HomeUncategorizedశ్రీ తావర్‌చంద్ గెహ్లాట్ ప్రారంభించిన భారతదేశ వృద్ధులకు మద్దతుగా SAGE (సీనియర్ కేర్ ఏజింగ్ గ్రోత్...

శ్రీ తావర్‌చంద్ గెహ్లాట్ ప్రారంభించిన భారతదేశ వృద్ధులకు మద్దతుగా SAGE (సీనియర్ కేర్ ఏజింగ్ గ్రోత్ ఇంజిన్) చొరవ మరియు SAGE పోర్టల్

సామాజిక న్యాయం మరియు సాధికారత మంత్రిత్వ శాఖ

శ్రీ థావర్‌చంద్ గెహ్లాట్

ప్రారంభించిన భారత వృద్ధులకు మద్దతుగా SAGE (సీనియర్ కేర్ ఏజింగ్ గ్రోత్ ఇంజిన్) చొరవ మరియు SAGE పోర్టల్.
SAGE వృద్ధుల సంరక్షణ ఉత్పత్తులు మరియు సేవల యొక్క “ఒక-స్టాప్ యాక్సెస్” అవుతుంది విశ్వసనీయ ప్రారంభాల ద్వారా

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 04 జూన్ 2021 4:28 PM పిఐబి Delhi ిల్లీ

సామాజిక న్యాయం మరియు సాధికారత మంత్రి శ్రీ తవార్‌చంద్ గెహ్లాట్ వాస్తవంగా SAGE (సీనియర్ కేర్ ఏజింగ్ గ్రోత్ ఇంజిన్) ను ప్రారంభించారు సామాజిక న్యాయం మరియు సాధికారత రాష్ట్ర మంత్రులు శ్రీ రామ్‌దాస్ అథవాలే మరియు శ్రీ రట్టన్ లాల్కటారియా సమక్షంలో ఈ రోజు వృద్ధుల కోసం చొరవ మరియు SAGE పోర్టల్. కార్యదర్శి, డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ సోషల్ జస్టిస్, షి ఆర్ సుబ్రహ్మణ్యం పరిచయ వ్యాఖ్యలు చేశారు.

SAGE పోర్టల్ విశ్వసనీయమైన ప్రారంభ-అప్ల ద్వారా వృద్ధుల సంరక్షణ ఉత్పత్తులు మరియు సేవల యొక్క “ఒక-స్టాప్ యాక్సెస్” అవుతుంది. 2021 నుండి జూన్ 5 నుండి SAGE పోర్టల్ తెరవబడుతుంది. స్టార్టప్‌లు వినూత్న ఉత్పత్తులు మరియు సేవల ఆధారంగా ఎంపిక చేయబడతాయి, అవి ఆరోగ్యం, గృహనిర్మాణం, సంరక్షణ కేంద్రాలు వంటి రంగాలలో అందించగలగాలి, ఆర్థిక, ఆహార మరియు సంపద నిర్వహణ మరియు చట్టపరమైన మార్గదర్శకత్వంతో అనుసంధానించబడిన సాంకేతిక ప్రాప్యతతో పాటు. .

ఈ రోజు కార్యక్రమంలో ప్రసంగిస్తూ, శ్రీ తవార్‌చంద్ గెహ్లాట్ మాట్లాడుతూ , ప్రధానమంత్రి శ్రీ నరేంద్ర మోడీ నాయకత్వంలో సమాజంలోని వివిధ వర్గాల సంక్షేమం కోసం అనేక పథకాలను తీసుకువచ్చారు. ‘సబ్కాసాత్సాబ్కావికాస్ మరియు సబ్కావిశ్వస్’ స్ఫూర్తితో, ప్రతి వయస్సు మరియు వర్గానికి కేంద్ర ప్రభుత్వం కార్యాచరణ ప్రణాళికలు రూపొందిస్తోందని ఆయన అన్నారు.

మన దేశంలో వృద్ధుల సంఖ్య క్రమంగా పెరుగుతోందని శ్రీ గెహ్లాట్ వివరించారు. వృద్ధులు సంతోషంగా, ఆరోగ్యంగా, ఆర్థికంగా మరియు శారీరకంగా చురుకుగా ఉండాలని గుర్తుంచుకోవాలి, దీని కోసం సీనియర్ సిటిజెన్ వెల్ఫేర్ ఫండ్ 2016 లో ప్రారంభించబడింది. సీనియర్ సిటిజన్లకు సంబంధించిన సేవా కార్యక్రమాలను ముందుకు తీసుకెళ్తూ, ఈ సీనియర్ కేర్ ఏజింగ్ గ్రోత్ ఇంజిన్ (SAGE) పోర్టల్ ఇప్పుడు ఈ రోజు ప్రారంభించబడింది. వృద్ధుల సంరక్షణ కోసం సేవలను అందించే రంగంలో వ్యవస్థాపకతపై ఆసక్తి ఉన్నవారికి సహాయపడే ఉద్దేశ్యంతో SAGE ప్రోగ్రామ్ మరియు SAGE పోర్టల్ ప్రారంభించబడ్డాయి,


