HomeGENERALDelhi ిల్లీ నుండి తమిళనాడు వరకు: కోవిడ్ ఆంక్షలను సడలించే రాష్ట్రాలను ఇక్కడ చూడండి

Delhi ిల్లీ నుండి తమిళనాడు వరకు: కోవిడ్ ఆంక్షలను సడలించే రాష్ట్రాలను ఇక్కడ చూడండి

త్రిలోక్‌పురి మార్కెట్‌లో భారీ గుంపు ‘అన్లాక్’ చేయడానికి రెండు రోజుల ముందు శనివారం న్యూ Delhi ిల్లీ.

భారతదేశం తన రోజువారీ కోవిడ్ జాబితాలో స్థిరమైన తగ్గుదలను నమోదు చేయడంతో, దేశవ్యాప్తంగా కొన్ని రాష్ట్రాలు క్రమంగా కరోనావైరస్ ను తగ్గించడం ద్వారా ‘అన్‌లాక్’ ప్రక్రియను ప్రారంభించాయి. – ప్రేరేపిత పరిమితులు మరియు కర్ఫ్యూలు. Delhi ిల్లీ నుండి తమిళనాడు వరకు – అనేక రాష్ట్రాలు వారి వారపు సానుకూల రేట్లు మరియు ఆసుపత్రులలో ఆక్సిజన్ పడకల ఆక్రమణ ఆధారంగా లాక్డౌన్లను సడలించే ప్రణాళికలను ప్రకటించాయి. ఏదేమైనా, కర్ణాటక, హిమాచల్ ప్రదేశ్ మరియు గోవా వంటి కొన్ని రాష్ట్రాలు కూడా ఉన్నాయి కోవిడ్ -19 దృష్ట్యా లాక్డౌన్తో కొనసాగాలని నిర్ణయించారు. ఆయా రాష్ట్రాల్లో పరిస్థితి. కోవిడ్ పరిమితులను సడలించే రాష్ట్రాల పరిశీలన ఇక్కడ ఉంది Delhi ిల్లీ కోవిడ్ -19 కేసులు గణనీయంగా తగ్గిన తరువాత మరియు రాజధానిలో మరణించిన తరువాత, (ిల్లీ ప్రభుత్వం ఇది ‘అన్‌లాక్’ ప్రక్రియను ప్రారంభిస్తుంది సోమవారం నుండి, మార్కెట్లు మరియు మెట్రో సేవలతో సహా రంగాలలో పరిమితులను సడలించడం. తాజా Delhi ిల్లీ విపత్తు నిర్వహణ అథారిటీ (డిడిఎంఎ) ఉత్తర్వుల ప్రకారం, మాల్స్, మార్కెట్లు మరియు మార్కెట్ కాంప్లెక్స్‌ల లోపల (వారపు మార్కెట్లు మినహా) దుకాణాలు ఉదయం 10 గంటల నుండి రాత్రి 8 గంటల మధ్య బేసి-ఈవెన్ ప్రాతిపదిక . సంబంధిత మార్కెట్ అసోసియేషన్ వారికి కేటాయించిన సంఖ్యను బట్టి ప్రత్యామ్నాయ రోజులలో దుకాణాలు తెరవబడతాయి. Met ిల్లీ మెట్రోకు 50 శాతం సీటింగ్ సామర్థ్యంతో పనిచేయడానికి అనుమతి ఉంటుంది మరియు బస్సులు 50 శాతం సామర్థ్యంతో నడుస్తాయి. కర్ఫ్యూ అమలులో ఉన్నప్పటికీ, అనుమతించబడిన అన్ని కార్యకలాపాల కోసం ప్రజలు బయలుదేరడానికి అనుమతించబడతారు. రెస్టారెంట్లకు సంబంధించినంతవరకు, టేకావే మరియు డెలివరీ సేవలు కొనసాగుతాయి. Delhi ిల్లీలోని అన్ని ప్రైవేట్ కార్యాలయాలు తమ సిబ్బందిలో 50 శాతం ఉదయం 9 నుంచి సాయంత్రం 5 గంటల మధ్య పనిచేయడానికి