HomeGENERALPaytm ప్రణాళికాబద్ధమైన b 3b IPO తో ముందుకు సాగాలని చెప్పారు

Paytm ప్రణాళికాబద్ధమైన b 3b IPO తో ముందుకు సాగాలని చెప్పారు

సారాంశం

అధికారికంగా వన్ 97 కమ్యూనికేషన్స్ లిమిటెడ్ అని పిలువబడే స్టార్టప్, పత్రాల ప్రకారం, ఐపిఓ కోసం దాఖలు చేయడానికి సిద్ధమవుతున్నప్పుడు సోమవారం తన సిబ్బందికి “అమ్మకానికి ఆఫర్” పంపింది. బ్లూమ్‌బెర్గ్ న్యూస్ సమీక్షించింది.

రాయిటర్స్
పేటీఎం బోర్డు సమర్పణ ప్రణాళికలను సూత్రప్రాయంగా ఆమోదించింది మరియు డ్రాఫ్ట్ రెడ్ హెర్రింగ్ ప్రాస్పెక్టస్‌ను ఖరారు చేస్తోంది, తెలిసిన వ్యక్తి ప్రకారం విషయం.

సరితా రాయ్

భారతదేశం పేటీఎం ఉద్యోగులు డిజిటల్ చెల్లింపుల మార్గదర్శకుడి యొక్క ప్రణాళికాబద్ధమైన ప్రారంభ ప్రజా సమర్పణలో వాటాలను విక్రయించాలనుకుంటున్నారా అని నిర్ణయించుకోమని అడుగుతున్నారు, దేశంలో ఇప్పటివరకు అతిపెద్ద స్టాక్ మార్కెట్‌లోకి ప్రవేశించే దిశగా మరో అడుగు వేస్తున్నారు.

బ్లూమ్‌బెర్గ్ న్యూస్ సమీక్షించిన పత్రాల ప్రకారం, వన్ 97 కమ్యూనికేషన్స్ లిమిటెడ్ అని పిలువబడే స్టార్టప్, ఐపిఓ కోసం దాఖలు చేయడానికి సిద్ధమవుతున్నప్పుడు సోమవారం తన సిబ్బందికి “అమ్మకానికి ఆఫర్” పంపింది. Paytm యొక్క బోర్డు సమర్పణ ప్రణాళికలను సూత్రప్రాయంగా ఆమోదించింది మరియు ముసాయిదా ఎర్ర హెర్రింగ్ ప్రాస్పెక్టస్‌ను ఖరారు చేస్తోంది, ఈ విషయం తెలిసిన మొదటి వ్యక్తి ప్రకారం జూలై మొదటి వారంలోనే దాఖలు చేయవచ్చు.

వన్ 97 కమ్యూనికేషన్స్ “మార్కెట్ పరిస్థితులు, నియంత్రణ, కార్పొరేట్ మరియు ఇతర ఆమోదాలు మరియు ఇతర సంబంధిత పరిగణనలకు లోబడి దాని ఈక్విటీ షేర్ల (“ ఈక్విటీ షేర్లు ”) యొక్క ప్రారంభ ప్రజా సమర్పణను చేపట్టాలని ప్రతిపాదిస్తోంది. వర్తించే చట్టంతో, మరియు ఈ విషయంలో కంపెనీ డైరెక్టర్ల బోర్డు నుండి సూత్రప్రాయంగా ఆమోదం పొందింది ”అని వన్ 97 యొక్క కార్యదర్శి అమిత్ ఖేరా ఉద్యోగులు మరియు వాటాదారులకు నోటీసులో తెలిపారు.

బెర్క్‌షైర్ హాత్‌వే ఇంక్, సాఫ్ట్‌బ్యాంక్ గ్రూప్ కార్పొరేషన్ మరియు యాంట్ గ్రూప్ కో వంటి పెట్టుబడిదారులను కలిగి ఉన్న సంస్థ, సుమారు 25 బిలియన్ డాలర్ల విలువతో 218 బిలియన్ రూపాయలు (3 బిలియన్ డాలర్లు) సేకరించాలని కోరుతోంది. 30 బిలియన్ డాలర్లు, బ్లూమ్‌బెర్గ్ న్యూస్ మేలో నివేదించింది.

ఇప్పటివరకు దేశంలో అతిపెద్ద ఐపిఓలో 2010 లో 150 బిలియన్ రూపాయలకు పైగా వసూలు చేసింది.

