HomeGENERALఆర్ధిక స్థిరత్వంపై క్రిప్టోస్ ప్రభావంపై ఆర్‌బిఐ గువ్ ప్రధాన ఆందోళనలను ఎగురవేసింది

ఆర్ధిక స్థిరత్వంపై క్రిప్టోస్ ప్రభావంపై ఆర్‌బిఐ గువ్ ప్రధాన ఆందోళనలను ఎగురవేసింది

. .

రాయిటర్స్
ఫిబ్రవరిలో దాస్ ఒక టెలివిజన్ ఇంటర్వ్యూలో ఇలాంటి ప్రకటన చేశాడు, అక్కడ వర్చువల్ యొక్క అనియంత్రిత ఉపయోగం గురించి సెంట్రల్ బ్యాంక్ ఆందోళనలను వ్యక్తం చేశాడు. కరెన్సీలు మరియు భారతదేశ ఆర్థిక స్థిరత్వంపై దాని ప్రభావం.

ముంబై: రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (ఆర్‌బిఐ) గవర్నర్ శక్తికాంత దాస్ శుక్రవారం మాట్లాడుతూ క్రిప్టోకరెన్సీ యొక్క అనియంత్రిత వాడకంపై సెంట్రల్ బ్యాంక్ స్థానం భారతదేశంలో మారదు, ఎందుకంటే దేశ బ్యాంకింగ్ రెగ్యులేటర్ ఆర్థిక స్థిరత్వంపై దాని ప్రభావంపై “ప్రధాన ఆందోళనలు” కలిగి ఉంది.

ఇది భారతదేశంలో వర్చువల్ కరెన్సీ వాడకానికి వ్యతిరేకంగా దీర్ఘకాలంగా ఉన్న వైఖరిని పునరుద్ఘాటించడం. దాస్, ద్రవ్య విధాన కమిటీ సందర్భంగా మాట్లాడుతూ ( MPC ) విలేకరుల సమావేశం అన్నారు ఆర్బిఐ యొక్క ఆందోళనలు ప్రభుత్వానికి కూడా తెలియజేయబడ్డాయి.

“ఆర్‌బిఐ స్థానంలో (క్రిప్టోకరెన్సీపై) ఎటువంటి మార్పు లేదు… క్రిప్టోకరెన్సీ చుట్టూ మాకు పెద్ద ఆందోళనలు ఉన్నాయి, ఇవి ప్రభుత్వానికి కూడా తెలియజేయబడ్డాయి” అని దాస్ చెప్పారు.
ది సెంట్రల్ బ్యాంక్ సర్క్యులర్ జారీ చేసిన కొద్ది రోజుల తరువాత, క్రిప్టోకరెన్సీలో వర్తకం చేయమని వినియోగదారులను హెచ్చరించే ఏప్రిల్ 2018 సర్క్యులర్ను సూచించకుండా భారతీయ బ్యాంకులను నిషేధించింది.

2018 సర్క్యులర్ అన్ని నియంత్రిత బ్యాంకులను క్రిప్టోకరెన్సీని పట్టుకోవడం లేదా సులభతరం చేయకుండా నిషేధించింది. దీనిని సుప్రీంకోర్టు ఫిబ్రవరి 2020 లో ఇంటర్నెట్ మరియు మొబైల్ అసోసియేషన్ ఆఫ్ ఇండియా (IAMAI) మరియు భారతదేశంలో క్రిప్టో ఎక్స్ఛేంజీల పిటిషన్ తరువాత.

“మా 2018 సర్క్యులర్‌ను సుప్రీంకోర్టు పక్కన పెట్టినట్లు మా సర్క్యులర్ మా స్థానాన్ని చాలా స్పష్టంగా స్పష్టం చేసింది. కస్టమర్లతో కరస్పాండెన్స్‌లో బ్యాంకులు పాత సర్క్యులర్‌ను ఉటంకిస్తూ ఉండటం మాకు ఆశ్చర్యం కలిగించింది ”అని దాస్ అన్నారు. “సర్క్యులర్ చెల్లనిదిగా ఉన్నందున, వృత్తాకారాన్ని ఉదహరించడం సరైనది కాదని మేము రికార్డును నేరుగా సెట్ చేయాలనుకుంటున్నాము.”

“సెంట్రల్ బ్యాంక్ పెట్టుబడి సలహా ఇవ్వదు. ప్రతి పెట్టుబడిదారుడు తన సొంత మదింపు చేసుకోవడం మరియు వారి స్వంత పెట్టుబడులపై జాగ్రత్తగా మరియు వివేకంతో పిలుపునివ్వడం ”అని దాస్ అన్నారు, భారతదేశంలో క్రిప్టో పెట్టుబడిదారులు ఈ ఆస్తుల కొనుగోలును ఎలా చూడాలి అని అడిగినప్పుడు.

క్రిప్టోకరెన్సీ లావాదేవీల కోసం బ్యాంకు ఖాతాలను వాడుతున్న వినియోగదారులపై ప్రముఖ భారతీయ ఆర్థిక సంస్థలు అదుపు చేస్తున్నాయని ఇటి మే 30 న నివేదించింది. గత కొన్ని నెలలుగా, హెచ్‌డిఎఫ్‌సి బ్యాంక్ మరియు ఎస్‌బిఐ కార్డ్ క్రిప్టోకరెన్సీని కొనుగోలు చేసే చాలా మంది వినియోగదారులకు ఖాతాలను శాశ్వతంగా మూసివేయడంతో సహా అడ్డాలను హెచ్చరిస్తూ అధికారిక నోటీసులు పంపారు.

ఫిబ్రవరిలో దాస్ ఒక టెలివిజన్ ఇంటర్వ్యూలో ఇదే విధమైన ప్రకటన చేశాడు, అక్కడ వర్చువల్ కరెన్సీల యొక్క అనియంత్రిత ఉపయోగం మరియు భారతదేశ ఆర్థిక స్థిరత్వంపై దాని ప్రభావం గురించి సెంట్రల్ బ్యాంక్ ఆందోళనలను వ్యక్తం చేశాడు. క్రిప్టోకరెన్సీపై ఆర్‌బిఐ స్థానం గురించి ప్రభుత్వానికి తెలుసునని ఆయన ఆ సమయంలో చెప్పారు.

మే 31 న జారీ చేసిన ఆర్‌బిఐ యొక్క తాజా సర్క్యులర్ ప్రకారం, ప్రస్తుత నిబంధనల ప్రకారం నిర్దేశించిన శ్రద్ధగల ప్రక్రియను కొనసాగించాలని కేంద్ర బ్యాంకు నియంత్రిత ఆర్థిక సంస్థలను కోరింది. నో యువర్ కస్టమర్ (కెవైసి), మనీ లాండరింగ్ (ఎఎమ్ఎల్), టెర్రరిజం ఫైనాన్సింగ్ (సిఎఫ్‌టి) నిబంధనలతో పాటు విదేశీ మారక నిర్వహణ చట్టం ( ఫెమా ) విదేశీ చెల్లింపులకు మార్గదర్శకాలు.

ఇంతలో, భారతదేశం యొక్క ముసాయిదా క్రిప్టోకరెన్సీ మరియు అధికారిక డిజిటల్ కరెన్సీ బిల్లు, 2021 యొక్క విధి గురించి ulation హాగానాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి, ఇది ఏప్రిల్‌లో ముగిసిన బడ్జెట్ సెషన్‌లో ప్రవేశపెట్టాలని భావించారు. మాజీ ఆర్థిక కార్యదర్శి సుబాష్ గార్గ్ నేతృత్వంలోని పార్లమెంటరీ కమిటీ సిఫారసుల ఆధారంగా ఈ ప్రతిపాదిత చట్టం రూపొందించబడింది. ముసాయిదా బిల్లును పార్లమెంటులో ప్రవేశపెట్టడానికి ముందు స్టాండింగ్ కమిటీకి సూచించవచ్చని ఇటి నివేదించింది.

బిల్లు ప్రస్తుత రూపంలో, వర్తకం చేయడమే కాకుండా క్రిప్టోకరెన్సీ ఆస్తులను కలిగి ఉండటాన్ని నేరపూరితం చేస్తుంది.

(ఏమి కదులుతోంది సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు , స్టాక్ చిట్కాలు మరియు నిపుణుల సలహా ఆన్ ETMarkets . అలాగే, ETMarkets.com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. ఆర్థిక మార్కెట్లు, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్స్ హెచ్చరికలపై వేగవంతమైన వార్తల హెచ్చరికల కోసం, మా టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి .)

డౌన్‌లోడ్ డైలీ మార్కెట్ అప్‌డేట్స్ & లైవ్ బిజినెస్ న్యూస్ పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ .

క్రొత్తది పై

పొందండి 4,000+ స్టాక్‌లపై లోతైన నివేదికలు, ప్రతిరోజూ నవీకరించబడుతుంది

Make Investment decisions

పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకోండి

ఆదాయాలు, ఫండమెంటల్స్, సాపేక్ష మదింపు, రిస్క్ మరియు ధరల వేగం

Find new Trading ideas

కీలకమైన డేటా పాయింట్లపై

వారపు నవీకరించబడిన స్కోర్‌లు మరియు విశ్లేషకుల సూచనలతో కొత్త ట్రేడింగ్ ఆలోచనలను

కనుగొనండి.

In-Depth analysis

లోతు విశ్లేషణ

సంస్థ మరియు దాని తోటివారి స్వతంత్ర పరిశోధన, రేటింగ్‌లు మరియు మార్కెట్ డేటా

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

कांशीराम का मिशन! 'बहनजी' की BSP में बिछड़े सभी बारी-बारी … 2022

కంపించే మరియు వేగంగా వెళ్ళలేని కొత్త ట్యాంకుల ప్రయత్నాలను UK నిలిపివేస్తుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

कांशीराम का मिशन! 'बहनजी' की BSP में बिछड़े सभी बारी-बारी … 2022

కంపించే మరియు వేగంగా వెళ్ళలేని కొత్త ట్యాంకుల ప్రయత్నాలను UK నిలిపివేస్తుంది

Recent Comments