అనుమతించబడతాయి, చెల్లుబాటు అయ్యే అథారిటీ లెటర్ మరియు యజమానులు ఉద్యోగులకు జారీ చేసిన చెల్లుబాటు అయ్యే ఐ కార్డ్ ఉత్పత్తిపై, డిడిఎంఎ ఉత్తర్వులో పేర్కొంది. మహారాష్ట్ర దుకాణాలు తిరిగి తెరవడం ప్రారంభిస్తాయి ముంబై. మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఐదు ప్రకటించింది -లెవల్ అన్‌లాక్ ప్లాన్ పాజిటివిటీ రేటు మరియు ఆక్సిజనేటెడ్ ఆక్యుపెన్సీ ఆధారంగా ప్రతి జిల్లాలో పడకలు. జిల్లా మరియు పౌర అధికారులు ఆయా ప్రాంతాల్లో ఉత్తర్వులు జారీ చేసిన వెంటనే ఈ వ్యూహం అమలు చేయబడుతుంది. ఈ ప్రణాళిక ప్రకారం, “స్థాయి 1” కింద వచ్చే జిల్లాలకు కనీస పరిమితులు ఉంటాయి, “స్థాయి 5” లో ఉన్నవారికి లాక్‌డౌన్ లాంటి అడ్డాలు ఉంటాయి. లెవెల్ 1 జిల్లాల్లో మాల్స్, థియేటర్లు, షాపులు, జిమ్‌లు మరియు రెస్టారెంట్లు సాధారణ కార్యకలాపాలను తిరిగి ప్రారంభించవచ్చు. లెవల్ 2 జిల్లాల్లో, మాల్స్ మరియు థియేటర్లు 50 శాతం సామర్థ్యంతో పనిచేయగలవు, 3, 4 మరియు 5 స్థాయిలలో పడిపోయే జిల్లాల్లో ఇవి కొన్ని పరిమితులతో పనిచేయగలవు. ముంబై స్థాయి 2 కిందకు వస్తుంది. స్థాయి 1 ప్రాంతాలలో పరిమితులు లేకుండా వివాహం, అంత్యక్రియలు మరియు ఇతర సామాజిక సమావేశాలు నిర్వహించవచ్చు. ఇతర ప్రాంతాలలో, ఈ కార్యకలాపాలను నిర్వహించవచ్చు, కానీ పరిమితులతో. నోటిఫికేషన్ ప్రకారం, ప్రతి గురువారం పరిస్థితిని రాష్ట్ర ప్రజారోగ్య శాఖ అంచనా వేస్తుంది, ఇది ఆక్సిజనేటెడ్ పడకల ఆక్రమణ మరియు రాష్ట్ర మరియు ప్రతి జిల్లా యొక్క సానుకూలత రేటును ప్రకటిస్తుంది. గుజరాత్ గుజరాత్ ప్రభుత్వం కూడా జూన్ 4 నుండి దుకాణాలను తిరిగి తెరవడానికి అనుమతించే లాక్డౌన్ పరిమితి వ్యూహాన్ని సవరించింది. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఉదయం 9 నుండి సాయంత్రం 6 గంటల మధ్య దుకాణాలు తెరిచి ఉంటాయి. రాత్రి 10 గంటల వరకు ఇంటికి ఆహారాన్ని పంపిణీ చేయడానికి ఇది అనుమతి ఇచ్చింది. గుజరాత్‌లోని కార్యాలయాలు జూన్ 7 నుండి ఎటువంటి పరిమితులు లేకుండా పనిచేయడానికి అనుమతించబడ్డాయి. ఉత్తర ప్రదేశ్ కరోనావైరస్ కేసులు నెమ్మదిగా తగ్గడంతో, ఉత్తర ప్రదేశ్ ప్రభుత్వం 600 కంటే తక్కువ క్రియాశీల కేసులు ఉన్న జిల్లాల్లో ఆంక్షలను సడలించింది. నైట్ కర్ఫ్యూ మరియు వారాంతపు లాక్డౌన్ రాష్ట్రంలో కూడా ఉంటాయి. కరోనావైరస్ ప్రేరిత ఆంక్షలు ఇప్పటికే బులాండ్‌షహర్ మరియు బరేలీ జిల్లాల్లో సడలించబడ్డాయి. ఈ జిల్లాల్లో, కంటైనర్ జోన్ల వెలుపల మార్కెట్లు మరియు దుకాణాలు సోమవారం నుండి శుక్రవారం వరకు తెరిచి ఉంటాయి. చాలా రకాల సామాజిక సమావేశాల కోసం, 25 కంటే ఎక్కువ అతిథులు హాజరు కావడానికి అనుమతి లేదు. ఇంతలో, చివరి ఆచార వేడుకలకు 20 మంది పాల్గొనేవారు మాత్రమే పాల్గొనగలరు. తమిళనాడు తమిళనాడు ప్రభుత్వం జూన్ 14 వరకు లాక్డౌన్ పొడిగించినప్పటికీ, చెన్నైతో సహా 27 జిల్లాల్లో అడ్డాలను తొలగించారు. పరిమితులను కొంతవరకు ఎత్తివేసిన జిల్లాల్లో, ఉదయం 6 నుంచి సాయంత్రం 5 గంటల మధ్య అవసరమైన వస్తువులు – కూరగాయలు, పండ్లు మరియు మాంసం అమ్మకాలకు ప్రభుత్వం అనుమతి ఇచ్చింది. ఇంతలో, ప్రభుత్వ కార్యాలయాలు 30 శాతం సీటింగ్ సామర్థ్యంతో పనిచేయడానికి అనుమతించబడ్డాయి. బీహార్ మే 31 న, నితీష్ కుమార్ – నాయకత్వం వహించారు రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఆంక్షలు ఎత్తివేస్తామని ప్రభుత్వం ప్రకటించింది. ఏదేమైనా, జూన్ 8 వరకు రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా లాక్డౌన్ ఉంటుంది. సవరించిన పరిమితుల ప్రకారం, అవసరమైన వస్తువులను విక్రయించే దుకాణాలను ఉదయం 6 నుండి మధ్యాహ్నం 2 గంటల మధ్య తెరవడానికి అనుమతిస్తారు. పశ్చిమ బెంగాల్ రాష్ట్రంలోని కోవిడ్ -19 పరిస్థితిని సమీక్షించిన తర్వాత పశ్చిమ బెంగాల్ ప్రభుత్వం సవరించిన లాక్‌డౌన్ నిబంధనల జాబితాను గురువారం ఆవిష్కరించింది. రెస్టారెంట్లు ఇప్పుడు వారి ఉద్యోగులకు టీకాలు వేసినంత వరకు ప్రతి సాయంత్రం మూడు గంటలు పనిచేయడానికి అనుమతి ఉంది. “ఆంక్షలు విధించిన తరువాత పశ్చిమ బెంగాల్‌లో కోవిడ్ -19 అంటువ్యాధి తగ్గుతోంది. అక్కడ పనిచేసే ప్రజలకు టీకాలు వేస్తే సాయంత్రం 5 గంటల నుండి రాత్రి 8 గంటల వరకు రెస్టారెంట్లు మూడు గంటలు తెరిచి ఉంటాయి ”అని ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ అన్నారు. షాపింగ్ మాల్స్ జూన్ 15 నుండి 25 శాతం సామర్థ్యంతో పనిచేయడానికి అనుమతించబడతాయి. రాజస్థాన్ పాజిటివిటీ రేటు 10 శాతం కన్నా తక్కువ మరియు వైద్య ఆక్సిజన్ మరియు ఇతర ముఖ్యమైన వైద్య మౌలిక సదుపాయాల వినియోగం 60 శాతం కంటే తక్కువగా ఉన్న ప్రదేశాలలో, కొన్ని వాణిజ్య కార్యకలాపాలను రాజస్థాన్ ప్రభుత్వం అనుమతించింది. అయితే, రాష్ట్రంలో చురుకైన కేసుల సంఖ్య 10,000 కు తగ్గే వరకు వారాంతపు కర్ఫ్యూలు శుక్రవారం మధ్యాహ్నం నుండి మంగళవారం ఉదయం 5 గంటల వరకు ఉంటాయి. ప్రైవేటు కార్యాలయాలు 24 శాతం సీటింగ్ సామర్థ్యంతో మధ్యాహ్నం 2 గంటల వరకు పనిచేయడానికి అనుమతి ఉంది. మంగళవారం నుంచి శుక్రవారం వరకు ఉదయం 5 గంటల నుంచి మధ్యాహ్నం 12 గంటల వరకు ప్రైవేటు వాహనాల అంతర్-జిల్లా ఉద్యమానికి అనుమతి ఉంది. జూన్ 8 తరువాత, అదే సమయంలో అంతర్-జిల్లా ప్రయాణం కూడా అనుమతించబడుతుంది. క్రీడా కార్యకలాపాలు, సాంస్కృతిక మరియు మతపరమైన కార్యక్రమాలు, పండుగలు మరియు విద్యాసంస్థలు మరియు మార్కెట్లను తిరిగి ప్రారంభించడం వంటి సామాజిక సమావేశాలు ఇప్పటికీ నిషేధించబడ్డాయి. లేహ్ ఒక నెల రోజుల కోవిడ్ కర్ఫ్యూ తరువాత, అధికారులు సోమవారం నుండి ఆంక్షలను సడలిస్తున్నట్లు ప్రకటించారు. కొత్త మార్గదర్శకాల ప్రకారం, దాదాపు అన్ని విభాగాలను కవర్ చేసే కొన్ని వాణిజ్య కార్యకలాపాలు సోమవారం నుండి అనుమతించబడతాయి. ఏదేమైనా, ప్రజా రవాణా, ప్రైవేట్ కార్యాలయాలు, సెలూన్లు, మంగలి దుకాణాలు, బ్యూటీ పార్లర్లు, స్పాస్ మరియు జిమ్‌లు తదుపరి ఆదేశాల వరకు మూసివేయబడతాయి, అయితే సడలింపులు విస్తరించబడవు లేదా కంటైనేషన్ జోన్‌లుగా తెలియజేయబడిన ప్రాంతాలలో వర్తించవు. వీకెండ్ కర్ఫ్యూ మరియు నైట్ కర్ఫ్యూ మునుపటిలాగే జిల్లాలో అమల్లో ఉంటుందని పిటిఐ నివేదించింది. కోవిడ్ SOP లను అనుసరిస్తూ పని ప్రదేశంలో కార్మికులు నివసించే అభివృద్ధి కార్యకలాపాలు మరియు నిర్మాణ పనులు అనుమతించబడతాయి, అధికారులు చెప్పారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleజమ్మూ & కె జర్నలిస్ట్ 2006 విషాదంపై వాట్సాప్ హోదా కోసం బుక్ చేసుకున్నారు
Next articleసస్టైనబుల్ డెవలప్‌మెంట్ గోల్స్ ఇండియా ఇండెక్స్ రిపోర్టుపై బిజెపి, బిజెడి లాక్ హార్న్స్
RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

నటి అత్యాచారం, గర్భస్రావం, బ్లాక్ మెయిల్ ఆరోపణలకు సంబంధించి మాజీ మంత్రిని అరెస్టు చేశారు

బలమైన 'మాస్టర్' కనెక్షన్‌తో సంతానం కొత్త ప్రాజెక్ట్?

Recent Comments