మరిన్ని వివరాలను ఇస్తూ, సిఫారసుపై ShThaawarChandGehlot చెప్పారు ఈ ప్రయోజనం కోసం ఏర్పాటు చేసిన కమిటీలో, వృద్ధుల సంరక్షణ కోసం 1 కోట్ల వరకు స్టార్టప్‌లకు ఇవ్వబడుతుంది. వృద్ధులు ముందుకు వచ్చి, రాబోయే స్టార్ట్-అప్‌లు అందించే సేవలను సద్వినియోగం చేసుకోవాలని మరియు చురుకుగా నడిపించాలని ఆయన కోరారు. సమాజంలో గౌరవంతో నిండిన జీవితం.

ఈ సందర్భంగా, ప్రజలకు గరిష్ట సౌకర్యాలు కల్పించడానికి మంత్రిత్వ శాఖ ప్రయత్నిస్తుందని, ఈ సందర్భంలో, ఈ పోర్టల్ కోసం వృద్ధులు ప్రారంభించబడ్డారు.
మిస్టర్ అథవాలే ప్రభుత్వం సంరక్షక బాధ్యతను చేపట్టిందని వ్యాఖ్యానించారు సీనియర్ సిటిజన్స్ మరియు వృద్ధుల. అందువల్ల, మా మంత్రిత్వ శాఖ సీనియర్ సిటిజన్ల కోసం కొత్త పథకాలను రూపొందించడానికి ప్రయత్నిస్తూనే ఉంటుంది మరియు ఈ దిశలో SAGE అటువంటి ప్రత్యేకమైన చొరవ.

ఈ సందర్భంగా మాట్లాడుతూ శ్రీ రత్తన్‌లాల్ కటారియా మాట్లాడుతూ అత్యవసరంగా సృష్టించాల్సిన అవసరం ఉందని అన్నారు. భారతదేశంలో, ముఖ్యంగా కోవిడ్ అనంతర దశలో మరింత బలమైన ఎల్డర్‌కేర్ పర్యావరణ వ్యవస్థ.
ఈ అవసరాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని, ప్రమోషన్ కోసం రూ .100 కోట్లు కేటాయించారు. వెండి ఆర్థిక వ్యవస్థ, మంత్రి వెల్లడించారు. SAGE కింద ఎంపిక చేయబడిన స్టార్టప్‌లు ఆరోగ్యం, ప్రయాణం, ఫైనాన్స్, లీగల్, హౌసింగ్, ఫుడ్ వంటి వివిధ రంగాలలోని వృద్ధులకు కొత్త వినూత్న ఉత్పత్తులు మరియు సేవలను అందిస్తాయి.

తన పరిచయ వ్యాఖ్యలలో, ప్రభుత్వం ఇప్పుడు తన సహాయక పరిధిని విస్తరించిందని ష ఆర్ సుబ్రమణ్యం వివరించారు. వృద్ధులు ఎన్జీఓల ద్వారా మాత్రమే కాకుండా వినూత్న మార్గాల ద్వారా వారికి బహుముఖ జోక్యాలను సృష్టిస్తారు. వృద్ధుల ప్రమేయం మరియు వృద్ధుల సంరక్షణ కోసం వారి వినూత్న ఆలోచనలను అభ్యర్థించడానికి వృద్ధులకు స్టార్టప్‌లపై సాధికారిక కమిటీ సూచనల మేరకు మంత్రిత్వ శాఖ SAGE కార్యక్రమాన్ని రూపొందించింది. వృద్ధుల సంరక్షణ కార్యక్రమాలను కేవలం ప్రభుత్వ కార్యక్రమం కంటే జాతీయ ఉద్యమంగా మార్చడానికి ఇది సహాయపడుతుంది, కార్యదర్శి తెలిపారు.

ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరంలో అంటే 2021-22లో సాగే ప్రాజెక్టు కోసం రూ .25 కోట్లు కేటాయించారు.

SAGE ప్రాజెక్ట్ సిఫారసులపై రూపొందించబడింది వృద్ధుల కోసం స్టార్టప్‌లపై సాధికారిక నిపుణుల కమిటీ (ఇఇసి) నివేదిక. నేటి ప్రయోగ కార్యక్రమంలో నిపుణుల కమిటీ కింది సభ్యులు హాజరయ్యారు: మాథ్యూ చెరియన్, గ్లోబల్ అంబాసిడర్ ఆఫ్ ఏజింగ్, హెల్పేజ్ ఇంటర్నేషనల్; డాక్టర్ అభయ్ జెరె, చీఫ్ ఇన్నోవేషన్ ఆఫీసర్, విద్యా మంత్రిత్వ శాఖ; సౌమ్యాజిత్ రాయ్, సహ వ్యవస్థాపకుడు మరియు CEO, ఎమోహా ఎల్డర్ కేర్; డాక్టర్ కె. ఎలంగోవన్, అసిస్టెంట్ ఇన్నోవేషన్ డైరెక్టర్, M / o ఎడ్యుకేషన్; మరియు నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ సోషల్ డిఫెన్స్ (సీనియర్ సిటిజన్ డివిజన్) డిప్యూటీ డైరెక్టర్ డాక్టర్ హెచ్ సి శ్రీధరరెడ్డి మరియు నీట్ సిఇఒ మిస్టర్ చంద్రశేఖర్ బుద్ధ

PLE SAGE పై ppt కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

ఒక భాగం కావడానికి స్టార్టప్‌లు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు ప్రత్యేకమైన పోర్టల్ ద్వారా SAGE, ఇది జూన్ 5 నుండి తెరవబడుతుంది. స్టార్టప్‌లను నిపుణుల స్వతంత్ర స్క్రీనింగ్ కమిటీ ఎంపిక చేస్తుంది. ఎంచుకున్న ప్రతి ప్రారంభానికి 1 కోట్ల రూపాయల నిధి వన్-టైమ్ ఈక్విటీగా ఇవ్వబడుతుంది.

ఉత్పత్తులు, పరిష్కారాలు మరియు సేవలను నేరుగా వాటాదారులకు గుర్తించడం, మూల్యాంకనం చేయడం, ధృవీకరించడం, సమగ్రపరచడం మరియు పంపిణీ చేయడం SAGE ప్రాజెక్ట్ లక్ష్యం. ఈ గుర్తించబడిన స్టార్టప్‌ల ద్వారా వృద్ధులకు ఉత్పత్తులను యాక్సెస్ చేయడానికి వీలుగా మంత్రిత్వ శాఖ ఫెసిలిటేటర్‌గా పనిచేస్తుంది. భారతదేశ వృద్ధుల జనాభా పెరుగుతోంది, మరియు సర్వేల ప్రకారం, దేశంలోని మొత్తం జనాభాలో ఒక శాతం, పెద్దల వాటా 2001 లో 7.5% నుండి 2026 నాటికి దాదాపు 12.5% ​​కి పెరుగుతుందని మరియు 19.5% మించిపోతుందని అంచనా. 2050 నాటికి. భారతదేశంలో, ముఖ్యంగా కోవిడ్ అనంతర దశలో మరింత బలమైన పెద్ద సంరక్షణ పర్యావరణ వ్యవస్థను సృష్టించాల్సిన అవసరం ఉంది.

ఈ స్థలంలో వ్యాపార అవకాశాలు సామాజిక సంస్థల నుండి ఉద్భవించవచ్చని EEC నివేదిక హైలైట్ చేసింది. లాభాలు, అనధికారిక నెట్‌వర్క్‌లు), టెక్నాలజీ స్టార్ట్-అప్‌లు (ఫిన్‌టెక్, అడ్టెక్, ఫుడ్‌టెక్, హెల్త్‌టెక్, వెల్త్‌టెక్), చట్టపరమైన మరియు ఆర్థిక సేవలు (ప్రణాళిక పరిష్కారాలు, భీమా, మెడికో-లీగల్) మరియు మౌలిక సదుపాయాలు మరియు నిర్వహించే సంరక్షణ వ్యవస్థలు (సీనియర్ హౌసింగ్, జీవన సౌకర్యాలు, సంరక్షణ కేంద్రాలు). పరిశోధన మరియు డేటా ఆధారిత సంస్థలు మరియు సామాజిక సంస్థల ఇంక్యుబేటర్లు కూడా SAGE లో భాగంగా ముందుకు వస్తాయని భావిస్తున్నారు.

NB / UD

(విడుదల ID: 1724425 ) సందర్శకుల కౌంటర్: 5

ఇంకా చదవండి

Previous articleవర్షా బొల్లమ్మ విజయ్ సేతుపతిని '96 'క్లైమాక్స్‌లో వివాహం చేసుకోవాలి?
Next articleభవిష్యత్ కోసం దేశాన్ని సిద్ధం చేయడానికి వాతావరణ మార్పుల పరిశోధనను బలోపేతం చేయడానికి DST మద్దతు ఇచ్చింది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భవిష్యత్ కోసం దేశాన్ని సిద్ధం చేయడానికి వాతావరణ మార్పుల పరిశోధనను బలోపేతం చేయడానికి DST మద్దతు ఇచ్చింది

వర్షా బొల్లమ్మ విజయ్ సేతుపతిని '96 'క్లైమాక్స్‌లో వివాహం చేసుకోవాలి?

Recent Comments