HomeGENERALఅమెరికా ఉపాధ్యక్షుడు కమలా హారిస్‌తో ప్రధాని మోదీ మాట్లాడారు, టీకా సహకారం గురించి చర్చించారు

అమెరికా ఉపాధ్యక్షుడు కమలా హారిస్‌తో ప్రధాని మోదీ మాట్లాడారు, టీకా సహకారం గురించి చర్చించారు

. భారత మోడీ, మరియు కరేబియన్ కమ్యూనిటీ (కారికం) ఛైర్మన్ ప్రధాన మంత్రి కీత్ రౌలీ.

ఏజెన్సీలు
పిఎం మోడీ యుఎస్ విపి కమలా హారిస్‌తో మాట్లాడారు, టీకా సహకారం గురించి చర్చించారు.

యుఎస్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ కమలా హారిస్ గురువారం టెలిఫోన్‌కు PM టీకా సహకారంతో పాటు నరేంద్ర మోడీ పోస్ట్ కోవిడ్ అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ యొక్క ఆర్థిక పునరుద్ధరణ 7 మిలియన్ టీకాలు కోసం కేటాయించే ప్రకటన భారతదేశంతో సహా దక్షిణ & ఆగ్నేయాసియా.

ఉపాధ్యక్షుడు కమలా డి. హారిస్ మెక్సికో అధ్యక్షుడు ఆండ్రెస్ మాన్యువల్ లోపెజ్ ఒబ్రాడోర్, గ్వాటెమాల అధ్యక్షుడు అలెజాండ్రో గియామ్మట్టి, భారత ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ, మరియు ప్రధానితో మాట్లాడారని సీనియర్ సలహాదారు మరియు ముఖ్య ప్రతినిధి సిమోన్ సాండర్స్ పేర్కొన్నారు. కీత్ రౌలీ, కరేబియన్ కమ్యూనిటీ (CARICOM) చైర్మన్.

కొద్దిసేపటి క్రితం @VP కమలా హారిస్‌తో మాట్లాడారు. భారతదేశానికి వ్యాక్సిన్ సరఫరా హామీ ఇవ్వడాన్ని నేను ఎంతో అభినందిస్తున్నాను… https://t.co/r3kiqDseTG

— నరేంద్ర మోడీ (arenarendramodi) 1622736055000

“నాలుగు వేర్వేరు కాల్స్‌లో, బిడెన్-హారిస్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ప్రారంభమవుతుందని ఉపరాష్ట్రపతి ప్రతి నాయకులకు తెలియజేసారు. జూన్ 25 నాటికి ప్రపంచవ్యాప్తంగా కనీసం 80 మిలియన్ వ్యాక్సిన్లను పంచుకోవటానికి బిడెన్-హారిస్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ యొక్క చట్రంలో భాగంగా, మొదటి 25 మిలియన్ మోతాదుల COVID వ్యాక్సిన్లను ఆయా దేశాలకు మరియు ఇతరులకు పంచుకోవడం ”అని సాండర్స్ తెలిపారు.

“పరిపాలన యొక్క ప్రయత్నాలు విస్తృత ప్రపంచ కవరేజీని సాధించడం, ఉప్పెనలు మరియు ఇతర అత్యవసర పరిస్థితులకు మరియు ప్రజారోగ్య అవసరాలకు ప్రతిస్పందించడం మరియు టీకాలు కోరిన వీలైనన్ని దేశాలకు సహాయం చేయడంపై దృష్టి కేంద్రీకరించాయని ఉపరాష్ట్రపతి పునరుద్ఘాటించారు. COVID-19 ను పరిష్కరించడానికి మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా మా పరస్పర ప్రయోజనాలను ముందుకు తీసుకురావడానికి కలిసి పనిచేయడానికి అంగీకరించారు, ”అని సాండర్స్ పేర్కొన్నారు.

“కొద్దిసేపటి క్రితం @VP కమలా హారిస్‌తో మాట్లాడాను. గ్లోబల్ వ్యాక్సిన్ షేరింగ్ కోసం యుఎస్ స్ట్రాటజీలో భాగంగా భారతదేశానికి వ్యాక్సిన్ సరఫరా హామీ ఇవ్వడాన్ని నేను ఎంతో అభినందిస్తున్నాను. నేను కూడా ఆమెకు కృతజ్ఞతలు యుఎస్ ప్రభుత్వం, వ్యాపారాలు మరియు భారతీయ ప్రవాసుల నుండి మద్దతు మరియు సంఘీభావం. భారతదేశం-యుఎస్ వ్యాక్సిన్ సహకారాన్ని మరింత బలోపేతం చేయడానికి కొనసాగుతున్న ప్రయత్నాలు మరియు కోవిడ్ అనంతర ప్రపంచ ఆరోగ్యం మరియు ఆర్థిక పునరుద్ధరణకు మా భాగస్వామ్యం యొక్క సంభావ్యత గురించి కూడా చర్చించాము. ”

