HomeGENERALకోవిడ్ -19: మిలియన్ల మంది అద్దెదారులకు తొలగింపు భయం, మరియు భారతదేశం యొక్క అనాధ అత్యవసర...

కోవిడ్ -19: మిలియన్ల మంది అద్దెదారులకు తొలగింపు భయం, మరియు భారతదేశం యొక్క అనాధ అత్యవసర పరిస్థితి

కరోనావైరస్ గురించి మీరు తెలుసుకోవలసిన ఐదు విషయాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి ఈ సోమవారం ఉదయం మహమ్మారి. రేపు మీ కోసం మరో నవీకరణ ఉంటుంది.

1. నిషేధం ముగియడంతో

నిబంధనల ప్రకారం మిలియన్ల మంది గృహాలు తొలగింపుకు భయపడతారు ఈ రోజు ఇంగ్లాండ్‌లో తొలగింపులను నివారించడం, జోసెఫ్ రోంట్రీ ఫౌండేషన్ పరిశోధనలు సూచిస్తున్నాయి ఒక మిలియన్ గృహాలు తమ ఇళ్లను కోల్పోతాయని భయపడుతున్నాయి . సుమారు 400,000 మంది అద్దెదారులకు తొలగింపు నోటీసులతో సేవలు అందించారు లేదా వారిని ఆశించమని చెప్పబడింది, 10,000 మంది పోల్ కనుగొనబడింది. అంతకుముందు మహమ్మారిలో, అక్కడ నివసించే ఎవరైనా కోవిడ్ లక్షణాలు కలిగి ఉంటే లేదా స్వీయ-వేరుచేయడం మరియు నోటీసు వ్యవధిని ఆరు నెలలకు పొడిగించినట్లయితే బహిష్కరణలు చేయవద్దని న్యాయాధికారులకు చెప్పబడింది. ఈ రోజు నుండి, అది నాలుగు నెలలకు తగ్గుతుంది. ఒక అద్దెదారు తన భూస్వామికి “వారి వేలును ఎగరవేసి నన్ను బయటకు తీసే అధికారం” ఉందని బిబిసికి చెప్పారు, కాని ఒక భూస్వామి తన అద్దెదారు అద్దె చెల్లించనప్పుడు తనఖా చెల్లించడానికి చాలా కష్టపడ్డాడని చెప్పాడు.

2. భారతదేశం తన కోవిడ్ అనాధల

వేవ్ గురించి ఆలోచిస్తుంది భారతదేశం అంతటా వ్యాపించిన కరోనావైరస్ ఇన్ఫెక్షన్లు లక్షలాది మందిని చంపి, చాలా మంది పిల్లలను అనాథలుగా వదిలివేసి, వాటిని ఎలా చూసుకుంటారనే దానిపై ప్రశ్నలు సంధించాయి. (ిల్లీ కమిషన్ ఫర్ ప్రొటెక్షన్ ఆఫ్ చైల్డ్ రైట్స్ నుండి అనురాగ్ కుండు మాట్లాడుతూ అనాథలు “జాతీయ అత్యవసర పరిస్థితి” ఇంత తక్కువ సమయంలో అపూర్వమైన సంఖ్యలో ప్రజలు మరణించిన తరువాత. కొంతమందికి, ఐదేళ్ల ప్రథం మరియు అతని బిడ్డ సోదరుడు ఆయేష్ వంటివారు – వారి తల్లిదండ్రులు ఒకరినొకరు కొద్ది రోజుల్లోనే మరణించారు – ఒక ఎన్జిఓ వారు కలిసి దత్తత తీసుకోవచ్చని ఆశిస్తున్నారు. ఇతర అనాథ పిల్లల బంధువులు దత్తత తిరస్కరించారు. తల్లిదండ్రుల మరణం తరువాత మనవరాళ్లను చూసుకుంటున్న ఒక అమ్మమ్మ, వారి భవిష్యత్తు కోసం ఆందోళన చెందుతోందని, కానీ అడిగింది: “నేను వారిని ఎలా ఇవ్వగలను?” భారతదేశం యొక్క దత్తత రేట్లు సాధారణంగా తక్కువగా ఉంటాయి. కానీ తల్లిదండ్రులు కోవిడ్‌తో మరణించిన పిల్లలను దత్తత తీసుకునే పిలుపులతో సోషల్ మీడియాలో నిండిపోయింది – అక్రమ రవాణా మరియు దోపిడీ భయాలను పెంచుతుంది.

చిత్ర కాపీరైట్ జెట్టి ఇమేజెస్

3. ఘోరమైన వైరస్ ల్యాబ్‌లలో భద్రతపై హెచ్చరిక

ఒక ప్రముఖ ఘోరమైన వైరస్లను పరిశోధించే వదులుగా నియంత్రించబడిన ప్రయోగశాలలు ఉగ్రవాదులకు “బహిరంగ లక్ష్యం” అని జీవ యుద్ధంపై నిపుణుడు హెచ్చరించారు . ఇరాక్ మరియు సిరియా వంటి ప్రదేశాలలో రసాయన మరియు జీవసంబంధమైన యుద్ధాలను పరిశోధించిన సైనికుడిగా మారిన సైనికుడు కల్నల్ హమీష్ డి బ్రెట్టన్-గోర్డాన్ మాట్లాడుతూ, ప్రపంచవ్యాప్తంగా వేలాది ప్రయోగశాలలు ఘోరమైన వైరస్లను కలిగి ఉన్నాయని, ఇక్కడ నియంత్రణలు బలహీనంగా ఉంటాయి. కరోనావైరస్ మహమ్మారి యొక్క మూలాన్ని పున iting పరిశీలిస్తున్నట్లు యుఎస్ చెప్పినట్లుగా ఇది వచ్చింది, ఇది వుహాన్లోని ఒక ప్రయోగశాల నుండి తప్పించుకునే అవకాశం ఉంది.

చిత్ర కాపీరైట్ జెట్టి ఇమేజెస్

4. జాత్యహంకార దాడులకు వ్యతిరేకంగా పెట్రోలింగ్ చేస్తున్న ఆసియా అమెరికన్ వాలంటీర్లు

” ఇది నేను కావచ్చు, అది నా కుటుంబం కావచ్చు, నా స్నేహితులు కావచ్చు. ఏ రోజునైనా, ఎప్పుడైనా, వీధిలో, సబ్వేలో. నేను సురక్షితంగా లేను “అని ఆసియా అమెరికన్లపై పెరుగుతున్న జాత్యహంకార దాడుల గురించి వాన్ చెన్ చెప్పారు మహమ్మారి. ఆసియా అమెరికన్లలో మూడవ వంతు మంది తమ భద్రత కోసం భయపడుతున్నారని చెప్పారు. అందుకే న్యూయార్క్ నగరంలోని క్వీన్స్‌లో ఎంఎస్ చెన్ ఒక వాలంటీర్ పెట్రోలింగ్‌లో చేరారు, అక్కడ సభ్యులు జోక్యం చేసుకుంటారు లేదా ఇబ్బంది చూస్తే సహాయం కోసం పిలుస్తారు. యుఎస్ అంతటా పుట్టుకొచ్చే అనేక సమూహాలలో ఇది ఒకటి. మాజీ అధ్యక్షుడు డొనాల్డ్ ట్రంప్‌తో సహా కొంతమంది రాజకీయ నాయకుల చైనా వ్యతిరేక వాక్చాతుర్యం జాత్యహంకార సంఘటనలు పెరగడానికి కారణమని ఆరోపించారు.

మీడియా శీర్షిక “ఇది భయంకరమైనదిగా, ఒత్తిడిగా అనిపిస్తుంది”

5. హాలిడే హోమ్స్‌లో డిమాండ్ పెరుగుతుంది

గృహాలను అందించే కంపెనీలు సెలవులకు అద్దెకు ఇవ్వడానికి వారు డిమాండ్ ప్రకారం “ఎగిరిపోయారు” , కొంతమంది ఈ వేసవి బుకింగ్‌ల నుండి వారు సాధారణంగా ఏడాది పొడవునా చేసేంత ఎక్కువ సంపాదించాలని భావిస్తున్నారు. అండర్ ది థాచ్ యొక్క గ్రెగ్ స్టీవెన్సన్ మాట్లాడుతూ, దిగ్బంధం మరియు పరీక్ష వంటి విదేశాలలో బుకింగ్ చేయడంలో సమస్యలు దేశీయ సెలవుదినాల విజృంభణకు దోహదపడ్డాయి. విదేశాల నుండి వచ్చే పర్యాటకులపై ఆధారపడే వ్యాపారాలు నెమ్మదిగా కోలుకుంటున్నాయి, అయినప్పటికీ, ఇది 15 నెలల్లో కేవలం, 000 4,000 మాత్రమే సంపాదించిందని ఒకరు చెప్పారు.

చిత్ర కాపీరైట్ కింద తాచ్

చిత్ర శీర్షిక వేల్స్ పర్యాటక ప్రదేశాలకు సందర్శకులు ఈ వేసవిలో

మరియు మర్చిపోవద్దు …

మీరు విదేశాలకు వెళ్లాలని ఆలోచిస్తుంటే, మీరు ఉండవచ్చు మీ టీకా స్థితిని నిరూపించుకోవాలి. మీరు NHS అనువర్తనంతో దీన్ని ఎలా చేయవచ్చో ఇక్కడ ఉంది .

ఏ ప్రశ్నలు చేస్తాయి మీకు కరోనావైరస్ గురించి ఉందా?

కొన్ని సందర్భాల్లో, మీ ప్రశ్న మీరు పేర్కొనకపోతే మీ పేరు, వయస్సు మరియు స్థానాన్ని మీరు అందించినట్లు ప్రదర్శిస్తారు. మీ సంప్రదింపు వివరాలు ఎప్పటికీ ప్రచురించబడవు. దయచేసి మీరు మా నిబంధనలు & షరతులు మరియు గోప్యతా విధానం .

మీ ప్రశ్న అడగడానికి ఈ ఫారమ్‌ను ఉపయోగించండి:

మీరు ఈ పేజీని చదువుతుంటే మరియు ఫారమ్‌ను చూడలేకపోతే మీరు మొబైల్ వెర్షన్‌ను సందర్శించాలి. మీ ప్రశ్నను సమర్పించడానికి లేదా వాటిని పంపించడానికి BBC వెబ్‌సైట్

కు ఇమెయిల్ పంపండి [email protected] . దయచేసి మీరు పంపే ఏ ప్రశ్నతోనైనా మీ పేరు, వయస్సు మరియు స్థానాన్ని చేర్చండి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleచట్టపరమైన వలసలను పునర్నిర్మించడం మరియు విస్తరించడం బిడెన్ లక్ష్యం
Next articleఅభిప్రాయం: ఒక నాయకుడి అహం కన్నా భారతదేశం పెద్దదిగా ఉండాలి
RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

నటి అత్యాచారం, గర్భస్రావం, బ్లాక్ మెయిల్ ఆరోపణలకు సంబంధించి మాజీ మంత్రిని అరెస్టు చేశారు

బలమైన 'మాస్టర్' కనెక్షన్‌తో సంతానం కొత్త ప్రాజెక్ట్?

Recent Comments