HomeGENERAL4 సంవత్సరాలలో 670% వరకు, ఈ API తయారీదారు యొక్క ఆడ్రినలిన్ రష్ అంతం కాదు

4 సంవత్సరాలలో 670% వరకు, ఈ API తయారీదారు యొక్క ఆడ్రినలిన్ రష్ అంతం కాదు

న్యూ DELHI ిల్లీ: మే 2017 లో 545-బేసి స్థాయి నుండి 2021 మేలో దాదాపు రూ .4,180 స్థాయికి, హైదరాబాద్‌కు చెందిన దివి ల్యాబ్స్ షేర్లు గత నాలుగేళ్లలో 670 శాతం పెరిగాయి. ఈ స్టాక్ మార్చి 2020 యొక్క విస్తృత అమ్మకాల నుండి తప్పించుకుంది మరియు కోవిడ్ 2.0 అస్థిరత నేపథ్యంలో అవాంఛనీయంగా ఉంది, ఎందుకంటే ఇది ప్రతిసారీ రికార్డు స్థాయిని తాకింది.

కానీ విశ్లేషకులు ఇప్పుడు జాగ్రత్తగా ఉన్నారు. ఎపిఐ తయారీదారుకు అభివృద్ధి చెందుతున్న అవకాశాల దృష్ట్యా, స్టాక్ గొప్ప విలువలతో వర్తకం చేస్తుందని, అయితే ఈ విలువలను కొనసాగించాలని వారు భావిస్తున్నారు. వారు స్టాక్పై రూ .4,850 వరకు ధర లక్ష్యాలను కలిగి ఉన్నారు, ఇది ఫ్లాట్-టు -15 శాతం పైకి సంభావ్యతను సూచిస్తుంది.

నేపధ్యం
API లు మరియు మధ్యవర్తుల తయారీదారులలో దివిస్ ప్రముఖమైనది, 30 API లను వాణిజ్యపరంగా అందిస్తోంది, దాని 10 API లు వివిధ దశల అభివృద్ధిలో ఉన్నాయి. ఇది 10 కంటే ఎక్కువ జనరిక్ API లను ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద తయారీదారు. నాప్రోక్సెన్ (నొప్పి నిర్వహణ) మరియు డెక్స్ట్రోమెథోర్ఫాన్ (దగ్గును అణిచివేసే) అనే రెండు జనరిక్స్ మొత్తం దాని ఆదాయంలో గణనీయమైన భాగాన్ని కలిగి ఉన్నాయి.

ఫార్మా MNC ల కోసం క్రియాశీల పదార్థాలు మరియు అధునాతన మధ్యవర్తుల కస్టమ్ సంశ్లేషణ లో కంపెనీ నిమగ్నమై ఉంది. రెండు విభాగాలలో, API లు ఆదాయంలో 50 శాతానికి పైగా సంపాదిస్తాయి, అయితే కస్టమ్ సంశ్లేషణ, అధిక మార్జిన్ కానీ, కొన్నిసార్లు ముద్దైన వ్యాపారం, 40 శాతం ఆదాయాన్ని కలిగి ఉంటుంది. మూడవ సముచిత విభాగం, న్యూట్రాస్యూటికల్స్ , మిగిలినవి.

దివి యొక్క ఎఫ్‌వై 21 అమ్మకాల్లో అమెరికా, యూరప్ వాటా 71 శాతం. ఆదాయంలో 88 శాతం సంవత్సరంలో ఎగుమతుల ద్వారా వచ్చాయి.

క్యూ 4 ఫలితాలు
API మేకర్ 28.7 శాతం పెరుగుదలను నివేదించారు మార్చి త్రైమాసికంలో ఏకీకృత అమ్మకాలు 1,788 కోట్ల రూపాయలుగా ఉన్నాయి, ఇది API మరియు కస్టమ్ సింథసిస్ వ్యాపారాలలో బలమైన వృద్ధిని సాధించింది. ఈ త్రైమాసికంలో సర్దుబాటు చేసిన లాభం 50.4 శాతం పెరిగి 498 కోట్ల రూపాయలకు చేరుకుంది మరియు ఏకాభిప్రాయ అంచనాలను అధిగమించింది. స్థూల మార్జిన్ విస్తరణ మరియు ఇతర ఖర్చులలో పొదుపు కారణంగా ఈ త్రైమాసికంలో ఆపరేటింగ్ లాభ మార్జిన్ (OPM) 800 బేసిస్ పాయింట్లు YOY ను 40.1 శాతానికి విస్తరించింది.

“బలమైన త్రైమాసిక పనితీరు కంటే, దివి యొక్క ముఖ్యమైన కథనం అపూర్వమైన కాపెక్స్, ఇది సామర్థ్యాలను పెంచుతుంది. దివి యొక్క దూకుడు కాపెక్స్ 3,700 కోట్ల రూపాయల ప్రభావం, వీటిలో 1,800 కోట్లు పూర్తయ్యాయి, ఇది ఇప్పటికే కనిపిస్తుంది మరియు FY22-23 లో ప్రతిబింబిస్తుందని భావిస్తున్నారు, “

అన్నారు.

మేనేజ్‌మెంట్ ఏమి చెప్పింది
ప్రస్తుతం, కంపెనీ పనిచేస్తోంది ఉత్పత్తి సామర్థ్యంలో 86 శాతం. నిర్వహణ API మరియు CRAMS వ్యాపార అవకాశాల వృద్ధి దృక్పథంపై సానుకూలంగా ఉంది మరియు వృద్ధి వేగాన్ని కొనసాగించడానికి తదుపరి 10 సాధారణ API అణువులను గుర్తించినట్లు చెబుతారు.

కంపెనీ యాజమాన్యాలు మార్జిన్‌లను నిర్వహించడం పట్ల నమ్మకంతో ఉందని, మార్కెట్ పరిమాణం 12 బిలియన్ డాలర్లు ఉన్న కొత్త జెనెరిక్ అణువులు ధ్రువీకరణ మరియు నియంత్రణ సమర్పణ పురోగతిలో ఉన్నాయని చెప్పారు.

విస్తరణ ముందు, 710 కోట్ల రూపాయల కస్టమ్ సింథసిస్ మరియు జెనెరిక్ ఎపిఐ ప్రాజెక్టులు ఇంకా ప్రక్రియలో ఉన్నాయని దివి మేనేజ్‌మెంట్ తెలిపింది. దివికి అనుకూలంగా ఇటీవల కోర్టు ఇచ్చిన తీర్పు మిగిలిన భూమిని అప్పగించడానికి మరియు కాకినాడ ప్రాజెక్టును ప్రారంభించటానికి వీలు కల్పిస్తుంది, దీని కాపెక్స్ 600 కోట్ల రూపాయలు ఉంటుందని అంచనా.

విశ్లేషకులు ఏమి చెప్పారు
కాంటెల్ మీడియా వంటి వైవిధ్యభరితమైన సమర్పణలను ఎడెల్విస్ చెప్పారు మరియు న్యూట్రాస్యూటికల్స్ మరియు కస్టమ్ సింథసిస్ యొక్క విస్తరణ మరింత స్కేల్ చేయడానికి మరియు పరిశ్రమ-ప్రముఖ వృద్ధి మార్గంలో దివిని సెట్ చేయడానికి సహాయపడుతుంది.

“మేము ఎడ్జ్ చేస్తున్నప్పుడు ఇపిఎస్ కోసం 2 శాతం చొప్పున FY22 మరియు FY23, మా సవరించిన లక్ష్యం ధర రూ .4,200 (రూ .3,920 నుండి), మేము 2022 సెప్టెంబర్‌కు చేరుకుంటాము, ”అని తెలిపింది.

మోతీలాల్ ఓస్వాల్ సెక్యూరిటీస్ దివిస్ ఎఫ్వై 21 కంటే ఏటా 32 శాతం ఆదాయ వృద్ధిని నివేదిస్తుందని ఆశిస్తోంది. -23, కస్టమ్ సింథసిస్ మరియు ఎపిఐ నుండి పెరిగిన వ్యాపార అవకాశాలు, న్యూట్రాస్యూటికల్స్‌లో మెరుగైన వృద్ధి, సమీప కాలానికి కొత్త ఉత్పత్తి చేర్పులు, అలాగే ప్రక్రియపై 180 బిపిఎస్ మార్జిన్ విస్తరణ మరియు ఉత్పాదకత మెరుగుదలలు.

ఈ బ్రోకరేజ్ స్టాక్‌పై రూ .4,850 లక్ష్యాన్ని కలిగి ఉంది.

షేర్‌ఖాన్ దివిస్ వెనుకబడిన సమైక్యత, సామర్థ్య విస్తరణ, మరియు API మరియు అనుకూల సంశ్లేషణ స్థలంలో అభివృద్ధి చెందుతున్న అవకాశాలు. . ఈ బ్రోకరేజ్ స్టాక్‌పై రూ .4,810 లక్ష్యంగా ఉంది.

ఐసిఐసిఐ సెక్యూరిటీస్ ఇది స్టాక్‌పై సానుకూలంగా ఉందని, కంపెనీలో బలమైన వృద్ధి వేగం కొనసాగుతుందని ఆశిస్తోంది. “అయితే, స్టాక్ యొక్క ఇటీవలి ర్యాలీ కారణంగా, తలక్రిందులుగా ఉంది, మేము షేర్ను ‘కొనుగోలు’ నుండి ‘జోడించడానికి’ తగ్గించాము, సవరించిన లక్ష్యం ధర షేరుకు 4,436 రూపాయలు,” ఇది తెలిపింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleదిలీప్ బిల్డ్‌కాన్ కొనండి, లక్ష్యం ధర రూ .663: అవును సెక్యూరిటీస్
Next articleకెకెఆర్, సిడి అండ్ ఆర్ క్లౌడెరాను కొనుగోలు చేసి ప్రైవేటుగా తీసుకోవటానికి సమీప ఒప్పందానికి చెప్పారు
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశంలో డెల్టా ప్లస్ “వేరియంట్ ఆఫ్ కన్సర్న్” యొక్క 40 కేసులు కనుగొనబడ్డాయి

భారతదేశం యొక్క యునైటెడ్ బ్రూవరీస్ పై హీనెకెన్ నియంత్రణను తీసుకుంటాడు

Recent Comments