Sunday, June 20, 2021
HomeGENERALవివరణకర్త: వ్యాక్సిన్ 'నష్టపరిహారం' మరియు భారత ప్రభుత్వం తదుపరి చర్య కోసం ఫైజర్ డిమాండ్ లోపల

వివరణకర్త: వ్యాక్సిన్ 'నష్టపరిహారం' మరియు భారత ప్రభుత్వం తదుపరి చర్య కోసం ఫైజర్ డిమాండ్ లోపల

డ్రగ్స్ కంట్రోలర్ జనరల్ ఆఫ్ ఇండియా ఇటీవల దేశంలో టీకాల వేగాన్ని మెరుగుపరచడానికి మరియు ఎక్కువ మంది ఆటగాళ్లను దేశానికి ఆహ్వానించడానికి COVID-19 వ్యాక్సిన్ల యొక్క నిర్దిష్ట పరీక్షలను తొలగించింది.

US FDA, EMA, UK MHRA, PMDA చే పరిమితం చేయబడిన ఉపయోగం కోసం ఇప్పటికే ఆమోదించబడిన టీకాలకు ఈ మినహాయింపు వర్తిస్తుంది. జపాన్ లేదా ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ “అత్యవసర ఉపయోగం” కోసం జాబితా చేయబడింది.

కూడా చదవండి | 50 మిలియన్లకు పైగా ఫైజర్ వ్యాక్సిన్లు భారతదేశానికి పంపిణీ చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాయి; ‘పాక్షిక నష్టపరిహారం’ కోసం చర్చలు కొనసాగుతున్నాయి

టీకాల కోసం ఇప్పటికే లక్షలాది మందికి టీకాలు వేసినట్లు దృక్కోణం నుండి బాగా స్థిరపడింది ఈ టీకాలతో, కసౌలిలోని సెంట్రల్ డ్రగ్స్ లాబొరేటరీ (సిడిఎల్) చేత ప్రసరణ పోస్ట్-అప్రూవల్ బ్రిడ్జింగ్ క్లినికల్ ట్రయల్స్ మరియు టీకా యొక్క ప్రతి బ్యాచ్ యొక్క పరీక్షను టీకా బ్యాచ్ / లాట్ సర్టిఫికేట్ చేసి నేషనల్ విడుదల చేస్తే మినహాయింపు ఇవ్వవచ్చు మూలం ఉన్న దేశం యొక్క కంట్రోల్ లాబొరేటరీ.

ఈ చర్య దేశ అత్యవసర అవసరాల కోసం ఫైజర్ మరియు మోడెర్నా వంటి విదేశీ వ్యాక్సిన్లకు మార్గం క్లియర్ చేసే అవకాశం ఉన్నప్పటికీ, ఫార్మా కంపెనీ ఫైజర్ మరింత కావాలి. సంస్థ నష్టపరిహారాన్ని కోరుతోంది మరియు నివేదికల ప్రకారం, భారత ప్రభుత్వం దానిని మంజూరు చేయవచ్చు.

అయితే ‘నష్టపరిహారం’ అంటే ఏమిటి?

నష్టపరిహారం అనేది వారి వ్యాక్సిన్లపై భవిష్యత్ వ్యాజ్యాల నుండి చట్టపరమైన మినహాయింపు. దీని అర్థం ప్రాథమికంగా టీకా తయారీదారుపై భారతదేశంలో కేసు వేస్తే, అది ప్రభుత్వ సమస్య, మరియు సంస్థ యొక్క సమస్య కాదు.

భారతదేశం అలాంటిది ఇవ్వలేదు ఏదైనా వ్యాక్సిన్ ఉత్పత్తిదారునికి నష్టపరిహారం, ఫైజర్ ఎందుకు మొదటిది?

అంతర్జాతీయ మార్కెట్లో ఉత్తమ షాట్లలో ఫైజర్ మరియు మోడెర్నా ఉన్నాయి. రెండు టీకాలు ఒకే టెక్నాలజీపై పనిచేస్తాయి. అవి 90 శాతానికి పైగా ప్రభావవంతంగా ఉన్నాయి. వీరిద్దరిని కలిపి 40 కి పైగా దేశాలు ఆమోదించాయి. భారతదేశం కూడా వాటిని కోరుకుంటుంది. యుఎస్ మరియు బ్రిటన్ వంటి దేశాలు ఇప్పటికే ఇలాంటి నష్టపరిహార నిబంధనలపై సంతకం చేశాయి.

ఇది కూడా చదవండి | వ్యాక్సిన్ల కోసం భారతీయ రాష్ట్రాలతో వ్యవహరించడానికి ఫైజర్ మరియు మోడెర్నా ఇష్టపడరు

భారత ప్రభుత్వం ఫైజర్‌కు నష్టపరిహారం ఇవ్వగలదా?

ఈ రోజు వరకు, టీకా తయారీదారులు లేరు భారతదేశానికి ఈ రోగనిరోధక శక్తి ఉంది. ఒక సంస్థకు ఇటువంటి రోగనిరోధక శక్తిని ఇవ్వడం ఇతర ఫార్మా కంపెనీల నుండి ఇలాంటి డిమాండ్లను కోరవచ్చు. నివేదికల ప్రకారం, ఫైజర్ తన టీకాలను ఎగుమతి చేసిన అన్ని దేశాలలో నష్టపరిహారాన్ని కలిగి ఉంది. కాబట్టి ఇతర దిగుమతి చేసుకునే దేశాలు చేసిన విధంగా ప్రభుత్వం నష్టపరిహారాన్ని ఇవ్వగలదు.

నీతి అయోగ్ సభ్యుడు వి.కె. పాల్ ప్రకారం, “వారు పుట్టిన దేశంతో సహా అన్ని దేశాలకు నష్టపరిహారాన్ని అభ్యర్థించారు. మేము ఈ అభ్యర్థనను పరిశీలిస్తున్నాము మరియు ప్రజల ఆసక్తి మరియు యోగ్యతపై నిర్ణయం తీసుకుంటాము. ఇది చర్చలో ఉంది మరియు ఇప్పటి వరకు ఎటువంటి నిర్ణయం లేదు, “.

తీవ్రమైన కేసులలో కంపెనీకి నష్టపరిహారం ఉంటుందా?

ఇప్పటికి, “పూర్తి మాఫీ” ఇవ్వబడదు భారతదేశం చేత ఫైజర్ వ్యాక్సిన్పై. మూలాల ప్రకారం, “వ్యాక్సిన్‌కు ప్రతిచర్యలు నష్టపరిహారంగా ఉన్నాయి” కాని “మరణం లేదా పక్షవాతం వంటి తీవ్రమైన అనారోగ్యానికి ప్రతిచర్య మాఫీ ఇవ్వబడదు మరియు బాధ్యతను తీసుకుంటుంది”.

తుది నిర్ణయం ఈ విషయంపై ఇంకా నిర్ణయం తీసుకోలేదు.

ప్రభుత్వ రోగనిరోధకత కార్యక్రమంలో ఉపయోగం కోసం తన కరోనావైరస్ వ్యాక్సిన్‌ను అందుబాటులోకి తెచ్చే దిశగా కంపెనీ భారత ప్రభుత్వంతో నిమగ్నమై ఉందని ఫైజర్ ప్రతినిధి బుధవారం చెప్పారు. , “ఈ చర్చలు కొనసాగుతున్నందున, మేము ఈ సమయంలో అదనపు వివరాలను పంచుకోలేము”.

(తో ఏజెన్సీల నుండి ఇన్‌పుట్‌లు)

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments