HomeGENERALLGBTQIA + కమ్యూనిటీకి మరింత చేరిక కోసం మద్రాస్ హైకోర్టు వివరణాత్మక మార్గదర్శకాలను జారీ చేస్తుంది

LGBTQIA + కమ్యూనిటీకి మరింత చేరిక కోసం మద్రాస్ హైకోర్టు వివరణాత్మక మార్గదర్శకాలను జారీ చేస్తుంది

LGBTQIA (లెస్బియన్, గే, ద్విలింగ, లింగమార్పిడి, క్వీర్ మరియు / లేదా ప్రశ్నించడం, ఇంటర్‌సెక్స్, మరియు స్వలింగ మరియు / లేదా అల్లీ) సమాజానికి గణనీయమైన ఫలితంలో, వారిని వేధింపుల నుండి రక్షించడానికి మద్రాస్ హైకోర్టు సోమవారం ఆదేశాలు జారీ చేసింది. అధికారులు మరియు సమాజంలోని ఇతర ప్రధాన వాటాదారులచే.

కోర్టు ప్రకారం, స్వలింగ ధోరణికి అనుగుణంగా సమాజం ఇప్పుడు కూడా పట్టుబడుతోంది.

ఈ కేసు సంబంధించినది మదురైకి చెందిన లెస్బియన్ దంపతులకు వారి తల్లిదండ్రులు వ్యతిరేకిస్తున్నారు, ఆ తరువాత ఈ జంట చెన్నైకి పారిపోయి, ఎన్జిఓ మద్దతు కోరి, తమను తాము నిలబెట్టుకున్నారు.

కూడా చదవండి | ప్రధాని మోడీ ప్రసంగం యొక్క ముఖ్య చర్యలు: 18 ఏళ్లు పైబడిన వారికి ఉచిత టీకా

కుమార్తెలు తమ ఇళ్లనుండి పారిపోయారు, తల్లిదండ్రులు స్థానిక పోలీసులకు తప్పిపోయిన ఫిర్యాదులను దాఖలు చేశారు, ఇది ఎఫ్ఐఆర్ దాఖలు చేయడానికి దారితీసింది. చెన్నైలోని నివాస ప్రాంగణంలో పోలీసుల విచారణను ఎదుర్కొన్న ఈ జంట కోర్టును ఆశ్రయించారు. పోలీసుల వేధింపుల నుండి మరియు వారి తల్లిదండ్రుల భద్రత మరియు భద్రత కోసం వారు భయపడ్డారు.

ఎల్‌జిబిటిక్యూఐ కమ్యూనిటీకి సంబంధించిన సమస్యలలో పోలీసులు, న్యాయ అధికారులు, న్యాయవ్యవస్థ, విద్యాసంస్థలు, కార్యాలయాలు మరియు తల్లిదండ్రులు చేపట్టాల్సిన సున్నితత్వ కార్యక్రమాలను జస్టిస్ ఎన్ ఆనంద్ వెంకటేష్ వివరించారు.

మద్రాస్ హైకోర్టు జారీ చేసిన కొన్ని ముఖ్యమైన మధ్యంతర మార్గదర్శకాలలో సంబంధిత ప్రభుత్వాలు సున్నితత్వ కార్యక్రమాలు నిర్వహించడం ద్వారా సమాజంపై అవగాహన కల్పించడం, సమాజానికి వ్యతిరేకంగా ఉన్న పక్షపాతాలను తొలగించడం మరియు వాటిని ప్రధాన స్రవంతిలోకి తీసుకురావడం వంటివి ఉన్నాయి.

కూడా చదవండి | రాబోయే రోజుల్లో వ్యాక్సిన్ సరఫరా పెరుగుతుందని పిఎం మోడీ

పిటిషనర్లకు (లెస్బియన్ జంట) ప్రాతినిధ్యం వహించిన మనురాజ్ సుందరంకు, మద్రాస్ హైకోర్టు ఇచ్చిన ఈ ఉత్తర్వు అపూర్వమైన వెడల్పు మరియు పరిధిని సూచిస్తుంది. “LGBTQIA + కమ్యూనిటీ కోసం ఇటువంటి వివరణాత్మక ఉత్తర్వు భారత సుప్రీంకోర్టుతో సహా ఏ కోర్టు నుండి వినబడలేదు. ఏ హైకోర్టు కూడా ఇంత విస్తృతమైన మార్గదర్శకాలను జారీ చేయలేదు, అయితే, ఈ అభివృద్ధి ఐపిసి సెక్షన్ 377 ను రద్దు చేయడానికి ఎస్సీ తీర్పుపై ఆధారపడుతుంది , “మనురాజ్ WION కి చెప్పారు.

