HomeGENERALవ్యాక్సిన్ మద్యం పంపిణీకి మళ్లించడంపై పంజాబ్ మోడ్‌లో సిఎం కేజ్రీవాల్ చెప్పారు

వ్యాక్సిన్ మద్యం పంపిణీకి మళ్లించడంపై పంజాబ్ మోడ్‌లో సిఎం కేజ్రీవాల్ చెప్పారు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

గౌతమ్ గంభీర్ సిఎం కేజ్రీవాల్‌పై దాడి చేసి, కోవిడ్ వ్యాక్సిన్‌లను ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులకు విక్రయించారని ఆరోపించారు, పంజాబ్ ప్రభుత్వంతో సమాంతరంగా

Gautam Gambhir

ANI / Twitter మిశ్రమ చిత్రం

. కెప్టెన్ అమరీందర్ సింగ్ నేతృత్వంలోని పంజాబ్ ప్రభుత్వం ఆర్డర్‌ను వెనక్కి తీసుకునే ముందు 1.14 లక్షల కోవాక్సిన్ మోతాదులో కొన్ని మోతాదుకు రూ .420 చొప్పున ప్రైవేటు ఆసుపత్రులకు విక్రయించినందుకు తీవ్ర ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. . ఇంకా, గౌతమ్ గంభీర్ CO ిల్లీ సిఎం అరవింద్ కేజ్రీవాల్ కోవిడ్ వ్యాక్సిన్లను ప్రైవేటు ఆసుపత్రులకు అమ్మడం ద్వారా సంపాదించిన డబ్బును ఉపయోగించుకున్నారని మరియు దేశ రాజధానిలో ఇంటింటికీ మద్యం పంపిణీకి బదులుగా డబ్బు ఖర్చు చేశారని పేర్కొన్నారు.

Delhi ిల్లీ సిఎం అరవింద్ కేజ్రీవాల్

పై గౌతమ్ గంభీర్ ‘పంజాబ్ మోడ్’ ఛార్జ్ స్థాయిని పెంచారు.

दिल्ली के, के मसीहा चाहते हैं जी वैक्सीन कर पीटें पीटें पीटें! खुद वैक्सीन निजी अस्पतालों बेच दी और पैसा घर! # పంజాబ్ మోడల్ఇన్దేల్హి # క్రిమినల్ కేజ్రీవాల్

– గౌతమ్ గంభీర్ (@ గౌతమ్ గంభీర్) జూన్ 5, 2021

గురువారం ఉదయం, DCGI గౌతమ్ గంభీర్ ఫౌండేషన్ డ్రగ్స్ అండ్ కాస్మటిక్స్ చట్టం యొక్క రూల్ 61 మరియు 18 సి కింద నేరం చేసిందని, ఆలస్యం చేయకుండా చర్యలు తీసుకుంటామని హామీ ఇచ్చారని Delhi ిల్లీ హైకోర్టుకు తెలిపింది. ఈ విషయం జూలై 29 న మరోసారి పరిగణించబడుతుంది. డ్రగ్స్ కంట్రోలర్ జనరల్ ఆఫ్ ఇండియా (డిసిజిఐ) అనధికారికంగా కోవిడ్ వ్యతిరేక drugs షధాలను కలిగి ఉన్నందుకు అతనిని లాగిన తరువాత, బిజెపి ఎంపి గౌతమ్ గంభీర్ సిఎంను పట్టుకున్నప్పుడు మాటలు తగ్గించలేదు. ఆప్ ప్రభుత్వం మహమ్మారిని నిర్వహించడాన్ని నిందిస్తూ అరవింద్ కేజ్రీవాల్ దేశ రాజధాని పరిస్థితికి బాధ్యత వహిస్తున్నారు. ఈ విషయం కోర్టుల ముందు ఉన్నందున ప్రత్యక్ష వ్యాఖ్యలు చేయకుండా, గంభీర్, సిఎం కేజ్రీవాల్ ముందు రోజు Delhi ిల్లీ హైకోర్టుకు డిసిజిఐ సమర్పణపై తన వ్యాఖ్యలను అడిగినప్పుడు ‘ఏమాత్రం దిగువకు దిగలేడు’ అని వ్యాఖ్యానించారు.

పంజాబ్ ప్రభుత్వం ఎదురుదెబ్బలు ఎదుర్కొంటుంది

రూ .420 వద్ద సేకరించిన 1.14 లక్షల కోవాక్సిన్ మోతాదులలో మోతాదుకు, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కొంత స్టాక్‌ను ప్రైవేటు ఆసుపత్రులకు మోతాదుకు రూ .1060 కు విక్రయించింది. 18 నుంచి 44 ఏళ్ల మధ్య వయస్సు గలవారికి సహ-అనారోగ్యాలు ఉన్నవారికి, ప్రభుత్వ టీకా కేంద్రాలలో నిర్మాణ కార్మికులు మరియు ఆరోగ్య సంరక్షణ కార్మికుల కుటుంబాల కోసం ఈ మోతాదులను కొనుగోలు చేసినప్పటికీ, ప్రైవేట్ ఆస్పత్రులు పెద్దలందరికీ ఒక్కొక్కరికి 1,560 రూపాయల చొప్పున అందిస్తున్నట్లు తెలిసింది. గురువారం మీడియాతో మాట్లాడుతూ, కృత్రిమ కొరతను సృష్టించడానికి వ్యాక్సిన్లను అధిక మార్జిన్లలో ప్రైవేట్ ఆటగాళ్లకు మళ్లించామని ఎస్ఎడి చీఫ్ సుఖ్బీర్ సింగ్ బాదల్ పేర్కొన్నారు.

అదేవిధంగా, కేంద్ర మంత్రి ప్రకాష్ జవదేకర్ కూడా పంజాబ్ ప్రభుత్వంపై విరుచుకుపడ్డారు, ఇతరులకు ఉపన్యాసాలు ఇవ్వడం కంటే పంజాబ్ పరిస్థితిపై దృష్టి పెట్టాలని రాహుల్ గాంధీకి సూచించారు. కేంద్రం దాదాపు 22 కోట్ల మోతాదులను ఉచితంగా రాష్ట్రాలకు అందించినట్లు హైలైట్ చేసిన ఆయన, వ్యాక్సిన్ సేకరణ వికేంద్రీకరణకు కోరినది రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలేనని ఆయన గుర్తు చేశారు. పంజాబ్ కాంగ్రెస్ యూనిట్‌లోని అంతర్గత గందరగోళాన్ని త్రవ్విన జవదేకర్, టీకా నిర్వహణలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం విఫలమైందని పేర్కొన్నారు.

ఎదురుదెబ్బ తగిలిన తరువాత, పంజాబ్ ప్రభుత్వం మే 4 న తాజా ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది, “18-44 సంవత్సరాల వయస్సు గల జనాభాకు వన్-టైమ్ పరిమిత వ్యాక్సిన్ మోతాదులను ప్రైవేటు ద్వారా అందించే ఉత్తర్వు. ఆస్పత్రులు సరైన స్ఫూర్తితో తీసుకోబడలేదు మరియు దీని ద్వారా ఉపసంహరించబడింది. అంతేకాకుండా, ప్రైవేటు ఆసుపత్రులు తమ వద్ద ఉన్న అన్ని వ్యాక్సిన్ మోతాదులతో వెంటనే తిరిగి రావాలని నిర్ణయించారు. తేదీ నాటికి వారు ఉపయోగించిన మోతాదులను కూడా తిరిగి ఇవ్వాలి. వారు తయారీదారుల నుండి ప్రత్యక్ష సామాగ్రిని పొందుతారు. ”

మొదట ప్రచురించబడింది:

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments