Sunday, June 20, 2021
HomeBUSINESSఅన్‌లాక్ ట్రేడ్: ఏమి కొనాలి, ఏది కొనకూడదు

అన్‌లాక్ ట్రేడ్: ఏమి కొనాలి, ఏది కొనకూడదు

సారాంశం

“విమానయాన సంస్థల కోసం, ఆక్యుపెన్సీ స్థాయిలు వెంటనే పెరగడం ప్రారంభిస్తాయి, కాని చమురు ధరల పెరుగుదల మరియు ఛార్జీల క్యాపింగ్ కారణంగా వారి లాభదాయకత ప్రశ్నార్థకంగా కొనసాగుతుంది. ప్రభుత్వం. “

ETMarkets.com

గత 4-5 సంవత్సరాల్లో, ఆతిథ్య రంగం విశ్వసించే మధ్యస్థ లేదా దీర్ఘకాలిక పెట్టుబడిదారుడికి తిరిగి రాదు. కార్వీ క్యాపిటల్ యొక్క CIO కుంజ్ బన్సాల్ చెప్పారు. సవరించిన సారాంశాలు:

రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ వంటి హెవీవెయిట్స్ మార్కెట్లో చర్య తీసుకుంటున్నాయి. స్టాక్‌పై మీ దృక్పథం ఏమిటి?
గత 8-9 నెలల్లో, రిలయన్స్ పూర్తి పనితీరు లేదా మార్కెట్ ర్యాలీలో పాల్గొనలేదు. కంపెనీ ఫలితాలు ఎక్కువగా అంచనాలకు అనుగుణంగా ఉన్నాయి. ఇప్పుడు (RIL) AGM దగ్గరగా వస్తోంది. కొన్ని పెద్ద ప్రకటనలు ఉండవచ్చని అంచనాలు పెరుగుతున్నాయి. కొన్ని కొనుగోలు దాని in హించి ఉండవచ్చు. వీక్షణ సానుకూలంగా కొనసాగుతుంది, మరింత ప్రత్యేకంగా మీడియం-టర్మ్‌లో. స్వల్పకాలికంలో, ఇది మార్కెట్ మరియు ఇతర వార్తల ప్రవాహంపై ఆధారపడి ఉంటుంది, ఇది to హించడం ఎల్లప్పుడూ కష్టం.

చక్రీయ విషయానికి వస్తే, మీకు ఇష్టమైన పిక్స్ ఏమిటి? విస్తృత మార్కెట్లో ABB మరియు L&T లేదా సహాయక నాటకాలు వంటి పెద్ద పేర్లకు మీరు వెళ్తారా?
చాలా కంపెనీలు చివరకు కాపెక్స్ ప్రకటించడం ప్రారంభించాయి. చిన్న కంపెనీలకు ఇది రూ .100-200 కోట్ల పరిధిలో ఉండగా, పెద్ద స్టీల్ కంపెనీలకు ఈ శ్రేణి రూ .40,000 నుంచి రూ .50 వేల కోట్ల వరకు ఉంటుంది. ఇది (కాపెక్స్) గత 3-4 సంవత్సరాలలో తప్పిపోయిన విషయం. గాని అదనపు సామర్థ్యాలు ఉన్నాయి లేదా డిమాండ్ కనిపించలేదు. కాబట్టి నిర్వహణలు సామర్థ్యాలను పెంచడానికి మరియు కాపెక్స్ చేయడానికి ప్రణాళిక చేయలేదు.
రంగాల వారీగా, ప్రత్యేక రసాయనాలు, వ్యవసాయ రసాయనాలు మరియు పురుగుమందుల కంపెనీలు ప్రకటించాయి కాపెక్స్. చైనా ప్లస్ వన్ కారకం కారణంగా వారు డిమాండ్ చూస్తున్నారు. దేశీయ డిమాండ్ కూడా పెరుగుతోంది మరియు అవి కొత్త ఉత్పత్తులు మరియు కొత్త భౌగోళికాలలోకి వస్తున్నాయి.

అన్ని ఉక్కు తయారీదారులు కూడా భారీ మూలధన వ్యయాన్ని ప్రకటించారు. అప్పుడు కొన్ని ఆటో సహాయకులు, టైర్ తయారీదారులు మరియు ఇతర రంగాలకు చెందిన కంపెనీలు కాపెక్స్ ప్రకటించాయి.

కాపెక్స్ ప్రకటించిన ఈ రంగాలన్నీ మంచి పెట్టుబడులకు కారణమవుతాయి. వాల్యుయేషన్ అనేది భారత మార్కెట్లో, ముఖ్యంగా మంచి కంపెనీలకు ఎల్లప్పుడూ సవాలుగా ఉంటుంది. ఇది అలానే కొనసాగుతుంది.

కాపెక్స్ యొక్క ప్రయోజనం చివరకు మూలధన వస్తువుల తయారీదారులు మరియు మౌలిక సదుపాయాల సంస్థలకు వెళ్తుంది. కాబట్టి గత 4-5 సంవత్సరాల్లో అవి తక్కువ పనితీరు కనబరిచాయని గుర్తుంచుకోండి. వారు ఇప్పుడు దృష్టికి వస్తారు. అన్ని మూలధన వస్తువుల తయారీదారులు పనితీరును ప్రారంభించాలి.

ఇండియన్ హోటల్స్ నుండి ఐఆర్‌సిటిసి మరియు క్లబ్ మహీంద్రా హాలిడేస్ వరకు భారీ అన్‌లాక్ ట్రేడ్ ఆట వద్ద. ఇది బోగీ వాణిజ్యం లాంటిదేనా లేదా విమానయాన సంస్థలు, పివిఆర్, ఐఆర్‌సిటిసి మొదలైనవాటిని కొనడంలో యోగ్యత ఉందని మీరు అనుకుంటున్నారా?
వాటిలో కొన్ని ఖచ్చితంగా బోగీ వర్తకాలు. గత 4-5 సంవత్సరాల్లో, ఆతిథ్య రంగం మధ్యస్థ లేదా దీర్ఘకాలిక పెట్టుబడిదారులకు తిరిగి రాబట్టలేదు. వారి రాబడి నిష్పత్తులు వారి మూలధన వ్యయం కంటే గణనీయంగా తక్కువగా ఉన్నందున అవి వాణిజ్యానికి మంచివి. వారి వ్యాపార నమూనాలు నికర సానుకూల ఆర్థిక విలువ అదనంగా ఉత్పత్తి చేయలేకపోయాయి, దీని ఫలితంగా దీర్ఘకాలిక స్టాక్ పనితీరు ఏర్పడుతుంది. కోవిడ్ తర్వాత కూడా ఇది సమస్యగానే ఉంటుంది.

మొదటి మరియు రెండవ తరంగాల మధ్య, మల్టీప్లెక్స్‌లు ఎక్కువ ఆక్యుపెన్సీని చూడలేదు. సమీప భవిష్యత్తులో ప్రజలు మల్టీప్లెక్స్‌లకు వెళ్లడం ప్రారంభిస్తారని అనిపించడం లేదు. కనీసం 6 నెలలు భయాలు పోతున్నట్లు నేను చూడలేదు.

IRCTC పూర్తిగా భిన్నమైన కథ. నేను అదే సంచిలో పెట్టను. ఇది ప్రయాణానికి అవసరమైన ప్రాథమిక అవసరాలను తీర్చగల స్టాక్. లాక్డౌన్లు తెరిచి భయం పోయిన వెంటనే ప్రజలు ప్రయాణం ప్రారంభిస్తారు. ఇది ఒక అవసరం మరియు విలాసవంతమైనది కాదు. కానీ అది కాకుండా, నేను ఆతిథ్యం మరియు మల్టీప్లెక్స్‌లపై బెట్టింగ్ చేయను.

విమానయాన సంస్థల కోసం, ఆక్యుపెన్సీ స్థాయిలు వెంటనే పెరగడం ప్రారంభిస్తాయి, కాని చమురు ధరల పెరుగుదల మరియు ప్రభుత్వం ఛార్జీల పరిమితి కారణంగా వారి లాభదాయకత ప్రశ్నార్థకంగా కొనసాగుతుంది. కాబట్టి ఇవి ట్రేడింగ్ పందెం కావచ్చు. కానీ మార్కెట్లో చాలా ఇతర అవకాశాలు అందుబాటులో ఉన్నప్పుడు, నేను వాటిని మీడియం టర్మ్ ఇన్వెస్టర్‌గా చూడను.

(ఏమి కదులుతోంది సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు , స్టాక్ చిట్కాలు మరియు నిపుణుల సలహా ఆన్ ETMarkets . అలాగే, ETMarkets.com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. ఆర్థిక మార్కెట్లు, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్స్ హెచ్చరికలపై వేగవంతమైన వార్తల హెచ్చరికల కోసం, మా టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .)

డౌన్‌లోడ్ ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి.

క్రొత్తది

పొందండి ఇన్- 4,000+ స్టాక్‌లపై లోతు నివేదికలు, ప్రతిరోజూ నవీకరించబడతాయి

Make Investment decisions

పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకోండి

ఆదాయాలు, ఫండమెంటల్స్, సాపేక్ష మదింపు, రిస్క్ మరియు ధరల వేగం

పై యాజమాన్య స్టాక్ స్కోర్‌లతో

Find new Trading ideas

వారపు నవీకరించబడిన స్కోర్‌లు మరియు విశ్లేషకుల సూచనలతో కొత్త ట్రేడింగ్ ఆలోచనలను

కనుగొనండి కీ డేటా పాయింట్లు

Find new Trading ideas

స్వతంత్ర పరిశోధన, రేటింగ్‌లు మరియు మార్కెట్ డేటా

ద్వారా సంస్థ మరియు దాని సహచరుల లోతు విశ్లేషణ

)

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments