HomeGENERALజమ్మూ & కె పోలీసు శిబిరంలో ఉగ్రవాది 'స్నాచ్' తుపాకీని హత్య చేశారు

జమ్మూ & కె పోలీసు శిబిరంలో ఉగ్రవాది 'స్నాచ్' తుపాకీని హత్య చేశారు

పోలీసులు మేలో మాలిక్‌ను అదుపులోకి తీసుకున్నారు 30, అతని నుండి ఆయుధాలు, మందుగుండు సామగ్రి మరియు పేలుడు పదార్థాలను స్వాధీనం చేసుకున్న తరువాత, లైసెన్స్ లేని తుపాకీ, అలాగే ఫోన్లు “మరియు IED ల కల్పనలో ఉపయోగించే ఇతర యుద్ధ తరహా దుకాణాలు”. తదుపరి విచారణ కోసం అతన్ని SOG శిబిరానికి తీసుకువచ్చారు.

దక్షిణ కాశ్మీర్ ట్రాల్‌లోని జమ్మూ & కె పోలీసుల స్పెషల్ ఆపరేషన్ గ్రూప్ (ఎస్‌ఓజి) శిబిరంలో గురువారం ఒక ఉగ్రవాది హత్య చేయబడ్డాడు, విచారణ సమయంలో ఒక పోలీసు నుండి ఒక రైఫిల్‌ను లాక్కొని అతనిపై కాల్పులు జరిపాడు, అతడు తీవ్రంగా గాయపడ్డాడు. పోలీసులు, ఆర్మీ మరియు పారా మిలటరీ దళాల సంయుక్త ఆపరేషన్లో చంపబడటానికి ముందే పోలీసు రిమాండ్‌లో ఉన్న మహ్మద్ అమిన్ మాలిక్ విచారణ గదిలో దాక్కున్నాడు మరియు పోలీసు సిబ్బందిపై కాల్పులు జరిపాడు. లైసెన్స్ లేని తుపాకీతో పాటు అతని వద్ద ఆయుధాలు, మందుగుండు సామగ్రి మరియు పేలుడు పదార్థాలను స్వాధీనం చేసుకున్న తరువాత పోలీసులు మాలిక్‌ను మే 30 న అదుపులోకి తీసుకున్నారు, అలాగే ఫోన్లు “మరియు ఐఇడిల కల్పనలో ఉపయోగించే ఇతర యుద్ధ తరహా దుకాణాలు”. తదుపరి విచారణ కోసం అతన్ని SOG శిబిరానికి తీసుకువచ్చారు. అధికారిక ప్రకటన ప్రకారం, “విచారణ సమయంలో టెర్రర్ ఆపరేటివ్ కానిస్టేబుల్ అమ్జాద్ ఖాన్ యొక్క సర్వీస్ రైఫిల్ (ఎకె -47) ను పట్టుకున్నాడు మరియు పోలీసు సిబ్బందిని చంపే ఉద్దేశ్యంతో విచక్షణారహితంగా కాల్పులు జరిపాడు. అతను అమ్జాద్ ఖాన్‌ను తీవ్రంగా గాయపరిచాడు… అప్పుడు టెర్రర్ ఆపరేటివ్ విచారణ గదిపై పూర్తి నియంత్రణను తీసుకున్నాడు మరియు లాగిన ఆయుధం నుండి అడపాదడపా కాల్పులు జరిపి పోలీసు సిబ్బందిని నిమగ్నం చేశాడు. ” లొంగిపోవాలని వారు మాలిక్‌ను కోరడానికి ప్రయత్నించారని, అతని తల్లిని కూడా శిబిరానికి పిలిచారని, కాని అతనిని ఒప్పించడంలో విఫలమయ్యారని పోలీసులు తెలిపారు. “పోలీసు సిబ్బంది మరియు టెర్రర్ ఆపరేటర్ యొక్క ప్రాణాలకు తీవ్ర ప్రమాదం ఉందని, అతని తల్లి మరియు ఎగ్జిక్యూటివ్ మేజిస్ట్రేట్ను సైట్కు తీసుకువచ్చారు మరియు ఆయుధాన్ని విసిరివేసి లొంగిపోవడానికి అతనిని ఒప్పించడానికి హృదయపూర్వక ప్రయత్నాలు జరిగాయి” అని పోలీసులు చెప్పారు. “అయితే, టెర్రర్ ఆపరేటివ్ అటువంటి ఒప్పందాలకు పూర్తి ధిక్కరణను ప్రదర్శించాడు మరియు లొంగిపోవడానికి నిరాకరించడమే కాక పోలీసు పార్టీపై కాల్పులు జరిపాడు. అతను ధరించిన బుల్లెట్ ప్రూఫ్ జాకెట్ కారణంగా సిబ్బందిలో ఒకరు కొట్టబడి ప్రాణాలతో బయటపడ్డారు. ”మాలిక్ లొంగిపోవడానికి అన్ని ప్రయత్నాలు విఫలమైన తరువాత, “అటువంటి నిశ్చితార్థం యొక్క నియమాలు మరియు SoP ను అనుసరించి” ఒక ఆపరేషన్ ప్రారంభించబడింది. అంతకుముందు 2003 లో అరెస్టయిన మాలిక్ ఒకప్పుడు హిజ్బుల్ ముజాహిదీన్ తో సంబంధం కలిగి ఉన్నట్లు పోలీసులు తెలిపారు. అతని సోదరుడు, జాకీర్ ముసా యొక్క అన్సార్ ఘజ్వతుల్ హింద్‌తో ముడిపడి ఉన్నాడు, ఇంతకు ముందు 2019 లో జరిగిన తుపాకీ పోరాటంలో చంపబడ్డాడు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleజమ్మూ & కెలో సాధారణ స్థితికి సంకేతాలు, పాక్ మీద బాధ్యత: ఆర్మీ చీఫ్ ఎంఎం నరవనే
Next articleజార్ఖండ్: 6 కిలోల ఖనిజ యురేనియం స్వాధీనం, 7 మందిని అరెస్టు చేశారు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: విరాట్ కోహ్లీ కుర్రాళ్ళు సౌతాంప్టన్ చేరుకుంటారు, వచ్చే మూడు వారాల పాటు వారి ఇంటిని చూడండి

ఫ్రెంచ్ ఓపెన్: బి'డే బాయ్ నాదల్ రిచర్డ్ గ్యాస్కెట్‌ను పడగొట్టి మూడో రౌండ్‌కు చేరుకున్నాడు

ENG vs NZ 1 వ టెస్ట్, డే 2: డెవాన్ కాన్వే అరంగేట్రంలో డబుల్ టన్నులు సాధించింది, ఆతిథ్య జట్టు 267 పరుగుల తేడాతో ఉంది

ప్రపంచ నంబర్ వన్ యాష్ బార్టీ ఫ్రెంచ్ ఓపెన్ నుంచి రిటైర్ అయ్యాడు

Recent Comments