HomeGENERALజో బిడెన్ యొక్క రక్షణ బడ్జెట్ చైనాను అరికట్టడం, దళాలకు 2.7% పెంచడం

జో బిడెన్ యొక్క రక్షణ బడ్జెట్ చైనాను అరికట్టడం, దళాలకు 2.7% పెంచడం

యుఎస్ ప్రెసిడెంట్ జో బిడెన్ యొక్క 715 బిలియన్ డాలర్ల రక్షణ బడ్జెట్, దళాలకు 2.7% వేతన పెంపును కలిగి ఉంది మరియు అణు ఆధునికీకరణకు చెల్లించడంలో సహాయపడటానికి పాత వ్యవస్థల నుండి బిలియన్ల ఖర్చులను మారుస్తుంది. నిరోధించడానికి ఆయుధశాల చైనా .

శుక్రవారం కాంగ్రెస్‌కు పంపిన 2022 ఆర్థిక సంవత్సరానికి రక్షణ వ్యయం అభ్యర్థన, దళాల సంసిద్ధత, స్థలం, ఆసియాలో చైనా సైనిక నిర్మాణాన్ని ఎదుర్కోవటానికి ఉద్దేశించిన పసిఫిక్ డిటరెన్స్ ఇనిషియేటివ్‌లో పెట్టుబడులు పెట్టింది. అణ్వాయుధ సాంకేతికత.

బడ్జెట్ అభ్యర్థన యుద్ధనౌకలు మరియు జెట్లను కొనుగోలు చేస్తుంది మరియు నిర్వహణ మరియు జీతాల కోసం చెల్లిస్తుంది. ఫెడరల్ బ్యూరో ఆఫ్ ఇన్వెస్టిగేషన్, డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ ఎనర్జీ మరియు ఇతర ఏజెన్సీలలో రక్షణ సంబంధిత కార్యక్రమాల కోసం అదనంగా 38 బిలియన్ డాలర్లు కేటాయించబడింది, జాతీయ భద్రతా బడ్జెట్‌ను 753 బిలియన్ డాలర్లకు తీసుకువచ్చింది, ఇది 2021 సంఖ్యతో పోలిస్తే 1.7% పెరుగుదల.

హైపర్సోనిక్ ఆయుధాలు మరియు ఇతర “తరువాతి తరం” వ్యవస్థలను మరింత అభివృద్ధి చేయడానికి మరియు పరీక్షించడానికి కూడా డబ్బు ఉంది, ఎందుకంటే సైనిక రష్యా మరియు చైనా.

మిలిటరీతో సహా రాష్ట్రపతి బడ్జెట్ అభ్యర్థనలు సాధారణంగా కాంగ్రెస్‌తో చర్చలకు ఒక ప్రారంభ స్థానం, చివరికి నిధులు ఎలా ఖర్చు చేయాలో నిర్ణయిస్తాయి.

సైనిక మరియు పౌర రక్షణ శాఖ కార్మికులకు ప్రతిపాదిత వేతన పెంపు 2021 ఆర్థిక సంవత్సరానికి 3% పెంపును అనుసరిస్తుంది, ఇది సెప్టెంబర్ 30 తో ముగుస్తుంది.

రాడార్లు, ఉపగ్రహాలు మరియు క్షిపణి వ్యవస్థల ద్వారా నిధులు సమకూర్చడం ద్వారా ఈ ప్రాంతంలో అమెరికా సంసిద్ధతను పెంచే లక్ష్యంతో చైనాను ఎదుర్కోవటానికి మరియు ఇండో-పసిఫిక్ పోటీలపై దృష్టి సారించే పసిఫిక్ డిటరెన్స్ ఇనిషియేటివ్ కోసం billion 5 బిలియన్లకు పైగా ఖర్చు చేయబడుతుంది. ముఖ్యంగా, పెంటగాన్ చైనాను అరికట్టడానికి రేథియాన్ టెక్నాలజీస్ తయారుచేసిన తోమాహాక్ మరియు స్టాండర్డ్ మిస్సైల్ 6 వంటి క్షిపణులపై పెట్టుబడులు పెంచాలని యోచిస్తోంది.

పెరుగుతున్న దృ China మైన చైనాతో ఉద్రిక్తతలు US మిలిటరీ ప్లానర్ల మనస్సులలో ఉన్నాయి. యుఎస్ యుద్ధనౌక మళ్ళీ సున్నితమైన జలమార్గం గుండా ప్రయాణించిన తరువాత తైవాన్ జలసంధి యొక్క శాంతి మరియు స్థిరత్వాన్ని బెదిరిస్తోందని బీజింగ్ గత వారం ఆరోపించింది.

ఈ షిఫ్ట్ మరియు 2 112 బిలియన్ల పరిశోధనా బడ్జెట్ వంటి వాటికి చెల్లించడానికి, పెంటగాన్ దాని పాత పరికరాలలో కొన్నింటిని అధిక నిర్వహణ ఖర్చులతో మళ్లించడానికి ప్రయత్నిస్తోంది.

ఆర్మీ, నేవీ మరియు వైమానిక దళం నుండి విడిపోవడం 2022 ఆర్థిక సంవత్సరంలో మొత్తం 8 2.8 బిలియన్లు అవుతుంది.

పదవీ విరమణలో నాలుగు లిటోరల్ కంబాట్ షిప్స్, 42 ఎ -10 విమానం, భూ దళాలకు దగ్గరి గాలి సహాయాన్ని అందిస్తుంది, అలాగే 14 కెసి -10 మరియు 18 కెసి -135 విమానాలు మిడ్-ఎయిర్ రీఫ్యూయలింగ్ విమానాలలో ఉన్నాయి.

జనరల్ డైనమిక్స్ తయారుచేసిన తక్కువ M1 అబ్రమ్స్ ట్యాంకులు కొనుగోలు చేయబడతాయి, 2021 ఆర్థిక సంవత్సరంలో 102 నుండి 70 కి పడిపోతాయి.

పెంటగాన్ యొక్క పోటీ ప్రాధాన్యతలలో , బిడెన్ పరిపాలన లాక్హీడ్ మార్టిన్ తయారు చేసిన 85 స్టీల్టీ ఎఫ్ -35 ఫైటర్ జెట్లను అభ్యర్థించింది. 2021 మరియు 2020 అధ్యక్ష బడ్జెట్‌లు వరుసగా 79 మరియు 78 జెట్‌లను అభ్యర్థించాయి, కాని చివరికి కాంగ్రెస్ అదనపు యోధులకు అధికారం ఇచ్చింది. భారీ పారిశ్రామిక స్థావరం ఉన్న జెట్‌కు మద్దతు ఇవ్వడానికి సెనేటర్లు, గవర్నర్లు ముందుకు వచ్చారు.

ఈ అభ్యర్థన యుఎస్ స్పేస్ ఫోర్స్ కోసం నిధులను 2 బిలియన్ డాలర్ల నుండి 17.4 బిలియన్ డాలర్లకు పెంచుతుంది, కాని యుఎస్ నేవీ యొక్క షిప్ బిల్డింగ్ అభ్యర్థన ఎనిమిది కొత్త యుద్ధనౌకలు, మాజీ అధ్యక్షుడు డొనాల్డ్ ట్రంప్ ఆధ్వర్యంలో 12 మందికి ప్రణాళిక.

పాత వ్యవస్థల నుండి షేవింగ్ సంఖ్యలు ఉన్నప్పటికీ, బిడెన్ పరిపాలన US అణు త్రయం భూమి-ప్రయోగించిన అణు క్షిపణులు, అణు క్షిపణి-సాయుధ జలాంతర్గాములు మరియు అణు బాంబులతో కూడిన విమానాలను ఆధునీకరించడానికి. 27.7 బిలియన్లను పెట్టుబడి పెట్టనుంది. క్షిపణులు.

వాతావరణ మార్పులకు సిద్ధం చేయడానికి, అనుగుణంగా మరియు తగ్గించడానికి బడ్జెట్‌లో 17 617 మిలియన్లు ఉన్నాయి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleమోడీ ప్రభుత్వం దేశానికి హానికరం: కాంగ్రెస్ తన 7 వ వార్షికోత్సవం సందర్భంగా
Next articleజెరోదా సహ వ్యవస్థాపకులు రూ .100 కోట్ల జీతాలు తీసుకోరు: నితిన్ కామత్
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశంలో డెల్టా ప్లస్ “వేరియంట్ ఆఫ్ కన్సర్న్” యొక్క 40 కేసులు కనుగొనబడ్డాయి

భారతదేశం యొక్క యునైటెడ్ బ్రూవరీస్ పై హీనెకెన్ నియంత్రణను తీసుకుంటాడు

Recent Comments