప్పందంపై సంతకం చేయడానికి నిరాకరించింది. ఎస్ “రెండు పత్రాలలో, శ్రీ సిమెంట్ ఏదో ఖండించింది.

కార్యనిర్వాహక కమిటీ వారు తుది ఒప్పందంపై సంతకం చేయవలసి వస్తే సామూహికంగా రాజీనామా చేస్తామని బెదిరించారు. రాబోయే సీజన్.

అటువంటి సందర్భంలో, ఐఎస్ఎల్‌లో తూర్పు బెంగాల్ పాల్గొనడంపై మరోసారి అనిశ్చితి నెలకొంది, ఎందుకంటే వారి ఫుట్‌బాల్ క్రీడాకారులు ఎక్కువ మంది ఉచిత ఆటగాళ్ళు, శ్రీ సిమెంట్ స్పష్టంగా ఒప్పందం కుదుర్చుకునే వరకు వారు ఒక్క పైసా కూడా ఖర్చు చేయరని పేర్కొన్నారు.

ప్రస్తుతం తూర్పు బెంగాల్‌తో ఒప్పందాలు చేసుకున్న ఆటగాళ్ళు మహ్మద్ రఫీక్, మహ్మద్ రఫీక్ అలీ సర్దార్, వహెంగ్‌బామ్ అంగౌసానా, బల్వంత్ సింగ్, లోకెన్ మీటీ, బికాష్ జైరు, అనిల్ చావన్, గిరిక్ ఖోస్లా, నోవిన్ గురుంగ్ మరియు ప్రీతమ్ సింగ్.

కొచ్చికి చెందిన క్లబ్‌కు సంబంధించినంతవరకు, మాజీ ఆటగాడు పోప్లాట్నిక్ చెల్లించని జీతం గురించి ఫిర్యాదు మేరకు ఫిఫా వ్యవహరించింది.

ఆటగాళ్ళు ఫిఫాను సంప్రదించవచ్చు వారికి వేతనాలు సకాలంలో చెల్లించకపోతే.

మరింత చదవండి

Previous articleటోక్యో ఒలింపిక్స్: భారతదేశంలో ఇద్దరు జెండా మోసేవారు ఉండవచ్చని IOA చీఫ్ నరీందర్ బాత్రా చెప్పారు
Next articleప్రైవేట్ ఆస్పత్రులకు సెంటర్ క్యాప్స్ కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ ధరలు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

సింబు యొక్క 'మనాదు' మొదటి సింగిల్ విడుదల తేదీ చివరకు ఇక్కడ ఉంది

శివకార్తికేయన్ భారీ జీతం కోసం మెగా 5 చిత్రాల ఒప్పందంపై సంతకం చేశారా?

Recent Comments