PMO ప్రకటన ప్రకారం, “టీకా తయారీ రంగంతో సహా, అమెరికా మరియు భారతదేశం మధ్య ఆరోగ్య సరఫరా గొలుసును బలోపేతం చేయడానికి జరుగుతున్న ప్రయత్నాలను నాయకులు చర్చించారు. మహమ్మారి యొక్క దీర్ఘకాలిక ఆరోగ్య ప్రభావాన్ని పరిష్కరించడంలో భారత-యుఎస్ భాగస్వామ్యంతో పాటు క్వాడ్ వ్యాక్సిన్ చొరవను వారు ఎత్తిచూపారు. ”

మొదటి 25 మిలియన్ మోతాదులకు ప్రతిపాదిత కేటాయింపు ప్రణాళికను అమెరికా అధ్యక్షుడు గురువారం ప్రకటించారు. భారతదేశం, నేపాల్, బంగ్లాదేశ్, పాకిస్తాన్, శ్రీలంక, ఆఫ్ఘనిస్తాన్, మాల్దీవులు, మలేషియా, ఫిలిప్పీన్స్, వియత్నాం, ఇండోనేషియా, థాయిలాండ్, లావోస్, పాపువా న్యూ గినియా, తైవాన్ మరియు పసిఫిక్ దీవులకు 7 మిలియన్ మోతాదులను కేటాయించారు.

“మిలియన్ల కొద్దీ యుఎస్ వ్యాక్సిన్లను ఇతర దేశాలతో పంచుకోవడం యుఎస్ ప్రభుత్వం చేసిన ప్రధాన నిబద్ధతను సూచిస్తుంది. యునైటెడ్ స్టేట్స్ మాదిరిగానే, అంతర్జాతీయ సరిహద్దుల్లో వ్యాక్సిన్ల యొక్క సురక్షితమైన మరియు సురక్షితమైన రవాణాను సులభతరం చేయడానికి, యుఎస్ మరియు హోస్ట్ కంట్రీ రెగ్యులేటరీ మరియు చట్టపరమైన అవసరాలకు కట్టుబడి, సాధ్యమైనంత త్వరగా మేము వెళ్తాము. దీనికి సమయం పడుతుంది, కాని వీలైనంత త్వరగా ఈ వైరస్ నుండి వ్యక్తులను రక్షించడానికి యుఎస్ ప్రభుత్వంలోని అన్ని లివర్లను ఉపయోగించాలని అధ్యక్షుడు పరిపాలనను ఆదేశించారు. ప్రతి ప్రాంతం మరియు దేశానికి ప్రత్యేకమైన లాజిస్టికల్, రెగ్యులేటరీ మరియు ఇతర పారామితుల ద్వారా అడ్మినిస్ట్రేషన్ పనిచేస్తున్నందున నిర్దిష్ట టీకాలు మరియు మొత్తాలు నిర్ణయించబడతాయి మరియు భాగస్వామ్యం చేయబడతాయి, ” వైట్ హౌస్ ప్రకటన.

(అన్నింటినీ క్యాచ్ చేయండి వ్యాపార వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ సంఘటనలు మరియు తాజా వార్తలు నవీకరణలు ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ .)

డౌన్‌లోడ్ ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి.

క్రొత్తది

పొందండి 4,000+ స్టాక్‌లపై లోతైన నివేదికలు, ప్రతిరోజూ నవీకరించబడుతుంది

Make Investment decisions

పెట్టుబడి నిర్ణయాలు

ప్రొప్రీతో తీసుకోండి ఆదాయాలు, ఫండమెంటల్స్, సాపేక్ష మదింపు, రిస్క్ మరియు ధరల వేగం

Find new Trading ideas

వారపు నవీకరించబడిన స్కోర్‌లు మరియు కీ డేటాపై విశ్లేషకుల సూచనలతో కొత్త ట్రేడింగ్ ఆలోచనలను

కనుగొనండి. పాయింట్లు

Find new Trading ideas

స్వతంత్ర పరిశోధన, రేటింగ్‌లు మరియు మార్కెట్ డేటా

ద్వారా సంస్థ మరియు దాని తోటివారి యొక్క లోతైన విశ్లేషణ

ఇంకా చదవండి

Previous articleఅధ్యక్షుడు బిడెన్ అంతర్జాతీయ COVID-19 వ్యాక్సిన్ షేరింగ్ ప్రణాళికను ప్రకటించారు
Next articleకజాఖ్స్తాన్ భారతదేశం నుండి క్యూ తీసుకుంటుంది మరియు జిల్లా స్థాయి వరకు అధికారాన్ని వికేంద్రీకరిస్తుంది
RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

నటి అత్యాచారం, గర్భస్రావం, బ్లాక్ మెయిల్ ఆరోపణలకు సంబంధించి మాజీ మంత్రిని అరెస్టు చేశారు

బలమైన 'మాస్టర్' కనెక్షన్‌తో సంతానం కొత్త ప్రాజెక్ట్?

Recent Comments