LGBTQIA + కమ్యూనిటీకి సంబంధించిన ఫిర్యాదులను తప్పిపోయినప్పుడు (పెద్దలు అంగీకరించిన సందర్భంలో) – పాల్గొన్న వ్యక్తుల ప్రకటనల ఆధారంగా – ఫిర్యాదు లేకుండా మూసివేయబడాలి జంటను వేధించడం. సమాజానికి చెందిన వ్యక్తులు వారి హక్కుల పరిరక్షణ కోసం నమోదు చేయబడిన ఎన్జిఓలను సంప్రదించవచ్చు. ఇటువంటి స్వచ్ఛంద సంస్థల జాబితా మరియు వారి సంప్రదింపు వివరాలను వారి అధికారిక వెబ్‌సైట్‌లో సామాజిక న్యాయం మరియు సాధికారత మంత్రిత్వ శాఖ (ఎంఎస్‌జెఇ) అందజేయాలి మరియు క్రమం తప్పకుండా నవీకరించబడుతుంది. అలాంటి ఎన్జీఓలు తమ వద్దకు వచ్చే వ్యక్తుల డేటాను గోప్యంగా నిర్వహించడం మరియు రికార్డులను సంవత్సరానికి రెండుసార్లు మంత్రిత్వ శాఖకు పంచుకోవడం అవసరం.

సమస్యలను పరిష్కరించే విషయంలో, కోర్టు ఇలా ఉండాలి కౌన్సెలింగ్ ద్వారా, ద్రవ్య మద్దతు, జిల్లా లీగల్ సర్వీసెస్ అథారిటీ సహకారంతో న్యాయ సహాయం లేదా LGBTQIA + కమ్యూనిటీకి చెందిన ఏ వ్యక్తిపైనా చేసిన నేరాల గురించి చట్ట అమలు సంస్థలతో సమన్వయం చేయడం ద్వారా.

వసతి సమస్యకు సంబంధించి, ప్రస్తుతమున్న షార్ట్ స్టే ఇళ్ళు, అంగన్‌వాడీ ఆశ్రయాలు మరియు లింగమార్పిడి చేసేవారికి ఆశ్రయం ఇచ్చే గృహమైన “గరీమా గ్రే” లలో తగిన మార్పులు చేయవలసి ఉందని కోర్టు తెలిపింది. ఆశ్రయం, ఆహారం, వైద్య సంరక్షణ మరియు వినోద సౌకర్యాలు మరియు గౌరవప్రదమైన జీవితానికి నైపుణ్యం అభివృద్ధి వంటి సౌకర్యాలు).

విభిన్న లింగ వ్యక్తీకరణలు, లైంగిక ధోరణి, లింగ గుర్తింపుల పిల్లలను అర్థం చేసుకొని అంగీకరించాలని తల్లిదండ్రులకు సూచించారు.

ముఖ్యంగా, LGBTQIA + సంఘాన్ని అర్థం చేసుకోవడంపై విద్యార్థులకు అవగాహన కల్పించడానికి పాఠశాలలు మరియు విశ్వవిద్యాలయాల పాఠ్యాంశాల్లో మార్పు చేయాలని కోర్టు పిలుపునిచ్చింది. సమాజం మరియు స్వచ్ఛంద సంస్థలతో కూడిన programs ట్రీచ్ కార్యక్రమాలను నిర్వహించడం మరియు లింగరహిత విద్యార్థులకు మద్దతుగా ఉండటానికి PTA సమావేశాల ద్వారా తల్లిదండ్రులను సున్నితం చేయడం ఇందులో ఉంది. కొన్ని అదనపు దశలలో దరఖాస్తు రూపాల్లో మూడవ లింగాన్ని చేర్చడం, లింగమార్పిడి మరియు లింగమార్పిడి వ్యక్తుల పేరు మార్చడం, లింగ-తటస్థ విశ్రాంతి గదుల లభ్యతను నిర్ధారించడం.

కార్యాలయాల కోసం, చేరిక కోసం పాలసీలను నియమించడంలో తగిన మార్పులు చేయాలని, ఫిర్యాదుల విషయంలో సహాయాన్ని అందించాలని, భీమా వంటి ప్రయోజనాలను విస్తరించాలని, వివక్షను నివారించడానికి విధానాలను నిర్ధారించాలని కోర్టు పేర్కొంది

ఇంకా చదవండి

Previous articleప్రధాని మోదీ ప్రసంగం యొక్క ముఖ్య చర్యలు: 18 ఏళ్లు పైబడిన వారికి ఉచిత వ్యాక్సిన్, దీపావళి వరకు 80 కోట్ల మంది పేదలకు ఉచిత రేషన్ అందించాలి
Next articleభారతదేశ శానిటైజర్ ఫ్యాక్టరీలో జరిగిన అగ్ని ప్రమాదంలో కనీసం 15 మంది మరణించారు
RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

देख लीजिए नीतीश का बाढ़, अपनी ही डाला?

Recent Comments