HomeGENERALవివరించబడింది | గుర్తించదగినదాన్ని వాట్సాప్ ఎందుకు వ్యతిరేకిస్తుంది?

వివరించబడింది | గుర్తించదగినదాన్ని వాట్సాప్ ఎందుకు వ్యతిరేకిస్తుంది?

గోప్యతా సమస్యలపై టెక్ దిగ్గజం దావాపై భారత ప్రభుత్వం ఎలా స్పందించింది?

ఇప్పటివరకు కథ: ఆన్ మే 25, ఫేస్‌బుక్ యొక్క మెసేజింగ్ ప్లాట్‌ఫాం వాట్సాప్ India ిల్లీ హైకోర్టును భారతదేశానికి వ్యతిరేకంగా తరలించింది. క్రొత్త సమాచార సాంకేతిక నియమాలు . ఐటి మధ్యవర్తులు కొత్త నిబంధనలను పాటించటానికి మే 25 గడువు, ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ (ఇంటర్మీడియరీ మార్గదర్శకాలు మరియు డిజిటల్ మీడియా ఎథిక్స్ కోడ్) రూల్స్ 2021 , ఫిబ్రవరిలో తెలియజేయబడుతుంది.

కొత్త నిబంధనలతో వాట్సాప్ సమస్య ఏమిటి?

క్రొత్త నిబంధనల ప్రకారం, “మెసేజింగ్ యొక్క స్వభావంలో సేవలను అందించే ముఖ్యమైన సోషల్ మీడియా మధ్యవర్తి, దాని కంప్యూటర్ వనరుపై సమాచారం యొక్క మొదటి ఆరంభకర్తను గుర్తించటానికి వీలు కల్పిస్తుంది. జ్యుడీషియల్ ఆర్డర్… ”ఇది వాట్సాప్ సమస్యాత్మకంగా భావించే నియమం.

సరళీకృతం చేయడానికి, ఒక ముఖ్యమైన సోషల్ మీడియా మధ్యవర్తి, కొత్త నిబంధనల ప్రకారం, ఒక సోషల్ మీడియా మధ్యవర్తి, ఇది 50 లక్షలకు పైగా నమోదిత వినియోగదారులను కలిగి ఉంది. భారతదేశంలో అర బిలియన్ల మంది వినియోగదారులను కలిగి ఉన్న వాట్సాప్ ఒక ముఖ్యమైన సోషల్ మీడియా మధ్యవర్తి. ఇది “ప్రధానంగా సందేశ స్వభావంలో” ఒక సేవ. అందువల్ల, నిబంధనలకు వాట్సాప్ మరియు మెసేజింగ్ సేవలను అందించేవారు మరియు 50 లక్షలకు పైగా యూజర్ బేస్ కలిగి ఉన్నవారు వారి సమస్యాత్మక సందేశాలను వారి మూలకర్తలకు కనుగొనగలుగుతారు. అవసరం గుర్తించదగిన వాటిలో ఒకటి, మరియు వాట్సాప్ దీనికి వ్యతిరేకం.

వాట్సాప్ గుర్తించదగినదాన్ని ఎందుకు వ్యతిరేకిస్తుంది?

వాట్సాప్ యొక్క మెసేజింగ్ సిస్టమ్ ఎండ్-టు-ఎండ్ గుప్తీకరించబడింది, అంటే దాని స్వంత మాటలలో, “మీరు మరియు మీరు కమ్యూనికేట్ చేస్తున్న వ్యక్తి మాత్రమే పంపిన వాటిని చదవగలరు మరియు ఈ మధ్య ఎవరూ లేరు, వాట్సాప్ కూడా కాదు ”. ఇది 2016 నుండి ఇదే. ఇది ఉపయోగించే ఎన్క్రిప్షన్ ప్రోటోకాల్ ఓపెన్ విష్పర్ సిస్టమ్స్ చేత అభివృద్ధి చేయబడినది, ఇది సిగ్నల్ అనువర్తనానికి ప్రసిద్ది చెందింది.

వాట్సాప్ ప్రకారం, గుర్తించదగినది వినియోగదారు గోప్యతకు ముప్పు.

బ్లాగ్ ఎంట్రీలో, అంటే ఏమిటి గుర్తించదగినది మరియు వాట్సాప్ దీన్ని ఎందుకు వ్యతిరేకిస్తుంది? , ఇది గుర్తించదగినది “చాలా హామీలను విచ్ఛిన్నం చేస్తుంది” ఎండ్-టు-ఎండ్ ఎన్క్రిప్షన్ అందిస్తుంది ”. “ఒక సందేశాన్ని కూడా కనుగొనటానికి, సేవలు ప్రతి సందేశాన్ని కనుగొనవలసి ఉంటుంది” అని ఇది పేర్కొంది. ఇది చెప్పడానికి కారణం, భవిష్యత్తులో ప్రభుత్వం ఏమి దర్యాప్తు చేయాలనుకుంటుందో తెలుసుకోవడానికి మార్గం లేదు.

ఒక వాట్సాప్ ప్రతినిధి ది హిందూ ఇలా చెప్పడం: “చాట్‌లను కనుగొనటానికి మెసేజింగ్ అనువర్తనాలు అవసరం, వాట్సాప్‌లో పంపిన ప్రతి సందేశం యొక్క వేలిముద్రను ఉంచమని అడగడానికి సమానం, ఇది ఎండ్-టు-ఎండ్ గుప్తీకరణను విచ్ఛిన్నం చేస్తుంది మరియు ప్రాథమికంగా ప్రజల గోప్యత హక్కును బలహీనపరుస్తుంది. ”

ఇంకా, వాట్సాప్ తన బ్లాగులో, గుర్తించదగినది మానవ హక్కులను ఉల్లంఘిస్తుందని పేర్కొంది. ఇది “అమాయక ప్రజలు దర్యాప్తులో చిక్కుకోవచ్చు, లేదా జైలుకు వెళ్ళవచ్చు, తరువాత వాటిని ప్రభుత్వ దృష్టిలో సమస్యాత్మకంగా మారుస్తుంది, వారు దానిని మొదటి స్థానంలో పంచుకోవడం ద్వారా ఎటువంటి హాని కలిగించకపోయినా.” ఇది ప్రజలు ఆందోళనతో లేదా దాని ఖచ్చితత్వాన్ని తనిఖీ చేసిన సందర్భాలకు సంబంధించినది కావచ్చు.

గుర్తించదగినది పనిచేయదని వాట్సాప్ కూడా చెబుతోంది. ఇది ఒక ఉదాహరణను ఇస్తుంది: “మీరు ఒక చిత్రాన్ని డౌన్‌లోడ్ చేసి, దాన్ని పంచుకుంటే, స్క్రీన్‌షాట్ తీసుకొని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తే లేదా వాట్సాప్‌లో ఎవరైనా మీకు ఇమెయిల్ పంపినట్లు ఒక కథనాన్ని పంపినట్లయితే, మీరు ఆ కంటెంట్ యొక్క మూలకర్తగా నిశ్చయించుకుంటారు.” అందువల్లనే “సందేశాలను వెతకడం అసమర్థంగా ఉంటుంది మరియు దుర్వినియోగానికి ఎక్కువ అవకాశం ఉంది” అని ఇది లెక్కించింది. . అత్యవసరమైన హాని లేదా మరణం లేదా తీవ్రమైన శారీరక గాయంతో కూడిన అత్యవసర పరిస్థితులతో 24/7 చట్ట అమలుకు సహాయం చేయడానికి మాకు అంకితమైన బృందం కూడా ఉంది. అభ్యర్ధనలకు మా ప్రతిస్పందనలు నేరాలను పరిష్కరించడానికి మరియు ప్రజలను న్యాయం చేయడానికి సహాయపడతాయని మేము చట్ట అమలు నుండి నిరంతరం అభిప్రాయాన్ని స్వీకరిస్తాము. ”

మొజిల్లా, యాక్సెస్ నౌ, ఇంటర్నెట్ సొసైటీ, సెంటర్ ఫర్ డెమోక్రసీ అండ్ టెక్నాలజీ, స్టాన్ఫోర్డ్ ఇంటర్నెట్ అబ్జర్వేటరీ, ఎలక్ట్రానిక్ ఫ్రాంటియర్ ఫౌండేషన్ మరియు ఇంటర్నెట్ ఫ్రీడమ్ ఫౌండేషన్ వంటి సంస్థల గోప్యతా అనుకూల వాదనలను కూడా వాట్సాప్ ఉదహరించింది. దాని పాయింట్ పెంచడానికి.

ఉదాహరణకు, చట్టపరమైన ప్రక్రియలో వాట్సాప్ పంచుకునే సమాచార రకాలు ఏమిటి?

ఉదాహరణకు, యుఎస్ లో, వాట్సాప్, చట్టం యొక్క వివిధ అవసరాల ప్రకారం, పేరును పంచుకోవటానికి, సేవ యొక్క ప్రారంభ తేదీ, చివరిగా చూసిన తేదీ, ఐపి చిరునామా, ఇమెయిల్ చిరునామా, సంఖ్యలను పంచుకోవలసి వస్తుంది. సమాచారం, ప్రొఫైల్ ఫోటోలు, సమూహ సమాచారం మరియు చిరునామా పుస్తకం గురించి ‘వినియోగదారు’ నిరోధించారు.

సంపాదకీయం | తగిన విధానం: వాట్సాప్ గోప్యతా విధానం మరియు డేటా రక్షణ చట్టాల అవసరం

దీనిపై భారత ప్రభుత్వం ఎలా స్పందించింది?

ఎలక్ట్రానిక్స్ & ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ మంత్రి రవిశంకర్ ప్రసాద్ మాట్లాడుతూ “ప్రభుత్వం తన పౌరులందరికీ గోప్యతా హక్కును కల్పించడానికి కట్టుబడి ఉంది, అయితే అదే సమయంలో నిర్వహించడం కూడా ప్రభుత్వ బాధ్యత. శాంతిభద్రతలు మరియు జాతీయ భద్రతను నిర్ధారించడం. ”

ఎలక్ట్రానిక్స్ మరియు ఐటి మంత్రిత్వ శాఖ విడుదల చేసినవి గుర్తించదగిన అవసరానికి సంబంధించిన రెండు చట్టపరమైన అంశాలను వివరిస్తాయి. మొదటిది సహేతుకమైన ఆంక్షలు లేదా కోర్టు గుర్తించదగిన ఉత్తర్వులను ప్రేరేపించే షరతులకు సంబంధించినది. విడుదల పేర్కొంది, “గోప్యత హక్కుతో సహా ప్రాథమిక హక్కు ఏదీ సంపూర్ణమైనది కాదు మరియు ఇది సహేతుకమైన పరిమితులకు లోబడి ఉంటుంది.” రూల్ 4 (2) చెప్పినట్లుగా, “భారతదేశం యొక్క సార్వభౌమాధికారం మరియు సమగ్రత, రాష్ట్ర భద్రత, స్నేహపూర్వక సంబంధాలకు సంబంధించిన నేరాన్ని నివారించడం, గుర్తించడం, దర్యాప్తు చేయడం, ప్రాసిక్యూషన్ చేయడం లేదా శిక్షించడం వంటి వాటి కోసం మాత్రమే గుర్తించదగిన ఉత్తర్వు వస్తుంది. విదేశీ రాష్ట్రాలతో, లేదా పబ్లిక్ ఆర్డర్‌తో, లేదా పైన పేర్కొన్న లేదా అత్యాచారం, లైంగిక అసభ్యకరమైన విషయం లేదా పిల్లల లైంగిక వేధింపుల విషయానికి సంబంధించి, ఐదేళ్ల లోపు జైలు శిక్షతో శిక్షించబడవచ్చు ”.

