Sunday, June 20, 2021
HomeGENERALసంతాన మార్గాలను మార్చాల్సిన అవసరం ఉంది, పాత విధానాలు ఇప్పుడు పనిచేయవు: సిసోడియా

సంతాన మార్గాలను మార్చాల్సిన అవసరం ఉంది, పాత విధానాలు ఇప్పుడు పనిచేయవు: సిసోడియా

పిల్లల యొక్క మానసిక శ్రేయస్సును మెరుగుపరచడానికి కొత్త సంతాన విధానాలను అనుసరించడం చాలా ముఖ్యమైనది, ముఖ్యంగా COVID-19 సంక్షోభ సమయాల్లో, తల్లిదండ్రుల పాత మార్గాలు ఇప్పుడు పనిచేయవు, మనీష్ సిసోడియా

విషయాలు
పేరెంటింగ్ | మనీష్ సిసోడియా

క్రొత్త సంతాన సాఫల్యం పిల్లల మానసిక శ్రేయస్సును మెరుగుపరచడానికి విధానాలు ముఖ్యమైనవి, ముఖ్యంగా COVID-19 సంక్షోభ సమయాల్లో సంతాన ఇప్పుడు పనిచేయదు, Delhi ిల్లీ ఉప ముఖ్యమంత్రి మనీష్ సిసోడియా మంగళవారం చెప్పారు.

పిల్లలు చాలా సామాజిక పరస్పర చర్యలను కలిగి ఉండేవారు, కాని ఇప్పుడు ఇళ్లకు మాత్రమే పరిమితం అయ్యారు మరియు పాఠశాలకు వెళ్లలేరు లేదా స్నేహితులను కలవలేరు.

“క్రొత్త సంతాన విధానాలను అనుసరించడం ముఖ్యమైనది మా పిల్లల భావోద్వేగ శ్రేయస్సును మెరుగుపరచడానికి, ముఖ్యంగా COVID-19 సంక్షోభ సమయాల్లో. ఒక కొత్త సాధారణం ఉద్భవించింది మరియు మా పాత సంతాన మార్గాలు పనిచేయవు, గ్లోబల్ తల్లిదండ్రుల దినోత్సవం సందర్భంగా వెబ్‌నార్ సందర్భంగా సిసోడియా చెప్పారు.

“మన పిల్లలు వారి కలలను నెరవేర్చడానికి బయటి ప్రపంచం ఒక ప్రదేశంగా ఉన్నప్పుడు, ఈ మహమ్మారి కారణంగా వారిని ఇంట్లో కూర్చోబెట్టారు. అటువంటి సమయంలో, పిల్లలు 1.5 సంవత్సరాలుగా ఇంటిలో ఉన్నప్పుడు, ఇంట్లో పరిస్థితిని ఎలా ఎదుర్కోవాలో తల్లిదండ్రులు కొత్త సవాళ్లను ఎదుర్కొంటున్నారు, “అని ఆయన అన్నారు.

పిల్లలు వారి కుటుంబాలతో కలిసి ఇంట్లో లాక్ చేయబడినందున పేరెంటింగ్ కీలకంగా మారినప్పుడు, తీవ్రమైన COVID-19 సంక్షోభ సమయాల్లో పిల్లల మానసిక క్షేమం కోసం విధానాలను చర్చించడానికి తల్లిదండ్రులు మరియు నిపుణులు వెబ్‌నార్ నిర్వహించారు.

“పేరెంటింగ్‌ను ప్రగతిశీల పద్ధతిలో, ముఖ్యంగా సంక్షోభ సమయాల్లో మరియు అంతకు మించి ఉపసంహరించుకోగల దేశం సమగ్రంగా మరియు విజయవంతంగా ఉద్భవిస్తుంది. భారతదేశంలో, సంతానానికి సంబంధించిన విధానాలు ఇప్పటికీ చాలా ప్రాచీనమైనవి. మా సంతాన మార్గాలు మారాలి, మన ప్రస్తుత కాలపు సవాళ్లను పరిష్కరించే విధానాలను అవలంబించాలి “అని సిసోడాయ్ అన్నారు.

విశదీకరిస్తూ COVID-19 పిల్లలపై అనవసరమైన ఒత్తిడిని ఎలా కలిగించిందో, ఉప ముఖ్యమంత్రి, “మా పిల్లలు సుదీర్ఘకాలం ఇంటిలో ఉన్నందున, వారు మానసికంగా, మానసికంగా మరియు శారీరకంగా కొన్ని మార్పులను ఎదుర్కొంటున్నట్లు మనం చూడవచ్చు. పిల్లలు మరింత కలత చెందుతారు, వారు చిరాకుపడతారు మరియు వారి మనస్తత్వంలో సమతుల్యత లేదా సమతుల్యత ఉండదు. అటువంటి సమయాల్లో, తల్లిదండ్రులుగా మనం నవల విధానాలను అవలంబించాలి మరియు మన పిల్లలకు ప్రేమపూర్వక మరియు శ్రద్ధగల వాతావరణాన్ని సృష్టించేలా చూడాలి. తల్లిదండ్రులు బుద్ధిపూర్వక అలవాట్లను అవలంబించాలి మరియు మరింత అవగాహన కలిగి ఉండాలి.

(యొక్క శీర్షిక మరియు చిత్రం మాత్రమే ఈ నివేదికను బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది తిరిగి తయారు చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి.

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments