HomeHEALTHభారతదేశం ఉగ్రవాదాన్ని 'చట్టబద్ధమైన దౌత్యం' గా అంగీకరించదు; కాల్పుల విరమణ ఉన్నప్పటికీ పాకిస్తాన్‌తో 'పెద్ద...

భారతదేశం ఉగ్రవాదాన్ని 'చట్టబద్ధమైన దౌత్యం' గా అంగీకరించదు; కాల్పుల విరమణ ఉన్నప్పటికీ పాకిస్తాన్‌తో 'పెద్ద సమస్యలు' మిగిలి ఉన్నాయి: జైశంకర్

విదేశాంగ మంత్రి ఎస్ జైశంకర్ బుధవారం భారతదేశం ఉగ్రవాదాన్ని “దౌత్యం వంటి ఏ విధంగానైనా చట్టబద్ధమైనది” లేదా “అసాధారణమైన స్టాట్ క్రాఫ్ట్” గా అంగీకరించలేమని అన్నారు, రెండు పొరుగు దేశాలు ఇంతకుముందు కాల్పుల విరమణ ఒప్పందాన్ని కుదుర్చుకున్నప్పటికీ పాకిస్తాన్తో “పెద్ద సమస్యలు” ఉన్నాయి. ఈ సంవత్సరం.

‘భారతదేశం: వ్యూహాత్మక భాగస్వామ్యం కోసం అవకాశాలు మరియు సవాళ్లు’ అనే అంశంపై ‘యుద్దభూమి’ సెషన్‌లో మాజీ అమెరికా జాతీయ భద్రతా సలహాదారు జనరల్ హెచ్‌ఆర్ మెక్‌మాస్టర్‌తో సంభాషణ సందర్భంగా జైశంకర్ మాట్లాడుతూ, “నేను ఏమి చేయగలమో చూడండి ఈ సమయంలో మీకు చెప్పండి, మా సైనిక కార్యకలాపాల డైరెక్టర్ జనరల్ మధ్య కొన్ని వారాల క్రితం మేము ఒక ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నాము, మేము ఒకదానికొకటి కాల్పులు జరపవద్దని, నియంత్రణ రేఖ అంతటా, ఇది చాలా చూసింది. మరియు ఇది చాలావరకు చూశారు, ప్రధానంగా వారి వైపు నుండి చొరబాట్లు జరిగాయి. “

” కాబట్టి, కాల్పులు జరపడానికి ఆధారం చాలా స్పష్టంగా ఉంది ఎందుకంటే కాల్పులకు కారణం చొరబాట్లు కాబట్టి చొరబాటు లేకపోతే అక్కడ స్పష్టంగా fi కి కారణం లేదు తిరిగి. అది మంచి దశ. కానీ స్పష్టంగా పెద్ద సమస్యలు ఉన్నాయని నేను భావిస్తున్నాను, “మంత్రి ప్రస్తుతం అమెరికా పర్యటనలో ఉన్నారు.

ఫిబ్రవరిలో, భారతదేశం మరియు పాకిస్తాన్ మిలిటరీలు ఖచ్చితంగా కట్టుబడి ఉండటానికి ఒక ఒప్పందానికి వచ్చాయి జమ్మూ కాశ్మీర్ మరియు ఇతర రంగాలలో నియంత్రణ రేఖ (ఎల్ఓసి) వెంట కాల్పుల విరమణపై అన్ని ఒప్పందాలకు.

దేశంలోని ‘లౌకిక స్వభావాన్ని’ దెబ్బతీస్తున్నట్లు ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న భారతదేశంలో ఇటీవలి రాజకీయ పరిణామాల గురించి అడిగారు. , ప్రస్తుత ప్రభుత్వాన్ని ఒక నిర్దిష్ట మార్గంలో చిత్రీకరించడానికి ఇది ఒక “రాజకీయ ప్రయత్నంలో” ఒక భాగమని జైశంకర్ అన్నారు. “మీరు నిజమైన పాలనలోకి వచ్చినప్పుడు, రాజకీయ చిత్రాల మధ్య వ్యత్యాసం ఉంది మరియు అక్కడ వాస్తవ పాలన రికార్డు ఉంది , “అని ఆయన అన్నారు.

” మన సమాజంలో, లౌకికవాదాన్ని అన్ని విశ్వాసాలకు సమాన గౌరవం అని నిర్వచించాము, అతని విశ్వాసం ఎవరికీ నిరాకరించలేదు. ఈ రోజు మీరు వారి సంస్కృతి, నమ్మకాలు, భాష, విశ్వాసాలపై నమ్మకంగా ప్రజలను కోరుతున్నారు. వారు ఇంగ్లీష్ మాట్లాడే ప్రపంచం నుండి తక్కువ, ఇతర గ్లోబల్ సెంటర్లతో తక్కువ కనెక్ట్ అయ్యారు. కాబట్టి ఒక వ్యత్యాసం ఉంది, “అని ఆయన అన్నారు.

గతంలో జైశంకర్ మాట్లాడుతూ, ఓటు బ్యాంకు రాజకీయాల సంస్కృతి ఉండేది, కాని దేశం ఇప్పుడు దాని నుండి బయలుదేరింది.

రాజకీయ నమూనాగా ప్రజాస్వామ్యం భారతదేశం యొక్క విభిన్న సంస్కృతికి సరిపోతుందని మంత్రి అన్నారు. “ఇతరులు గందరగోళం చెందవచ్చు, మేము కాదు. భారతీయులైన మనం మన ప్రజాస్వామ్యం పట్ల ఎంతో నమ్మకంతో ఉన్నాము, “అని ఆయన అన్నారు. “గొప్ప మంచి కోసం ఈక్విటీ యొక్క భావం ముఖ్యం,” అని ఆయన అన్నారు.

(పిటిఐ ఇన్‌పుట్‌లతో)

ఇది కూడా చదవండి: ఐరాస చీఫ్

గా భారతదేశం 2 వ సారి ఆంటోనియో గుటెర్రస్‌కు మద్దతు ఇచ్చింది
ఇంకా చదవండి

Previous articleటోక్యో ఒలింపిక్స్‌లో రెజ్లింగ్ పోటీలను నిర్వహించడానికి భారత రిఫరీ
Next articleశశాంక్ ఖైతాన్‌తో ప్రశ్నోత్తరాలు
RELATED ARTICLES

లక్నో ఆసుపత్రిలో శవపరీక్ష కోసం రోగి కుటుంబం రూ .3,800 చెల్లించాలని కోరింది, వీడియో వైరల్ అయ్యింది

మేఘాలయలో టీకా డ్రైవ్‌ను ప్రభావితం చేసే కల్ట్ లీడర్ ప్రభావం: అధికారులు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

నటి అత్యాచారం, గర్భస్రావం, బ్లాక్ మెయిల్ ఆరోపణలకు సంబంధించి మాజీ మంత్రిని అరెస్టు చేశారు

బలమైన 'మాస్టర్' కనెక్షన్‌తో సంతానం కొత్త ప్రాజెక్ట్?

Recent Comments