HomeGENERALCOVID-19 కారణంగా తల్లిదండ్రులను కోల్పోయిన DU విద్యార్థులకు పూర్తి రుసుము మినహాయింపు

COVID-19 కారణంగా తల్లిదండ్రులను కోల్పోయిన DU విద్యార్థులకు పూర్తి రుసుము మినహాయింపు

|

న్యూ Delhi ిల్లీ, జూన్ 05: University ిల్లీ విశ్వవిద్యాలయం అందిస్తుంది కరోనావైరస్ సంక్రమణతో ఒకరు లేదా ఇద్దరి తల్లిదండ్రులను కోల్పోయిన విద్యార్థులకు పూర్తి రుసుము మాఫీ అని అధికారులు శుక్రవారం తెలిపారు. ఒక సర్వే నిర్వహించి, అలాంటి విద్యార్థుల జాబితాను సిద్ధం చేయాలని విశ్వవిద్యాలయం తన కళాశాలలకు లేఖ రాసింది. “కరోనావైరస్ కారణంగా తల్లిదండ్రులను కోల్పోయిన విద్యార్థులపై సర్వే నిర్వహించాలని Delhi ిల్లీ విశ్వవిద్యాలయం తన కళాశాలలకు లేఖ రాసింది. ఈ విషయంపై మేము సోమవారం నాటికి నివేదిక కోరింది” అని కాలేజీల డీన్ బలరాం పానీ పిటిఐకి చెప్పారు.

సిఫార్సు చేయబడింది: DU ఉపయోగించండి మీ 12 వ శాతం ఆధారంగా డియు కాలేజీలలో మీ ప్రవేశ అవకాశాలను తెలుసుకోవడానికి కాలేజీ ప్రిడిక్టర్ ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

100 శాతం ఉండే ఫీజు మినహాయింపు వర్తిస్తుంది మహమ్మారి యొక్క రెండు తరంగాలలో తల్లిదండ్రులను లేదా ఇద్దరినీ వైరస్కు కోల్పోయిన విద్యార్థుల కోసం. వారికి పరీక్ష ఫీజు కూడా వసూలు చేయబడదు.

“వర్సిటీ స్థాయిలో, వార్డులు ఇక్కడ చదువుతున్న సిబ్బంది గురించి మాకు తెలుసు మరియు వారికి ఇవ్వబడుతుంది ఫీజు మినహాయింపు. కళాశాల స్థాయిలో, కళాశాల పాలకమండలి దీనిని అమలు చేయాల్సి ఉంటుంది. వారు దానిని నిరూపించే కొన్ని పత్రాలను అడగాలి “అని ఒక అధికారి అనామకతను అభ్యర్థిస్తూ చెప్పారు.

అధికారుల ప్రకారం, Delhi ిల్లీ విశ్వవిద్యాలయం క్రింద మూడు రకాల కళాశాలలు ఉన్నాయి – ట్రస్టులచే నిర్వహించబడుతున్న కళాశాలలు; విశ్వవిద్యాలయం నిర్వహించేవి; మరియు కళాశాలలు or ిల్లీ ప్రభుత్వం పూర్తిగా లేదా పాక్షికంగా నిధులు సమకూరుస్తాయి.

Delhi ిల్లీ ప్రభుత్వం నిధులు సమకూర్చే ఒక కళాశాల ప్రిన్సిపాల్, “మేము చొరవను స్వాగతిస్తున్నాము.

వర్సిటీ ద్వారా నిర్ణయం ఖరారైన తర్వాత, మేము దానిని మా పాలకమండలి ముందు పెట్టి ఆమోదం పొందుతాము. మాది Delhi ిల్లీ ప్రభుత్వం నిధులు సమకూర్చిన కళాశాల కనుక ఇది ఆర్థిక విషయం, మేము దానిని పాలకమండలి ఆమోదించాలి. “

ఒక DU కళాశాల యొక్క మరొక ప్రిన్సిపాల్, అజ్ఞాతవాసిని అభ్యర్థిస్తూ, VC చెప్పినప్పుడు వారు ఫీజు మినహాయింపు ఇస్తున్నారు, వారు ఫీజు యొక్క విశ్వవిద్యాలయ భాగాన్ని మాత్రమే వదులుకోగలరు.

