Sunday, June 20, 2021
HomeGENERALవైద్య నిపుణుల కోసం 'వాంఛనీయ వాతావరణం' కోసం పి.ఎం.మోడీకి ఐఎంఎ రాసింది

వైద్య నిపుణుల కోసం 'వాంఛనీయ వాతావరణం' కోసం పి.ఎం.మోడీకి ఐఎంఎ రాసింది

రోగుల బంధువులు

విషయాలు వైద్యులపై దాడి చేసిన సంఘటనల నేపథ్యంలో ఇది వస్తుంది. కరోనావైరస్ | కరోనావైరస్ పరీక్షలు | కరోనా వైరస్ టీకా

రోగుల బంధువులు వైద్యులపై దాడి చేసిన సంఘటనల నేపథ్యంలో, ఇండియన్ మెడికల్ అసోసియేషన్ (IMA) వైద్య నిపుణుల కోసం “వాంఛనీయ పరిసరాల” భరోసా లేకుండా వారు పని చేయకుండా ఉండటానికి ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ జోక్యాన్ని సోమవారం కోరింది.

అవసరాన్ని నొక్కిచెప్పడం ఆధునిక medicine షధం మరియు COVID-19 టీకాలకు వ్యతిరేకంగా తప్పుడు సమాచారం ఉన్న వ్యక్తులచే ఉద్దేశపూర్వకంగా వ్యాప్తి చెందడాన్ని అరికట్టడం ద్వారా, వారి దీర్ఘకాల పెండింగ్‌లో ఉన్న అభ్యర్ధనలను పరిష్కరించాలని IMA ప్రధానమంత్రికి విజ్ఞప్తి చేసింది.

కోవిడ్ -19 టీకా డ్రైవ్‌కు వ్యతిరేకంగా తప్పుడు సమాచారం వ్యాప్తి చేస్తున్న వ్యక్తులపై బుక్ చేసి శిక్షించాలని మోడీకి రాసిన లేఖలో వైద్యుల సంఘం తెలిపింది. ఎపిడెమిక్ డిసీజెస్ యాక్ట్, 1897, ఇండియన్ పీనల్ కోడ్ మరియు డిజాస్టర్ మేనేజ్మెంట్ యాక్ట్, 2005 లోని నిబంధనలతో సహా చట్టం.

“ఇవన్నీ COVID-19 సోకిన రోగుల చికిత్స కోసం ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ జారీ చేసిన ప్రోటోకాల్ మార్గదర్శకత్వానికి వ్యతిరేకంగా సామాన్య ప్రజల మనస్సులలో సందేహాలను కలిగించే ఏ వ్యక్తి తరపున మినహాయింపు మరియు కమిషన్ చర్యలు తగిన శిక్షించబడాలి మరియు ఏకకాలంలో, ఏదైనా వ్యక్తి యొక్క ఏదైనా ప్రయత్నం మోసపూరితమైన ప్రజలను మోసం చేయడానికి మరియు ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ అనుమతి లేకుండా ‘మేజిక్ రెమెడీస్’ లేదా ‘వండర్ డ్రగ్స్’ అని పిలవడానికి, భారత ప్రభుత్వం వెంటనే తగ్గించుకోవాలి, “అని IMA లేఖలో పేర్కొంది.

తన విజ్ఞప్తిలో, 18 ఏళ్లు పైబడిన వారందరికీ సార్వత్రిక ఉచిత టీకాను ప్రభుత్వం ప్రోత్సహించాలని వైద్యుల సంఘం తెలిపింది. వ్యాక్సిన్లను 50 శాతం వరకు రాష్ట్రాలు మరియు ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులకు వదలకుండా.

“ఈ మహమ్మారి మధ్యలో, మేము ఈ దేశంలో వైద్యులు మరియు ఆరోగ్య సంరక్షణ నిపుణులపై పెరుగుతున్న శారీరక హింస సంఘటనలను చూడటం కూడా తీవ్రంగా బాధపడుతుంది. అస్సాంలోని మా యువ వైద్యుడిపై దారుణమైన దాడి మరియు లేడీ వైద్యులపై మరియు దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న ప్రముఖ అభ్యాసకులపై కూడా దాడి చేయడం – అభ్యాసకులలో నిజంగా మానసిక గాయాలకు కారణమవుతోంది “అని లేఖ పేర్కొంది.

“హెల్త్ సర్వీసెస్ పర్సనల్ అండ్ క్లినికల్ ఎస్టాబ్లిష్మెంట్స్ (హింసను నిషేధించడం మరియు ఆస్తికి నష్టం) బిల్లు, 2019, ఇది జైలు శిక్ష విధించడం ద్వారా డ్యూటీ వైద్యులు మరియు ఇతర ఆరోగ్య నిపుణులపై దాడి చేసే వ్యక్తులను శిక్షించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. ముసాయిదా చట్టంపై ఇంటర్-మినిస్టీరియల్ సంప్రదింపుల సందర్భంగా హోం మంత్రిత్వ శాఖ కొట్టివేసిన 10 సంవత్సరాల వరకు, ఐపిసి / సిఆర్పిసి నుండి నిబంధనలను చేర్చడంతో పాటు, నిర్ణీత సమయ షెడ్యూల్ కోసం నిబంధనలతో వెంటనే ప్రకటించాలి.

ఇటువంటి ఘోరమైన నేరాలకు పాల్పడిన వారందరికీ శిక్షించాల్సిన అవసరం ఉందని వైద్యులు చెప్పారు. ఏదైనా హేపై దాడి చేయడంలో మునిగిపోయే ఇతర సంఘవిద్రోహ అంశాలకు నిరోధకం

COVID-19 మహమ్మారికి వ్యతిరేకంగా జరిగిన యుద్ధంలో ప్రాణాలు కోల్పోయిన వైద్యులను కోవిడ్ అమరవీరులుగా గుర్తించాల్సిన అవసరం ఉందని IMA తెలిపింది. వారి త్యాగం యొక్క తగిన అంగీకారంతో మరియు వారి కుటుంబాలను ప్రభుత్వం సక్రమంగా ఆదరించాలి.

వైద్యుల శరీరం వివిధ అడ్డంకుల కారణంగా హైలైట్ చేసింది ప్రధాన్ మంత్రి గారిబ్ కళ్యాణ్ యోజన పథకం యొక్క విధానపరమైన అమలులో, అటువంటి కుటుంబాలకు భీమా ప్రయోజనాలను విస్తరిస్తున్నారు, మొదటి తరంగంలో ప్రాణాలు కోల్పోయిన 754 మంది వైద్యులలో, 168 మంది వైద్యుల కుటుంబాలు మాత్రమే ఈ పథకం కింద దరఖాస్తు చేసుకోగలిగాయి. .

సెంట్రల్ బ్యూరో ఆఫ్ హెల్త్ ఇంటెలిజెన్స్ (సిబిహెచ్‌ఐ) ద్వారా ఈ బాధితులందరినీ గుర్తించి, ధృవీకరించడానికి సమర్థవంతమైన యంత్రాంగాన్ని రూపొందించాలని ఇది ప్రధానిని కోరింది.

the పిరితిత్తుల COVID-19 సమస్యలు ఫైబ్రోసిస్, పెరిగిన థ్రోంబోటిక్ సంఘటనలు మరియు ఫంగల్ ఇన్ఫెక్షన్లు పెరుగుతున్నాయి మరియు ప్రతి ఒక్కరూ దాని కోసం సిద్ధంగా ఉండాలి, IMA తెలిపింది.

మందులు ముకోర్మైకోసిస్ ఫంగల్ వ్యాధికి అవసరమైనవి సులభంగా అందుబాటులో లేవు, drugs షధాలను దిగుమతి చేసుకోవడానికి మరియు స్వదేశీ ఉత్పత్తిని పెంచడానికి చేసిన ప్రయత్నాలకు వైద్యులు మోడీకి కృతజ్ఞతలు తెలిపారు.

“ఈ పోస్ట్ COVID-19 సమస్యలను వివరంగా అధ్యయనం చేయడానికి మరియు medicine షధం యొక్క అన్ని విభాగాలలో బహుముఖ చికిత్స మార్గదర్శకాలతో బయటకు రావడానికి ఒక ప్రత్యేక పరిశోధనా కణాన్ని ఏర్పాటు చేయాలని మేము మీకు విజ్ఞప్తి చేస్తున్నాము” అని IMA తెలిపింది.

“పై సమస్యలపై మీ జోక్యాన్ని కొనసాగించాలని మరియు వివిధ మేధో సమావేశాలు, సంభాషణలు మరియు చివరకు జాతీయ ఆధునిక ఆరోగ్య సంరక్షణ నిపుణుల కోసం సున్నితమైన, సహకార మరియు వాంఛనీయ వాతావరణాన్ని పొందటానికి జూన్ 18 న నిరసన దినం, ఇది వారికి ఎక్కువ పని చేయడానికి వీలు కల్పిస్తుంది మరింత కరుణ మరియు అంకితభావం మరియు మానసిక లేదా శారీరక హాని గురించి భయం లేకుండా, “లేఖ జోడించబడింది.

(మాత్రమే ఈ నివేదిక యొక్క శీర్షిక మరియు చిత్రాన్ని బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది తిరిగి తయారు చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ .

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments