HomeGENERALదౌత్యవేత్తలు, ఇతరులకు దీర్ఘకాలంగా పెండింగ్‌లో ఉన్న వీసాలను క్లియర్ చేయడానికి భారత్, పాకిస్తాన్

దౌత్యవేత్తలు, ఇతరులకు దీర్ఘకాలంగా పెండింగ్‌లో ఉన్న వీసాలను క్లియర్ చేయడానికి భారత్, పాకిస్తాన్

న్యూ DELHI ిల్లీ: భారతదేశం మరియు “> పాకిస్తాన్ 2 సంవత్సరాలకు పైగా ద్వైపాక్షిక సంబంధాలను దెబ్బతీసిన అసైన్‌మెంట్ వీసాల విసుగు పుట్టించే సమస్యను పరిష్కరించడానికి దగ్గరగా ఉంది. TOI నేర్చుకుంది 2 దేశాలు ఒక ఒప్పందానికి వచ్చాయి , జూన్ 16 న, దౌత్యవేత్తలు మరియు ఇతర సిబ్బందికి పెండింగ్‌లో ఉన్న అన్ని అసైన్‌మెంట్ వీసాలను వారు ఆమోదిస్తారు.
అవగాహన ప్రకారం, పెండింగ్‌లో ఉన్న వీసాలను ఇరు దేశాలు పైన పేర్కొన్న రోజున ఒకేసారి ఆమోదిస్తాయి.
మే 25 న TOI నివేదించిన ప్రకారం, భారతదేశం గత నెలలో ఇస్లామాబాద్‌లోని తన మిషన్ నుండి కొంతమంది అధికారులను వారి భర్తీకి వీసాలను ఆమోదించడానికి పాకిస్తాన్ కోసం ఎదురుచూడకుండా బయటకు తీసింది. వారి పదవీకాలం పూర్తయినప్పటికీ, ఈ అధికారులు బలవంతంగా ఉంచవలసి వచ్చింది ఇస్లామాబాద్ చాలా కాలం పాటు.
వీసాలపై నిర్ణయాలతో, మరియు వాస్తవానికి అన్ని ఇతర సమస్యలు భారతదేశం-పాకిస్తాన్ సంబంధాలలో, పరస్పరం లేదా దాని లేకపోవడం ఆధారంగా, పాకిస్తాన్ కూడా వీసాలను ఆమోదించడానికి భారతదేశం కోసం వేచి ఉంది r దౌత్యవేత్తలు మరియు ఇతర సిబ్బంది. భారతదేశం విషయంలో, అనేక మంది దౌత్యవేత్తలతో సహా 30 మంది సిబ్బంది వీసా కోసం ఎదురు చూస్తున్నారని తెలిసింది.
అసైన్‌మెంట్ వీసాల సకాలంలో క్లియరెన్స్, లేదా దౌత్యవేత్తలు మరియు విదేశీ ప్రభుత్వ అధికారులకు వీలు కల్పించే వీసాలు వారి జాతీయ ప్రభుత్వాల తరపున తమ విధులను నిర్వర్తించడం, విదేశీ మిషన్ల సజావుగా పనిచేయడానికి అవసరం. గత ఏడాది సంబంధాలను తగ్గించాలని భారతదేశం నిర్ణయించిన తరువాత ఇరు దేశాలు తమ మిషన్ల బలాన్ని ఇప్పటికే సగానికి తగ్గించాయి.
దీనికి ముందే, ప్రత్యేక హోదాను ఉపసంహరించుకోవాలని భారతదేశం నిర్ణయించిన తరువాత పాకిస్తాన్ తన హైకమిషనర్‌ను గుర్తుచేసుకుంది.”> జమ్మూ మరియు”> కాశ్మీర్ , భారతదేశాన్ని అదే విధంగా బలవంతం చేస్తుంది.
వీసా సమ్మతి, జూన్ 16 న ఉద్దేశించిన విధంగా ఆడితే, ఇరుపక్షాలు సాధారణ దౌత్య కార్యకలాపాలను నిర్వహించడానికి అనుమతించే ముఖ్యమైన మరియు స్వాగతించే అభివృద్ధి అవుతుంది. అయినప్పటికీ, వర్గాలు చెప్పినట్లుగా, ఇది అకాలంగా ఉంటుంది
తరువాత రాజీ కుదుర్చుకోవడం గురించి చర్చ ఫిబ్రవరి కాల్పుల విరమణ ఒప్పందం గత రెండు నెలల్లో ప్రయత్నాలు చేసినప్పటికీ, స్పష్టంగా ఆదేశాల మేరకు బయటపడింది”> యుఎఇ , 2 దేశాలను దగ్గరకు తీసుకురావడానికి మరియు వారు పూర్తి దౌత్య సంబంధాలను పునరుద్ధరించేలా చూడటానికి. అధికారిక వీసాల ఆమోదం యథాతథ స్థితిని కొనసాగించడానికి వీలు కల్పిస్తుంది.
ఇటీవల అమెరికా పర్యటన సందర్భంగా విదేశాంగ మంత్రి”> ఎస్ జైశంకర్ మాట్లాడుతూ, పాకిస్తాన్ భారతదేశంతో మంచి సంబంధాన్ని కలిగి ఉండాలనే ఆలోచన ఉంటే, భారతీయుడిపై” ఆలోచనా స్పష్టత “ఉంది వైపు “మేము ఉగ్రవాదాన్ని అంగీకరించలేము, లేదా అది దౌత్యం లేదా స్టాట్ క్రాఫ్ట్ యొక్క ఇతర అంశంగా ఏ విధంగానైనా చట్టబద్ధమైనదని మేము అంగీకరించలేము”.
పాకిస్తాన్ స్పందించింది”> జైశంకర్ భారతదేశం” కాశ్మీరీ ప్రజలను క్రూరంగా హింసించడం మరియు జమ్మూ కాశ్మీర్ వివాదాన్ని పరిష్కరించడానికి నిరాకరించడం వలన ఈ ప్రాంతంలో శాంతి మరియు భద్రతకు ముప్పు ఉందని ఆరోపించారు. ఐక్యరాజ్యసమితి భద్రతా మండలి తీర్మానాలు “.

ఫేస్బుక్ ట్విట్టర్ లింక్‌డిన్ ఇమెయిల్

చదవండి మరింత

Previous articleकोलकाता BJP दफ्तर के पास 51 क्रूड बम, मौके पर पहुंचा
Next articleయూరో 2020: ఈ ఏడాది యూరోపియన్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో ఐదుగురు ఆటగాళ్ళు చూడాలి
RELATED ARTICLES

ఈ రోజు ప్రపంచ పర్యావరణ దినోత్సవం సందర్భంగా గ్రీన్ రూమ్ ఎయిర్ కండీషనర్స్ యొక్క కొత్త ఉత్పత్తి వర్గం ప్రభుత్వ ఇ-మార్కెట్ ప్లేస్ (జిఎమ్) లో ప్రారంభించబడింది

వేగంగా క్లెయిమ్ పరిష్కారం కోసం ఆర్థిక మంత్రి శ్రీమతి నిర్మల సీతారామన్ భీమా సంస్థల అధిపతులను కలుస్తారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఈ రోజు ప్రపంచ పర్యావరణ దినోత్సవం సందర్భంగా గ్రీన్ రూమ్ ఎయిర్ కండీషనర్స్ యొక్క కొత్త ఉత్పత్తి వర్గం ప్రభుత్వ ఇ-మార్కెట్ ప్లేస్ (జిఎమ్) లో ప్రారంభించబడింది

వేగంగా క్లెయిమ్ పరిష్కారం కోసం ఆర్థిక మంత్రి శ్రీమతి నిర్మల సీతారామన్ భీమా సంస్థల అధిపతులను కలుస్తారు

వాయువ్య భారతదేశంలోని ప్రతి ఇంటికి 2022 నాటికి పంపు నీటి కనెక్షన్ లభిస్తుంది

Recent Comments