Sunday, June 20, 2021
HomeGENERALCOVID డేటాను ప్రభుత్వం అణచివేస్తుందని, ప్రాణాలను కాపాడటంపై ప్రచారానికి ప్రాధాన్యత ఇస్తుందని ప్రియాంక ఆరోపించింది

COVID డేటాను ప్రభుత్వం అణచివేస్తుందని, ప్రాణాలను కాపాడటంపై ప్రచారానికి ప్రాధాన్యత ఇస్తుందని ప్రియాంక ఆరోపించింది

Priyanka accuses govt of 'suppressing' COVID data, prioritising propaganda over saving lives కాంగ్రెస్ నాయకుడు ప్రియాంక గాంధీ వాద్రా కోవిడ్ మహమ్మారికి సంబంధించిన డేటాను కేంద్రం అణచివేస్తోందని సోమవారం ఆరోపించారు. (ఫైల్)

కాంగ్రెస్ నాయకుడు ప్రియాంక గాంధీ కోవిడ్ కు సంబంధించిన డేటాను కేంద్రం అణచివేస్తోందని వాద్రా సోమవారం ఆరోపించారు. మహమ్మారి , మరియు ప్రాణాలను కాపాడటంపై మోడీ ప్రభుత్వం చేసిన ప్రచారం “అపారమైన నష్టాన్ని” కలిగించిందని అన్నారు. . ఆమె “జిమ్మెదార్ కౌన్ (ఎవరు బాధ్యత వహిస్తారు)” ప్రచారంతో ముందుకు వెళుతున్నారు, దీనిలో ఆమె మహమ్మారిని నిర్వహించడంపై ప్రభుత్వం ప్రశ్నలు అడుగుతోంది, కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి కోవిడ్‌కు సంబంధించిన డేటాపై ప్రభుత్వం దృష్టి సారించారు. భారతీయ ప్రాణాలను కాపాడటం కంటే ప్రధాని ఇమేజ్‌ను కాపాడటం ముఖ్యమా అని ఆమె ఫేస్‌బుక్ , ట్విట్టర్ మరియు ఇన్‌స్టాగ్రామ్ ప్రభుత్వం డేటాను “ప్రచార సాధనంగా” ఉపయోగిస్తాయని ఆరోపించింది. “మహమ్మారి ప్రారంభం నుంచీ, డేటా పట్ల మోడీ ప్రభుత్వ వైఖరి ఏమిటంటే, వ్యతిరేకంగా పోరాటంలో అమూల్యమైన ఆయుధంగా కాకుండా ప్రచార సాధనంగా ఉపయోగించుకోవడమే COVID-19 , ”ప్రియాంక గాంధీ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు. “ఒక శతాబ్దం శాపంతో పోరాడటంలో” ప్రాణాలు పోగొట్టుకున్నప్పటికీ, ప్రభుత్వ రాజకీయ అజెండాకు సేవ చేయడానికి డేటాను “అణచివేయడం మరియు తారుమారు చేయడం” లో ప్రభుత్వ ప్రచార యంత్రాంగం పదేపదే పాల్గొంటుంది. తన విషయాన్ని నొక్కి చెప్పడానికి, ప్రియాంక గాంధీ మహమ్మారి ప్రారంభం నుండే, మరణాలు మరియు అంటువ్యాధులు జనాభా నిష్పత్తిగా నివేదించబడ్డాయి, అయితే పరీక్ష ఒక సంపూర్ణ వ్యక్తిగా నివేదించబడింది. “ఇది సంక్రమణ మరియు మరణాల రేట్లు ఆందోళనకరమైనవి కాదని, పరీక్ష రేట్లు సరిపోతాయని ప్రజలను తప్పుదారి పట్టించడానికి ఇది రూపొందించబడింది. నిజానికి, ఇది సరిగ్గా వ్యతిరేకం, ”ఆమె చెప్పింది. ఈ రోజు టీకా కార్యక్రమానికి సంబంధించిన డేటాపై మోడీ ప్రభుత్వం ఖచ్చితమైన పద్ధతిని అనుసరిస్తున్నట్లు కనిపిస్తోంది, ప్రియాంక గాంధీ అన్నారు. “ప్రాణాలను కాపాడటంపై మోడీ ప్రభుత్వం చేస్తున్న ప్రచారానికి తీవ్ర నష్టం వాటిల్లింది. ఇది భారత ప్రజలకు జవాబుదారీగా ఉంటుంది, ”అని ప్రియాంక గాంధీ నొక్కిచెప్పారు. మహమ్మారి యొక్క వైరస్ మరియు వ్యాప్తికి సంబంధించిన డేటాను బహిరంగపరచాలని భారతదేశం నలుమూలల నుండి నిపుణులు డిమాండ్ చేస్తున్నారు, కానీ ఇది ఎప్పుడూ జరగలేదు, ఆమె నొక్కి చెప్పింది. ఉత్తరప్రదేశ్ వంటి రాష్ట్రాల ఉదాహరణలను ఉటంకిస్తూ, “సత్యాన్ని మార్చటానికి” ప్రభుత్వం RT-PCR మరియు యాంటిజెన్ పరీక్ష డేటాను కలిసి సమర్పించింది. “వాస్తవానికి, యాంటిజెన్ పరీక్షలు పోల్చి చూస్తే నమ్మదగనివి. యుపిలో ఇప్పుడు కూడా, యాంటిజెన్ పరీక్షలకు వ్యతిరేకంగా ఆర్టి-పిసిఆర్ పరీక్షల నిష్పత్తి 65:35 శాతం, ”అని ప్రియాంక గాంధీ అన్నారు. ముఖాన్ని కాపాడే ప్రయత్నంలో అంటువ్యాధులు మరియు వాస్తవ మరణాల సంఖ్య రెండింటినీ ప్రభుత్వం చురుకుగా “అణచివేసింది” అని ఆమె పేర్కొంది. గంగా ఒడ్డున 1,100 కిలోమీటర్ల విస్తీర్ణంలో 2 వేల మృతదేహాలు లభించాయని వార్తాకథనాలను ఉటంకిస్తూ, ప్రియాంక గాంధీ యుపిలోని 27 జిల్లాలలో విస్తరించి ఉన్నారని, ఈ మరణాలు ఏవీ ప్రభుత్వ రికార్డులలో చోటు పొందలేదని చెప్పారు. “బదులుగా, ప్రయాగ్రాజ్ వంటి నగరాల్లో గంగా వెంట వందలాది నిస్సార సమాధులను డ్రోన్ ఫుటేజ్ వెల్లడించినప్పుడు, యుపి ప్రభుత్వం వెంటనే” సఫాయి అభియాన్ “(శుభ్రపరిచే కార్యక్రమం) ను ఏర్పాటు చేసింది. యుపి ఆరోపణ. రాష్ట్రం నుండి వచ్చిన వార్తా నివేదికలు అధికారిక మరణ రికార్డులకు మరియు వారణాసి, గోరఖ్పూర్, లక్నో, కాన్పూర్, han ాన్సీ మరియు మీరట్ వంటి నగరాల్లో స్మశానవాటికలు మరియు శ్మశానవాటికలు ఉంచిన వాటి మధ్య స్పష్టమైన వ్యత్యాసాన్ని వెల్లడించాయని ప్రియాంక గాంధీ చెప్పారు. తరువాతిది మునుపటి కంటే చాలా రెట్లు ఎక్కువ, ఆమె జోడించబడింది. ప్రభుత్వానికి ప్రశ్నలు వేస్తూ, మోడీ ప్రభుత్వం శాస్త్రవేత్తలు మరియు నిపుణుల సలహాలను ఎందుకు విస్మరించిందని మరియు COVID-19 వ్యాప్తికి సంబంధించిన డేటాను పారదర్శకంగా మరియు బహిరంగంగా ఎందుకు తయారు చేయలేదని ఆమె అడిగారు. COVID తో పోరాడటానికి అత్యంత అవసరమైన సాధనాల్లో ఒకటిగా డేటాను సరిగ్గా ఉపయోగించడం యొక్క ప్రాముఖ్యతను కేంద్రం అర్థం చేసుకోలేదా లేదా దాని చర్యల వెనుక వేరే కారణాలు ఉన్నాయా అని ఆమె అడిగారు. భారతదేశం అంతటా అధికారిక మరణ రికార్డులు, జారీ చేసిన మరణ ధృవీకరణ పత్రాలు మరియు శ్మశానవాటిక / శ్మశాన వాటికల రికార్డుల మధ్య ఉన్న వ్యత్యాసాన్ని ఎత్తిచూపిన ప్రియాంక గాంధీ, ఈ తేడాలను హేతుబద్ధీకరించడానికి మరియు నిజమైన గణాంకాలను భారత ప్రజల ముందు ఉంచడానికి మోడీ ప్రభుత్వం ఎందుకు చేయడం లేదని అడిగారు. COVID నిర్వహణ కంటే మోడీ ప్రభుత్వ ఇమేజ్ మేనేజ్‌మెంట్ ముఖ్యమా? భారతీయ ప్రాణాలను కాపాడటం కంటే ప్రధాని ప్రతిమను కాపాడటం ముఖ్యమా? ” డేటా డబుల్ ఎడ్జ్డ్ కత్తి అని ఆమె అన్నారు. స్వయంగా, ఇది ఒక విషాదం యొక్క నిజమైన మానవ వ్యయాన్ని ఎప్పటికీ ప్రతిబింబించదు, ఎందుకంటే ఇది ప్రజల బాధ, గాయం మరియు బాధలను లెక్కించదు, అయినప్పటికీ ఏదైనా ప్రకృతి విపత్తు – ముఖ్యంగా మహమ్మారి – నిర్వహణలో ఇది చాలా కీలకం ఈ రోజు అనుభవించిన, ప్రియాంక గాంధీ నొక్కిచెప్పారు. దేశంలో కోవిడ్ పరిస్థితిని కేంద్రం నిర్వహించడంపై కాంగ్రెస్ విమర్శలు గుప్పించింది, అయితే మహమ్మారిని రాజకీయం చేసిందని ఆరోపిస్తూ ప్రతిపక్ష పార్టీ విమర్శలను ప్రభుత్వం తోసిపుచ్చింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments