HomeBUSINESSఎస్సీని సంప్రదించడానికి క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్ఛేంజీలు

ఎస్సీని సంప్రదించడానికి క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్ఛేంజీలు

క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్ఛేంజీలు సుప్రీంకోర్టు ను సంప్రదించడానికి దిశానిర్దేశం చేయటానికి సిద్ధంగా ఉన్నాయి. ) రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (ఆర్బిఐ) బ్యాంకుల బ్యాంకుల తో వ్యవహరించడం మానేయవచ్చు, ఇంతకుముందు సుప్రీం కోర్టు ఇచ్చిన తీర్పు ఉన్నప్పటికీ, ఆర్బిఐ ఇచ్చిన ఉత్తర్వులను రద్దు చేసింది. క్రిప్టోకరెన్సీలను నిషేధించండి. క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్ఛేంజీలతో వ్యవహరించడం మానేయాలని బ్యాంకులను “అనధికారిక” ఆదేశాల ద్వారా ఆర్బిఐ కోరిన తరువాత ఇది వస్తుంది.

గత నెలలో లేదా కొన్ని బ్యాంకులు ఎక్స్ఛేంజీలకు సేవలను అందించడం మానేశాయి, ఇది పెద్ద అంతరాయానికి దారితీసింది.

ఎక్స్ఛేంజీలు Paytm లేదా P2P లావాదేవీల వంటి చెల్లింపు ప్రాసెసింగ్ సంస్థల ద్వారా ఏదో ఒకవిధంగా తమ వ్యాపారాన్ని నిర్వహిస్తున్నాయి.

అయితే, పేటిఎం కూడా గత వారం నుండి ఎక్స్ఛేంజీలకు సేవలను అందించడం ఆపివేసింది, ET మొదట మే 21 న నివేదించింది.

చెల్లింపు చౌక్ చుట్టూ స్పష్టత పొందడానికి ఎక్స్ఛేంజీలు ఇప్పుడు కలిసి వస్తున్నాయి.

లావాదేవీలను సులభతరం చేయడానికి బ్యాంకులు తమ సేవలను పరిమితం చేసినందున పెరుగుతున్న అసౌకర్యం ఉందని లోపలివారు అంటున్నారు.

“క్రిప్టో లావాదేవీలను నిషేధించాలన్న ఆర్‌బిఐ ఉత్తర్వులను రద్దు చేసిన గత ఏడాది సుప్రీంకోర్టు తీర్పు తర్వాత కూడా, బ్యాంకులు తమ సేవలను క్రిప్టో ఎక్స్ఛేంజీలు మరియు క్రిప్టో వ్యాపారులకు రుణాలు ఇవ్వడం లేదు” అని ఆశిష్ అన్నారు మెహతా, సహ వ్యవస్థాపకుడు డిజిట్ఎక్స్, క్రిప్టోకరెన్సీ మార్పిడి. “ఈ సమస్యను దృష్టిలో ఉంచుకుని, వ్యాపార కార్యకలాపాలపై ప్రభావం చూపిస్తూ, చాలా పెద్ద క్రిప్టో ఎక్స్ఛేంజీలు బ్యాంకింగ్ సేవలకు సంబంధించి స్పష్టమైన కట్ ఆదేశాన్ని పొందడానికి సుప్రీంకోర్టు తలుపు తట్టాలని చూస్తున్నాయి, తద్వారా వ్యాపారులకు నిరంతరాయంగా లావాదేవీ సేవలను అందించవచ్చు. / పెట్టుబడిదారులు. ”

ఏప్రిల్ 2018 లో, ఆర్బిఐ ఒక సర్క్యులర్ జారీ చేసి, అన్ని ఆర్థిక సంస్థలను – బ్యాంకులు మరియు ఎన్బిఎఫ్సిలను – క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్ఛేంజీలకు సేవలను అందించడం మానేయాలని కోరింది.

దీనిని అనుసరించి, క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్ఛేంజీలు ఆర్‌బిఐని సుప్రీంకోర్టుకు లాగారు.

గత సంవత్సరం, సుప్రీంకోర్టు ఆర్బిఐ యొక్క సర్క్యులర్ను రద్దు చేసింది, క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్ఛేంజీలు తమ కార్యకలాపాలను పున art ప్రారంభించడానికి మార్గం సుగమం చేసింది. సుప్రీంకోర్టు ఉత్తర్వు తర్వాత ఇటీవలి వరకు చాలా బ్యాంకులు క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్ఛేంజీలకు సేవలను అందించడానికి క్యూ కట్టాయి.

“మా అసోసియేషన్‌లో IAMAI లో భాగంగా ఎక్స్ఛేంజీల ప్రణాళిక గురించి నాకు తెలుసు దీనిని క్రమబద్ధీకరించడానికి సుప్రీంకోర్టును సంప్రదించాలనుకుంటున్నాను ”అని దేశంలోని అతిపెద్ద క్రిప్టోకరెన్సీ ఎక్స్ఛేంజీలలో ఒకటైన యునోకోయిన్ టెక్నాలజీస్ సహ వ్యవస్థాపకుడు మరియు సిఇఒ సాత్విక్ విశ్వనాథ్ అన్నారు.

“ఒకే కంపెనీగా కాకుండా మొత్తం పరిశ్రమలో భాగం కావాలని మేము విశ్వసిస్తున్నందున యునోకాయిన్ కూడా దానిలో ఒక భాగం అవుతుంది మరియు మేము ఈ కేసులో పాల్గొంటాము మేము ప్రస్తుతానికి ఆర్బిఐ లేదా బ్యాంకులచే ప్రభావితం కాదు. ”

తెలిసిన వ్యక్తుల ప్రకారం, ఎక్స్ఛేంజీలు ఈ వారంలో లేదా వచ్చే వారంలో ఎప్పుడైనా ఈ విషయంలో పిటిషన్ దాఖలు చేయవచ్చు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleవన్‌ప్లస్ ఇండియా పెట్టుబడులను పెంచాలని చూస్తోంది
Next articleచెన్నైలో ఆక్సిజన్ పడకల డిమాండ్ తగ్గుతుంది
RELATED ARTICLES

భారతీ ఎయిర్‌టెల్ అమృతా పాడ్డాను చీఫ్ పీపుల్ ఆఫీసర్‌గా పేర్కొంది

సిప్లా ఉచ్ఛ్వాస ఉత్పత్తి కోసం యుఎస్‌ఎఫ్‌డిఎ ఆమోదం పొందుతుంది

టేకాఫ్ చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్న నాలుగు మిడ్‌క్యాప్ స్టాక్స్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశంలో డెల్టా ప్లస్ “వేరియంట్ ఆఫ్ కన్సర్న్” యొక్క 40 కేసులు కనుగొనబడ్డాయి

భారతదేశం యొక్క యునైటెడ్ బ్రూవరీస్ పై హీనెకెన్ నియంత్రణను తీసుకుంటాడు

Recent Comments