పబ్లిక్ మార్కెట్ ఆరంభంలో భారతదేశంలో నియంత్రణ బాధ్యతలను నెరవేర్చడానికి కొత్త మరియు ఇప్పటికే ఉన్న వాటాల మిశ్రమం ఉంటుంది. దేశ నిబంధనల ప్రకారం 10% వాటాలు రెండేళ్లలో, 25% ఐదేళ్లలో తేలుతాయి.

అమ్మకం కోసం ఆఫర్, లేదా OFS, ఉద్యోగులు IPO లో భాగంగా తమ వాటాలను విక్రయించడానికి అనుమతిస్తుంది. పేటిఎమ్ యొక్క బోర్డు అరంగేట్రానికి దాని ప్రాథమిక అనుమతి ఇచ్చిందని పత్రాలు చెబుతున్నాయి, కాని ప్రాస్పెక్టస్ ఖరారయ్యే వరకు అధికారిక ఆమోదం జరగదు.

ఇప్పటికే ఉన్న వాటాదారులు ఐపిఓ సమయంలో అనుమతించిన దానికంటే ఎక్కువ మొత్తంలో విక్రయించాలనుకుంటే, పత్రాల ప్రకారం, స్టాక్‌ను విక్రయించే సామర్థ్యం ప్రో-రాటా ప్రాతిపదికన నిర్ణయించబడుతుంది.

మోర్గాన్ స్టాన్లీ సమర్పణలో Paytm తో పనిచేస్తోంది. Paytm జాబితాపై వ్యాఖ్యానించడానికి నిరాకరించింది.

ఉద్యోగులు తమ ఈక్విటీ షేర్లలో మొత్తం లేదా కొంత భాగాన్ని ఇవ్వడానికి అంగీకరించడం ద్వారా ఐపిఓలో పాల్గొనవచ్చు, ఈ నిర్ణయం దేశం యొక్క రెగ్యులేటర్‌కు మొదటి సమర్పణ పత్రాలను దాఖలు చేయడానికి ముందు ఖరారు చేయాల్సి ఉంటుంది. సమర్పణ సమయంలో విక్రయించని ఈక్విటీ షేర్లు ఒక సంవత్సరం పాటు లాక్-ఇన్ చేయబడతాయి.

(ఏమి కదులుతోంది సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు , స్టాక్ చిట్కాలు మరియు నిపుణుల సలహా ETMarkets . అలాగే, ETMarkets.com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. ఆర్థిక విషయాలపై వేగవంతమైన వార్తల హెచ్చరికల కోసం మార్కెట్లు, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్స్ హెచ్చరికలు, మా టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .)

డౌన్‌లోడ్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ అనువర్తనం .

క్రొత్తది

పొందండి 4,000+ స్టాక్‌లపై లోతైన నివేదికలు, ప్రతిరోజూ నవీకరించబడుతుంది

ఇంకా చదవండి

Previous articleఈ ఆర్థిక సంవత్సరంలో టీకా వ్యయాన్ని 6 బిలియన్ డాలర్లకు భారత్ పెంచవచ్చని ప్రభుత్వ వర్గాలు తెలిపాయి
Next article“ఫిల్టర్ విత్ నో ఫిల్టర్”: రవీంద్ర జడేజా తాజా పిక్‌లో విశ్వాసం నింపారు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఒప్పో A53 భారతదేశంలో వినియోగదారుల జేబులో పేలుతుంది; ఇక్కడ ఏమి జరిగింది

MTNL బ్రాడ్‌బ్యాండ్ ప్రణాళికలను సవరించింది; 4,000GB వరకు డేటాను అందిస్తోంది

శామ్సంగ్ గెలాక్సీ ఎస్ 21 ప్లస్ భారతదేశంలో భారీ తగ్గింపును పొందుతుంది; ధర రూ. 71,999

డిజిటల్ వ్యాపారంలో ఎయిర్‌టెల్ ఎందుకు పెద్దదిగా ఉంది?

Recent Comments

Make Investment decisions

ఆదాయాలు, ఫండమెంటల్స్, సాపేక్ష మదింపు, రిస్క్ మరియు ధరల వేగం

పై యాజమాన్య స్టాక్ స్కోర్‌లతో పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకోండి

Find new Trading ideas

కొత్త వాణిజ్య ఆలోచనలను కనుగొనండి

వారపు నవీకరించబడిన స్కోర్‌లతో మరియు ముఖ్య డేటా పాయింట్‌లపై విశ్లేషకుల సూచనలతో

In-Depth analysis

సంస్థ మరియు దాని తోటివారి యొక్క లోతైన విశ్లేషణ

స్వతంత్ర పరిశోధన, రేటింగ్‌లు మరియు మార్కెట్ డేటా ద్వారా