రెండవ చట్టపరమైన వాదన అనుపాత పరీక్ష యొక్క గురించే, దాని మూలస్తంభం, విడుదల చెప్పినట్లుగా, “తక్కువ ప్రభావవంతమైన ప్రత్యామ్నాయ పరిహారం ఉందా లేదా అనేది”. ట్రేసిబిలిటీ కొలత “చివరి రిసార్ట్” యొక్క కొలత అవుతుంది, విడుదల ప్రకారం, ఈ విషయంలో నియమాన్ని ఉదహరిస్తుంది. “మొదటి ఆరంభకుడిని గుర్తించడానికి ఒక ఆర్డర్‌కు అనుగుణంగా, ఏదైనా ఎలక్ట్రానిక్ సందేశం, మొదటి ఆరిగేటర్‌కు సంబంధించిన ఇతర సమాచారం లేదా దానికి సంబంధించిన ఏదైనా సమాచారాన్ని బహిర్గతం చేయడానికి ముఖ్యమైన సోషల్ మీడియా మధ్యవర్తి అవసరం లేదు. ఇతర వినియోగదారులు ”.

ఈ అవసరానికి వాట్సాప్ ఈ రోజు వరకు “నిర్దిష్ట అభ్యంతరం లేదు” అని మంత్రిత్వ శాఖ విమర్శించింది. విడుదల ప్రకారం, “భారతదేశంలో నడుస్తున్న ఏవైనా కార్యకలాపాలు భూమి చట్టానికి లోబడి ఉంటాయి. మార్గదర్శకాలకు అనుగుణంగా వాట్సాప్ నిరాకరించడం అనేది ఒక కొలతను ధిక్కరించే స్పష్టమైన చర్య, దీని ఉద్దేశం ఖచ్చితంగా సందేహించబడదు. ”

ఇది వాట్సాప్ మరియు ప్రభుత్వ అభిప్రాయ భేదాలను కలిగి ఉన్న మరొక సమస్యకు కూడా సూచన చేస్తుంది. ఇది ఇలా చెప్పింది, “ఒక చివరలో, వాట్సాప్ గోప్యతా విధానాన్ని తప్పనిసరి చేయడానికి ప్రయత్నిస్తుంది, దీనిలో దాని వినియోగదారులందరి డేటాను దాని మాతృ సంస్థ ఫేస్‌బుక్‌తో మార్కెటింగ్ మరియు ప్రకటనల ప్రయోజనాల కోసం పంచుకుంటుంది. మరోవైపు, శాంతిభద్రతలను సమర్థించడానికి మరియు నకిలీ వార్తల బెదిరింపులను అరికట్టడానికి అవసరమైన మధ్యవర్తిత్వ మార్గదర్శకాలను అమలు చేయడానికి వాట్సాప్ అన్ని ప్రయత్నాలు చేస్తుంది. ”

గోప్యతా నవీకరణ సమస్య ఏమిటి?

ఇది వాట్సాప్ యొక్క గోప్యతా నవీకరణ కు భారత ప్రభుత్వం వ్యతిరేకించిన . గోప్యతా నవీకరణ ఫిబ్రవరికి ప్రకటించబడింది, కాని భారతదేశంలోని వినియోగదారుల నుండి తీవ్ర ఎదురుదెబ్బ తగిలిన తరువాత వాయిదా పడింది, వీరిలో కొందరు సిగ్నల్ వంటి ప్రత్యామ్నాయాలకు మారారు. ప్రైవసీ అప్‌డేట్‌కు వ్యతిరేకంగా Delhi ిల్లీ హైకోర్టులో కేసు పెట్టిన ప్రభుత్వం, గోప్యత, డేటా భద్రత, వ్యక్తిగత ఎంపిక ప్రమాదంలో ఉందని వాదించారు. గోప్యతా నవీకరణ వినియోగదారులు ఇకపై దాని మాతృ ఫేస్‌బుక్‌తో డేటాను భాగస్వామ్యం చేయకుండా వాట్సాప్‌ను ఆపలేరని నిర్ధారిస్తుంది మరియు వారి ఖాతాలను తొలగించడం ద్వారా వారు దీనిని నిరోధించగల ఏకైక మార్గం.

మంత్రిత్వ శాఖ విడుదల 2019 లో యుకె, యుఎస్, ఆస్ట్రేలియా, న్యూజిలాండ్ మరియు కెనడా ప్రభుత్వాలు జారీ చేసిన ఒక ప్రకటనను కూడా సూచిస్తుంది. ఆ ప్రకటన ఏమి చెప్పింది?

యూజర్ గోప్యతను పరిరక్షించే సాధనంగా బలమైన గుప్తీకరణను స్వాగతించేటప్పుడు, ఆ ప్రకటన ఇలా చెప్పింది, “కంపెనీలు తమ వ్యవస్థలను ఉద్దేశపూర్వకంగా రూపకల్పన చేసే చోట మేము ఆందోళన చెందుతున్నాము. , అత్యంత తీవ్రమైన నేరం విషయంలో కూడా. ఈ విధానం చాలా హానికరమైన చట్టవిరుద్ధమైన కంటెంట్‌ను గుర్తించి ప్రతిస్పందించే సంస్థ సామర్థ్యాన్ని తీవ్రంగా నాశనం చేయడం ద్వారా పౌరులను మరియు సమాజాన్ని ప్రమాదంలో పడేస్తుంది … టెక్ కంపెనీలు యంత్రాంగాన్ని కలిగి ఉండాలి వారి గుప్తీకరించిన ఉత్పత్తులు మరియు సేవల రూపకల్పనలో, ప్రభుత్వాలు, తగిన చట్టపరమైన అధికారంతో పనిచేస్తూ, డేటాను చదవగలిగే మరియు ఉపయోగపడే ఆకృతిలో పొందగలవు. ”

భారతదేశంలో గుర్తించదగిన చర్చ ఎంతకాలం కొనసాగుతోంది?

ఆంటోనీ క్లెమెంట్ రూబిన్ vs యూనియన్ ఆఫ్ ఇండియా గుర్తించదగిన ప్రశ్న చర్చించబడిన ఇటీవలి ప్రముఖ కేసులలో ఒకటి (ఇలాంటి ఇతర కేసులు కూడా ఉన్నాయి). వినియోగదారుల ఆధార్ నంబర్‌ను తమ సోషల్ మీడియా ఖాతాలతో అనుసంధానించాలని పిటిషన్‌గా మద్రాస్ హైకోర్టులో ఇది మొదట్లో వచ్చింది. భారత సుప్రీంకోర్టు చివరికి ఈ కేసును స్వీకరించింది, కాని ఆరంభకుడిని కనిపెట్టడానికి సాంకేతిక పరిష్కారాలు వినబడక ముందే. వాట్సాప్ ఎండ్-టు-ఎండ్ ఎన్క్రిప్షన్తో సహజీవనం చేయగల ట్రేసిబిలిటీ యొక్క అసంభవం వెంట కొనసాగింది. ఈ కేసులో చివరి విచారణ 2020 ప్రారంభంలో జరిగింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleUK లోని NZ ప్రాక్టీస్ గేమ్ గురించి మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రతిదీ
Next articleరెండు ప్రభుత్వాల వద్ద 40-ప్లస్ ముకోర్మైకోసిస్ శస్త్రచికిత్సలు. ప్రతి రోజు ఆసుపత్రులు
RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

देख लीजिए नीतीश का बाढ़, अपनी ही डाला?

Recent Comments