“ఫీజులో రెండు భాగాలు ఉన్నాయి – కళాశాల భాగం మరియు విశ్వవిద్యాలయ భాగం. కళాశాల భాగాన్ని సంబంధిత కళాశాల ద్వారా మాత్రమే వదిలివేయవచ్చు సిటి భాగం చాలా తక్కువ, “అని ఆయన వివరించారు.

వారి స్థాయిలో కొన్ని కళాశాలలు ఇప్పటికే ఈ ప్రక్రియను ప్రారంభించాయి. రెండవ వేవ్‌లో ఒకరు లేదా ఇద్దరి తల్లిదండ్రులను కోల్పోయిన 30 మంది విద్యార్థులను తాము గుర్తించామని, మొదటి వేవ్‌లో అలాంటి విషాదం కనిపించలేదని రాజధాని కళాశాల ప్రిన్సిపాల్ రాజేష్ గిరి తెలిపారు.

“మా విద్యార్థులు విద్యార్థుల కోసం గూగుల్ ఫారమ్‌ను కూడా సృష్టించారు మరియు కొత్త విద్యా సెషన్‌లో ప్రవేశం పొందేవారికి ఫీజు మినహాయింపు కూడా వర్తిస్తుంది. వారు వారి తల్లిదండ్రుల మరణ ధృవీకరణ పత్రాన్ని అందజేయాలి. మొదటి వేవ్‌లో కళాశాల తన విద్యార్థులందరికీ రూ .2,010 ఫీజు రాయితీని ఇచ్చింది. ఆర్యభైట్ట కాలేజీ ప్రిన్సిపాల్ మనోజ్ సిన్హా, వర్సిటీ నిర్ణయాన్ని వారు గౌరవిస్తారని చెప్పారు.

“మేము ఇందులో మా వంతు పాత్ర పోషిస్తాము మరియు ఇది ఉంటుంది మా సామాజిక సహకారం. మేము విద్యార్థులను గుర్తించే విద్యార్థుల ఫీజు రాయితీ మరియు స్కాలర్‌షిప్ కమిటీని ఏర్పాటు చేసాము. మేము విద్యార్థులకు సహాయం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాము. మొదటి తరంగంలో విద్యార్థులకు మద్దతు ఇచ్చిన కొన్ని స్వచ్ఛంద సంస్థలను మేము చేరాము, “అని ఆయన అన్నారు.

ముంబైలోని ఒక ఎన్జీఓ ఒక స్క్రీనింగ్ తర్వాత కళాశాల యొక్క ఐదుగురు మహిళా విద్యార్థుల విద్యకు పూర్తిగా నిధులు సమకూర్చాలని నిర్ణయించింది. రామ్‌జాస్ కళాశాల ప్రిన్సిపాల్ మనోజ్ ఖన్నా ఈ నిర్ణయాన్ని స్వాగతిస్తున్నట్లు తెలిపారు. “మేము అధికారిక నోటిఫికేషన్ కోసం వేచి ఉంటాము మరియు అది వచ్చినప్పుడు మేము దాని ప్రకారం నిర్ణయిస్తాము” అని ఆయన అన్నారు.

కథ మొదట ప్రచురించబడింది: శనివారం, జూన్ 5, 2021, 11:32

ఇంకా చదవండి

Previous articleతమిళనాడు జూన్ 14 వరకు తాజా సడలింపులతో లాక్డౌన్ను పొడిగించింది
Next articleఅమెరికా మాజీ అధ్యక్షుడు డొనాల్డ్ ట్రంప్‌ను ఫేస్‌బుక్ 2 సంవత్సరాలు నిషేధించింది
RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

देख लीजिए नीतीश का बाढ़, अपनी ही डाला?

Recent Comments